TIN TÀI TRỢ.

Giup em voi cac me, cac chi oi !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.12K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Dau tien em xin loi vi o cho lam khong co fond chu tieng Viet.

Em may man vua biet duoc minh co thai, tinh tu lan QKD cuoi cung thi duoc 6 tuan roi a. Nhung tinh tu ngay rung trung du kien thi duoc 2-3 tuan thoi a.

Nhung van de bay gio em dang bi so mui, ngat mui, hoi sot, em lo qua, khong biet the nao? Hic

Cac me, cac chi oi, cho em loi khuyen voi?

Noi cu the them la em o Phap, bac si co noi la vao thoi gian nay thi qua dot virus cum roi nhung em van lo lam, cac chi co kinh nghiem gi bao em voi

Em cam on ca nha

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 194 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Chị thử hẹn bác sỹ đi khám kỹ lại xem, có thể bây giờ đang là mùa xuân nên dị ứng phấn hoa thôi. Chị đã làm hết các xét nghiệm về toxoplasmo, rubeole ... chưa. Cứ bình tĩnh đã vì không phải cứ sổ mũi ngạt mũi là cúm, mà không phải cứ cúm là ảnh hưởng đến bebe. Chị cứ hẹn bác sỹ đi khám đi cho yên tâm.
    Chúc hai mẹ con mạnh khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nên đi khám b/s như lời mẹ chicom nói ở trên. Tuy nhiên, theo chị được biết thì khi có thai, các mạch máu của mình bị giãn ra để lấy chỗ vận chuyển thêm khoảng 50% máu nuôi bébe', nên các bà bầu thường hay bị ngạt mũi, nhức đầu, và hạ huyết áp (bản thân piglet lúc đi ngủ thì zời ơi, toàn phải thở bằng... miệng , nhức đầu hầu như hàng ngày suốt 2-3 tháng, huyết áp còn có 100/60 hoặc thấp hơn và nhịp tim có lúc 100 nhịp/phút )
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình là không sao đâu bạn ơi, lúc mới có bầu hay có biểu hiện như bị cảm. Mình cũng thế, nhưng nguy hiểm là có một số mẹ không biết mình có em bé lại đi uống thuốc cảm, như vậy dễ ảnh hưởng tới em bé lắm đó.
    • 142 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng nhé, giống hệt mình và đứa bạn mình đấy. HỒi mơi có bầu mình còn bị viêm xoang cơ, tịt mũi, sốt cũng khá cao, viêm họng, lại còn ho nữa, mà ho mạnh chứ không phải ho vừa đâu nhé! Mình không uống thuốc kháng sinh nhưng uống thuốc cảm xuyên hương dành cho bà bầu (có 9.000 đồng/vỉ), tịt mũi thì nhỏ Sterimar made in France, khoảng 70.000 đồng/chai, là nước biển hoàn toàn vô hại cho bà bầu, rồi ngậm mơ ngâm muối, đường phèn chưng lá hẹ) thế mà khoảng 3 ngày sau đã đỡ rồi, đến 1 tuần là khỏi hẳn đấy. hiện giờ trộm vía em bé bình thường, nên bạn cứ thử dùng phương pháp của mình xem nhé, chúc bạn chóng khỏe!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chỉ bảo giúp em, em cũng đành liều uống vài viên thuốc cảm theo chỉ định của bác sĩ, giờ cũng đơ đỡ nhiều rồi ah