TIN TÀI TRỢ.

Em mang thai tuần 15 mà vẫn không uống được nước thì có sao không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.5K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,284 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Phải tự ép mình uống nước các mẹ bầu ạ! Không uống đủ nước sẽ gây hệ luỵ nghiêm trọng lắm! Em dâu mình bị thiểu ối luôn đấy! BS bắt uống nước liên tục. Uống vào chực nôn ra luôn nhưng vì thương con nên phải uống. Nào nước dừa, nước mía, nước cam quýt, dưa hấu, nước chanh ... Mình còn cắt táo tươi và lá bạc hà thả vô nước và để lạnh cho em ấy dễ uống nữa. Vì bình thường em ấy không uống nước mấy, đến lúc bầu bí đi siêu âm bị BS túm vào bắt nằm viện. Tập uống đủ nước còn là thói quen tốt để sau này có nhiều sữa cho con ti chóng lớn nữa mà. Cố lên nhé, vì con thân yêu!
    Em sẽ học theo chị cách làm cho nước uống trở nên thơm ngon hơn nhờ các loại hoa quả tươi cắt lát và ngâm trong nước. Mỗi ngày em đều ăn nhiều rau và hoa quả tươi. Bữa ăn không thể thiếu canh rau các loại. Mẹ và chồng em đổi món cho em mỗi ngày giúp bà bầu ngon miệng. Sữa bầu thì chồng em pha luôn cho em 1 cốc vào buổi sáng và 1 cốc trước khi đi ngủ để hai mẹ con em ấm bụng. Trộm vía em đi khám BS luôn khen con em phát triển tốt và nước ối của em trong và nhiều ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 429 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Các mẹ làm văn phòng là ít uống nước lắm nè. Do thói quen ngồi điều hoà nên không thấy đổ mồ hôi và không có cảm giác khát nước. Mình vào công ty, bật máy tính lên xong là đi rót một cốc nước to, ấm để uống tại chỗ, sau đó rót đầy một cốc khác và mang về chỗ ngồi. Khoảng 1h sau mình sẽ uống hết cốc nước đó và lại đi lấy. Đó cũng là một cách thư giãn toàn bộ cơ thể, thư giãn mắt tránh căng thẳng đấy. Uống nước nhiều da dẻ sẽ đẹp hơn. Kể cả canh, soup các thể loại thì có khi ngày mình bổ sung đến 3 lít nước vào cơ thể thật.
    Hihihi nhiều khi cắm đầu vào đống công việc xong không nhớ phải uống nước mẹ nó ạ! Chưa kể uống nhiều thì đi tè nhiều mất thời gian nữa. Nhưng nghe mẹ nó nói cũng thấy có lý, phải đứng lên đi tới đi lui cho cơ thể được vận động. Mình sẽ sắm cái cốc đẹp đẹp để trên bàn và rót nước vào để trước mặt như mẹ nó thôi. Uống nước cho đẹp da, hihi
    • 6,729 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Em cũng uống nước khoáng từ khi chưa bầu. Em chọn loại có gas ạ! Uống nước thường thấy nhạt nhạt miệng nên em phải chọn cách khác thôi. Em thích uống nước kiểu mát mát chứ không cần lạnh cóng. Ngoài ra em còn uống sữa bầu và ăn sữa chua hằng ngày, cũng là một cách bổ sung nước cho cơ thể. Em dùng Dielac Mama Gold từ những ngày mới mang thai.
    Dielac Mama Gold giảm 20% hàm lượng chất béo, bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh. Nên chọn sữa bầu thế này khi mang thai thì mẹ không lo thừa cân sau sinh đây ẹm nhé! Em là mẹ bầu thông minh lắm đấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Dielac Mama Gold giảm 20% hàm lượng chất béo, bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh. Nên chọn sữa bầu thế này khi mang thai thì mẹ không lo thừa cân sau sinh đây ẹm nhé! Em là mẹ bầu thông minh lắm đấy!
    Bên cạnh việc giảm hàm lượng chất béo, thì sữa Dielac Mama còn bổ sung thêm 15% canxi và 60% vitamin D3, hỗ trợ sự hình thành và phát triển hệ xương của thai nhi, giảm nguy cơ loãng xương ở mẹ bên cạnh đó còn bổ sung 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp cả mẹ và thai nhi khỏe mạnh nữa nha mẹ nó
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 416 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ko liên quan tới sữa, nhưng các mẹ ơi, thật sự em lo lắm, mấy bữa rồi HN dịch sốt xuất huyết và sốt virus khủng khiếp quá ạ. Em sợ lắm... chỉ lo nhỡ chẳng may mà dính phải 1 trong 2 cái dịch này là khổ lắm. Nên các mẹ bầu chịu khó ăn nhiều hoa quả, bổ sung vitamin C để tăng đề kháng nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống sữa bầu trước khi mang thai để bổ sung axit folic chống dị tật nứt đốt sống. Ngoài ra sữa bầu còn bổ sung thêm sắt, canxi, DHA, chất xơ hoà tan tốt cho cả mẹ lẫn con luôn. Nên uống sữa bầu đến lúc con được tròn năm để mẹ phục hồi sức khoẻ và sữa mẹ đủ dinh dưỡng cho con dễ hấp thu nhé. Mình thì thích Dielac Mama Gold vì có mùi thơm vani dễ uống.
    Khi mang thai thì không thể biết được mẹ thiếu chất gì, đủ chất gì để đảm bảo con trong bụng phát triển tốt, vì thế mà các BS họ khuyên các mẹ khi bắt đầu mang bầu nên uống bổ sung thêm sữa bầu để con được cung cấp đầy đủ dưỡng chất, DHA, Acid Folic... để phòng tránh những điều tệ nhất cho cả mẹ và bé.
    Các mẹ nên chọn sữa Dielac Mama Gold uống trong suốt thai kỳ để mẹ khỏe con khỏe phát triển tốt nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận dịch năm nay sợ thật, nhà mình 2 vợ chồng bị sxh cách nhau đúng 1 tháng luôn nà. May mà kế hoạch tập 3 chưa thực hiện nên cũng đỡ lo
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuy_2013 Xem bài viết
    ko liên quan tới sữa, nhưng các mẹ ơi, thật sự em lo lắm, mấy bữa rồi HN dịch sốt xuất huyết và sốt virus khủng khiếp quá ạ. Em sợ lắm... chỉ lo nhỡ chẳng may mà dính phải 1 trong 2 cái dịch này là khổ lắm. Nên các mẹ bầu chịu khó ăn nhiều hoa quả, bổ sung vitamin C để tăng đề kháng nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihihi nhiều khi cắm đầu vào đống công việc xong không nhớ phải uống nước mẹ nó ạ! Chưa kể uống nhiều thì đi tè nhiều mất thời gian nữa. Nhưng nghe mẹ nó nói cũng thấy có lý, phải đứng lên đi tới đi lui cho cơ thể được vận động. Mình sẽ sắm cái cốc đẹp đẹp để trên bàn và rót nước vào để trước mặt như mẹ nó thôi. Uống nước cho đẹp da, hihi
    Bầu bí càng cần đứng lên đi lại vận động nhiều hơn đó mẹ nó ạ, vì bầu bí phần bụng to nặng nó sẽ đè xuống phần hông, mình k đi lại, k vận động, ngồi lâu quá đứng lên cả cái hông nó tê dại đi, tối nằm xuống giường cái biết nhau ngay. Cứ đi lại lấy nước uống, và đi thăm anh William Cường nhiều vào, cũng là 1 cách vận động đấy mẹ nó ạ

