TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về tình trạng thiếu nước ối, bụng cứng, thai nhi chậm phát triển ở 3 tháng cuối thai kì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mn giờ thế nào rồi ạ, Gio mình mới đọc được topic này. muốn được mn chia sẻ . Mong tin và chúc 2 mẹ con khỏe nha!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hotboycuame90 Xem bài viết
    Chào tất cả các mẹ!

Em năm nay 25 tuổi và đang mang thai con trai đầu lòng ở tuần 30 của thai kì. Cả tuần nay e cứ ủ rủ và lo lắng nhiều lắm...Vì tuần trước(16/8/15) thấy con đạp thất thường, mạnh và đau liên tục mấy h liền, e sợ bị j về dây rốn nên đi siêu âm thì Bs nói e bị thiếu nước ối, bé chậm phát triển so với tuổi thai.
    ( Phiếu SA ghi: ít ối, 4 buồng 70mm, nhịp tim 150/p, câng nặng 1056g, đklđ 71mm, cdxđ 50mm) bs nói nc ối ít quá k nhìn thấy dây rốn, dặn e về uống nhiều nước ngày 3lit và ăn đủ chất, 1 tuần nữa SA lại.
    Trươc đó 20 ngày e có đi siêu âm chỗ Bs khác(tuần 27),e về coi lại tờ SA đó thì bực và buồn ghê luôn
    ( phiếu ghi: nhip tim 158/p, cân nặng 834g, nc ối bình thường 55mm, đklđ 67mm, cdxđ 47mm).
    Vậy là e bị thiếu ối từ cách đây cả thág ùi, nhưg lúc đó e ko biết, nc ối 55mm mà bs này ko cảnh báo j e, còn bảo bình thường, hèn j bé thiếu ối lâu ko lên kg đc mà còn bị mệt đạp mẹ miết. Em search tìm hiểu thì thấy hoang mang quá vì tình trạng thiếu ối rất nguy hiểm, mà baby em lại bị suy dinh dưỡng nữa nên rất lo.
    Mấy nay e cố gắng uống đủ 3lit nc ngày( gồm nc lọc, nc cam, nc dừa, sữa, nc mía...) và ráng ăn. Nhưng khuya hôm qua e lại tự nhiên đau bụng dưới trằn trằn, bụng thì gồ lên cứng như gỗ trong khi bé đạp trườn liên tục, 1 tiếg sau thấy đỡ hơn xíu. E sợ quá hôm sau lại đi siêu âm để coi tình hình(19/8/15 cách lần SA trc mới 3 ngày, hic), lần này thì biết đc bé ko bị dây rốn quấn cổ, nc ối e đc 80mm, nhip tim 144/p, bé 1250g) nhưng bs nói bụng cứng và đau cũng nguy hiểm nên cho thuốc uống nhưg e hỏi thì ko cho toa nên h e ko dám uống nữa.

Hiện tại e đang lo và thương con quá nên lên wtt đăng kí và viết bài luôn, e đag về quê nghỉ sinh bé luôn mà ở huyện rất kém về điều kiện thăm khám. E rất mong được các chị chia sẻ và giúp đỡ em kinh nghiệm khắc phục tình trạng này với ạ. E cảm ơn rất nhiều!!!
    Cầu mong cho tất cả Bà bầu đều "Mẹ tròn con vuông"... Mong chờ con chào đời khoẻ mạnh để mẹ gặp con ôm con vào lòng ������������

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng ít ối, bụng thỉnh thoảng cứng nhất là lúc đi tiểu, hoặc mắc tiểu là em không đứng thẳng nổi luôn. em bé bs kết luận là suy dinh dưỡng luôn, dù ngày em uống 4 ly sữa bầu,3l nước các loại. Bé nhà em được 26 tuần rồi. khổ thân con quá! em cứ lo lắng không ngủ đc.
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E ở đâu vậy? C nghe nói ít ối nên uống thêm nước dừa ngày 2 quả và kèm các loại nước khác nữa (sữa, nc cam,...) thành phần nước dừa cũng gần nước ối, Nếu k cải thiện được e vào viện xem bs có cách nào không? kiểm tra thường xuyên nhé! c cũng đang có bầu tuần 34 rồi, lúc 28 tuần bs cũng bảo ít nhưng c vào Viện C khám lại thì lại bt, giờ đi khám mấy chỗ thì bt, C k chủ quan về uống nhiều nước hơn, chăm chỉ uống nước dừa. Chúc e khỏe nhé!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi batamtramlang Xem bài viết
    Em cũng ít ối, bụng thỉnh thoảng cứng nhất là lúc đi tiểu, hoặc mắc tiểu là em không đứng thẳng nổi luôn. em bé bs kết luận là suy dinh dưỡng luôn, dù ngày em uống 4 ly sữa bầu,3l nước các loại. Bé nhà em được 26 tuần rồi. khổ thân con quá! em cứ lo lắng không ngủ đc.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ở SG đó chị, em đã truyền ối ở Từ Dũ, mà có vẻ em bé có vấn đề, mỗi lần sieu âm là nước ối tụt 1 chút, hệ tiết niệu của bé bình thường. em bắt đầu bị thiếu ối từ tuần 21, đến tuần 23 thì thiểu ối luôn (nước ối = 5cm) bs đã cho truyền ối. giờ em hồi hộp chờ kết quả karyotype của em bé. giờ em bé lại bị Suy dinh dưỡng chị ạ. khổ thân con em thế
    • 76 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

C ở hà nội. Thương 2 mẹ con quá! vì thiếu ối nên mới sdd e ạ. E cứ làm hết cách đi nhé! cố gắng hết sức. và luôn hy vọng. mong tin tốt lành !
    Trích dẫn Nguyên văn bởi batamtramlang Xem bài viết
    Em ở SG đó chị, em đã truyền ối ở Từ Dũ, mà có vẻ em bé có vấn đề, mỗi lần sieu âm là nước ối tụt 1 chút, hệ tiết niệu của bé bình thường. em bắt đầu bị thiếu ối từ tuần 21, đến tuần 23 thì thiểu ối luôn (nước ối = 5cm) bs đã cho truyền ối. giờ em hồi hộp chờ kết quả karyotype của em bé. giờ em bé lại bị Suy dinh dưỡng chị ạ. khổ thân con em thế
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeDuy2008 Xem bài viết
    C ở hà nội. Thương 2 mẹ con quá! vì thiếu ối nên mới sdd e ạ. E cứ làm hết cách đi nhé! cố gắng hết sức. và luôn hy vọng. mong tin tốt lành !
    Ko biết giờ các mẹ đã sinh con thế nào rồi ạ, mình cũng đang bị tình trang như vậy nên lo quá, ít ối và con suy dinh dưỡng ở tuần đầu, và giờ tuần 21 rồi
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5