Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Gâp Gấp!! Em mang thai lần đầu, cơ quan cho đi nghỉ mát nhờ các mẹ tư vấn vớ ạh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.65K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với ạh.em năm nay 27 tuổi mang thai lần đầu tháng thứ 6 rùi.sắp tới cơ quan tổ chức đi Cửa Lò 3 ngày.E đã hỏi ý kiến của vài người.Người thì bảo nên đi thay đổi khôg khí cho thoải mái, người lại bảo thôi ở nhà.các mẹ cho em Lời khuyên đi.Nhanh nhanh với ạh.Vì sắp chốt danh sách rùi:Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 403 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

thế đi bằng gì? Hồi mình mang thai được 5 tháng thì mình đi miền trung bằng máy bay, lúc đó bụng chỉ lúp lúp thôi. Bình thường đi máy bay ko sao, có thai, đi máy bay mình ói lên ói xuống, đến giờ vẫn còn sợ. Rồi mang thai được 6 tháng thì đi chơi với cty bằng xe, nhưng đi gần thôi, cũng hơi mệt. Nhìn chung bà bầu mang thai dưới 35 tuần vẫn có thể đi chơi xa , nhưng cần lưu ý giữ gìn sức khỏe, không bị dằn xóc mạnh. Mang quần áo rộng rãi thoáng mát để thay cho khỏe. Vấn đề vệ sinh khi chơi cũng cần chú ý.Nếu bạn thấy khỏe , di chuyển xa không vấn đề gì thì cứ đi. Chỉ sợ bị say xe, ko quen đi xa thì có bầu đi chơi lại thêm mệt.
    • 1,170 Bài viết

• 2,828 Được cảm ơn

Chào bạn, hồi mình có thai 3 tháng mình đi xe liên tục 6 ngày ( vì hai vợ chồng dọn nhà từ Đông sang Tây ). Mình đi xe dễ nên không thấy nặng nề gì. Nếu bạn thấy khỏe thì nên đi cho thoải mái. Đi chơi thư giãn cũng là chăm sóc bãn thân. mai mốt có con rồi khó đi lắm.
    Chúc vui
    • 708 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bạn không nên đi, cẩn thận vẫn hơn đó... tất cả vì tương lai con em chúng ta mà... Không đi lần này sẽ đi lần khác... Cố lên mẹ nó nhé :Smiling:.
    tpjLRVHtpjLp7

ei9XSfiei9Xp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,029 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

uk- mình nghĩ bạn ko nên đi - thật ra - cơ địa mỗi người mỗi khác - có người khỏe từ khi bầu tới sanh bé luôn - có người nằm 1 chỗ còn than mệt đó! mình nè ! dù sao bạn thai 6 tháng rồi - chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhen!
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ mẹ nó không nên đi vì mẹ nó đang sinh con lần đầu, đi xa, khả năng rủi ro cao lắm mẹ nó ạ!
    Năm nay cơ quan anh xã nhà mình cũng cho 2 suất đi Hội An nhưng cả nhà đều can không cho đi vì sợ rủi ro đấy! Mình cũng đang mang bầu lần đầu tháng thứ 6 mà! Mẹ chồng sợ lần đầu mà làm sao, những lần sau quen dạ mà cứ như thế suốt thì khổ lắm! Không năm nay thì còn năm sau mà! Mẹ nó cố lên nhé!:Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,252 Bài viết

• 15,667 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ anh đồng nghiệp làm cùng mình, mang bầu 4 tháng, CQ đi Sapa cũng xông pha đi cùng chồng cho vui. Đèo dốc cua như thế, lại còn vừa đi tàu vừa đi xe ô tô. Lại còn leo lên thác Bạc. Leo cả lên Hàm Rồng. Lại còn đi đường đang làm, xóc lên xóc xuống. Tóm lại là đi đâu chị í cũng đi, chả khác j ko bầu bí cả.

Mà đi xong về lại thấy khỏe hơn, ăn ngủ tốt hơn, ko nghén ngẩm nôn ói gì nữa.

Chị í cũng mang thai lần đầu đấy chứ!

Nếu mình đi lại cẩn thận, chuẩn bị kỹ càng. Ví như đi khám BS trc khi đi, rồi hỏi ý kiến BS để nghe tư vấn theo thể trạng của mình, thì đi cũng có làm sao đâu!

Kiêng cữ kỹ quá, lại thành ra bị bó buộc, tâm lý ko thoải mái. Mà mẹ có bầu ko thoải mái thì con cũng ko thể tốt đc đâu!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,275 Bài viết

• 4,888 Được cảm ơn

E thì thấy nếu đi nghỉ với cơ quan theo kiểu kiếm 1 cái resort nào rồi hàng ngày phơi nắng tắm biển, tắm bể bơi thì rất okie cho cả mẹ và bé. Còn kiểu khác là vác balô chạy rông, bãi biển tập trung kiểu Sầm Sơn thì có cho xiền mẹ em cũng ko muốn đi.
    Cuối tháng này em cũng đi chơi cùng cty, nhưng bọn em đi nghĩ trong Vinpearl, ăn chơi, ngủ nghỉ tất tất trong cái resort đó, thế nên cả mẹ và con đều hào hứng để đi chơi. Mà e sn 84, cũng mang thai lần đầu
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhiều nha.E sẽ suy nghĩ kỹ trước khi quyết định đi hay ko.Chúc các mẹ và các bé vui khỏe để vượt qua mùa hè này.hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 158 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Tháng thứ 6 thì em bé ok rùi, chỉ hơi cẩn thận 1 tí, chúc chị đi vui vẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 954 Bài viết

