TIN TÀI TRỢ.

Giúp em với, vấn đề tế nhị, em bị ngứa..cửa sau

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.64K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 357 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Em ko bít post câu hỏi ở đâu, nên đành mạo muội mở topic mới, mong các mẹ giúp đỡ em :Crying:
    Chả là vấn đề vô cùng tế nhị, em trễ kinh 1 tuần rùi, thử beta hcg cũng tăng.
    Em đang đặt thuốc utrogestan 2v/ ngày. Hôm nay đặt thuốc cũng tầm 20 ngày rồi. Tình hình là 3 hay 4 hôm nay, em bị ngứa hậu môn kinh khủng (em ko bị táo bón, ngày nào cũng rửa vệ sinh 2 lần: sáng và chiều và từ xưa đến nay chưa bao giờ bị như thế này). Ko hiểu sao tự nhiên em bị ngứa, em đau khổ lắm ý, vì tối ngứa điên cuồng ko ngủ được :Crying::Crying:, cứ đứng lên ngồi xuống, lượn quanh nhà. À, buổi tối lúc ngủ, khi thuốc có chảy ra thì em cảm thấy ngứa hơn, nhưng trước đó thì ko bị, chỉ 3 hay 4 ngày gần đây mới thấy ngứa thôi.
    Có mẹ nào bị như em ko ạ, hay có phương án nào xử lý ko, cứu em với, chứ chẳng nhẽ đi đâu cũng bồn chồn, bứt rứt thế này thì chít :Crying::Crying:. Em có bôi cái gì đc ko, hay rửa bằng cái gì thì nó hết. Em có thử rửa 1 bữa lá chè, 1 bữa mướp đắng, nhưng tình hình chưa thấy gì thay đổi nên ko dám dùng tiếp. Hiện tại mới đang dùng nước muối sinh lý để rửa thôi.
    Các mẹ giúp em với nhé, thanks các mẹ rất nhiều :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 159 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

