TIN TÀI TRỢ.

Em vừa ngã xe - các mẹ giúp em lời khuyên với >.<

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.58K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,225 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

em mới ngã hồi trưa 10h30 - đã đi khám và siêu âm lúc 2h nhưng chưa thấy hiện tượng gì ?
    em có nôn 1 lần có thể vì thời tiết nóng bức - bụng hơi tưng tức ở bên trên dưới ngực một chút .
    Rất mong các mẹ cho em lời khuyên xem em có nên nghỉ ngơi ở nhà kiểm tra xem còn hiện tượng nguy hiểm nào ko ?
    Đau bụng thì em ko rõ đau như thế nào là nguy hiểm ?
    Hiện tượng chảy máu có cùng đau bụng ko ?

Hiện tại em muốn đi khám kĩ hơn - mẹ nào có quen thân bác sĩ nào khám tại nhà ngoài giờ hành chính - tầm chiều tối nay thì cho em địa chỉ và điện thoại đc ko ạ ?

thanks all các mẹ ! em lo quá >.< - em lần đầu nên ko biết thế nào ...:Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ Bông có thể đến phòng khám Nam Khanh, 71 Trần Duy Hưng (nếu nhà gần) để kiểm tra, ở đó máy móc cũng hiện đại, bác sỹ cũng của viện PSHN khám. Họ làm việc đến 7 giờ tối cơ, nhưnng mình cứ gọi điện trước đi cho chắc, Tel: 5 569 483.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,941 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹBông_86 Xem bài viết
    em mới ngã hồi trưa 10h30 ............
    Thương mẹ Bông quá!Sao lại để ngã xe thế chứ!
    Chắc hôm nay mẹ Bông đã khám về rồi chứ hả ?
    Mình nghĩ chắc mẹ con Bông sẽ không sao đâu!Thế nhưng nếu thấy bất cứ cái gì khác khác là phải đi khám lại ngay cho chắc ăn mẹ nó nhé!
    Chúc cả hai mẹ con luôn khỏe !:Rose::Rose:
    • 2,511 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

em mới ngã hồi trưa 10h30 - đã đi khám và siêu âm lúc 2h nhưng chưa thấy hiện tượng gì ?
    em có nôn 1 lần có thể vì thời tiết nóng bức - bụng hơi tưng tức ở bên trên dưới ngực một chút .
    Rất mong các mẹ cho em lời khuyên xem em có nên nghỉ ngơi ở nhà kiểm tra xem còn hiện tượng nguy hiểm nào ko ?

Hiện tại em muốn đi khám kĩ hơn - mẹ nào có quen thân bác sĩ nào khám tại nhà ngoài giờ hành chính - tầm chiều tối nay thì cho em địa chỉ và điện thoại đc ko ạ ?

Mình thì không bị ngã, nhưng hồi mới đ hơn 1 tháng có về quê ngoại chơi. Đi lại đường xóc nên về nhà mệt lử. Sau đó bị ra máu. Phải đi khám và tiêm thuốc giữ thai mất một tuần đấy. Nhưng mình lại không bị đau bụng, chỉ tức bụng thôi. Bác sĩ bắt nghỉ ngơi yên tĩnh một thời gian dài không dám đi đâu, không làm việc nặng.

Mình nghĩ trong thời điểm này mẹ Bông nên đi khám bác sĩ thật kĩ, nói rõ tình trạng và cách xử lý. Sau đó thì phải tuyệt đối nghỉ ngơi, tránh hoạt động nặng, tránh vận động nhiều, ăn uống bồi bổ đầy đủ. Nếu có hiện tượng bất thường như đau thúc bụng dưới, ra máu... thì phải lập tức đi khám ngay.
    Chúc mẹ Bông nhanh khoẻ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Em chưa nói em được bao nhiêu tuần. Và sao em ko đến khám bs đang theo dõi cho em. Ngoài ra em cũng nên nói em ở khu vực nào mọi ng chỉ dẫn sẽ dễ hơn. Thực bs giỏi cũng khá nhiều và ở khắp mọi nơi.
    Em ơi chị bị ngã xe lúc đó gần 8 tháng. Chị ngã đơn giản lắm ngã xuống ko va chạm gì vào đâu. Không đau bụng, ko chảy máu. Nhưng 1 tuần sau chị vỡ ối và phải đẻ. Lúc đó con gái mới đc 2,6kg; sinh sớm 1 tháng.
    Khám xong nếu bs nói không sao nhưng em vẫn phải giữ gìn nhé. Em ít đi lại và chịu khó giữ gìn một thời gian cho chắc chắn.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,701 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

Mình tuần trước trời HN mưa to, bị tắc đường khủng khiếp ở Trường Chinh, 6h tối từ cq về mà 9h tối mới về tới nhà, mặc 2 áo mưa mà người ướt sũng, đoạn tắc có 500m mà mãi ko ra đc, lại đang mang bầu, nước ngập gần đầu gối, bẩn thỉu lại bị đổ xe vào bụng đau điếng, lo hết hồn, nhưng may sao về nhà hết đau, theo dõi ko bị ra máu nên cũng yên tâm phần nào, hnay mình cũng phải đi siêu âm xem em bé thế nào, mình mới 16 tuần
    • 1,225 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

