Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kết quả siêu âm vậy đã chính xác chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.9K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu bảo con trai thì chính xác là con trai còn nếu bảo con gái ở tuần thứ 12 thì chưa chính xác đâu. Như trường hợp của mình đây. 12 tuần mình đi SA cũng nói là nghiêng về con gái, đến tuần thứ 16 thì là con trai. Vì nhiều bé trai cái đó lồi ra hơi muộn. Từ đó trở đi cứ đi SA là mình lại hỏi lại giới tính em bé thì đều là con trai. Nhiều trg hợp SA bảo con gái nhưng đẻ ra con trai và ngược lại là cũng 1 phần do các mẹ chỉ hỏi lần đầu, lần sau ko hỏi nữa. Với những bé trai sinh lí hơi muộn thì ko chính xác đc đâu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 309 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Giống mình, 12w bsy Vỹ bảo là 95% giống mẹ rồi, cứ tự tin là bsy chuẩn rồi mấy lần sau đi kiểm tra chẳng hỏi lại nữa, đến 19w siêu âm 4D bác lại (tự) nói là giống bố. Làm cả nhà hý hửng mấy tuần cứ tưởng được cô con gái. Định đi kiểm tra lại chỗ khác nhưng chồng bảo bây giờ rõ thế rồi làm sao mà bsy nhầm được nữa ...
    mDEy9OxmDEym8

mCf5iJomCf5m8

ZldTKF3ZldTm8
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 85 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chao ban!
    Theo mk thi 12w la chua chinh xac dau,chua the khang dinh duoc la trai hay gai,ban nen de den 16w la chinh xac nhat.12w thi phat hien duoc di tat cua thai nhi nhung chua ro gioi tinh.Ban thu ra Pk 125 thai thinh sieu am nhe.Lan truoc mk co toi co sieu am va kham thai thay may moc hien dai lam,sieu am chuan nua chu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 85 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

12w thì chưa chính xác đâu bạn ak.Bạn cố gắng đợi đến 16w rùi đi sa lại bạn nhé.Bạn thử qua pk 125tt sa phòng VIP đi.Lần trước mk cũng sa ở đó thấy máy móc rõ nét và hiện đại lắm.Bác sỹ ở đó rất nhiệt tình nữa.Mk thấy rất hài lòng về pk này
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baby102007 Xem bài viết
    mình siêu âm 2d lúc 23w,bs bảo con gái mà cũng hồi hộp ko biết chính xác chưa để còn chuẩn bị đồ nữa, bs bên này thì nói nếu khỏe và ko có vấn đề gì thì ko cần siêu âm nữa, đến lúc đó chỉ đẻ thôi.
    Theo mình tham khảo 1 số web và bạn bè đã sinh em bé thì bạn chỉ cần sắm đồ sơ sinh trước thôi, đồ sơ sinh toàn đồ trắng, kg phân biệt trai gái đâu! vì bé rất nhanh lớn, lớn tí nữa hãy mua đồ phân biệt cho bé trai bé gái. Bạn đã siêu âm kiểm tra hình thái thai nhi hồi 23 tuần luôn rồi? theo bsĩ theo dõi cho mình từ đầu tới giờ thì mốc thai 7 tháng còn cần siêu âm kiểm tra ngôi thai thuận chưa nữa!
    • 4,203 Bài viết

• 1,831 Được cảm ơn

hi vocanh : mình ở nc ngoài,đồ sơ sinh thì cũng đa dạng lắm nhưng nh thứ như phòng ốc, gối giường...trang trí cho con cũng theo giới tính 1 chút đó mà. bên này nếu khỏe,bình thường thì bs ko cần siêu âm nữa đâu, đến lúc sinh chỉ cần nằm trên bàn đẻ thôi. nên mình băn khoăn thôi.
    Live - Love - Laugh !
    • 352 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

