Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về: sữa Similac Mom cua Abbott

• 9 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em là thành viên mới vừa vào thấy có chị hỏi về "sữu Similac Mom ".Em đang mang bầu ở tuần thứ 12 ,em uống sữa Similac thấy được nhưng pha thì có bọt và tan thì không hết nhưng vị cũng được .em không bị nghén mà còn ăn nhiều hơn cả khi chưa có bầu nữa.em chỉ sợ là thai nhi không hấp thụ được mà mẹ thì mập ú thì mất công giảm cân các chị à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 69 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi mình mang bầu thì không uống Similac mom mà chỉ uống được loại Anmum vani và chocloate mà thôi.Ban đầu không biết mua loại Enfa mama mùi chocolate uống được nửa lon chịu hết nổi vì khó uống quá(lợn cợn) nên đem tặng "nuôn".Mà sao mình hỏi mấy người chị họ bên Mỹ thì bên đó không uống sữa bà bầu mà chỉ uống thuốc bổ mỗi ngày dzộng 1 viên thôi à,khỏe nhỉ hihihi....
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có 1 hộp Similac mom loại to vừa mở nắp chưa uống lần nào, định mua về uống để cho con bú mà nó bỏ ti mẹ ăn hoàn toàn sữa ngoài rồi nên mẹ cũng chẳng cần phải tẩm bổ nữa làm gì. Mẹ nào có nhu cầu qua nhà mình nhé mình tặng cho mà uống vì sữa cũng vừa mới mở nắp thôi, địa chỉ nhà mình 184 Hàng Bông, trước khi qua phone cho mình 0912222062
    • 539 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

hic, em đang uống Similac Mom nhưng chả hiểu lần nào pha cũng bị vón cục rất khó uống.
    Em pha như sau:
    Lấy nước bên vòi nóng của bình nóng lạnh, sau đó bỏ 4 thìa sữa vào ngoáy đều, nhưng mãi k tan
    Các mẹ có kinh nghiệm gì chỉ giáo cho em với ạ
    Cám ơn nhiều
    • 231 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cac' me co kinh nghiem sinh em be ma uong sua similac Mom roi chia se cho em it kinh nghiem la sua nay hap thu vao me nhieu hay em be nhieu vay a? Tác' dụng của sữa này so với các loại khác thế nào hả các mẹ?Voi lai e nghe nói còn có sữa similac Mom giả nữa có phải không ạ??

Cám ơn các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 126 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betronbibo Xem bài viết
    cac' me co kinh nghiem sinh em be ma uong sua similac Mom roi chia se cho em it kinh nghiem la sua nay hap thu vao me nhieu hay em be nhieu vay a? Tác' dụng của sữa này so với các loại khác thế nào hả các mẹ?Voi lai e nghe nói còn có sữa similac Mom giả nữa có phải không ạ??

Cám ơn các mẹ nhiều
    Chào chị,
    Hồi lúc mang thai em có dùng 2 loại là của Vinamilk và Similac Mom, chủ quan em thấy Similac dễ uống, thơm hơn vinamilk. Mà lúc đi hội thảo của thằng Abbott nghe nó bảo trong đây còn có chất gì đó tăng sự miễn dịch cho bào thai từ tuần thứ 20.Còn mẹ hay bé hấp thụ sữa nhiều em nghĩ còn tùy vào cơ địa của cả hai mẹ con nữa chứ thức ăn cũng không phải yếu tố quyết định .
    Em chỉ biết nhiêu đó thông tin thôi ạ. hì Chúc hai mẹ con khỏe nha
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng đang uống Similac Mom, sao mà ngọt và nhiều bọt, cặn quá, em ghét uống sữa nên uống cái này ko thể nào nuôt đc, uống xong chỉ muốn nôn hết ra:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Công nhận là Similac Mom ngọt thật,khi pha rất có nhiều bọt và ko tan hết,thường bị vón cục,nhg mà còn dễ uống hơn Enfa Mama,Enfa Mama uống hơi có vị mặn,mình uống vào toàn cho ra,bạn có thể thử uống XO đó,ko ngọt mà dễ uống lắm :Smiling:
    • 56 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình cũng uống Similac Mon nè. Mình mang thai được 18 tuần rồi. Lúc mấy tháng đầu mình hay bị táo bón i pha lắm, ăn nhiều rau lắm nhưng không cải thiện nhiều. Nhưng chỉ cần uống 2 ly similac Mon, thấy tình trạng cải thiện...hihi. Để tránh tình trạng bị vón cục không tan khi pha sữa mình đổ 2/3 nước nóng, 1/3 nước lạnh, múc liền 4 thìa bột sữa cho bột sữa lắng xuống 1 chút,sau đó mình mới quậy lên....Kinh nghiệm của mình là dzay...Chúc các mẹ luôn khỏe mạnh, uống sữa đều
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hồi có bầu mình cũng uống sữa này.mình thấy rất ngon và dễ uống đấy chứ?nếu pha bạn cho từng thìa vào rùi khuấy đầu lên thì sẽ ko bị vón nữa.đừng đổ 1 lúc 4 thìa vào thì đúng là khó tan thật.quan trọng là similac mom rất tốt..mình thấy hàm lượng axitfolid cao gần gấp đôi các loại khác.mà trong thời kì mang thai thì chất này rất quan trọng cho sự phát triển của trí não
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho e hỏi chút xíu. e mới mang bầu được hơn 1 tháng và uống sữa Simiac Mom. Nhưng khi pha thì sữa này bị vón cục rất nhiều. Các mẹ bảo cho e cách pha sữa với nhé
    • 638 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

