TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về tình trạng thiếu nước ối, bụng cứng, thai nhi chậm phát triển ở 3 tháng cuối thai kì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 257 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

À mà mình ăn uống đơn giản vậy mà con sinh đc 3kg4 khoẻ mạnh đấy. Mẹ nó mua cá hồi mà ăn tốt lắm. Hồi bầu mình hay ăn nên con cứng cáp lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ngoctam.2210

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuynguyen2812 Xem bài viết
    1 tuần 2 lần. 1 tổ nấu đc 2 lần em ạ. Em ngâm rồi chia làm đôi, phần chưa dùng thì để ráo nước cho vào tủ lạnh, khi nào dùng thì mang ra. 1 lạng từ 7-8 tổ thì em cứ tính xem dùng được bao lâu nhé.
    Dạ tks chị, để e xem rùi nếu đc thì nhờ ng thân mua dùm. Trc mắt e chủ mong cải thiện đc vấn đề nc ối vs động mạch rốn mới mong truyền dinh dươngx cho con đc, e cứ mập lên mà ko vô con thì tội con quá hic.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hotboycuame90
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoctam.2210 Xem bài viết
    Mình mang bầu ăn uống bình thường chả tăng bao nhiêu chỉ uống nhiều nước và 1 ly sữa bầu 1 ngày mà con lên ký đều mẹ thì ko tăng mấy. Nghe nói uống thêm sữa tươi bé lên ký mau lắm. Bạn mới 30w đừng lo quá cố gắng tháng cuối ý. Còn yến thì dành cho những mẹ nghén ko ăn được mới dùng thôi chứ mình ăn được thì dùng phí tiền vì yến ko làm bé tăng cân đâu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ngoctam.2210
    Thanks bạn, bạn sinh bé lâu chưa z?
    Trc mình cũng ăn uống rất bình thuòng, mới tăng cường bồi dưỡng thêm nửa tháng nay thui vì mình biết bị thiếu ối vs tăng trở kháng động mạch rốn ak. Cũng vì bị như thế nên mới ko truyền được dinh dưỡng cho e bé, e bé mới chậm lớn hix hix. Nếu ko thì trộm vía bé cũng lớn nhanh chứ ko để mẹ mập 1 mình như vầy nè 😭 h mình đag cố ăn uống để cải thiện tình hình...
    Ah h mình đag ở quê mà chỗ mình k thấy bán cá hồi, cũng xa siêu thị nữa nên k ăn đc ùi 😰

• 48 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng bị thiếu ối, nhưng mình tăng lên uống 2l nc lọc, 1l sữa tươi, 2 quả dừa. sau 2 tuần trộm vía đã ổn định trở lại. bạn nên tăng lên 2 quả dừa cho nhanh tăng nc ối nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

uh, chị sinh ngoài Hn luôn em ạ. Đăng kí khám và sinh ngoài này vì nhà chồng cũng có vẻ k thích chị về nhà ngoại lắm Bảo mấy lần cũng nói là ngoài này đk tốt hơn, sinh xong rồi về ) Nói chung làm dâu thì là thành người nhà chồng rồi, phải theo thôi em à ) Em sinh ở nhà thì bà ngoại chăm sóc là số 1 rồi. Tranh thủ ở nhà chơi với bà ngoại, dưỡng sức chăm con, sau này lại ít được về Giờ ráng ăn có chất em nhé.
    Dạ, vậy đó chị ah, xuất giá tòng phu muk😁, e cũng xin dữ lắm mới cho về, nên h ngại vô thôi. Nhưng sinh xong cỡ 2 3 tháng là phải vô lại ùi, mẹ chăm mẹ lo xong lại ôm cháu đi về nhà nội, thấy thương mẹ quá đi thôi😭 ah baby chị là boy hat girl z?

