TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về thuốc chữa ngủ ngáy cho mẹ bầu Asonor

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.52K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với, trước em có viết 1 topic rồi nhưng không biết đi đâu giờ tìm mãi không được
    em đang mang thai tháng thứ 7, em bị ngáy rất to, em đọc thông tin trên mạng thấy ngáy khi mang thai có thể có nguy cơ cao huyết áp, tiền sản giật, ngưng thở khi ngủ và còn có hại cho sự phát triển của thai nhi nữa !!! :
    Em được mách cho dùng thuốc trị ngáy Asonor, em đọc trên website của sp là ngungay.vn thì thấy giới thiệu sp rất hiệu quả (đã được sử dụng và chứng minh ở nhiều nước trên thế giới) và an toàn kể cả cho PNCT. Nhưng em vẫn băn khoăn lắm. Kể từ khi mang thai em rất cẩn thận với mọi loại thuốc. Có mẹ nào đã dùng thuốc này chưa, chỉ giúp em với là em có nên dùng không và hiệu quả có tốt không các mẹ???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ngủ ngáy là một hiện tượng sinh lý hô hấp, khi hơi thở đi qua vùng mũi họng bị hẹp do một số nguyên nhân viêm mũi họng cấp, hay dị dạng mũi họng hoặc cấu trúc màn hầu làm cho hẹp đường thở:
    Trường hợp có bầu các mao mạch ở cuốn mũi tăng vận mạch nên các mẹ hay cảm thấy ngạt mũi giống như viêm mũi dị ứng hay cúm. Chính vì điều này mà các mẹ hay ngủ ngáy, thế nên theo mình các mẹ không nên dùng thuốc gì ngoài nước muỗi nhỏ hay rửa mũi trong trường hợp ngạt mũi hay ngủ ngáy khi mang bầu.
    Chúc các mẹ thành công!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Giadinhkaka, mình nhỏ nước muối sinh lý vào mũi 2 -3 lần/ ngày, thấy dễ chịu hơn, nhưng mà vấn đề ngáy thì không giảm bạn ạ, cái asonor mình hỏi lại bác sĩ rồi, nó không phải là thuốc mà là thiết bị y tế, mình vừa mua và dùng thử được 2 hôm, thấy ông xã bảo không nghe thấy vợ ngáy (hoặc có thể ông xã ngủ say không nghe thấy ^^)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhatvan1983 Xem bài viết
    Cảm ơn Giadinhkaka, mình nhỏ nước muối sinh lý vào mũi 2 -3 lần/ ngày, thấy dễ chịu hơn, nhưng mà vấn đề ngáy thì không giảm bạn ạ, cái asonor mình hỏi lại bác sĩ rồi, nó không phải là thuốc mà là thiết bị y tế, mình vừa mua và dùng thử được 2 hôm, thấy ông xã bảo không nghe thấy vợ ngáy (hoặc có thể ông xã ngủ say không nghe thấy ^^)
    Bạn cho mình hỏi? Bạn mua thuốc Asonor ở đâu vậy? Mình hỏi nhiều quẩy thuốc ma ko có chỗ nào bán cả? Ko biết hiệu quả của nó thế nào?
    • 42 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

e có dùng thuốc ấy, xịt vào mũi, nhưng khi nuốt phải, mùi ngái ngái kinh khủng, mỗi tối trước khi đi ngủ xịt mấy giọt, cũng giảm đi, đỡ khô cổ hơn, nhưng ko hết ngáy hẳn dc
    TrangHeini
    Cuộc sống là không chờ đợi!!!
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Tôi có thêm ngày mới để yêu thương
    • 42 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chị lên mạng search nhé, nhiều nơi bán mà, e hay mua ở cái hiệu thuốc trên đường Trương Định
    TrangHeini
    Cuộc sống là không chờ đợi!!!
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Tôi có thêm ngày mới để yêu thương
    • 85 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Asonor thì có các thành phần là hóa học, thường thì người mang bầu rất khó chịu với các thuốc có thành phần hóa học (mình ko nói là asonor ko phù hợp), chỉ nói là bạn nên thận trọng, có thể áp dụng các cách chữa bệnh ngủ ngáy bằng mẹo dân gian, hoặc nếu cẩn thận hơn nên đi tới bác sĩ để khám và điều trị ngủ ngáy nhé, biến chứng của bệnh khá nguy hiểm