Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em muốn hỏi về sinh tại Việt Pháp?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 843 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cho em hỏi có mẹ nào sinh ở Việt Pháp ( Hà Nội) chưa ạ? Em mới có bầu đang dự định sinh ở đó nhưng ko biết bác sĩ sản ở đó thế nào vì nghe nói cũng tu Bạch Mai chuyển sang nhiều. Cám ơn các mẹ ạ!:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

mẹ nó chọn bác sỹ Thu ý,bác sỹ nam nhưng mát tay lắm.tớ vừa sinh được 3 tháng,bác sỹ Thu theo dõi thai cho tớ từ lúc mới có bầu đến lúc đẻ mổ cũng do bác sỹ mổ luôn.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Việt Pháp được cái vệ sinh sạch sẽ, máy móc hiện đại. Vào viện một cái họ gắn đủ thứ máy vào mình để kiểm tra. Chẳng bít mọi người thế nào chứ mình lại thấy yên tâm hơn khi nghe đống máy móc kêu.hihi. Ở đấy có bác sĩ Thu, bác sĩ Hợp nhiều người khen.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

@mẹ kún kín: em thì bác sĩ Hợp theo dõi nhưng đẻ thường đúng ca bác sĩ Thu đỡ.
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

ối zời bà em cũng lọ mọ muộn thế ha?dạo này cu nhà chị ngủ từ 8h đến sáng sớm nên lại lọ mọ trên này muộn đấy!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nana_86 Xem bài viết
    Việt Pháp được cái vệ sinh sạch sẽ, máy móc hiện đại. Vào viện một cái họ gắn đủ thứ máy vào mình để kiểm tra. Chẳng bít mọi người thế nào chứ mình lại thấy yên tâm hơn khi nghe đống máy móc kêu.hihi. Ở đấy có bác sĩ Thu, bác sĩ Hợp nhiều người khen.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ kún kín Xem bài viết
    ối zời bà em cũng lọ mọ muộn thế ha?dạo này cu nhà chị ngủ từ 8h đến sáng sớm nên lại lọ mọ trên này muộn đấy!

Chị sướng thế, thằng con em còn đang nằm chơi thảm đồ chơi, đã thèm ăn bữa cuối đi ngủ đâu. Em lại lọ mọ trên này vậy.
    • 2,854 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

tại chị đẻ mổ nên chị đến chọn lịch xem bác Thu trống hôm nào để bác ý mổ nhg mà số làm sao í,hôm sau mổ cấp cứu luôn,mà lại là bác Thu mổ nhé! sướng..sướng..bác Hợp hơi lạnh lạnh,kiêu kiêu thế nào ý ...hic...
    con chị từ lúc 2 tháng rưỡi là chị nhàn rồi,ăn bữa cuối lúc 7h,8h ngủ lăn quay,mọi khi hay ăn bữa 12h nhg bây giờ ngủ tít mắt đến 5h,nhiều hôm lạnh mẹ lười dậy,tống ty giả vào mồm con cho nó i ỉ thêm 1 tiếng nữa mới dậy cho ăn :Laughing:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nana_86 Xem bài viết
    Chị sướng thế, thằng con em còn đang nằm chơi thảm đồ chơi, đã thèm ăn bữa cuối đi ngủ đâu. Em lại lọ mọ trên này vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 94 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có mẹ nào sinh tại Việt Pháp ở Sài Gòn chưa cho em hỏi thế nào ý nhỉ? Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé, em chúc các mẹ và các bé khỏe!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ đã thông tin giúp em!:LoveStruc: hai lần khám vừa rồi em có khám bác sỹ Trần Thu Tuyết( bs này sáng khám ở phòng khám Việt Pháp Trung hoà, chiều khám o Việt Pháp), có mẹ nào khám bác sỹ này chưa ạ? Em nghe nói muốn đăng ký gói sinh ở VP thì phải đăng ký trước 12w đúng ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ beto à, ở Việt Pháp có 2 gói sinh, một gói thai sản trọn gói bao gồm cả thăm khám thai định kỳ + sinh thì phải đăng ký trước 12w. Còn một gói sinh nữa thì chỉ bao gồm 1 lần khám trước sinh + sinh thôi thì đăng ký sau 32w.
    Mình thấy bác sỹ Thu, bác sỹ Hợp và cả bác sỹ gì người Pháp í đều nhẹ nhàng vui tính hết, các mẹ cứ yên tâm.
    Ăn trái ba lần mới biết trái ngon
    Con có lớn khôn mới hay lòng mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 152 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em đang mang thai đôi ở tuần 11, cũng định đăng ký sinh ở VF nhưng em muốn order bác sĩ bạn em ở viện C. VF cũng có dịch vụ này nhưng cộng thêm 20%.