• 1,288 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hotboycuame90 Xem bài viết
    Dạ tks chị, để e xem rùi nếu đc thì nhờ ng thân mua dùm. Trc mắt e chủ mong cải thiện đc vấn đề nc ối vs động mạch rốn mới mong truyền dinh dươngx cho con đc, e cứ mập lên mà ko vô con thì tội con quá hic.

Hỏi bs là chắc chắn nhất em ạ. Mà chắc bs cũng bảo là ăn chọn lọc thôi chứ vụ động mạch rốn thì bản chất hạn chế truyền dưỡng chất từ mẹ sang con rồi
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamimami.91 Xem bài viết
    bé nhà mình cũng bị thiếu ối, nhưng mình tăng lên uống 2l nc lọc, 1l sữa tươi, 2 quả dừa. sau 2 tuần trộm vía đã ổn định trở lại. bạn nên tăng lên 2 quả dừa cho nhanh tăng nc ối nhé
    Ui bạn uống giỏi quá luôn, hơn 3lit ngày ùi! hic mình cũng cố lắm nhưg uống ko nhiều như bạn đc, phải thêm nc dừa thôi 😥! Tuần nữa mình SA lại mong trộm vía sẽ ổn định lại. Bạn đc bn tuần ùi, bé bn kg vậy nè?

• 1,288 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vụ ăn yến thì chị k rõ có chắc 100% không nhưng tv là những người chị biết thì mấy tháng cuối k uống sữa, ăn yến tăng cường thì tăng cân con nhanh em ạ.
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hỏi bs là chắc chắn nhất em ạ. Mà chắc bs cũng bảo là ăn chọn lọc thôi chứ vụ động mạch rốn thì bản chất hạn chế truyền dưỡng chất từ mẹ sang con rồi
    Dạ chị ơi e muốn đi siêu âm nữa quá để xem mấy hôm rùi nc ối ra sao vs baby có lên kg ko mà con đạp e thấy đau bụng, kiểu như bụng chật chội quá đó chị, bụng e lại nhỏ xíu ko thấy to lên nhiều.
    E đag băn khoăn quá vì trong vòng 1 tháng e đi SA 3 lần ùi( 28/7 tới h), ko biết h có nên đi nữa ko hay rág chờ 1 tuần nữa ra Quy nhơn luôn... SA nhiều có ảnh hưởng đến baby k chị? Ah chị đag mang baby boy hay girl vậy ạ?

• 1,288 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ chị ơi e muốn đi siêu âm nữa quá để xem mấy hôm rùi nc ối ra sao vs baby có lên kg ko mà con đạp e thấy đau bụng, kiểu như bụng chật chội quá đó chị, bụng e lại nhỏ xíu ko thấy to lên nhiều.
    E đag băn khoăn quá vì trong vòng 1 tháng e đi SA 3 lần ùi( 28/7 tới h), ko biết h có nên đi nữa ko hay rág chờ 1 tuần nữa ra Quy nhơn luôn... SA nhiều có ảnh hưởng đến baby k chị? Ah chị đag mang baby boy hay girl vậy ạ?