theo mình bạn nên dùng BVS dạng hằng ngày khi thuốc chảy ra hết thì bạn rửa và thay băng mới.Tối wa mình cũng bị ngứa kinh khủng, bực quá với lấy chai dầu khuynh diệp thoa vào, thế là ngủ 1 giấc đến sáng,hihi
    Tình yêu là bất tử, là vĩnh cửu. Trong tình yêu, thứ duy nhất có thể thay đổi đó chính là người yêu. :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 899 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Mẹ nó à, mẹ nó bị ngứa như vậy là do thuốc đó - thuốc đặt có thể phát huy tác dụng với chỗ đó nhưng lại gây ngứa với cửa sau. Lần trước mình đặt Neo-Terginan cung bị ngứa cử sau mẹ nó ạ, cũng dùng trà xanh, nước muối hay dung dịch vệ sinh PN tuy nhiên tình hình không khá hơn đâu, chỉ lúc đó thôi à.
    Khi mẹ nó đặt thuốc vào chỗ kia, do tác dụng của nhiệt độ trong cơ thể làm tan chảy thuốc đó và có chảy ra ngoài rồi lan tỏa ra khu vực bên cạnh nên mẹ nó thấy hiện tượng như vậy, Nếu tình hình sức khỏe ổn rồi ko cần đặt thuốc thì Mẹ nó nên dừng lại nhé, nếu cần có thể thay thể = đường uống nhé. Dừng thuốc lại nó ra hết khỏi cơ thể sẽ hết ngứa thôi mẹ nó ạ.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.
    • 357 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 4436 Xem bài viết
    theo mình bạn nên dùng BVS dạng hằng ngày khi thuốc chảy ra hết thì bạn rửa và thay băng mới.Tối wa mình cũng bị ngứa kinh khủng, bực quá với lấy chai dầu khuynh diệp thoa vào, thế là ngủ 1 giấc đến sáng,hihi
    Híc, dùng BVS thì bí bách quá, tớ ko dám đeo vào, huhu. Khổ thân ấy, cũng đồng cảnh ngộ, tớ thì cứ chạy ra chạy vào chỉ mong trời mau sáng, định bật máy tính ngồi nghịch cơ.
    • 357 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyet0913 Xem bài viết
    Mẹ nó à, mẹ nó bị ngứa như vậy là do thuốc đó - thuốc đặt có thể phát huy tác dụng với chỗ đó nhưng lại gây ngứa với cửa sau. Lần trước mình đặt Neo-Terginan cung bị ngứa cử sau mẹ nó ạ, cũng dùng trà xanh, nước muối hay dung dịch vệ sinh PN tuy nhiên tình hình không khá hơn đâu, chỉ lúc đó thôi à.
    Khi mẹ nó đặt thuốc vào chỗ kia, do tác dụng của nhiệt độ trong cơ thể làm tan chảy thuốc đó và có chảy ra ngoài rồi lan tỏa ra khu vực bên cạnh nên mẹ nó thấy hiện tượng như vậy, Nếu tình hình sức khỏe ổn rồi ko cần đặt thuốc thì Mẹ nó nên dừng lại nhé, nếu cần có thể thay thể = đường uống nhé. Dừng thuốc lại nó ra hết khỏi cơ thể sẽ hết ngứa thôi mẹ nó ạ.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.
    Cám ơn mẹ nó nhiều, mấy hôm nay đg nghĩ ra đủ lý do, nếu do thuốc thì cũng đỡ băn khoăn rồi. Vài hôm nữa mình đi khám mình sẽ trình bầy với bsy để dừng đặt vậy, chứ tình hình này kéo dài thì...chẹp chẹp, thật là bức xức quá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 165 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, có khi mẹ nó bị giun sán không nhỉ. Nếu bị giun sán thì ngứa ở hậu môn cũng kinh khủng lắm í.
    Mẹ nó bị táo bón, cộng với giun nữa thì ngứa lắm. Mẹ nó thử uống thuốc giun xem loại albendazol í, loại này tốt công hiệu trị giun sán
    Chúc mẹ mau khỏi nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 165 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Ôi mẹ nó ơi, vừa đọc kĩ lại thì mẹ nó bị trễ kinh thì ko uống được thuốc giun sán rùi. Sorry mẹ nó nhé, mẹ nó phải đi khám cho chắc vậy
    Chúc mẹ nó mau lành bệnh nhé
    • 357 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vususu Xem bài viết
    Ôi mẹ nó ơi, vừa đọc kĩ lại thì mẹ nó bị trễ kinh thì ko uống được thuốc giun sán rùi. Sorry mẹ nó nhé, mẹ nó phải đi khám cho chắc vậy
    Chúc mẹ nó mau lành bệnh nhé
    uh, để 2 hôm nữa mình đến hỏi bác sỹ xem sao,
    hi ko sao đâu mẹ nó, đọc nhầm tí thôi mà
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ mẹ nó bịn ngứa có hai lý do. Thứ nhất là: do đặt thuốc, thứ hai là do bị táo bón khi đi đại tiện hậu môn nó bị rách ra chút xíu rồi nó lên da non ngứa. Tốt nhất khi đặt thuốc cậu dùng băng vệ sinh hàng ngày còn cửa sau thi chịu khó trước khi đi ngủ ngâm nước muối nhạt và ấm. chúc mẹ nó mau khỏi bệnh:Rose:
    • 357 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon1811984 Xem bài viết
    Mình thì nghĩ mẹ nó bịn ngứa có hai lý do. Thứ nhất là: do đặt thuốc, thứ hai là do bị táo bón khi đi đại tiện hậu môn nó bị rách ra chút xíu rồi nó lên da non ngứa. Tốt nhất khi đặt thuốc cậu dùng băng vệ sinh hàng ngày còn cửa sau thi chịu khó trước khi đi ngủ ngâm nước muối nhạt và ấm. chúc mẹ nó mau khỏi bệnh:Rose:
    Cảm ơn meocon nhiều lắm, tối nay mình sẽ thử làm thế xem thế nào. Được các mẹ chia sẻ em thấy vui quá, mấy hôm vừa rồi cứ buồn bực mãi.
    • 55 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi mình cũng đã từng bị như mẹ nó và mình dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ Gynofar (chai màu xanh ấy) rửa thì thấy đỡ ngứa mà mát "sảng khoái" hẳn. Mình nghĩ dùng nước đó rửa ko sao đâu, hồi bầu 3, 4 tháng mình rửa suốt, thậm chí còn bôi lên người những chỗ bị ngứa nữa. Giờ mình hơn 39w rồi, hi!
    Khỏe mạnh, thông minh, xinh xắn, hiếu thảo...con nhé! Mong bé con của mẹ từng ngày!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 178 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đặt thuốc Utrogestan làm nước chảy ra sẽ bị ngứa hậu môn. Đợt trước đẳh mình cũng bị ngứa kinh khủng, tưởng giun sán đi xét nghiệm phân thì ko có.ngưng đặt hết ngứa. Đợt này đặt bị ngứa lại.