Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về: sữa Similac Mom cua Abbott

• 9 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình tập 1 nè, 3tháng đầu nghén ăn ko được nên uống thêm sữa Similac Mom. Khi ăn uống được bình thường rồi mình đang ngưng không uống nữa mn à , sợ tăng cân

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đang uống sữa ENFA các mẹ ạ, nói chung đầu tiên uống cũng bị tiêu chảy 1 lần, sau rồi không làm sao hết, mỗi ngày uống 1 ly, giờ em cũng đang định đổi sang SIMILAC MUM đây, theo các mẹ có nên đổi ko ạ! Mẹ nào còn SIMILAC mom mà ko uống đc để lại cho mình u thử nhé! Thanks!
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hix e để tủ lạnh xong e hết uống nổi luôn , phục c quá
    • 92 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng thấy thế. Nhưng còn dễ uống hơn insulac nhiều mẹ nó ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink mouse Xem bài viết
    Chào các mẹ, em là thành viên mới của diễn đàn. Rất mong được các mẹ chia sẻ giùm!
    Em mới mang thai và đang sử dụng sữa Similac Mom hương vani, nhưng em thấy rất khó uống. Sữa khi pha không tan hết, có 1 lớp bọt sữa ở trên, cuối cốc có 1 lớp cạn vị rất chua. Em rất phân vân và không dám uống nữa vì sợ sữa rởm sẽ ảnh hưởng đến thai nhi. nhwng khi hỏi con bạn nó bảo nó cũng thấy thế, nên hỏi xem các mẹ đã uống qua Similac Mom có hiện tượng như vậy không?
    Rất mong được trả lời sớm, vì em đã bỏ sữa mấy hôm nay!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tham khảo qua nhiều dòng và thấy Similac mom là sữa dinh dưỡng cao nhất và đánh mạnh về phát triển trí não vs đề kháng cho thai nhi, hay nhất là mẹ ko lên kg đó các mẹ à. Mình đang uống thì thấy nó cũng hơi khó tan như vậy đó, mình có hỏi bạn bên tư vấn Similac thì hầu hết sữa khó tan vì sấy khô gì đó mà để ko mất hàm lượng dinh dưỡng gì đó.
    Cảm nhận của mình là sữa này làm minh ko bị táo nữa, sữa cũng dễ uống, mong là sau này bé mình sinh ra thông minh và cao lớn hihihi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em lúc trước có uống 1 hộp Enfa mama ko thể nào nuốt nổi, sau đó chuyển sang uống similac mom thì thấy dễ uống hơn. Sau đó thì em chuyển uống thử Friso mom thấy dễ uống nhất, từ đó cứ vậy uống Friso mom. Nhưng gần lúc sinh thì nghe các mẹ bầu chỉ uống sữa tươi không đường, thay vì uống sữa bầu, uống sữa bầu vào mẹ nhiều mà ít vào con. Nhưng em nghĩ trong sữa bầu vẫn có hàm lượng dưỡng chất mà sữa tươi không có. Em phân vân quá các mom ạ, không biết có nên uống sữa bầu lại không.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình băn khoăn quá, các mẹ nói vậy không biết có nên mua uống ko nữa. Vừa thấy cái khuyến mãi 40% Combo 2 hộp Sữa bột Abbott Similac Mom hương Vani 400g https://www.dealplus.vn/giam-gia-den...ong-vani-400g/ mà ko dám mua. Lâu lâu mới có khuyến mãi thế này hay là mình mua đại 1 ít nhỉ? Mua nhiều uống tăng cân thì lại khộ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ. Uống similac mom giúp mẹ có vóc dáng cân đối và con sinh ra đạt chuản nhé.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uống similac ko làm cho mẹ tăng cân nhé vì trong simlac ít chất béo giàu DHA, sắt, canxi và chất xơ nhé.
    comment by WTT mobile view
    • Lethikieuoanh97 Khách
    • 2 năm
    Dạ các mẹ ơi cho e hỏi với, E mới lần đầu uống similac mom, S e thấy khuấy đều lên miết mà sữa k tan, xuất hiện cợn cợn với uống hơi chua chua, Xin cho em ý kiến với ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lethikieuoanh97 Xem bài viết
    Dạ các mẹ ơi cho e hỏi với, E mới lần đầu uống similac mom, S e thấy khuấy đều lên miết mà sữa k tan, xuất hiện cợn cợn với uống hơi chua chua, Xin cho em ý kiến với ạ
    Bn ơi sao mình mua sữa này về pha uống thử cũng thấy có vị chua như vậy ?liệu có phải mình mua phai hang giả k nhỉ??
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa similac mom cái mùi mình thấy khó uống quá nên chuyển qua sữa morinaga vị trà sữa của Nhật dễ uống lắm
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5