Chị nghe bảo siêu âm bt không sao, chỉ có siêu âm 4D nhiều mới ảnh hưởng đến con thôi. Nhưng chị nghĩ nên hạn chế siêu âm nhiều em à, dù sao kiêng vẫn tốt hơn, huống hồ máy móc dây nhợ rồi sóng từ siêu âm cũng không tốt cho thai nhi. Quý 3 nó đạp nhiều và làm mình đau bụng lắm. Chị bây giờ vừa đau ngực, vừa khó thở vừa đau vùng dưới, khổ không sao kể hết. Hn còn nóng như chảo lửa, chỉ cần không mở điều hoà là gần như sắp phát điên (haiz) Em gắng chờ đến hẹn bs rồi đi khám nhé, nếu có vấn đề gì lo lắng thì hỏi bs xin ý kiến xem có nên đi khám trước lịch hẹn k? Chị cũng mang bầu con trai em à. Nhưng con chị có vẻ hiền lắm, cháu quậy mẹ có giờ giấc chứ k phải đụng đâu cũng đạp. Chị uống dừa ngán quá rồi nên h chuyển sang làm rau câu ăn đỡ ngán
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị nghe bảo siêu âm bt không sao, chỉ có siêu âm 4D nhiều mới ảnh hưởng đến con thôi. Nhưng chị nghĩ nên hạn chế siêu âm nhiều em à, dù sao kiêng vẫn tốt hơn, huống hồ máy móc dây nhợ rồi sóng từ siêu âm cũng không tốt cho thai nhi. Quý 3 nó đạp nhiều và làm mình đau bụng lắm. Chị bây giờ vừa đau ngực, vừa khó thở vừa đau vùng dưới, khổ không sao kể hết. Hn còn nóng như chảo lửa, chỉ cần không mở điều hoà là gần như sắp phát điên (haiz) Em gắng chờ đến hẹn bs rồi đi khám nhé, nếu có vấn đề gì lo lắng thì hỏi bs xin ý kiến xem có nên đi khám trước lịch hẹn k? Chị cũng mang bầu con trai em à. Nhưng con chị có vẻ hiền lắm, cháu quậy mẹ có giờ giấc chứ k phải đụng đâu cũng đạp. Chị uống dừa ngán quá rồi nên h chuyển sang làm rau câu ăn đỡ ngán
    Dạ vậy chắc e chờ tuần nữa mới đi SA, chứ e SA nhiều quá rùi, cũng sợ c ah. Hihi c cũng pé trai ak, e thik sinh con trai lắm luôn 😊, nhok nhà c đc bn kg ùi và mẹ nữa? Chị sắp đc gặp con yêu rùi nên cố lên c nhé! E cũng bị đau nhức từa lừa ah. Ngực c bị đau nhiều ko chứ e sao mấy nay thấy ngực nó mềm ra nhỏ hơn và ko căng k tức nữa, e cũng lo lo 😥. Haizz mới coi dự báo thời tiết mai lại nắng nóng chảy mỡ ùi, chỗ e cũng đag nóng điên khùng như Hn nè, mà từ mấy thág nay e về nhiệt độ toàn trên trời, 37-38 ko, chắc chớt 😂😂😂... Thấy mẹ phải lo nhìu chi phí qá nên trưa vs tối ngủ e mới mở máy lạnh, còn lại cà ngày mình mẩy ướt nhem 😱😱😱

• 1,288 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ vậy chắc e chờ tuần nữa mới đi SA, chứ e SA nhiều quá rùi, cũng sợ c ah. Hihi c cũng pé trai ak, e thik sinh con trai lắm luôn 😊, nhok nhà c đc bn kg ùi và mẹ nữa? Chị sắp đc gặp con yêu rùi nên cố lên c nhé! E cũng bị đau nhức từa lừa ah. Ngực c bị đau nhiều ko chứ e sao mấy nay thấy ngực nó mềm ra nhỏ hơn và ko căng k tức nữa, e cũng lo lo 😥. Haizz mới coi dự báo thời tiết mai lại nắng nóng chảy mỡ ùi, chỗ e cũng đag nóng điên khùng như Hn nè, mà từ mấy thág nay e về nhiệt độ toàn trên trời, 37-38 ko, chắc chớt 😂😂😂... Thấy mẹ phải lo nhìu chi phí qá nên trưa vs tối ngủ e mới mở máy lạnh, còn lại cà ngày mình mẩy ướt nhem 😱😱😱

