TIN TÀI TRỢ.

Hình ảnh Trống âm giống túi thai trong buồng tử cung là ntn hả các mẹ thông thái ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái có thể giúp em được ko ạ ?
    Em năm nay 24 t, lập gia đình được gần 4 tháng. Kinh nguyệt của em ko đều. Ngày có kinh gần đây nhất của em là 09/03 DL, thứ 5 tuần trước e thử que lên 2v đậm. Em đi siêu âm thì có kết quả như thế này :
    - Tử cung : tư thế ngả sau
    Kích thước không to.
    Âm vang đồng nhất, không có khối bất thường.
    Buồng tử cung : có hình ảnh trống âm giống túi thai kích thước 5mm. Cổ tử cung ko to.
    - Phần phụ : buồng trứng phải không có khối bất thường
    Buồng trứng trái không có khối bất thường.
    - Douglas : có dịch kt 15 * 9 mm
    - Kết luận : Theo dõi giống túi thai sớm trong buồng tử cung .
    bác sỹ hẹn 2 tuần sau khám lại và mang theo kqua siêu âm này.
    Em đang rất mong bé, nhưng cũng rất hoag mang, k biết thai đã chính xác vào tử cung chưa ? Các mẹ thông thái có kinh nghiệm chia sẻ giúp em được ko ạ ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,569 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hinh anh echo tuc trong am trong tc nghia la thai da lam to roi do mn.thai khoang 3w.hom wa tinh tra loi mn ma ipad cu vang miet ko go dc chu nao hu hu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Sallytruong 13, cảm ơn mẹ nhiều nhé, e mới có e bé lần đầu cũng mong nữa nên hoang mang quá ạ, nghe mẹ nói vậy e thấy vui trong lòng. Ngày mai là em đi khám lại, nhưng em chưa tìm đc địa chỉ khám uy tín tại HN, mẹ biết thì chỉ em với !
    • 2,569 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanminhtuongtb Xem bài viết
    Mẹ Sallytruong 13, cảm ơn mẹ nhiều nhé, e mới có e bé lần đầu cũng mong nữa nên hoang mang quá ạ, nghe mẹ nói vậy e thấy vui trong lòng. Ngày mai là em đi khám lại, nhưng em chưa tìm đc địa chỉ khám uy tín tại HN, mẹ biết thì chỉ em với !
    Hi hi.minh o tp nen ko ranh ngoai hn.ma nghe noi bv o ngoai ih ko tot lam.mn search pm tu uy tin xem
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi ban đi khám lại chưa m đi siêu âm thi bac si cung ghi la niêm mac tu dung day 13mm, buồng trống âm 5mm. Hẹn 1 tuần đi khám lại. Hii. Mong con yêu lắm
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Kết quả vậy nghĩa là bạn có thai đó, nhưng thai còn bé quá bác sĩ chưa giám kết luận chắc chắn. Bạn nên xét nghiệm máu luôn đi. Lúc mình đi khám thai lần đầu kết quả cũng y hệt bạn đó, lúc ấy thai của mình dc 5 tuần, nhưng mình siêu âm đường bụng nên ko rõ, sau mình xét nghiệm máu thì chỉ số beta hcg tăng. Giờ em bé của mình được 11 tuần rồi.
    • 173 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

bạn lên chỗ 125 Thái Thịnh khám ấy, mình toàn SA ở đấy thôi, đi mấy chỗ ở Hà Nội rồi nhưng thấy không bằng chỗ Thái Thịnh