TIN TÀI TRỢ.

giúp em với.....!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.61K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đến hôm nay em bị trễ kinh hơn 3 tuần rồi.chu kỳ KN của em cũng không đều.nhưng khi mua que thử thai về thử lại chỉ có 1 vạch.em đang tính đi siêu âm.em đang lo thai ngoài tử cung. vì thấy mọi người bảo là thai ngoài tử cung thì thử bằng que thử thai cũng không phát hiện được đúng không ạ?mọi người giúp em với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,538 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thai ngoài tử cung thì thử thai vẫn lên 2v, thậm chí thử máu vẫn báo có thai. Các que thử độ chính xác lên tới gần trăm phần trăm rồi
    Bạn trễ kinh 3 tuần theo thông thường thì thai đã được 7 tuần rồi, nếu không thấy ra máu ồ ạt hay đau bụng gì thì thai đã nằm yên vị trong TC, thậm chí đã có tim thai, tuy nhiên kinh bạn thất thường nên cũng rất khó để xác định được, có thể tháng này kinh của bạn cũng thất thường như vậy, hoặc cũng có thể thai còn quá nhỏ để que thử có thể lên 2v
    Để chắc chắn xem có thai hay chưa thì bạn nên thử máu. Nếu đã có thai thì dựa vào nồng độ BhCG có thể xác định được tuổi thai của bạn

BzCdp8
    3m4d: Biết lẫy.
    3mdPCuTBp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trước hai vc em dùng thuốc tránh thai hàng ngày vì chưa muốn có em bé.nhưng vài tháng gần đây em đã nghỉ thuốc.tháng trước bị chậm kinh mất 2 tuần.nhưng thường là như vậy chứ không lâu như bây giờ.e thử 3 lần mỗi lần cách nhau từ 3 đến 1 tuần.vậy mà vẫn chỉ có 1 vạch.vậy bây giờ đi khám(siêu âm)liệu đã có em bé chưa?có ai biết gì về thai ngoài tử cung không?chỉ bảo cho em với?lần đầu mang thai nên em không biết gì cả
    • 203 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

em ơi, bình tĩnh. Em đừng nghĩ gì đến việc thai ngoài tử cung. Đừng suy nghĩ nhiều mà tự làm mình rối và ảnh hưởng em bé nếu có. Việc em cần làm là nên để ý những thay đổi của cơ thể, những chất dịch âm đạo ra có bất thường không và hãy vào bệnh viện để được kiểm tra cho an tâm nha!!!! Chúc em may mắn!
    • 5,567 Bài viết

• 7,028 Được cảm ơn

trể kinh nếu thai ngoài thì bạn ko còn ở đâu để than đâu mà đau bụng kinh khủng và ra máu, có khi phải vào bệnh viện rồi ấy chứ. Nếu trể 3w mà ko lên 2v thì có khi kì này bạn bị rối loạn rồi vì như bạn nói kì kinh của bạn củng ko đều mà. Bạn đến bv khám để đc kê thuốc ra kình nhé ^^ Đừng quá căng thẳng sẽ làm chu kì rối loạn hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn mọi người.mấy hôm nay em cũng uống thuốc điều kinh.nhưng chẳng thấy gì?ngực cũng chẳng đau.nhưng hay đi tiểu lắm.huhu.chẳng biết thế nào nữa.đợt này chồng còn đi vắng nữa chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