Mấy tháng cuối này người mình mệt mỏi lắm em ạ. Nhất là khi em bé xoay đầu, rồi đầu nó lọt dần xuống xương vệ để chuẩn bị chào đời thì còn đau hơn nữa. Buổi tối vừa buồn tiểu, vừa đau dưới, nhấc người không nổi, chân phải gác cao lên, chèn gối xung quanh như ma trận may ra mới ngủ được Chị có bầu tăng cân dữ lắm. Trước chị có 46-47kg, giờ 63kg rồi, chồng chị suốt ngày bảo Con lợn ) Cháu nó lúc 34w trộm vía siêu âm ở bv Việt Nhật được 2kg5 em ạ, tương đương 36w mà chị không bị tiểu đường nên có vẻ là cháu hấp thụ tốt em ạ. Bây giờ bs chỉ định chị về ăn uống linh tinh, không bồi bổ nhiều, mà thật ra chị ăn cũng bình thường, có được bồi bổ gì đâu? Cơm tự nấu, nước tự uống, muốn ăn gì thì tự mua, lâu lâu em chồng nó mua cho mấy thứ trái cây ăn vặt chứ cũng k yến, k trứng ngỗng, gà, cua ghẹ gì cả Ở Hn thì cái gì cũng có chỉ không có tiền ăn thôi May mắn là mẹ vs con đều hấp thụ tốt Mẹ lên cân ầm ầm, con trộm vía cũng lên đều đều em à. Vụ đau ngực thì tháng cuối đau nhiều nhất em ạ vì nó thúc từ dưới lên, chèn dây thần kinh gây khó thở mà. Tháng này tiền điện nhà chị cũng ngót nghét hơn 2tr vì điều hoà gần như mở cả ngày. Bà bầu có thân nhiệt cao nên ban đêm ngủ còn không đắp chăn nữa là ban ngày Phú Yên thì gần Bình Định phải k em? Hè thì nóng phải biết, em nhỉ?
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hihi chỗ e giáp Bình định mà, nóng thấy sợ luôn! e ngủ cũng chèn gối tứ phía, cố nằm nghiêg bên trái, cơ mà ngủ hồi cũng lăn ngửa ra, k quen nằm nghiêg đc hic. E đag ở xa ck nên cũng tủi thân lắm, e mới lên 10kg, có mún kêu là con hêu cũng k đc 😂, mà ck c ghẹo c đó, mốt sinh xog tuốt lại cho nhìn mòn con mắt luôn hehe 😍
    Mong sao baby e cũng trộm vía sẽ hấp thụ tốt mau lớn trộm vía như baby c nè!!! Vậy là chị còn vài tuần nữa thui, ui chắc háo hức gặp con lắm đây! Chúc chị và bé trộm vía sinh xong 2 mẹ kon khoẻ mạnh !!!
    C định sinh thường hay sinh mổ vậy ạ? E đocj đc là thág cuối thai kì mình nên đi SA tuần 1 lần đến luk sinh lun để theo dõi, k biết ntn ha c?

• 1,288 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi chỗ e giáp Bình định mà, nóng thấy sợ luôn! e ngủ cũng chèn gối tứ phía, cố nằm nghiêg bên trái, cơ mà ngủ hồi cũng lăn ngửa ra, k quen nằm nghiêg đc hic. E đag ở xa ck nên cũng tủi thân lắm, e mới lên 10kg, có mún kêu là con hêu cũng k đc 😂, mà ck c ghẹo c đó, mốt sinh xog tuốt lại cho nhìn mòn con mắt luôn hehe 😍
    Mong sao baby e cũng trộm vía sẽ hấp thụ tốt mau lớn trộm vía như baby c nè!!! Vậy là chị còn vài tuần nữa thui, ui chắc háo hức gặp con lắm đây! Chúc chị và bé trộm vía sinh xong 2 mẹ kon khoẻ mạnh !!!
    C định sinh thường hay sinh mổ vậy ạ? E đocj đc là thág cuối thai kì mình nên đi SA tuần 1 lần đến luk sinh lun để theo dõi, k biết ntn ha c?

Chị cũng đọc đc là sau 36w thì cứ 1w đi siêu âm 1 lần em ạ, nhưng hôm nay chị đi khám thì bs hẹn 2w nữa mới đi siêu âm lại. Chị đang lo khó sinh thường được vì con to quá (kq siêu âm hnay trộm vía cháu nó được 3kg2 rồi em ạ Không biết làm sao? ) Đồ mua sau sinh để tút tát lại dáng vóc chị đã chuẩn bị hòm hòm rồi nhưng nếu sinh mổ thì lâu mới xuống cân em ạ, chưa kể còn không tốt cho con lắm vì sinh mổ dùng kháng sinh, mấy ngày đầu không có sữa, mà có con cũng không bú được nên chị hy vọng con không nặng cân quá để chị sinh thường tốt cho cả mẹ lẫn con. Em về nhà mẹ ở, chồng em có hay hỏi han điện thoại hay từ hôm đó đến giờ có về thăm 2 mẹ con lần nào chưa? Vợ chồng cũng không nên tách nhau ra lâu quá em ạ. Đó là quan điểm của chị.
    Em được 31-32w rồi nhỉ? Bây giờ ăn uống đều đặn vs theo dõi tần suất con đạp là vừa rồi. Hy vọng tất cả chúng ta đều khoẻ mạnh, thuận lợi qua 9m10d để còn gặp con yêu.
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dạ e cũng thấy sinh thường tốt hơn đó c, nhưg có điều làm e hơi sợ là phải bị cắt nhẹ chỗ ýk ra 1 xíu 😨😁 hjhj, thui sinh j cũng đc, chỉ mong mẹ tròn con vuông là ok c heng!
    Nay nhok e đc 31w ùi, e hay nói chuyện vs hát cho con nghe lắm, mà hôm nay thấy ảnh ít nghịch ít đạp e quá, e cứ lo lo. Mà sao bụng e nó nhỏ xíu k bự ai nhìn cũng kêu gọn hết trơn, e đọc thấy nói có ng tử cung hẹp cũng ảnh hưởng lắm. C 36w nhók 3kg2, trộm vía hihi c cứ ăn uống bt chứ kìm lỡ bé sút kg tội lắm.
    Còn e vs ck cũng 5 ngày ùi k nói chuyện, đag giận nhau chán lắm c hix. Từ lúc e về thì vẫn nt gọi đt zalo, gọi facetime này kia, cũng về thăm e 1 lần hùi đầu thág. Thôi nghĩ tới buồn lắm ko nghĩ nữa vậy 😭.
    Ah e thì cũng làm 1 hủ rượu gừng nghệ, sinh xog mẹ e nói uống nghệ tươi mật ong vs chườm muối nóng j đó, mua 1 gen nịt bụng nữa. E biết vậy thôi ah, c biết cách j thêm chỉ e vs ạ !!!

• 1,288 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ e cũng thấy sinh thường tốt hơn đó c, nhưg có điều làm e hơi sợ là phải bị cắt nhẹ chỗ ýk ra 1 xíu 😨😁 hjhj, thui sinh j cũng đc, chỉ mong mẹ tròn con vuông là ok c heng!
    Nay nhok e đc 31w ùi, e hay nói chuyện vs hát cho con nghe lắm, mà hôm nay thấy ảnh ít nghịch ít đạp e quá, e cứ lo lo. Mà sao bụng e nó nhỏ xíu k bự ai nhìn cũng kêu gọn hết trơn, e đọc thấy nói có ng tử cung hẹp cũng ảnh hưởng lắm. C 36w nhók 3kg2, trộm vía hihi c cứ ăn uống bt chứ kìm lỡ bé sút kg tội lắm.
    Còn e vs ck cũng 5 ngày ùi k nói chuyện, đag giận nhau chán lắm c hix. Từ lúc e về thì vẫn nt gọi đt zalo, gọi facetime này kia, cũng về thăm e 1 lần hùi đầu thág. Thôi nghĩ tới buồn lắm ko nghĩ nữa vậy 😭.
    Ah e thì cũng làm 1 hủ rượu gừng nghệ, sinh xog mẹ e nói uống nghệ tươi mật ong vs chườm muối nóng j đó, mua 1 gen nịt bụng nữa. E biết vậy thôi ah, c biết cách j thêm chỉ e vs ạ !!!

