TIN TÀI TRỢ.

Em lo quá, các chị tư vấn giúp em!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 948 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 401 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Không biết topic này có bị trùng không nhưng em lo quá nên cứ mở đề tài mới, các chị trả lời giúp em nhé

Em mang bầu được 6 tuần, khoảng 3 ngày nay em có những cơn đau đầu rất lạ. Buổi sáng khi thức dậy thì buồn nôn, nhưng không bị đau đầu, đi ăn sáng xong về thường là khoảng từ 9:30 cho đến 2-3 giờ chiều là em đau đầu kinh khủng, khi em cúi xuống thì còn có cảm giác nhói ở đầu và phải miêu tả là đau kinh khủng, em có cảm giác như từng nơ ron thần kinh đều bị buốt và đau, khi em quay đầu sang bên phải trái hoặc cúi xuống thì càng đau hơn, thình thoảng cơn đau còn sộc xuống mũi. Em chưa bao giờ bị đau đầu đến như vậy. Có một điều lạ là trước khi cơn đau chuẩn bị chấm dứt, em hay có cảm giác buồn đi vệ sinh (đại tiện), khi đi xong thì cơn đau giảm dần và dần rồi hết. Trong lúc đau em cũng hơi buồn nôn nhưng không thực sự lắm, chỉ ọ ẹ 1 tí thôi.

Có chị nào ở trên diễn đàn đã từng bị như em không ạ? Có phải đó cũng là triệu chứng của nghén, em vẫn ăn uống được và luôn cảm thấy đói, nhưng chuyện đau đầu này em thấy khó hiểu quá, em cũng không dám dùng thuốc gì cả, kể cả dán cao.
    Mong các chị giải đáp hiện tượng này giùm em. Em cảm ơn nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• D&C
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 531 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Lời khuyên tốt nhất cho bạn là đi gặp bsĩ . Có thể đó là một trong những triệu chứng của giai đoạn nghén. Nếu đau hoặc khó chịu quá thì bsĩ sẽ cho bạn thuốc thôi. Có một cách bớt đau đầu mà mình hay làm là ngâm chân vào một thau nước ấm, thế thôi, để giảm bớt cơn đau chờ tới giờ đi bsĩ đó. Ngoài ra không tự ý dùng bất kỳ loại thuốc nào, kể cả dán cao.
    • 4,203 Bài viết

• 1,831 Được cảm ơn

Mẹ bé ơi.mau đi gặp bác sĩ để chắc chắn nha. Nghe mẹ nói đau vậy thấy tội quá. Mình cũng bị đau nhưng ko nhiều như mẹ tả,mà chỉ thỉnh thoảng. Đó là triệu trứng rối loạn tiền đình nhẹ. Nhưng từ lúc mình mang thai đến giờ thì bớt rồi. Nên mình nghĩ là ko phải do mẹ bị ốm nghén đau. Mẹ bé ráng giữ gìn sức khỏe nha !