a tí nữa thì em quên mất. đợt này em hay bị ra khí hư, màu trắng,k mùi nhưng ra nhiều lăm, làm đôi khi em có cảm giác em có KN chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 189 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Mẹ nó đi siêu âm đi, nhiều khả năng là có thai rồi đó. Đừng ngồi nhà đoán già đoán non làm chi cho thêm hồi hộp. Biết cụ thể tình hình để còn lên kế hoạch tẩm bổ chứ đúng hông?:Battin ey:
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May quá mình cũng đang có mối lo giống bạn, mình cũng chậm 12 ngày rồi đã thư 2 lần đều 1 vạch mà ko có dấu hiệu (như đau lưng..) sắp bị kinh nguyệt, mình đang định theo dõi thêm ít ngày nữa nếu ko có j thay đổi cũng sẽ lên tiếng nhờ các mẹ tư vấn. Kinh nguyệt của mình thường thì khá đều 30 ngày có giai đoạn 28 or 32 ngày và kỷ lục là 37ngày (1 lần duy nhất). Mình cũng giống bạn vào thời điểm lẽ ra là gặp chị kinh nguyệt thì mình lại ra nhiều dịch nhờn cứ như là trong nhưng ngày rụng trứng của các chu kỳ bình thường. Mình cũng hơi lo nhưng cũng đang cố gắng bình tĩnh chờ đợi đây. Cảm ơn các mẹ đã giúp mình an tâm hơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 164 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, chu kỳ của e mấy tháng gần đây là 28 ngày, tháng trc em bị ngày 18, đến tháng này hôm nay là 19 vẫn chưa thấy con bé QKĐ, mà e cảm thấy thỉnh thoảng lâm ram đau bụng dưới. Mấy hôm nay để ý thấy bụng dưới hình như to hơn, mà dạo này e rất chóng đói. Hix. không biết em có tin vui không hay là lại cảm giác không bít!
    • 95 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumobong Xem bài viết
    đến hôm nay em bị trễ kinh hơn 3 tuần rồi.chu kỳ KN của em cũng không đều.nhưng khi mua que thử thai về thử lại chỉ có 1 vạch.em đang tính đi siêu âm.em đang lo thai ngoài tử cung. vì thấy mọi người bảo là thai ngoài tử cung thì thử bằng que thử thai cũng không phát hiện được đúng không ạ?mọi người giúp em với
    Thai nhỏ quá bạn siêu âm cũng chưa thấy đâu, chính xác nhất bạn có thể thử Beta HCG, nếu ở HN bạn có thể gọi điện cho chỗ 42 Nghĩa Dũng họ đến tận nhà lấy máu sẽ có kết quả chính xác là có thai hay không thôi mà. Đợi đến tầm 7-8 tuần hãy đi siêu âm lúc đó nghe tim thai luôn.
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hix, cùng chung tâm trạng với mẹ nó nè. Mình trễ kinh hơn 1 tháng rồi, thử que mấy lần rùi, gần nhất là cách đây 1 tuần, cũng chỉ 1 vạch thôi. Bụng thì thấy càng ngày càng bự lên, có thể do mập, vì không có dấu hiệu nghén hay thay đổi gì như lần trước. Lo quá, chắc phải đi khám thôi, không biết chuyện gì đang xảy ra đây. Trước đây chu kỳ khá đều, mấy tháng trở lại đây là bắt đầu dở chứng, hix.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng thấy vậy.hôm qua thử hóp bụng vào thấy bụng dưới hình như to hơn.nhưng sao ngực em lại không đau nhỉ?chắc phải đi viện siêu âm mất.bệnh viện người ta làm giờ nào vậy hả các mẹ?em đi làm cả ngày.thứ 7,cn lại còn đi học nữa cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giống em vậy.mẹ nó đi khám trước đi.rồi up lên.có gì em theo sau.tại em đang phân vân nên để 1 2 tuần nữa đi khám nếu có thai còn nghe tim thai nữa.tại mấy mẹ bảo giờ sợ nó nhỏ quá.siêu am chưa thấy gì
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào. Hồi mình mới có bầu, cũng bị trễ kinh đến 16 ngày mới thử que lên 2v. Trước đấy mình thử toàn 1v, đi siêu âm cũng ko thấy bé đâu. Lo lắng lắm. Vào viện khám thì may quá, bé đã về tổ. Em bé mới được ~4w, trong khi nếu tính theo kỳ kinh thì đã được 7w rồi. Bác sĩ bảo trường hợp của mình là thụ thai cuối kỳ, rất may ko phải là chửa ngoài dạ con.
    Àh, có mấy chị nói là ko bị đau bụng hay ra máu thì ko lo. Không đúng đâu nhé. Em biết 1 trường hợp, ko đau bụng, ko ra máu mà đùng cái hôm sau vô viện cấp cứu vì thai ngoài dạ con bị vỡ. Do em bé đi lạc vào ổ bụng của mẹ.
    Tốt nhất là bạn nên vào viện làm xét nghiệm máu, nếu có bé sẽ biết ngay. Bác sĩ sẽ cho bạn lời khuyên tốt nhất.
    Thân mến!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vừa gặp trường hợp giống hệt bạn. Mình trễ 10 ngày rồi, thử que thử thì toàn 1 vạch, mình lo quá vì trước đấy kinh của mình rất đều, thậm chí mình đã đi siêu âm, bác sĩ biết tình hình nên siêu âm rất kỹ, còn chụp được cả hình bào thai (lúc này chỉ là 1 chấm nho nhỏ), nhưng thử que thử vẫn 1 vạch, bác sĩ bảo về theo dõi thêm. Đúng 2 ngày sau mình thấy kinh, hic, giờ vẫn không hiểu tại sao lại có 1 cái chấm nho nhỏ nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dấu hiệu có baby thì mừng và hồi hộp chứ sao lại lo hả bototlaliga ơi :Smiling: hồi mình bầu Vịt nhà mình, tháng đó cũng bị trễ kinh 10 ngày, mà ngày con gái cũng đều 30 ngày luôn, ăn khỏe như voi, thử vẫn 1 vạch, hôm đi khám xét xem sao thì bác sĩ phán chưa có gì, rối loạn nội tiết...cả nhà được 1 trận mừng hụt, ngay hôm đó thì KQĐ luôn....chán, nhưng sang tháng sau...trộm vía 2 vạch đỏ chói. Nếu bạn chậm kinh mà có những thay đổi cơ thể rõ ràng thì đôi khi đó là dấu hiệu bạn đã sẵn sàng tiếp đón 1 sinh linh mới đấy nha, chúc nhà botot sớm đón tin vui nhé:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 967 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Que thử lên 1 vạch chắc là k có thai đâu, vì có thai dù ngoài hay trong tử cung nó đều lên 2 vạch.Có thể chu kỳ lần này của bạn k đều thôi, chắc do tâm lý. Nhưng bạn cũng nên đi siêu âm.
    Ah mà có thai thì có nhiều biểu hiện nữa mà, ví dụ ngực căng, buồn nôn, mỏi lưng, lân râm đau bụng....k biết mẹ nó có biểu hiện gì khác thường k?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sumobong Xem bài viết
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 206 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

