Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kết quả siêu âm có chính xác???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.83K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp mình với. Mình đang băn khoăn không biết phải làm thế nào?
    Ngày kinh cuối của mình là 28/11/2011, nhưng trước đó mình bị chậm kinh 1 tháng liền. Đến ngày 11/12/2011 mình cưới, cuối tháng 12 thử thấy 2 vạch. Đến ngày 11/1/2012 mình đi siêu âm ở chỗ bác sĩ Khánh & Phương 74 trần bình kết luận là có thai được 4 tuần, đường kính túi thai là 7mm, hẹn mình 3 tuần sau tới nghe tim thai. Hôm qua, 30/1 mình tới siêu âm 4d và siêu âm đầu dò đều không phát hiện được tim thai, chưa có phôi thai và không có noãn hoàng, tỉ lệ bóc tách 20%. Bác sĩ khuyên mình nên hút bỏ, còn nếu băn khoăn thì để thêm 1 tuần nhưng cuối cùng cũng vẫn phải bỏ. Ra khỏi phòng siêu âm mình choáng váng quá, khóc quá trời luôn nên gọi điện cho chồng. Chồng đang làm cách chỗ mình 70km. buổi chiều chồng túc tốc lên hà nội đón mình đi khám lại ở bệnh viện phụ sản hà nội. ở đó, các bác sĩ siêu âm đầu dò và khám thai cho mình kết luận. Buồng tử cung có túi thai, có túi noãn hoàng, đường kính túi ối là 18mm tương đương thai 5 tuần 2 ngày. Hẹn mình 10 ngày sau tới khám lại.
    Các mẹ cho mình hỏi như vậy là thế nào? Mình không biết nên tin bên nào, cũng muốn đi khám chỗ nữa nhưng chồng và mọi người bảo cứ chờ 10 ngày đi khám lại xem sao.
    Các mẹ giúp mình với!!!!!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi thêm là. Tính theo ngày kinh cuối thì đến giờ thai được 9 tuần rồi, vậy mà kết luận của bác sĩ như vậy có chính xác không ạ. Hai nơi bác sĩ kết luận khác hẳn nhau về tuổi thai nên em không biết thế nào? Các mẹ giúp em nhé. Thanks các mẹ.
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hix, hum chủ nhật vừa rồi em đi khám ở phòng khám Tâm Hương, BS bảo là mới thấy trong tử cung có túi giống túi ối, 5,2mm, và cũng hẹn 1 tuần sau đến khám để nghe xem có tim thai không, em đã chậm 2 tuần và thử que thử 2 lần đều lên 2 vạch từ trước tết cơ, em cũng đang thắc mắc không bít tại sao vây? hay do thai của em còn bé quá? nhưng mà thử thì 2 vạch lên rõ lắm ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình thấy bảo từ tuần 6 trở đi mới có tim thai. Lúc đầu mình đi siêu âm cũng như bạn đấy, kích thước 7mm nhưng hẹn 2 tuần sau tới khám. hic
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em vừa xem ở đây nè: http://www.*************/forum/showt...-có-tim-thai có người 11 tuần mới thấy tim thai chị ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 735 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

mình cũng vậy này, hôm qua đi siêu âm ở 1 phòng mạch thì bác sĩ bảo là thai 8,5w tính từ ngày đầu của CKK cuối (3/12) nhưng không thấy phôi thai, bảo mình sang bv PSQT siêu âm đầu dò thì họ bảo có 1 phôi thai tương đương 6w nhưng chưa thấy tim thai. Mình không biết là mình được 6w hay 8,5w tuần nữa, hoang mang quá ạ .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

nếu siêu âm thì thường bác sĩ sẽ tính tuổi thật của thai đó, còn thông thường là tính theo chu kì kinh cuối. Thực ra là hai cách tính thôi mà.
    • 34 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

bạn nên bình tĩnh để con yêu thoải mái về, đừng căng thẳng lo lắng quá ko tốt đâu bạn nhé. CHúc bạn vui và con yêu về nhanh mạnh khỏe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 143 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