xồi ôi.. các mẹ nhà mình uống sữa hoành tráng nhỉ??...em gần 20 tuần rồi mà được có 3 hộp.. hé hé hé

event

hihi.hehe...cuộc đời là 1 màu hồng... hehehehe..moahz moahz..:Kiss::Kiss::Kiss::LoveStruc:
    eNortjKzUjI0MDc0t1SyBlwwFYEC1g,,43
    banhbao42banhbao42chika8
    NB:3KG9------ 1M: 5KG6-----2M:7KG6------3M:8KG4-----4M:9KG2-------5M:9KG8, 73cm( thấy các mẹ đo nên bh mới chính thức đo và quan tâm đến dài..hihi)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 713 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

bạn pha với nước nguội trước, ngoáy cho tan sữa rùi hãy thêm nước nóng vào, uống ấm tốt hơn là uống nguội nhé,
    chúng ta rồi cũng sẽ già, sẽ lên nóc tủ ngắm gà khoả thân

Nhím thối 13/5/2011 biết lẫy, vậy là 4 tháng 13:LoveStruc:

img0046

img0058

img0059
    • 1,950 Bài viết

• 3,051 Được cảm ơn

Eo ôi, khâm phục các chị quá! Em 22 tuần mà uống đc có 1 hộp Similac Mum thôi ah.
    Em chỉ uống được sữa tươi Vinamilk. :-(
    • 1,656 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaiThuy Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhé, vậy là mình lại an tâm để uống tiếp rùi. Mình cũng đang hỏi mượn cái tạp chí Mẹ & bé đã đăng cái tin này xem thực hư thế nào rùi. Nếu đọc được thông tin đó mình sẽ post lên cho các mẹ xem.
    Kiểu này chắc tại Similac mum ko chịu mua quảng cáo của Mẹ&Bé rồi
    Zzczp7
    vNnsp7
    n6vTp7
    :Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tin lề đường mà bồ cũng tin sao?
    Mình cũng uống similac Mom nè có làm sao đâu, nhóc nhà mình trộm vía lanh quá chừng luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 408 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietbaoboi Xem bài viết
    Tin lề đường mà bồ cũng tin sao?
    Mình cũng uống similac Mom nè có làm sao đâu, nhóc nhà mình trộm vía lanh quá chừng luôn
    Mình chỉ uống 1 loại Similac Mom từ lúc 8 tuần đến giờ cũng được 24 tuần rồi, công nhận sữa hơi bị vón và nhiều bọt nhưng uống nhiều thành quen nên cũng thấy ko vấn đề j`. Các mẹ pha với nước ấm và cho nhiều nước hơn tiêu chuẩn 1 tý vừa đỡ ngọt mà mình thấy cũng đỡ vón hơn. Từ hồi 8 tuần đến 14 tuần thì mình mỗi ngày chỉ uống 4 muỗng sữa chia 2 lần, sau đó mình tăng lên 6 muỗng/ngày chia 2lần. Mình nghén chả ăn uống được gi` lại bị đau dạ dày nên 5 tháng vẫn cứ ăn xong lại nôn, nhưng trộm vía ít khi bị nôn sữa hiii. Hôm 21 tuần đi siêu âm bé nhà mình còn được 540g, bs cũng bảo phát triển tốt, bình thường tầm này các bé chỉ khoảng 400g thôi. Thế nên mình cứ yên tâm uống sữa này thôi ko đổi loại khác mặc dù nhiều lúc cũng thấy hơi ngán
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình được 24w , tháng uống 2 hộp , ngày nào cũng uống 1 cốc, chắc mình hợp với sữa Similac lên uống không thấy chán
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình hiện được 30 tuần rồi, bắt đầu uống sữa bầu từ lúc 16 tuần vì từ lúc mang thai chả tăng cân nào cả. Lúc đầu mình uống Diealac Mama vì thấy bảo của nội cũng tốt. Nhưng uống thì bị táo nên đổi sang Similac Mom thấy ổn hơn rất nhiều. Uống ngon lành đến tận bây giờ. Trộm vía mẹ tăng cân tốt mà con cũng tăng :Smiling: Mình pha sữa thì không thấy vón cục , chỉ thấy bọt thôi, nhưng ngậy và ngon. Cơ địa mình từ xưa đến nay chả dùng được sữa, kể cả sữa chua, ăn vào là đi ngay lập tức. Nhưng vì con nên cố, thế mà lại uống được mới hay. Mình pha sữa ở nhiệt độ 50 độ C vì theo như mình biết sữa ở nhiệt độ này là các chất được phát huy tối đa. Kể cả sữa cho bé sau này cũng thế. Sau đó ngoấy kỹ một chút là tan hết ngay ấy mà. Nhớ là pha nước thật chuẩn mới cho sữa vào thì mới được. Các mẹ làm thử như thế xem sao. Mình cũng nghe nói là uống Similac tương đối tốt so với các loại sữa khác, cũng đang định cho bé uống Similac sau khi ra đời đây, vì dù sao con cũng quen uống từ trong bụng mẹ rồi. Bé nhà mình bây giờ cứ đến giờ mà chưa uống là đạp loạn cả lên trong bụng mẹ, uống sữa xong là im thin thít, gọi mới đạp thôi. Một số kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ nhé.
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhưng e thấy Similac Mom nó không có ghi thành phần DHA, còn Enfa thì có. Mà đợt trước bà chị em dùng Enfa bổ sung DHA nên con chị ấy thông minh thật. Em cũng đang phân vân chưa biết dùng loại nào.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5