TIN TÀI TRỢ.

GẤP lắm ạ!!!! Em chậm kinh 4 hôm, đã có 2 vạch. Nhưng em chuẩn bị đi du lịch. Các chị cho em lời khuyên với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.65K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 46 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Hi các chị,

Em châm kinh từ hôm 17, đến hôm nay đã lên 2 vạch ( 4 ngày). Ngày kia em đi du lịch, đi trong nước, bằng máy bay.
    Có cần kiêng cái gì không ạ? em cũng chưa đi khám gì cả, đợi mấy ngày thì đi khám ạ?
    Em cảm ơn mọi người nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình có bầu 8 tuần rồi mới biết.
    Trước đó vẫn đi công tác bằng máy bay còn chơi mấy trò cảm giác mạnh nữa chứ.
    Trộm vía bé vẫn khỏe

Mấy tháng đầu thì nên tránh vận động mạnh đi máy bay thì chắc vẫn ok bạn ạ.
    Bạn kiêng uống nước dừa, rau ngót, rượu bia và các chất kích thích nhé.
    Còn nhiều thứ lắm bạn search trên google ấy.

Cẩn thận bạn cứ đi siêu âm. Mình hay ra 125 Thái Thịnh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 742 Bài viết

• 1,725 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì thai chưa vào đến tử cung đâu bạn ơi (bé nhà mình trễ 3 tuần mới vào tử cung), nên vẫn chưa kiêng đi lại. Bạn đi du lịch thì kiêng thay đổi thời tiết, dễ cảm cúm và ăn thức ăn lạ thôi.
    Chúc mừng bạn nhé!!!!
    • 167 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mình lúc 8w đi máy bay nè, bạn mới cấn chắc đi máy bay không sao đâu, cơ thể khỏe mạnh thì chả sao cả, chỉ sợ cơ thể yếu thôi... cố gắng đi đứng nhẹ nhàng là được rồi...chúc bé của bạn mau về tổ nha...àh mà đi khám thì để trễ 1-2 tuần đi là bé đã về tổ rồi đấy...tùy cơ thể mỗi người...
    LggLp7
    NmnCp7
    ZmGnp7
    • 277 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Đi choi roi ve duong thai ban ah!!mình trê 2 ngay thoi trôm vía con iu vê tô lun 6.5tuan co tim thai lun giơ công chua gân 6 thang rôi mình thây trê 3,4 tuân ra nghe tim thai lun khoi đi 2 lân.chuc ban khoě manh
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 72 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình hồi ý 2 tháng rồi vẫn đi máy bay, còn đ Hạ Long, Biên Hòa, Bến Tre nữa.
    Chỉ cần đi đứng nhẹ nhàng, giữ gìn sức khỏe là ok thôi.
    Còn chuyện đi khám thì chừng nào đi chơi về rồi đi khám thôi hen.
    Chúc bạn đi chơi vui vẻ ha
    NB: 3kg 1m: 4.7kg 2m: 6.4kg 3m: 7.0kg 4m: 7.7kg 6m: 8.7kg 7m: 9.2kg
    bciGp7
    • 97 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cho em hỏi thăm, em bị trễ một ngày, sáng thử que chỉ một vạch, vậy giờ em uống nước dừa để mau ra kinh có ổn không vậy?
    • 782 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể đi khám luôn hoặc chờ thêm mấy hôm nữa cũng được. Còn đi du lịch thì ko ảnh hưởng gì đâu ạ, vì đi máy bay mà, mẹ nó tránh bị xóc, va đập mạnh, đi lại nhẹ nhàng và tránh các hoạt động mạnh như chạy nhảy là ok rồi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 863 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Tốt nhất là mẹ nó nên đi khám và hỏi ý kiến bác sĩ, mỗi người cơ địa khác nhau nên ko nói trc đc j đâu, cẩn thận vẫn hơn mẹ nó ạ
    • 166 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thật ra thì việc đi hay không còn tùy thuộc vào cơ địa của mỗi người nữa, có những người mạnh khỏe thì chẳng hề hấn gì, nhưng với người yếu thì không nên, nhất là mới có lần đầu. Tùy mẹ nó cân nhắc thôi. Tuy nhiên theo mình thì trong 3 tháng đầu mình cố gắng hạn chế đi xa, có khi đường dằn xóc hay có chuyện gì xảy ra trên đường mình đâu có biết trước được. Sau 3 tháng thì khỏe hơn, đi đâu cũng đỡ lo hơn. Nhưng dù gì đang bầu bí thì vẫn nên cẩn thận là tốt nhất.
    • 150 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