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 436 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không uống được nước là k uống được nước gì hả e? Nước lọc, nước hoa quả, nước canh, sữa? K uống đc nc lọc e có thể chọn các loại nước khác để uống, làm sao đảm bảo đủ nước ối cho con. Chứ k uống nước thiếu ối nguy hiểm lắm đó e à. Nước lọc khó uống, nhạt nhẽo thì e uống nước khoáng đi, nó có vị hơn nước lọc đó, mà lại tốt nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Khi mang thai thì không thể biết được mẹ thiếu chất gì, đủ chất gì để đảm bảo con trong bụng phát triển tốt, vì thế mà các BS họ khuyên các mẹ khi bắt đầu mang bầu nên uống bổ sung thêm sữa bầu để con được cung cấp đầy đủ dưỡng chất, DHA, Acid Folic... để phòng tránh những điều tệ nhất cho cả mẹ và bé.
    Các mẹ nên chọn sữa Dielac Mama Gold uống trong suốt thai kỳ để mẹ khỏe con khỏe phát triển tốt nha.
    Làm gì có ai dám khẳng định là tôi ăn uống đầy đủ lắm, đa dạng phong phú nên tôi đủ chất lắm đâu. Nếu ai cũng đủ chất hết rồi thì những sản phẩm bổ sung chất dinh dưỡng như vitamin, sữa đóng cửa hết à? Mình nghĩ thế nên là bầu bí mình bổ sung ngay thêm sữa bầu bên cạnh các bữa ăn chính đấy, mình cũng dùng Dielac Mama Gold giống mẹ nó, vì sao chọn thì chắc mẹ nó và mình hiểu rõ lắm ý nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Em sẽ học theo chị cách làm cho nước uống trở nên thơm ngon hơn nhờ các loại hoa quả tươi cắt lát và ngâm trong nước. Mỗi ngày em đều ăn nhiều rau và hoa quả tươi. Bữa ăn không thể thiếu canh rau các loại. Mẹ và chồng em đổi món cho em mỗi ngày giúp bà bầu ngon miệng. Sữa bầu thì chồng em pha luôn cho em 1 cốc vào buổi sáng và 1 cốc trước khi đi ngủ để hai mẹ con em ấm bụng. Trộm vía em đi khám BS luôn khen con em phát triển tốt và nước ối của em trong và nhiều ạ.
    Mình cũng thử ngâm hoa quả tươi vào trong nước nhưng mà chỉ thấy cái chai đó đẹp thôi chứ hoa quả không thể phôi ra nước kịp, chỉ hơi có vị thoang thoảng của hoa quả. Mà mấy miếng hao quả đó sau khi cắt lát rồi cũng chả ăn được vì nhạt với nẫu. Mình vẫn thấy ăn hoa quả tươi là tốt nhất, vừa có thêm vitamin mà lại có cả chất xơ.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon-incon Xem bài viết
    Mình thì luôn tôn chỉ uống đủ 2lit nước một ngày. Ngoài ra, nước mía, nước dừa, nước hoa quả bổ sung thêm ấy ạ. Nói chung, không thể thiếu nước được các mẹ nha. Có đợt, đi khám, mình bị nước ối đục, bác sĩ còn nói uống nước râu ngô nữa. Cứ đun, mang theo để dùng thay nước lọc thôi ạ.
    Bạn uống 2l nước lọc 1 ngày, ngoài ra còn bổ sung thêm nước mía, nước dừa và nc hoa quả nữa á? Có uống sữa bầu không thế hả bạn? Nếu tổng hết lượng nước bạn uống trong ngày có khi đến hơn 3l nước ý nhỉ, như thế có nhiều quá k, thận có fai làm việc liên tục k?