• 3,318 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mevabongyeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp em với ạh.em năm nay 27 tuổi mang thai lần đầu tháng thứ 6 rùi.sắp tới cơ quan tổ chức đi Cửa Lò 3 ngày.E đã hỏi ý kiến của vài người.Người thì bảo nên đi thay đổi khôg khí cho thoải mái, người lại bảo thôi ở nhà.các mẹ cho em Lời khuyên đi.Nhanh nhanh với ạh.Vì sắp chốt danh sách rùi:Crying:
    Theo mình thì mẹ nó không nên đi. Vì thời tiết nắng nóng như mấy hôm nay, có bầu lại di chuyển xa thì mệt lắm. Hơn nữa đi Cửa Lò cũng chỉ để tắm biển thôi, địa điểm ấy cũng bình thường chẳng có gì đặc săc.
    Công ty mình cũng đang lên kế hoạch tuấn sau đi biển, kinh phí duyệt chi mỗi người 10.000.000đ, ai không di thì coi như mất suất, nhưng Cún của mình 28 tuần rồi nên mình chấp nhận không đi nghỉ cùng công ty chuyến này. Cẩn thận vẫn hơn, tất cả vì con yêu mẹ nó ạ. Chúc hai mẹ con khoẻ:Rose:
    CÚN CHƠI NGOAN, ĂN NHANH, NGỦ YÊN, MẸ YÊU CÚN NHIỀU
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 406 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình thì nên đi nếu mẹ nó không bị say xe, ngày trước mình đi Cửa Lò rồi đi theo đoàn của cty vô cùng vui và khỏe, lên xe ô tô ai có sức thì hát hò om tỏi đến khi đến cửa lò, ai ko có sức thì ngả ghế ra ngủ một mạch đến CL rồi dậy không sao hết. Xe đi theo cty thường thuê xe to nên rất tốt ko vấn đề gì, khi mang bầu mình đọc nhiều báo người ta cũng khuyên nên thừong xuyên bơi rất tốt.
    Cá nhân mình thấy Cửa Lò ổn, sóng lăn tăn nước sạch... và rất thoải mái nếu như mình ko có nhu cầu tắm thì sáng, chiều tối ra ngắm biển hít không khí .......... ôi lại thích đi rôi (mà mình giờ cũng gần 6 tháng rồi)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 751 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

em mang bầu đc 5 tháng thôi dự định 2 tuần nữa cũng đi Cửa Lò đây nhưng em định đi tàu, sẽ đỡ mệt hơn đi ô tô. chắc ko sao các mẹ nhỉ, em muốn đi thay đổi không khí 1 chút cho khỏe khoắn chứ ở loanh quanh HN chán quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,950 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Em mới có thai thôi, tính đến khi cơ quan cho đi chơi là em được 12 w. Đi bằng tàu hoả , khoảng 3, 4 tiếng đồng hồ, có được không các mẹ ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,168 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    Vợ anh đồng nghiệp làm cùng mình, mang bầu 4 tháng, CQ đi Sapa cũng xông pha đi cùng chồng cho vui. Đèo dốc cua như thế, lại còn vừa đi tàu vừa đi xe ô tô. Lại còn leo lên thác Bạc. Leo cả lên Hàm Rồng. Lại còn đi đường đang làm, xóc lên xóc xuống. Tóm lại là đi đâu chị í cũng đi, chả khác j ko bầu bí cả.

Mà đi xong về lại thấy khỏe hơn, ăn ngủ tốt hơn, ko nghén ngẩm nôn ói gì nữa.

Chị í cũng mang thai lần đầu đấy chứ!

Nếu mình đi lại cẩn thận, chuẩn bị kỹ càng. Ví như đi khám BS trc khi đi, rồi hỏi ý kiến BS để nghe tư vấn theo thể trạng của mình, thì đi cũng có làm sao đâu!

Kiêng cữ kỹ quá, lại thành ra bị bó buộc, tâm lý ko thoải mái. Mà mẹ có bầu ko thoải mái thì con cũng ko thể tốt đc đâu!
    Chị làm em nhớ đến lần đi Sapa vừa rồi,đường đang làm xóc lên xóc xuống,mình thì bầu bí nhỏ,cả nhà ai cũng bảo không được đi đâu nhỡ chẳng may có chuyện j.Trộm vía ko có vấn đề j hết ngoài việc mình nôn dã man.Và lúc tàu về thì bức xúc vụ điều hòa kinh khủng,đã ốp gỗ 4 giường xịn mà vẫn bị nóng lạnh thất thường.Nhưng mà tởn đến già chắc chả đi Sapa lần nào nữa
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    sieuthiNHANH2012070718827mdc1n2njod1108148
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,168 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevabongyeu Xem bài viết
    Nếu mà đi tàu thì đi chị ạh,không đến lúc con nhỏ khó đi lắm!Còn nếu đi ô tô thì nên thôi.Vì ngồi trên xe lâu,quãng đường dài,bầu bì có nhu cầu đi VS lích kích lắm
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    sieuthiNHANH2012070718827mdc1n2njod1108148