Chị nghe nói là sinh thường ai cũng bị rạch tầng sinh môn cả, nhưng lúc đó đau thấu trời rồi nên cũng không có cảm giác mấy đâu em à. Chỉ có điều là sau đó phải chịu khó đi vệ sinh vì nếu không đi lại, dễ bị bí tiểu và nhiễm trùng gì đó. Em chồng chị nói là sau đó y tá phải thông tiểu cho mình nữa. Còn sinh mổ thì đau lâu hơn sinh thường nhiều và còn không gen bụng lại nên xuống cân chậm lắm. Chưa kể vết mổ lúc trái gió trở trời còn đau lại. Chị muốn sinh thường phần vì con, phần vì mình. Vả lại, chị cũng dự định ba năm hai đứa cho xong, tuổi cũng không còn nhỏ để chờ đứa này lớn rồi mới tới đứa kia, sợ lại rơi vào trường hợp sản phụ cao tuổi không tốt cho cả mẹ lẫn con em ạ. Hai vợ chồng chị ở gần mà còn suốt ngày giận nhau huống hồ ở xa, nhiều khi nói chuyện qua điện thoại không giải toả hết tâm lí của hai bên. Chưa kể, em sinh mà không có chồng bên cạnh, em có buồn không? Chồng em còn trẻ phải không? Thường vợ chồng trẻ hay xích mích lắm Nhưng cũng nhanh qua, phải không em?
    Về phương pháp lấy lại dáng sau sinh thì trên mạng cũng nhiều người nói rồi: Rượu gừng nghệ hạ thổ 3m10d, gen bụng bằng muối thảo dược (ngải cứu hoặc tỏi, gừng), uống chè vằng (hoặc cao chè vằng) giúp lợi sữa vs giảm cân, không ăn nhiều tinh bột rồi mấy món truyền thống như chân giò hầm đu đủ, gà hầm, thịt bò nấu nghệ... chịu khó ăn nhiều rau xanh vừa lợi tiêu hoá, vừa giảm cân, uống nhiều nước... À, em nên mua tinh bột nghệ để dùng. Dùng nghệ tươi tốt nhưng do nó có tinh dầu vs tạp chất nên nó gây nóng cho cơ thể. Tinh bột nghệ nó chiết xuất tinh chất curcumin rồi, uống vào k hại bao tử lại đẹp da. 1 kg tinh nghệ tầm 800-900k, mình mua mấy lạng dùng, hết lại mua thêm Cốt yếu giờ con phải đạt cân chuẩn và cứng cáp trong bụng mẹ để đủ ngày tháng ra đời đã. Các phương pháp làm đẹp thì chị em mình tham khảo đầy trên mạng đó, chỉ có chịu khó kiên trì hay không thôi.
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dạ h chỉ mong chờ con mau lớn trộm vía cứng cáp, thương con lắm, h con là tất cả vs e..Nhiều khi e buồn ck đến nổi chỉ muốn làm single mom luôn hix. Ck e bằg tuổi e c ah, nhưg con nít và vô tư lắm ko sâu sắc,vs sống ở tp đc bố mẹ bao bọc quen rùi. Mà mỗi lần giận nhau toàn k nhường e, toàn cương vs nhau thôi, k dỗ dành j đâu, e buồn tự hết chẳng ngó ngàng . Bây giờ đag mang bầu rùi sắp tới sinh e bé mà k có ck bên cạnh e tủi thân lắm chứ, nhưg biết sao h, vô lại nhà ck thì e cũng k muốn...ck c nhiều tuổi hơn c ko? Lấy nhau là duyên số nhưg sao thấy con gái mình khổ quá, chịu đựng nhiều quá...
    Ah e cũng muốn sinh thường thui, mẹ con đều đỡ khổ c heng..nhà e mẹ bị dạ dày nên có làm sẵn bột nghệ, vậy nghệ tươi để bôi mặt thui c ha. Còn trà vằng e cũng nghe nhưg ở chỗ e k có bán. Nghe c chia sẻ e cũng thấy vui ,nhẹ nhàg và an ủi hơn...cảm ơn chị nhiều lắm...!!!