bạn ơi.không phải lo đâu.đi siêu âm có khi cũng không chính xác lắm đâu.thoải mái ý.bây giờ bạn hãy nằm ôm ax và nói chuyện chăm con đi là vừa hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhé. Giờ mình cũng thoải mái hơn nhiều và cũng chỉ biết chờ đến ngày hẹn đi khám lại thôi. Từ giờ đến lúc đó vẫn tiếp tục bồi bổ sức khỏe cho con yêu thôi
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình buồn quá các mẹ ạ, mình mang thai tính như bs la 5 tuần 3 ngày rồi. siêu ân thường ko thấy có thai, nồng độ xét nghiệm máu la 1778,... bs nghi la chưa ngoài dạ con. nhưng đi SA đầu dò thì thấy phôi thai dc 4mm hện 1 tuần sau khám lại. minh hơi đau bụng. va có ra dịch nhu khí hu mấu hồng nhưng ít thôi. *(vi minh bi viêm âm dạo, bs ngừng chữa viêm để thụ thai* ko biết tin váo đâu đây? hoang mang
    • 46 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ chờ và tin vào những điều tốt đẹp nhé
    Mẹ mong con yêu lớn từng ngày... Tình yêu của mẹ...

www.redantshoes.com
    • 19 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

nồng độ xn máu 1778 là beta HCG hả mẹ? chị quản lý thai nghén ở đâu thế ạ? 2 lần khám 2 nơi khác nhau? quan trọng là bs siêu âm cho chị trình độ và kinh nghiệm ntn còn siêu âm là 1 thăm dò tương đối chính xác và an toàn, có thể tin cậy đc. Theo em chị cứ làm đúng theo lời hd 1 tuần sau đến khám lại, nhưng nếu có bất thường j phải vào viện ngay. Trong thời gian này thì cố gắng tránh lo nghĩ và ăn ngủ nghỉ tốt. Chúc chị mọi điều may mắn
    • 596 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Bạn oi nếu có dịch nâu hoặc hồng thì nên đi khám bác sĩ lại ngay nhé, đó là dấu hiệu của sảy thai bạn ạ, bạn đi khám som bác sĩ cho uống và đặt thuốc thì sẽ ok thôi, mình sinh 2 bé nhà mình đều bị vậy mà. Chúc bạn và bé bình an may mắn nhé!
    • 527 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuandung507 Xem bài viết
    mình buồn quá các mẹ ạ, mình mang thai tính như bs la 5 tuần 3 ngày rồi. siêu ân thường ko thấy có thai, nồng độ xét nghiệm máu la 1778,... bs nghi la chưa ngoài dạ con. nhưng đi SA đầu dò thì thấy phôi thai dc 4mm hện 1 tuần sau khám lại. minh hơi đau bụng. va có ra dịch nhu khí hu mấu hồng nhưng ít thôi. *(vi minh bi viêm âm dạo, bs ngừng chữa viêm để thụ thai* ko biết tin váo đâu đây? hoang mang
    Bạn ơi, vậy bạn phải theo khám bác sỹ cẩn thận nhé, nói chung cứ ra dịch là dấu hiệu dọa sẩy. Tớ thì chỉ tin tưởng bác sỹ Tuấn- 91 Hàng Buồm điều trị 3 cái vụ dọa sẩy, ra máu, rồi nghi ngờ này thui. Hoặc vào viện C hoặc 56 Hai Bà Trưng cũng được.
    • 139 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người nói siêu âm nhiều khi cũng không chính xác mà. Với cả, với các mẹ có chu kỳ kinh dài hoặc không đều, thì bác sĩ dựa vào kích thước thai để phán đoán là thai được bao nhiêu tuần tuổi rồi.
    Như mình hôm trước, tính theo chu kỳ kinh cuối thì là được 11 tuần tròn trĩnh, nhưng đến khi siêu âm thì kích thước thai tương đương với 10 tuần 3 ngày thôi. Về tính lại thì như thế là chu kỳ của mình là 32 ngày, chứu k phải 28 ngày, nên tuổi thai cũng sẽ khác đi.
    Mẹ cháu cứ yên tâm, bình tĩnh, giữ tâm lý thoải mái thì con yêu mới khỏe được. 1,2 tuần nữa mẹ cháu đi siêu âm ở chỗ nào có tiếng một chút cho yên tâm.
    Chúc mẹ cháu và cháu bình an nhé :X
    MTMzMDM5NTU0MwMTMzMDg2NTA3Ng
    Cố gắng bình an, khỏe mạnh qua 9m10d để gặp bố mẹ, con yêu nhé :X
    Bố mẹ mong chờ con, từng phút, từng giờ :*

Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha, Om tare tuttare ture svaha....