TIN TÀI TRỢ.

Hiện tượng lúc nghén lúc không trong 3 tháng đầu!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.84K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà!! Em mang thai 6 tuần rồi. Em hay bị đau bụng lâm râm và ách bụng, mấy ngày hôm trước thỉnh thoảng em hay buồn nôn hoặc nôn ra. Nhưng hôm qua và hôm nay em ko thấy cảm giác buồn nôn gì cả. Thật sự hôm qua em có bước hụt chân nên bị ngã xước chân (bổ theo dạng quỳ chân trái xuống chứ ko bổ sấp hay dập mông) nhưng em kiểm tra thì không thấy gì bất thường cả. Không biết em có ảnh hưởng gì không? Khi mà em chỉ thấy buồn nôn trong mấy ngày còn bây giờ thì ko thấy nữa. Em cũng lo lắm. Hiện tượng buồn nôn là thỉnh thoảng hay thường xuyên ạ? Có ai bị như em ko ạ? Tư vấn giúp em với!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn ơi, không sao đâu. Hồi trước lúc bầu 6 tuần mình cũng thế, lúc nghén lúc không. Tự nhiên thấy không nghén là lo cuống cuồng lên đòi đi siêu âm, bác sỹ mắng cho là lo lắng nhiều quá, ảnh hưởng đến em bé. Mới có bầu 6 tuần thì lượng hormones chưa cao nên có thể mẹ chưa nghén nhiều. Mình sang đến tuần thứ 7 trở đi mới nôn ọe ác liệt cho đến giờ là hơn 9 tuần vẫn chưa giảm. Nhưng mà cứ cuối tuần ở nhà thoải mái được ox chiều chuộng thì chỉ ậm ọe cho có thôi, còn cứ trong tuần phải đi làm là ngày ít nhất 2 lần, cứ ăn xong một lúc là ói. Thế nên bạn đừng suy nghĩ nhiều quá mà không tốt cho em bé. Nếu không thấy ra dịch nâu hay ra máu gì thì cứ an tâm ăn khỏe ngủ khỏe.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)