c ơi cái này tùy ng thôi c ạ :d k thể so sánh từ mọi ng ra mình đc đâu c ạ , có thể cơ địa mọi ng tốt khỏe nên đi đc c sem sức khỏe m ntn ? trc giờ đã có tiền sử xảy thai sớm chưa ? .Cái này cũng tùy theo c mún . cần con hay cần đi du lich
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • dbs
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng đang nằm trong trường hợp thấm thỏm như bạn này! Nhưng mình mới trễ kinh 5 ngày, thử đến 3 que vẫn lên 2 vạch đậm nét căng luôn. Vậy mà mình đi siêu âm bác sĩ bảo không thấy gì trong tử cung hết; Nội mạc dày 17mm, Dap = 4.0 cm, mật độ cơ tử cung đồng nhất.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm không giúp mình với!, mình lo lắng quá
    • 18 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dbs Xem bài viết
    Mình cũng đang nằm trong trường hợp thấm thỏm như bạn này! Nhưng mình mới trễ kinh 5 ngày, thử đến 3 que vẫn lên 2 vạch đậm nét căng luôn. Vậy mà mình đi siêu âm bác sĩ bảo không thấy gì trong tử cung hết; Nội mạc dày 17mm, Dap = 4.0 cm, mật độ cơ tử cung đồng nhất.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm không giúp mình với!, mình lo lắng quá
    Tốt nhất là chị đợi trễ kinh 2 tuần rồi đi khám , lúc đó thai đã vào tử cung và nếu may mắn thì đã có luôn tim thai rồi đó
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 136 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

ôi mẹ này y hệt em, e vừa trễ 5 ngày thử lên 2 vạch thì có kế hoạch đi chơi Sài Gòn kỷ niệm 1 năm ngày cưới, e cũng lo lắng lắm nhưng vẫn liều đi, nói chung là cũng rất mệt vì nắng nóng và đi bộ nhiều, thỉnh thoảng cũng đau nhói bụng, nhưng vừa về hôm qua an toàn và trộm vía vẫn khỏe, vài hôm nữa e cũng đi khám đấy, đã đc 5w rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bogauyeu Xem bài viết
    Hi các chị,

Em châm kinh từ hôm 17, đến hôm nay đã lên 2 vạch ( 4 ngày). Ngày kia em đi du lịch, đi trong nước, bằng máy bay.
    Có cần kiêng cái gì không ạ? em cũng chưa đi khám gì cả, đợi mấy ngày thì đi khám ạ?
    Em cảm ơn mọi người nhé
    Chị ơi, em nghĩ chị ko nên đi đâu chị ah, bởi vì dễ bị động thai lắm, đi du lịch sẽ còn phải đi tham quan nhiều nơi, chị hãy ở nhà đi em nói thật đấy, giờ mang bầu đâu dễ như ngày trước cũng tùy từng cơ địa của chị, chị đi khám luôn đi rồi nhờ bác sĩ cho lời khuyên xem có nên đi chơi hay là ở nhà nhé, oke
    • 1,199 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

Mình có 2 lần đi du lịch & 2 lần đi công tác xa vào 3 tháng đầu.
    - lần 1: thai đc 10w, đi du lịch - dính luôn cúm Rubella... Nạo bỏ thai lúc 14w... Nhớ đời.
    - lần 2 : đi công tác, đi lại nhiều ... Sảy thai
    - lần 3: đi du lịch lúc 10w, cực kỳ hạn chế đi lại. Mệt là phải nghỉ ngay, ko chơi cô, chỉ đi để thay đổi không khí. Giờ bé đang ở 26w.
    - lần 4: đi côg tác, ngồi xe 3h.

Đến giờ đang ở 26w vẫn hạn chế đi lại & giờ ko đi đâu xa nữa.
    Tùy thuộc tình trạng sức khỏe mà quyết định, nếu đã có tiền sử về thai kỳ thì tốt nhất là hạn chế trốn đông người, chơi phải có chừng mừng. Chứ không bệnh dịch nhiều, chả biêta thế nào đâu bạn ạ