hi thanks các mẹ ^^ - em được 20 tuần 4 ngày ạ !
    hôm nay em đi tiêm uốn ván với huyết hạch gì đó tránh cho mẹ và em bé -> phòng tiêm ko nói đấy là tiêm thuốc giữ thai hay gì đó mà chỉ nói tiêm bảo vệ mẹ - uống thuốc No-spa forte - ko biết có pải là viên giữ thai ko?
    mẹ cattleya : em hỏi chút nghỉ ngơi 1 thời gian dài là mấy tuần hay mấy tháng? - hic - mẹ có pải kiêng chuyện vợ chồng ko? - thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 4,342 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    No-spa là thuốc chống co thắt, dùng khi mẹ có nguy cơ gò bụng xảy thai, thuốc này bình thường thôi, chẳng có tác dụng phụ đâu, mình cũng phải uống cả 40 chục viên hồi tháng thứ 4 do gò bụng đấy. Mẹ nó bị ngã xe cũng là bất khả kháng thôi, có ai mà muốn bị thế đâu. Tốt nhất là khám bác sỹ cho an tâm, về nhà nghỉ ngơi tĩnh dưỡng, tránh làm việc nặng. Nhất là phải giữ tinh thần thoải mái, em bé 20 w rồi thì cũng không nguy hiểm nhiều đâu, đừng quá lo lắng. Trong thời gian này tuyệt đối tránh chuyện vợ chồng gần nhau, ông xã mẹ nó chắc cũng lo lắng và thương vợ con lắm, nhịn ok thôi, đừng quá lăn tăn.
    Chúc 2 mẹ con tròn tròn vuông vuông nhé.
    • 2,511 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

hi thanks các mẹ ^^ - em được 20 tuần 4 ngày ạ !
    hôm nay em đi tiêm uốn ván với huyết hạch gì đó tránh cho mẹ và em bé -> phòng tiêm ko nói đấy là tiêm thuốc giữ thai hay gì đó mà chỉ nói tiêm bảo vệ mẹ - uống thuốc No-spa forte - ko biết có pải là viên giữ thai ko?
    mẹ cattleya : em hỏi chút nghỉ ngơi 1 thời gian dài là mấy tuần hay mấy tháng? - hic - mẹ có pải kiêng chuyện vợ chồng ko? - thanks
    Mình nghỉ ngơi 2 tuần. Tuần đầu nằm bẹp trên giường. Đến giờ ăn là dậy, ăn xong lại nằm. Tuần sau mới dám nhúc nhích đi lại. Thấy người khỏe thì lại đi làm bình thường, nhưng sau đó phải xin sếp cho làm 3 ngày/tuần ở cty, 3 ngày còn lại nối mạng về nhà làm tại nhà. Nhà mình xa chỗ làm nên đi mệt lắm.
    Nhưng đó là do mình yếu sẵn từ trước. Chứ nếu thể trạng vốn khoẻ thì chắc cuũng không đến mức thế.

Còn chuyện vợ chồng thì mình phải kiêng, Bác sĩ yêu cầu tuyệt đối và cũng vì mình mệt, thêm tâm lý lo lắng cho bé nên không ham muốn gì cả.
    • 1,225 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

gò bụng là thế nào? metocvang ơi - cảm thấy dưới bụng hay ở tử cung? là đau hay khó chịu ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

gò bụng là thế nào? metocvang ơi - cảm thấy dưới bụng hay ở tử cung? là đau hay khó chịu ?
    Bạn vào đây mà xem này:

https://www.webtretho.com/forum/showt...t=88482&page=2
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 392 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

Khi mình có bầu hơn 7 tháng cũng bị ngã xe máy, lưng đập xuống đất, tay chống xuống đất xây xước hết ( bây giờ có sẹo to lắm). Nhưng may là em bé không sao cả.
    Sau khi bị ngã thì mình có vào bệnh viện phụ sản HN khám cấp cứu ngay. Ông bác sĩ trực nhìn thấy mấy chỗ xây xước thì choáng quá, quát chồng mình ầm ĩ. Mình chỉ nghỉ có một ngày sau đó, vừa đi siêu âm vừa đi khám lại. Em bé lúc đó được có 1,3kg, ơn trời vẫn đạp đều.
    Bạn nên đi khám cẩn thận nhé.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic, vấn đề là Mẹ Bông mô tả ngã cụ thể ra sao??? bụng có bị va chạm vào đâu không??? trong 1 tuần phải nghe ngóng tình hình.Bầu bì là phải giữ gìn cẩn thận lắm đấy.
    • 1,225 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

em đang đi bị 2 thằng đằng sau đâm vào - quệt vào tay ga bên trái - ngã ập nghiêng hẳn về bên trái luôn - ko kịp lăn lê bò toài gì cả >.< hic - chân - eo - tay bị một vệt xước dài - lúc đứng dạy xách xe phóng lên 1 đoạn vào nhà bạn - chân, người đau, ko thấy đau bụng.
    bác sĩ khám - siêu âm thì thấy bình thường ạ! Tối em lại mò đén nhà bác sĩ khám tiếp và cho thuốc no-spa thui - bảo nghe ngóng tình hình - có hiện tượng thì cấp cứu .
    Bi giờ lưng thỉnh thoảng đau như mọi khi- bên tren - hai vai - con vẫn đạp ạ - bụng thì ăn cơm là đau bên trên - em chửa bụng trên nên ngồi hơi khó - dễ mỏi và đau ?
    Cho nên ko bết đó là gò tử cung hay gì gì nữa ạ - thuốc vẫn uống đều - hôm qua em vừa đi tiêm uốn ván và Sat xong ? hichic ?

các mẹ cho em lời khuyên kinh nghiệm với >.<