TIN TÀI TRỢ.

Help! Em gái thử máu có thai nhưng siêu âm ko thấy???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Các mẹ ơi, em gái mình hôm trước (ngày 1 tháng 4) hành kinh nên tưởng là không có thai, sau đó lại ra máu (ngày 9 tháng 4) tưởng bị rong kinh. Đi bệnh viện khám thử máu thì thấy là có thai, nhưng siêu âm lại không thấy thai đâu. Mấy hôm trước thì có đau bụng nhưng bây giờ hết đau bụng và cũng hết ra máu rồi, chỉ số HCG lại tăng lên từng ngày, siêu âm vẫn chưa thấy đâu??? Có mẹ nào trong trường hợp tương tự ko? Cho mình biết thông tin với, mình lo cho em gái quá :Crying: :Crying: :Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 951 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

khong biet co phai em gai ban mang thai ngoai tu cung khong
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,990 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Chu kỳ kinh nguyệt của em gái bạn có đều không?, nếu bây giờ hết ra máu và hết đau bụng thì cũng theo dõi thôi. Thử máu và thử que thử thai là biện pháp phát hiện có thai sớm nhất, nhiều khi 1 hay 2 tuần sau siêu âm mới thấy được có thai. Bây giờ tốt nhất là theo dõi, bác sĩ siêu âm có dặn chừng nào quay lại tái khám không?, nếu có triệu chứng như đau bụng hay ra huyết nữa thì phải vô bệnh viện ngay. Hy vọng em bạn không bị 'thai ngoài tử cung".
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 187 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Nếu thử máu mà thấy có thai thì thường là chính xác đấy bạn ạ. Mình cũng bị ra máu như đến kỳ trong 2 ngày rồi dừng. Đi thử máu kết quả là có thai, bác sỹ nói là có rất nhiều trường hợp có một kỳ kinh nào đấy bất thường nhg thực chất là bị sảy thai mà rất nhiều bà mẹ không để ý nên không biết, còn thử máu thì sẽ cho kết quả chính xác. Mà lúc đấy mình được hơn 4 tuần, bác sỹ cũng không cho siêu âm vì có thể trứng vẫn chưa di chuyển vào tử cung. Nhưng vì ra máu bất thường nên giờ phải để ý một chút, nếu thấy đau bụng hoặc tiếp tục ra máu nữa thì phải nhập viện hoặc khám bác sỹ ngay lập tức.Phải sau 7 tuần mà siêu âm không thấy e bé trong tử cung thì mới nghi ngờ là thai ngoài tử cung.Mà giờ cũng không làm gì được cho đến lúc 7 tuần mới siêu âm đầu dò nên tốt nhất là cứ để cho tinh thần em bạn thật thoải mái, thế thì tốt cho cả mẹ lẫn em bé:Smiling: