TIN TÀI TRỢ.

Em mang thai tuần 15 mà vẫn không uống được nước thì có sao không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.5K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng mang thai lần đầu,may mắn là không bị nghén gì các chị ạ. Cái gì em cũng ăn được nhưng không được nhiều. Cũng không có cảm giác thèm ăn thứ gì hay sợ thứ gì cả. Em ở cùng mẹ chồng hàng ngày ăn uống chỉ có thịt lợn với rau, các bữa cũng chả thay đổi gì. Bầu hơn 16 tuần rồi mà em tăng được hơn 1kg thôi. Đi làm chỗ em lại không có chợ mà mua thêm đồ ăn vặt, thành ra em chỉ uống sữa bầu, thỉnh thoảng mới ăn vặt. Em cũng không biết làm thế nào để lên cân được bây giờ. Siêu âm thì các bác sỹ bảo bé nhà em bình thường nhưng em vẫn lo lắm, em sợ ăn uống hàng ngày như thế con sinh ra thiếu chất.hic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 62 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoanghuongbg Xem bài viết
    Mẹ nó ko uống được nước trắng thì có thể uống nước canh, ăn mía, củ đậu... Các thứ có lượng nước nhiều xem sao, mới đầu mình cũng uống dc nước nhưng sang tháng thứ 2 thì cứ uống nước là buồn nôn mình chuyển sang uống nước canh rất nhiều thì thấy đỡ, kiểu nước canh chua, canh rau muống vừa bsung lượng nước vừa có chất trong rau
    Chủ top thử áp dụng các của mẹ này xem sao. Hầm canh với xương rồi uống vừa có nước vừa có chất đó. Canh củ sen, hoặc cà rốt khoai tây đều tốt cho mẹ và bé.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E thì sợ tanh và mùi ninh, hầm, bjo 28w r vẫn sợ 😂. Hồi mới bầu e lại chỉ uống nc thui. Sữa bầu c thử uống sữa Nhật thì dễ uồn, ko bị tanh đâu c. Cố gắng uống cho e bé có chất.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Pandamom12
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ui, cũng nhiều mẹ không uống được nước trắng giống em nhỉ . Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều. Hôm nọ đi khám định kỳ, hỏi bác sĩ, bác sĩ cũng tư vấn uống nước canh. Nước cam và chanh em cũng k tiêu được vì em bị đau dạ dày từ xưa.
    Vậy nên đợt này em đang tích cực uống canh, nấu canh ngao,, canh chua, các loại canh .
    Trộm vía em đỡ nghén thức ăn rồi nên tuần này bắt đầu ăn uống thấy ngon miệng hơn (tuy chưa ăn được nhiều).
    Em vẫn chưa tăng cân các mẹ ạ. hic. Hiện tại em vẫn đang uống vitamin tổng hợp, uống thêm sắt (dạng nước khó uống lắm), canxi, DHA theo toa của bác sĩ BVPS TW.
    Các mẹ cũng cố gắng ăn nhiều nhé. Tất cả vì con yêu
    Giáng sinh vui vẻ ấm áp nhé các mẹ
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, nước táo ép à? táo gì ép được nhỉ , em thích ngửi mùi táo mỹ ý
    • 140 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E có bé được 5tuần rùi mà các mẹ ạ.e bị lâm râm cái bụng dưới các mẹ ạ.cứ thấy nó ích ích y như đầy hơi.mà hay ợ chua lắm.có mẹ nào bị vậy hok?tuần rồi e trễ 10 ngày đi siêu âm.con e được 4tuần nhưng chưa có phôi chưa có tim thai các mẹ ạ.e thấy lo quá.
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng đã tăng được cân nào đâu mẹ nó. Em còn đang sút cân so với hồi đầu mới bầu. Mẹ nó chịu khó ăn hoa quả (bưởi, đu đủ...) Em thích nhất đu đủ vì đỡ táo bón (em táo bón lắm luôn ).
    Mẹ nó cố ăn nhiều nhé. Em cũng thế. hi hi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhang186 Xem bài viết
    Em cũng mang thai lần đầu,may mắn là không bị nghén gì các chị ạ. Cái gì em cũng ăn được nhưng không được nhiều. Cũng không có cảm giác thèm ăn thứ gì hay sợ thứ gì cả. Em ở cùng mẹ chồng hàng ngày ăn uống chỉ có thịt lợn với rau, các bữa cũng chả thay đổi gì. Bầu hơn 16 tuần rồi mà em tăng được hơn 1kg thôi. Đi làm chỗ em lại không có chợ mà mua thêm đồ ăn vặt, thành ra em chỉ uống sữa bầu, thỉnh thoảng mới ăn vặt. Em cũng không biết làm thế nào để lên cân được bây giờ. Siêu âm thì các bác sỹ bảo bé nhà em bình thường nhưng em vẫn lo lắm, em sợ ăn uống hàng ngày như thế con sinh ra thiếu chất.hic
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bụng lâm râm tức tức kiểu như đầy hơi khó tiêu thì hầu như hồi đầu ai cũng thế mẹ ạ. Hồi 2 tháng đầu, em còn thêm cả buốt buốt vùng gần âm đạo í. Em hỏi mẹ em thì mẹ em bảo đó là triệu chứng bình thường của bà bầu (kinh nghiệm của bà mẹ 4 con. kaka )
    khi nào được 6 tuần thì mẹ nó đi siêu âm lại xem nhé. Mẹ nó k nên lo lắng quá như thế mà ảnh hưởng đến cả mẹ và bé. Mẹ nó cố mà ăn uống thật nhiều. hi hi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuy88 Xem bài viết
    E có bé được 5tuần rùi mà các mẹ ạ.e bị lâm râm cái bụng dưới các mẹ ạ.cứ thấy nó ích ích y như đầy hơi.mà hay ợ chua lắm.có mẹ nào bị vậy hok?tuần rồi e trễ 10 ngày đi siêu âm.con e được 4tuần nhưng chưa có phôi chưa có tim thai các mẹ ạ.e thấy lo quá.
    • 140 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daotaolaixe Xem bài viết
    Bụng lâm râm tức tức kiểu như đầy hơi khó tiêu thì hầu như hồi đầu ai cũng thế mẹ ạ. Hồi 2 tháng đầu, em còn thêm cả buốt buốt vùng gần âm đạo í. Em hỏi mẹ em thì mẹ em bảo đó là triệu chứng bình thường của bà bầu (kinh nghiệm của bà mẹ 4 con. kaka )
    khi nào được 6 tuần thì mẹ nó đi siêu âm lại xem nhé. Mẹ nó k nên lo lắng quá như thế mà ảnh hưởng đến cả mẹ và bé. Chưa ngén thì cố mà ăn uống thật nhiều.
    E cảm ơn mn nhiều nhé.hy vọng tuần sau đi siêm âm bé nhà e khỏe mạnh.
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mn uống vitamin tổng hợp chưa? Chưa uống thì mua mà uống đi nhé mn ăn nhiều thức ăn như thịt, cá, khoai, ...hoa quả trái cây, uống được nước, sữa thì uống nhiệt tình vào.
    E cảm ơn mn nhiều nhé.hy vọng tuần sau đi siêm âm bé nhà e khỏe mạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 62 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em cũng đã tăng được cân nào đâu mẹ nó. Em còn đang sút cân so với hồi đầu mới bầu. Mẹ nó chịu khó ăn hoa quả (bưởi, đu đủ...) Em thích nhất đu đủ vì đỡ táo bón (em táo bón lắm luôn ).
    Mẹ nó cố ăn nhiều nhé. Em cũng thế. hi hi
    Mẹ nó ơi mình cũng hay đi ngoài phân cứng. Ấy là khi chưa có bầu đều đặn mỗi ngày ko có vấn đề g. Thế mà bây giờ ngày nào cũng bưởi, chuối đu đủ mà còn bị bón đấy, cảm nhận rõ cơ thể mình thay đổi hẳn rồi. Nhưng mình 29 tuần mới bị, mn còn sớm quá chịu khó ăn đồ dễ tiêu, hạn chế cay nóng ko thì khổ với cái vụ output lắm, kinh dị ko kém vụ uống nước đâu nha.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 140 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mn uống vitamin tổng hợp chưa? Chưa uống thì mua mà uống đi nhé mn ăn nhiều thức ăn như thịt, cá, khoai, ...hoa quả trái cây, uống được nước, sữa thì uống nhiệt tình vào.
    E đang theo bà bsi kia.hiện tại chỉ uống pregnen 50 bsi bảo thuốc này giúp thụ thai tốt với uống nospa để tránh co thắt thôi mn ạ.chưa nghe bsi bảo uống sắt hay vitamin j cả
    • 140 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hộp thuốc đó đây nè mn.tra google hok ra.mà bà bsi này là huốc bả cho ko bao giờ bả để tờ hướng dẫn sử dụng
    Hình đính kèm
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bsi ở đâu thế mẹ nó . Vitamin tổng hợp nên uống càng sớm sàng tốt. Có người uống từ lúc có kế hoạch mang bầu. Mẹ nó có thể uống vitaminObimin Plus (mẹ nó tra google sẽ biết). Hiện tại mình đang uống loại này.
    E đang theo bà bsi kia.hiện tại chỉ uống pregnen 50 bsi bảo thuốc này giúp thụ thai tốt với uống nospa để tránh co thắt thôi mn ạ.chưa nghe bsi bảo uống sắt hay vitamin j cả
    • 140 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bsi ở đâu thế mẹ nó . Vitamin tổng hợp nên uống càng sớm sàng tốt. Có người uống từ lúc có kế hoạch mang bầu. Mẹ nó có thể uống vitaminObimin Plus (mẹ nó tra google sẽ biết). Hiện tại mình đang uống loại này.
    Ah e quên.bsi có cho vitamin E.bà bsi này là trưởng khoa sản.tốt nghiệp tiến sĩ bên đức.e theo từ lúc kích thích trứng mn ạ.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà ! 4 năm chờ đợi mãi mình mới có em bé, cũng nghén vật vã luôn, từ tuần thứ 5 đến tuần 12 là cứ cháo cầm hơi, người lả đi luôn. qua tuần 13 bắt đầu an đươc cơm tấm giờ thì 14 tuần rồi . Nhưng từ khi nghén đến giờ cố gắng lắm 1 ngày được 300ml là mừng, mỗi lần uống xong là nghẹn cứng ở thực quán, cứ thế đầy hơi , và ngồi ợ hơi, trái cây hay rau luộc tranh thủ an ban ngày được tí tí thôi, nói chung cứ cái gì có nước là khó chịu lắm. Buổi tối tuyệt đối đồ khô, chứ có nước trong thức ăn là ói ra ngay lập tức. đồ khô thì may mắn có thể qua, không thì 2-3 cũng phải ói ra 1 chút mới thở đươc. huhu không biết chừng nào mới hết nghén, nhiều khi mình cũng khát nước lắm, nhưng cũng chỉ uống được ngụm nhỏ rồi ngồi thở, và ợ hơi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ oi, có mẹ nào manh thai tuần thứ 12 rồi mà e bé vẫn chưa phát triển đủ các ngón tay không ạ? e lo qua
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước mình cũng giống mn. Nhưng sau pha nước ấm ấm, uống từng ngụm nhỏ thì thấy ổn hơn. Bjo em bé nhà mình đc 17w rồi, mình cũng ko còn bị ói ra mỗi khi uống nước nữa. Nhưng hôm nào uống nước nguội là biết ngay, người cứ nôn nao ấy.
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi ké với! E chậm 5 ngày thử 3 que thì đều là 2 vạch hết. E thì mang bầu lần đầu. Ko biết phải bổ sung các vitamin gì với siêu ân lúc nào?!
    Các mẹ có kinh nghiệm chỉ e với nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hanglqs0910
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn bị dị ứng với đường Lactose đó, bạn có triệu chứng giống như mình khi uống sữa không (lúc chưa bầu đó nhé). Nếu uống sữa bạn sẽ bị đau đầu, chóng mặt, bụng sôi và có thể đi cầu thì giống mình. Bạn ra siêu thị hoặc cửa hàng sữa tươi tìm mua sữa Fresh milk của Vinamilk hoặc hỏi nhân viên bán sữa là loại nào đã tách đường lactose rồi thì mua về uống xem, mua loại không đường ak, mình uống loại này vào thấy ổn và không bị sao hết.Qua giai đoạn nghén thì bạn hết các triệu chứng ngay thôi, chắc khoảng 16, 17 tuần thôi. Cố lên bạn nhé
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5