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 436 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Bạn uống 2l nước lọc 1 ngày, ngoài ra còn bổ sung thêm nước mía, nước dừa và nc hoa quả nữa á? Có uống sữa bầu không thế hả bạn? Nếu tổng hết lượng nước bạn uống trong ngày có khi đến hơn 3l nước ý nhỉ, như thế có nhiều quá k, thận có fai làm việc liên tục k?
    Mình thấy cũng không nhiều lắm đâu mẹ nó ạ. Như của mình thì 3 cốc 0.5l nước lọc nhé, 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold khoảng 200ml, 1 cốc nước cam hoặc chanh hoặc nước dừa, chưa kể ăn cơm thì cũng có uống nước canh nữa. Như vậy cũng 3l rồi. Đúng là thận làm việc hơi nhiều nhưng không uống như vậy môi mình khô luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 131 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daotaolaixe Xem bài viết
    Em mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm. Tuần này là tuần 15 mà em vẫn ngén các mẹ ạ, và suốt mấy tháng nay em không ăn uống được cơm,cháo, thịt cá...gì hết. Chỉ ăn được củ khoai, miếng rau, cọng bún cầm hơi, sữa bầu nhắm mắt nín thở uống ngày 2 nửa cốc (nhưng k tiêu hóa được vì em không tiêu hóa được cái chất gì gì đó trong sữa từ xưa rồi nên giờ em không uống nữa, sữa tươi cũng k). Ăn gì vào là đầy hơi bính boong cái dạ dày cứ căng tròn .
    Hơn nữa em còn không thể uống được nước, đặc biệt nước trắng, uống 1 ngụm thì có gì trong bụng là bị ói ra hết . Em không uống được nước trong time dài như vậy thì có sao không các mẹ?
    À, em uống vitamin tổng hợp Obimin Plus. Giờ em cần bổ sung sắt và canxi chưa?
    Hôm 12w5d em đi siêu âm Bác sĩ Danh Cường. Bác sĩ chỉ siêu âm chứ không tư vấn ăn uống gì cả. Các mẹ tư vấn cho em với. Và khi nào thì em cần đi làm các xét nghiệm sàng lọc như: mức đường trong máu, chứng thiếu máu,đếm máu toàn diện, Rh...
    Đến nay em vẫn sút 2kg các mẹ ạ. hic.

