TIN TÀI TRỢ.

Gấp gấp giúp e với ạ,mang thai tuần t37 bị đau răng thì phải làm sao hả mấy mẹ?????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.58K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 745 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

e hiện h đang ở tuần t37 của thai kì,mà tự dưng cái răng hàm nó bị vỡ ra 1 miếng thế là mấy đêm nay nó đau nhức làm e mất ngủ và khó chịu vô cùng,e ko dám dùng bất kì loại thuốc giảm đau nào và cũng chưa dám đến gặp bs răng nữa,e sợ trong thời kì mang thai ntn đến bs ko dám làm gì mất,hic nhưng tình hình là đau quá ntn chắc mai e phải đến phòng khám răng mất thôi.Mấy mẹ có ai có kinh nghiệm gì ko chỉ bảo giúp e với.tks nhìu ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 605 Bài viết

• 1,484 Được cảm ơn

Chị phải đến gặp ngay nha sỹ. Nha sỹ sẽ tư vấn cho chị loại thuốc nào phù hợp. Nếu răng chị không phải diệt tủy thì không cần phải uống kháng sinh đâu. Có thể chỉ hàn tạm rồi chờ xử lí thôi. Phải đi gặp nha sỹ ngay chị ạ, em cũng đã từng phải bỏ thai 2 tháng vì bị áp xe răng đấy. tất cả chỉ vì không đến nha sỹ chỉ ở nhà lo lắng. Chị có thể đến Răng Hà nội ở cuối đường Láng Hạ ấy.
    • 773 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mashimaro80 Xem bài viết
    e hiện h đang ở tuần t37 của thai kì,mà tự dưng cái răng hàm nó bị vỡ ra 1 miếng thế là mấy đêm nay nó đau nhức làm e mất ngủ và khó chịu vô cùng,e ko dám dùng bất kì loại thuốc giảm đau nào và cũng chưa dám đến gặp bs răng nữa,e sợ trong thời kì mang thai ntn đến bs ko dám làm gì mất,hic nhưng tình hình là đau quá ntn chắc mai e phải đến phòng khám răng mất thôi.Mấy mẹ có ai có kinh nghiệm gì ko chỉ bảo giúp e với.tks nhìu ạ
    Lúc 24w mình cũng đau răng lắm mẹ Mashi,ngay mùng 2 tết mới điên,đau ko ăn uống được gì, phòng khám bác sĩ nghĩ xả hơi hết. Vô răng hàm mặt toàn bác sĩ gì khám làm mình ko dám làm gì cả.Sau đó phải chờ đến mùng 8 khai trương đến bác sĩ răng, họ đưa cái gì vào ấy để tái tạo tủy răng, rồi lấp lại để tạm chờ sinh xong giải quyết. Trong thời kì mang thai ko lấy tủy được, nhưng vài vấn đề về răng vẫn được xử lý. Mà mẹ nó phải hỏi ý kiến của bác sĩ sản của mẹ nó trước nhé. Bác sĩ sản của mẹ nó chắc sẽ có bác sĩ nha quen biết chuyên trị răng cho bà bầu,giống như bà bác sĩ của mình nè.Mấy hôm nay trời nóng quá, ăn kem ăn đá suốt ngày, mình đang lo răng lại bị đau lại đây. Cầu trời cho nó đừng đau nữa, chờ sinh xong rồi trám luôn thể