12 tuần thì còn sớm lắm mẹ nó ạ
    Chuyên CHẢ CÁ - CÁ BIỂN - ĐẶC SẢN QUY NHƠN
    https://www.facebook.com/chacaquynhonmesony/
    https://www.facebook.com/trangmesony
    • 76 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình hôm 13w BS bảo con trai nhé mặc dù mình k dám hỏi
    lúc 17w SA 3D BS lại nói con trai nhé, rồi còn chỉ rõ các bộ phận cho mình xem nữa
    như vậy là chắc chắn rồi mọi người nhỉ ? mình hồi hộp lắm vì đã có 2 công chúa rồi, giờ lần này bị vỡ KH
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có ai giống em không? 12 tuần bác sỹ bảo con trai 80%, nhưng 16 tuần bs lại bảo có thể là con gái..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 223 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình hồi gần 12 tuần siêu âm 2D bs bảo khả năng e bé giống bố,đến 24 tuần siêu âm 4D bs Vỹ nói đi nói lại là e bé giống mẹ, rồi 1 tuần sau siêu âm bs Hùng Hoàng Cầu cũng bảo giống mẹ.K rõ là trai hay gái nữa vì mình mang bầu lần 2,lần đầu là con trai,lần này chửa bụng dưới y hệt lần đầu,mỗi tội nghén thì khác hẳn lần đầu,nhưng mà ai nhìn bụng mình cũng bảo là con trai vì nó thon nhọn.Hic.Chẳng biết tn để còn mua đồ cho con nữa.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bạn,bạn giống mình thế,thế bây giờ thì chính xác là bé trai hay gái chưa bạn??
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecho Xem bài viết
    có ai giống em không? 12 tuần bác sỹ bảo con trai 80%, nhưng 16 tuần bs lại bảo có thể là con gái..
    mình giống mẹ nó nè...hôm 12w3d thì bảo 80% là trai..rồi 16w3d thì bảo là gái rồi..giờ mình cũng kg biết sao nữa...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 316 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Siêu âm chính xác nhất là từ tuần thứ 16 trở đi. Các mẹ cứ để 16w rồi hãy kiểm tra chứ siêu âm sớm quá dễ nhầm lắm.
    • 717 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecho Xem bài viết
    Ôi, mình đang mong giống mẹ nó đây. Mình SA 4D 2 lần, lúc hơn 11w và lúc hơn 13w, BS toàn ko nói và ko chỉ gì cả, đến lúc mình hỏi thì nói 80% là con trai.
    Mình tập 1 con trai rồi nên cứ hi vọng là BS nói sai...hihi...chắc phải chờ ra Tết khoảng 17-18 tuần mới biết chính xác được nhỉ?
    TieuThin -Tham gia: 30/08/2007 - Đã bị khóa: 23/07/2011
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Em là thành viên mới. Mang thai bé đầu nên hồi hộp quá và chả có kinh nghiệm j cả. Hôm vừa rồi, em đi siêu âm ở thái thịnh ý ạ. Bs Tấn siêu âm, lúc đầy là 15w roài. Bs siêu âm chả tập trung j cả, đang siêu âm cho em thì còn mải buôn điện thoại nữa chứ. được 1 lúc thì em hỏi trai hay gái, Anh ý phán gái. Có chính xác ko các mẹ? Chồng em con 1, cả nhà thì kêu trai gái đều được vì là con đầu, nhưng có vẻ ông bà nội thích zai lắm ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng siêu âm 2D lúc 23 tuần, nhưng bé khép chân, bs bảo đi bộ 15 phút vào siêu âm lại,khi vào lại bs bao quay bên này quay bên kia xong lại bảo:" rồi, con gái." Như vậy là đã chính xác chưa các chị nhỉ? Có chị nào giống em không?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi em siêu âm 3d lúc 15 tuần ở 2G lý thường kiệt, lúc đầu em bé nằm úp không xem được, sau đó bs siêu âm bảo đi bộ 15'. Lên em hỏi về giới tính thì bs xem nhanh lắm và nói là giống mẹ. Cho em hỏi là ở mốc 15 tuần vậy siêu âm có chính xác chưa ạ!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2