• 1,288 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ h chỉ mong chờ con mau lớn trộm vía cứng cáp, thương con lắm, h con là tất cả vs e..Nhiều khi e buồn ck đến nổi chỉ muốn làm single mom luôn hix. Ck e bằg tuổi e c ah, nhưg con nít và vô tư lắm ko sâu sắc,vs sống ở tp đc bố mẹ bao bọc quen rùi. Mà mỗi lần giận nhau toàn k nhường e, toàn cương vs nhau thôi, k dỗ dành j đâu, e buồn tự hết chẳng ngó ngàng . Bây giờ đag mang bầu rùi sắp tới sinh e bé mà k có ck bên cạnh e tủi thân lắm chứ, nhưg biết sao h, vô lại nhà ck thì e cũng k muốn...ck c nhiều tuổi hơn c ko? Lấy nhau là duyên số nhưg sao thấy con gái mình khổ quá, chịu đựng nhiều quá...
    Ah e cũng muốn sinh thường thui, mẹ con đều đỡ khổ c heng..nhà e mẹ bị dạ dày nên có làm sẵn bột nghệ, vậy nghệ tươi để bôi mặt thui c ha. Còn trà vằng e cũng nghe nhưg ở chỗ e k có bán. Nghe c chia sẻ e cũng thấy vui ,nhẹ nhàg và an ủi hơn...cảm ơn chị nhiều lắm...!!!

Hi, chị ở ngoài Hn chỉ một thân một mình nên cũng buồn lắm. Chồng chị hơn chị 5t: Chó - Mèo Chồng chị sống tự lập khi mới 18t nên tính ra trưởng thành so vs tuổi. Anh trai chị hơn chồng chị 1t mà còn trẻ con hơn anh ấy nhiều. Bù với việc trưởng thành hơn thì anh ấy thuộc tuýp người ít nói, đôi khi vô tâm nên chị cũng buồn nhiều. Lắm lúc không muốn ở Hn nữa mà mua vé máy bay đi về Sg chơi với chị em gái rồi bay về nhà với ba mẹ em ạ. Chị cũng thuộc tuýp đa cảm nên thấy khó hoà hợp với người vô tâm... Vậy mà vẫn lấy nhau được, thế mới tài em nhỉ? Cuộc sống mà, đôi khi phải chấp nhận khi nó không đẹp như mình mong muốn. Chỉ dám hy vọng khi có con rồi, người đeo nhẫn cặp hợp pháp vs mình sẽ sống có trách nhiệm và tình cảm hơn, còn không chịu nổi nữa thì đành chia tay chứ biết làm sao? Mong số phận chị em mình không bi đát như vậy
    Mẹ chị cũng đau dạ dày kinh niên Bà cũng xài nghệ để chữa nhưng không khỏi hẳn được. Nghệ dùng tốt nhưng lại hay bị nóng. Em nói mẹ chuyển sang xài tinh bột nghệ coi sao, dễ uống lắm, chỉ còn ít mùi ngai ngái của nghệ và hơi đăng đắng thôi em ạ. Xài nghệ đắp mặt thì sẽ bị vàng da một ít đó. Tốt nhất là mua tinh nghệ xài, không thì khi đắp xong lấy nước ấm rửa mặt lại em nhen. Chè vằng (trà vằng) ngoài này thì nhiều. 40k/kg, thấy nhiều người ca ngợi khả năng thần thánh của nó mà không rõ nó có thật tốt vậy không?
    Em mua đồ sơ sinh chưa? Nhớ mua thêm dầu tràm bôi cho nó nữa nhen.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 980 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói thật chứ mình bầu bì chả tẩm bổ gì. Mình tuyệt nhiên sợ sữa và ko uống tí tẹo nào. Chiến mì tôm liền tù tì cho đến tận 3 thangs đầu sau sinh (mình ko ở VN nên nhìn thấy bơ sữa bánh mỳ là sợ, nên ăn mì tôm lại ngon miệng). Ăn trứng rán (vì rất nhanh và ngon), kem (tớ ăn tù tì, lần nào cũng mua 5-6 hộp 1kg ý), bánh gato (ăn liên tục thời gian đầu nhưng sau sợ nên thi thoảng mới ăn), toàn những thứ chả bổ béo gì. Đi làm đến gần sinh, sáng đi đến tối mịt mù mới về, nấu cho chồng xong chả buồn ăn, lại mì v.v...nói chung là 1 chuỗi ngày lo lắng con ko đủ dinh dưỡng. Siêu âm bsi cũng bảo con chậm pt 2-3 tuần gì đó so với tuổi thai. (ah thi thoảng cũng mua trứng cá về ăn với bánh mỳ). Thế mà lúc sinh, nó nặng 4kg, dài 52cm, hoàn toàn bt. Thế nên bạn đừng lo lắng gì, nhìn bạn có đk ăn uống như vậy thì bạn hoàn toàn ko phải lo đâu. Mình ko có nước mía nước dừa gì cả, toàn uống trà lipton với đường thôi.