các mẹ oi mình cũng trể kinh 3 ngày rồi mhung mình kh biết mình có thai hay chưa vì mình kh dám thư que ,vì mình bị ám ảnh 1v hoai nên kh thử từ hồi tháng 2 tới bây giờ vòng kinh có 28 ngày thôi tháng 2 là ngày mình ck là 22,tháng 3 là ngày 20 và tháng 4 là ngày 18 vậy ma đến hôm nay mình vân kh thấy gì ca ,ngực của mình nó kh căng như những lần có kinh bụng thì lâu lâu đau lâm râm như ck vậy ,người thi cảm thấy nóng nảy ,nhưng da thịt thì vẩn mát ,2 hôm nay mình có cảm giác buồn nôn nhất là buổi sáng, mình mong con đã 5 năm rồi ,có mẹ nào giống mình không chia sẻ với mình nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong13 Xem bài viết
    Que thử lên 1 vạch chắc là k có thai đâu, vì có thai dù ngoài hay trong tử cung nó đều lên 2 vạch.Có thể chu kỳ lần này của bạn k đều thôi, chắc do tâm lý. Nhưng bạn cũng nên đi siêu âm.
    Ah mà có thai thì có nhiều biểu hiện nữa mà, ví dụ ngực căng, buồn nôn, mỏi lưng, lân râm đau bụng....k biết mẹ nó có biểu hiện gì khác thường k?
    cũng chẳng có biểu hiện gì mấy vì mình cũng hay bị mỏi lưng,bụng lúc đau lúc không,nhưng dạo này hay bị buồn đi vệ sinh,lại cũng hơi ngứa âm đạo sau khi đi vệ sinh xong.chẳng hiểu sao nữa?có mẹ nào bị như mình không?mà dạo này mình cũng dễ xúc động lám.toàn cáu gắt với anh xã thôi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2