http://cms.kienthuc.net.vn/zoomh/500/uploaded/camlinh/2014_08_18/a3/dau-hieu-thai-trung-kienthuc2_mejb.jpg
    Hi bạn,
    Mình cũng đang bầu tuần 14 song thai nhưng dc cái mình nghén ít, đợt có 2 tuần nghén nặng uống nước lọc cũng nôn thì mình đun sôi để âm ấm uống sẽ dể chịu hơn, và kèm uống nước cam tươi, hoăc có thể hầm ninh xương lấy nước nêm nhạt thôi để húp. Vì bầu uống nước rất quan trọng, nếu k đủ nước bé sẽ bị thiếu nước ối rât nguy hiểm nhé.
    Từ tuần 11 bác sỹ đã cho mình bổ sung canxi dạng ống, bạn có thể dùng dạng viên cũng được nhưng uống canxi cào buổi trưa, còn Vitamin uống buổi sáng nha. Nếu tuần 12 đo dmdg sẽ có xét nghiệm double test cho mẹ sẽ biết bạn có thiếu sắt hay canxi không? Nếu cần sắt bạn mua Viên Sangopion uống cùng Vitamin buổi sáng nhé.
    Giờ 15 tuần bạn có thể uống thêm nước mía nhưng nếu bị đường cao không dc uống nhé, nên làm xét nghiệm nha.
    Cố gắng uống nhiều nước tối thiểu 2lit / ngày

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tinkerbell81
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 263 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinkerbell81 Xem bài viết
    Hi bạn,
    Mình cũng đang bầu tuần 14 song thai nhưng dc cái mình nghén ít, đợt có 2 tuần nghén nặng uống nước lọc cũng nôn thì mình đun sôi để âm ấm uống sẽ dể chịu hơn, và kèm uống nước cam tươi, hoăc có thể hầm ninh xương lấy nước nêm nhạt thôi để húp. Vì bầu uống nước rất quan trọng, nếu k đủ nước bé sẽ bị thiếu nước ối rât nguy hiểm nhé.
    Từ tuần 11 bác sỹ đã cho mình bổ sung canxi dạng ống, bạn có thể dùng dạng viên cũng được nhưng uống canxi cào buổi trưa, còn Vitamin uống buổi sáng nha. Nếu tuần 12 đo dmdg sẽ có xét nghiệm double test cho mẹ sẽ biết bạn có thiếu sắt hay canxi không? Nếu cần sắt bạn mua Viên Sangopion uống cùng Vitamin buổi sáng nhé.
    Giờ 15 tuần bạn có thể uống thêm nước mía nhưng nếu bị đường cao không dc uống nhé, nên làm xét nghiệm nha.
    Cố gắng uống nhiều nước tối thiểu 2lit / ngày

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tinkerbell81
    Bầu song thai vất vả nhờ bạn nhờ, trước c hàng xóm nhà mình cũng bầu song thai, thường xuyên fai thăm khám bác sĩ, chế độ dinh dưỡng, bổ sung canxi, sắt, kẽm cái gì cũng cần ở giai đoạn sớm hơn so với bầu thai 1. Bạn chịu khó ăn uống, giữ gìn sk để mẹ khỏe, con khỏe, cả thai kỳ an toàn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipsu Xem bài viết
    Mình thấy cũng không nhiều lắm đâu mẹ nó ạ. Như của mình thì 3 cốc 0.5l nước lọc nhé, 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold khoảng 200ml, 1 cốc nước cam hoặc chanh hoặc nước dừa, chưa kể ăn cơm thì cũng có uống nước canh nữa. Như vậy cũng 3l rồi. Đúng là thận làm việc hơi nhiều nhưng không uống như vậy môi mình khô luôn.
    Mình bầu mình cũng chỉ uống hơn 1l nước lọc, 400ml sữa bầu Dielac Mama Gold, 200ml nước cam hoặc chanh, ăn cơm có thêm canh, hoặc bún miến phở có nước canh. Chỉ tầm vậy thui á, mình uống nhiều hơn nữa thì tức bụng khó chịu lắm.

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5