Thực ra mọi người xq cũng bảo là thế những nhà ko có đk, ăn cơm rau cơm dưa, vẫn khỏe mạnh đấy thôi, thế nên mình lại yên tâm ăn uống những thứ mình ăn được, và thật sự là đa phần toàn những thứ ko bổ béo chút nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 980 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đẻ thường, con to nên dặn mãi ko được, một người đỡ đầu, hai người đỡ 2 tay, hai người đứng hai bên đỡ lưng, hai bsi đứng bên dưới túc trực em bé, 1 người đứng bên ngoài đâm thuốc giảm đau liên tục, ngần đó con người hô hào dặn dặn mà chịu, thở ko nổi, lúc đó đau quá rồi nên chả còn có cái gì đau hơn đâu, mình thấy lúc ko dặn nổi là 2 bsi nhìn nhau, rạch, rồi lại cái gì gì để khoét tròn tròn ở trong đó, eo, nghĩ lại mà hãi. Lôi con ra xong, tưởng là xong, thế mà chưa, dặn dặn tiếp để cho cái bọc bọc em bé ra ý (gọi là gì mình quên rồi, tử cung nhỉ), dặn xong cái đó ra thì mới xong. Sau đó là khâu. Nói chung các mẹ chuẩn bị tinh thần nhé.

Cũng tùy đấy, có người thì sinh dễ dàng lắm, mình sinh khó thật, . Sau sinh mất 3 tháng mới hết đau và táo bón vì chỗ mình chả có rau mà ăn, toàn ăn mì tôm, sữa cho con cũng chả nhiều, sinh xong đau mà vẫn tự mình làm hết từ giặt dũ vệ sinh cá nhân đến con vì chả có ai giúp, chồng đi làm, con thì quấy, rồi túc tắc còn phải nấu ăn cho chồng chứ, nói chung tự lực hết từ a-z, rồi còn cho con đi dạo nữa chứ, 5 ngày ra viện, 2 tuần là tớ cho nó đi dạo luôn, ngày tầm 1 tiếng. Thế mà rồi cũng ok cả. Thế nên các mẹ vô tư đi. ko phải lo.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5