TIN TÀI TRỢ.

em mang thai được 15 tuần bị nấm, dùng thuốc đặt susung porgina và vệ sinh bằng betadine có được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 86 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em mang thai được 15 tuần, đi khám bác sỹ bảo viêm và nấm (++) cho đặt susung porginal loại của hàn quốc: Thành phần Neomycin sulfate…….50,2mg
    (tương đương Neomycin…………………... 35mg, 35.000 IU) Polymycin B Sunfate ....35.000 IU Nystatin ..............100.000 IU)

vì em không biết đặt thuốc nên phải đến nhà bác sỹ riêng đặt cho. Trước khi đặt, bác sỹ bôi polidie giống betadine y (sau đó đưa mỏ vịt vào). Em nghe nói loại thuốc sát khuẩn này không sử dụng cho phụ nữ có thai. Em có thắc mắc, bác sỹ bảo bôi tí ở ngoài không sao.

Huhuh, em ko biết như thế có ảnh hưởng đến em bé không.... mà phải đặt những 12 Viên liền, mà 12 ngày bôi như thế em lo lắm,

Mẹ nào giúp em với........

Nhân tiện cho em hỏi, em hay bị đau phía bụng dưới giống như kiểu bị kéo căng ra, đêm rất khỏ ngủ, chỉ cần trở mình là đau lắm. Có mẹ nào như em không? Em chưa đi khám, vì 2 hôm trước em vừa mới siêu am, sợ siêu âm nhiều không tốt. Các mẹ hồi âm sớm cho em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi không phải lo đâu, em bị viêm từ lúc mới mang thai nhưng bs không cho dùng thuốc đặt, mãi đến qua giai đoạn 12w thì mới dùng thuốc, lúc đó đã bị nấm rồi, bs cho đặt thuốc nhưng chỉ một đợt thuốc thôi, sau lại dừng bây h em 22w lại bị nấm lại đây, còn vụ đau bụng dưới phải đi siêu âm và hỏi bs mới biết đc em đi khám nhiều nên thấy mỗi người một kiểu đau khác nhau phải siêu âm thì mới kết luận là đau vì sao..... chị cứ yên tâm nhé, lo lắng nhiều không tốt cho em bé đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngoc_305 Xem bài viết
    Chị ơi không phải lo đâu, em bị viêm từ lúc mới mang thai nhưng bs không cho dùng thuốc đặt, mãi đến qua giai đoạn 12w thì mới dùng thuốc, lúc đó đã bị nấm rồi, bs cho đặt thuốc nhưng chỉ một đợt thuốc thôi, sau lại dừng bây h em 22w lại bị nấm lại đây, còn vụ đau bụng dưới phải đi siêu âm và hỏi bs mới biết đc em đi khám nhiều nên thấy mỗi người một kiểu đau khác nhau phải siêu âm thì mới kết luận là đau vì sao..... chị cứ yên tâm nhé, lo lắng nhiều không tốt cho em bé đâu.
    Cảm ơn bạn nhé, mấy hôm nay mình hết đau căng bụng dưới rồi. Hôm nọ đi đặt 6 viên susung thôi, ko dám đặt tiếp vì sợ không tốt. bởi vì cũng đỡ ngứa và khí hư thôi, mình nghĩ cũng khôgn khỏi được nên dừng, vừa đỡ tốn tiền, vừa đỡ hại cho em bé.