Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kết quả siêu âm thai 5 tuần chưa có phôi và tim

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.02K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi sáng nay em đi siêu âm thì kết quả là túi thai 5,7mm. Chưa có phôi và tim thai. Bsi chẩn đoán dựa theo kích thước túi thai và KKC của em thì thai đc 5 tuần ạ. Bác sĩ siêu âm bảo là nhỏ nhưng ghi kết quả chung là bình thường. Bsi có kê Ferrovit và enat cho em uống. Hẹn 15 ngày sau siêu âm xem tim thai.

Các mẹ ơi nếu như vậy thì thai có pt bình thường không ạ? Đây là con đầu nên em lo lắm. Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với ạ! Em cám ơn các mẹ nhiều lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 263 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

5 tuần thì chưa có tim thai đâu mn nhé. người sớm thì 6w mới có cơ. còn tim thai có từ 6-8 tuần. có người muộn hơn. nên mn không phải lo đâu. cứ uống thuốc của bsi kê và quan trọng nhất là phải giữ tinh thần k đc lo lắng. bé sẽ ổn thôi.
    • 2,394 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không phải lo đâu, khoảng 2 tuần nữa là sẽ có tim thai thôi.
    Chị hồi đi sa 5w3 ngày mà chưa có tim thai, noãn hoàng. Hai tuần sau khám lại thì có tim thai rồi.
    Yên tâm nhé em.
    • 35 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng vậy chưa xác định tim thai đang lo quá bác sĩ chỉ ghi là thai sớm trong lòng tử cung thôi.siêu âm cũng 3 lần rồi trễ kinh khoảng 25 ngày...không biết sao nữa bác sĩ hẹn 2 tuần siêu âm lại...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của myleminhphuc1402
    • 771 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myleminhphuc1402 Xem bài viết
    Mình cũng vậy chưa xác định tim thai đang lo quá bác sĩ chỉ ghi là thai sớm trong lòng tử cung thôi.siêu âm cũng 3 lần rồi trễ kinh khoảng 25 ngày...không biết sao nữa bác sĩ hẹn 2 tuần siêu âm lại...

Mẹ nó trễ kinh 25 ngày nhưng chu kỳ kinh có đều ko? Kết quả siêu âm có ghi thai đc bao nhiêu tuần ko? Thông thường phôi và tim thai sẽ có trong khoảng tuần 6 tuần 7, cá biệt có những mẹ chu kì kinh ko đều thì tận 10w mới có tim thai nhé! Nên mẹ nó đừng lo! Mẹ nó có uống vitamin bầu ko? Bsi có kê thuốc gì cho mẹ nó uống ko?
    • 35 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chu kỳ chỉ thay đổi khoảng vài hôm thôi,bác sĩ không nói là bao nhiêu tuần chỉ nói là thai sớm trong lòng tử cung, có cho thuốc bổ sung acid folic với mình uống thêm obimin plus và có đặt thuốc 10 ngày nữa,

• 771 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myleminhphuc1402 Xem bài viết
    Chu kỳ chỉ thay đổi khoảng vài hôm thôi,bác sĩ không nói là bao nhiêu tuần chỉ nói là thai sớm trong lòng tử cung, có cho thuốc bổ sung acid folic với mình uống thêm obimin plus và có đặt thuốc 10 ngày nữa,

Uh thế mẹ nó cứ theo chỉ định của bs sẽ, tinh thần lạc quan lên đừng lo lắng quá ko tốt cho con! Mình hồi chậm kinh 14 ngày đi siêu âm thì bs kết luận thai 5w3d, đường kính túi ối 17mm, chưa có tim thai và phôi thai! Một tuần sau đi khám là 6w3d đi siêu âm thì tim bé đã đập bịch bịch rồi yêu lắm! Nhưng đấy là chu kỳ của mình rất đều, 28 ngày, từ thời con gái ko bao giờ lệch đi đâu ngày nào!
    • 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngan2204 Xem bài viết
    Các mẹ ơi sáng nay em đi siêu âm thì kết quả là túi thai 5,7mm. Chưa có phôi và tim thai. Bsi chẩn đoán dựa theo kích thước túi thai và KKC của em thì thai đc 5 tuần ạ. Bác sĩ siêu âm bảo là nhỏ nhưng ghi kết quả chung là bình thường. Bsi có kê Ferrovit và enat cho em uống. Hẹn 15 ngày sau siêu âm xem tim thai.

Các mẹ ơi nếu như vậy thì thai có pt bình thường không ạ? Đây là con đầu nên em lo lắm. Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với ạ! Em cám ơn các mẹ nhiều lắm.
    Túi thai 5,7 mm thì chắc chắn chưa có phôi thai bạn nhé, tuổi thai ở tuổi này chưa chính xác lắm đâu, yên tâm đi khám lại theo lịch hẹn của bs nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)