TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm các mẹ sinh mổ lần 1 lần 2 sinh thường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 948 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 269 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các mẹ đã có kinh nghiệm ơi cho mình hỏi 1 chút, mình sinh mổ tập 1, mổ dọc. Hiện nay em bé 2 của mình đã được 38 tuần tuổi. Mình nghĩ sẽ được bác sĩ chỉ định mổ luôn vì đi khám nhiều bác sĩ nói nên mổ để đảm bảo an toàn cho vết mổ cũ, mấy hôm nay mình cũng hay có cảm giác nhức và rát chỗ vết mổ khi em bé trườn. Nhưng hôm nay đi khám bác sĩ mà mình định nhờ mổ thì bác lại nói nếu tha thiết muốn mổ thì gọi điện thứ 5 bác sẽ mổ cho còn nếu không cứ để tự nhiên khi nào có dấu hiệu thì nhập viện, nếu có bục vết mổ cũ thì vá lại cũng giống như 1 lần mổ mà thôi có gì đâu mà sợ. Vậy là mình cũng xuôi xuôi không có ý định chọn ngày mổ nữa mặc dù mấy hôm nay sợ vết mổ cũ lúc nào cũng nghĩ sẽ nhờ bác sĩ mổ trong tuần này luôn. tuy nhiên mình vẫn thấy sợ, có thể mình sẽ sinh thường được nhưng sinh thường thì mình không có kinh nghiệm vì lần trước không có cơn đau đẻ thật sự mà nằm gần 2 tiếng bác sĩ đã cho đi mổ mà đến giờ không biết nguyên nhân. Nhưng nhỡ đang lúc chuyển dạ em bé sắp sửa sinh thường có bao giờ lúc đó tự dưng bục vết mổ cũ máu ra xối xả không nhỉ? nghĩ đến trường hợp như vậy là mình đã thấy sợ rồi, chắc chết quá. Các mẹ sinh thường lần 2 ơi tả lại cho mình lúc chuyển dạ để mình yên tâm với nhé. à mà hôm nay bác sĩ khám đã mở 2.60F rồi như vậy không biết gần đến ngày sinh chưa các mẹ nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,538 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Chào bạn,

Chuyên mục đã có nhiều topic về đề tài này. Đề nghị bạn tham khảo hoặc post tiếp trong các topic có sẵn trong Mục Lục nhé.