TIN TÀI TRỢ.

kem dưỡng da dành cho bé vừa sinh vào mùa đông

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có mẹ nào kinh nghiệm sinh con vào mùa đông. Chỉ giúp mình loại kem nào bôi cho trẻ sơ sinh chống khô & nẻ vào mùa đông không gây ảnh hưởng tới da em bé với. Và kem chống hăm thì dùng loại gì? Cảm ơn các mẹ nhiều
    eNortjK1UrI0NjCwULIGXDASsgKg45

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em cũng quan tâm tới vấn đề này lắm, vì ngày dự sinh vào sát tết nên chắc lúc đó lạnh mà khô hanh lắm, mẹ nào có kinh nghiệm vụ này truyền đạt lại cho chị em với
    Con yêu, bố mẹ mong con từng phút từng giây...
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ôi không có mẹ nào có kinh nghiệm gì sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 633 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Mấy chị mình hay dùng Johnson (loại hộp màu xanh hoặc màu hồng ấy), kem hăm thì dúng Bubchen của Đức. Mình cũng dự sinh vào cuối tháng 11 hoặc đầu tháng 12 dương lịch nè. Mình cũng mua 2 loại đó để sau này dùng cho con. Kem dưỡng ẩm/ nẻ thì mẹ dùng vẫn okie nhé. Mấy hnay thời tiết HN hanh khô nên mình xin của con 1 ít để dùng rùi :Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 484 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Kem hăm thì mình tín nhiệm Bepanthen (khoảng 37k, của Đức), kem dưỡng da cho bé cũng nhiều loại mà: bebe, wakodo, bubchen, topfer...bạn chọn laọi mùi nhẹ hoặc k mùi thôi, tớ thấy của Johnson thì mùi hắc quá,hàng cũng k phải good lắm.
    never say never:Laughing:
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhé.Dũng mấy kem dưỡng da này đảm bảo dùng ok cho các trẻ sơ sinh phải ko các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 257 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tớ thì đều dùng loại penaten. Có cả kem dưỡng da và kem chống hăm. Kem dưỡng da dùng đc cho trẻ sơ sinh thì người lớn cũng dùng đc tốt. Nên mua về, có gì mẹ con dùng chung
    eNortjK1UrK0MLAwULIGXDAS2AKl16
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 116 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ko dùng Johnson baby cho con nhé vì có 3 loại Paraben đấy trên nhãn ghi rõ các mẹ nhé.
    Dưỡng các mẹ nên dùng hàng của Châu Âu vì châu âu kiểm soát chất gây hại tốt hơn nhiều so với Mỹ.
    Dưỡng nhà mình có Mixa đấy ko Paraben, ko gây dị ứng. Còn trị nẻ thì Dexeryl nhé, cực tốt luôn.