TIN TÀI TRỢ.

Em hỏi về siêu âm 4D. Các mẹ giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.4K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 179 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Tình hình là nghé nhà em được 34 tuần. Thứ 4 vừa rồi em có khám ở 56 hai bà trưng thì bác sỹ chỉ cho siêu âm 2D thôi. Mà thực tình là em nhớ mặt nghé của em quá. Muốn siêu âm 4D cơ. Không biết hôm nay em đi siêu âm thêm 1 cái 4D nữa thì có hại gì cho nghé nhà em không nữa:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:. Các mẹ thông thái giúp em với.
    0_9723MTI0NzM3NjA1OA
    Sữa yêu của bố mẹ có cái miệng rộng thật xinh là xinh!!!:Kiss::Kiss::Kiss:
    e0926d089f724f128ce50f1fad8d72a8.0

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,406 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suayeu Xem bài viết
    Tình hình là nghé nhà em được 34 tuần. Thứ 4 vừa rồi em có khám ở 56 hai bà trưng thì bác sỹ chỉ cho siêu âm 2D thôi. Mà thực tình là em nhớ mặt nghé của em quá. Muốn siêu âm 4D cơ. Không biết hôm nay em đi siêu âm thêm 1 cái 4D nữa thì có hại gì cho nghé nhà em không nữa:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:. Các mẹ thông thái giúp em với.
    Trong suốt thai kỳ mình thấy nhiều người sâ 4D 3 mốc, 12-22-32w. Chắc chả hại gì đâu.
    Tập 1 mình cũng làm 3 cái 4D, cái sau cùng là tuần thứ 36.
    Untitled-1copy

Thời trang bầu Proud: https://www.facebook.com/BaubiProud
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 179 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em cũng có 3 cái 4D rồi. Muốn làm thêm cái cuối cùng trước lúc đi đẻ. Vì thấy nhớ con yêu quá chị ah. Nhưng thấy bên 56HBT họ nhất định không cho em SA4D nên em sợ là có hại gì chăng:Sad:
    0_9723MTI0NzM3NjA1OA
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Siêu âm 2D va 4D co hai k cac chi nhi, duoc 1 thang sieu am 4D co anh huong gi k? Cac chi chia se cho E voi, Thanks
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hatmit83 Xem bài viết
    Siêu âm 2D va 4D co hai k cac chi nhi, duoc 1 thang sieu am 4D co anh huong gi k? Cac chi chia se cho E voi, Thanks
    SA 2D thì kô vấn đề gì nhưng SA 4D thì nên hạn chế nhé, nhiều nhất thì cũng chỉ nên SA 3 lần trong cả thai kỳ (tuần 12-22-32) thôi. Thai 1 tháng SA 2D nhé, chưa SA 4D được đâu :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mình vừa SA 4D hôm 20w, không biết khi nào mới SA 4D lại được nhỉ, vì mình muốn xem em bé phát triển có tốt không, nếu không được các mẹ cho em hỏi tầm tuần nào mới có thể để còn bồi bổ vào cho con
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 179 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

1 tháng thì chưa SA4D được đâu bạn ơi. Ít nhất cũng khoảng 12 tuần hãy siêu âm thì mới có hiệu quả.
    0_9723MTI0NzM3NjA1OA
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 179 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    SA 2D thì kô vấn đề gì nhưng SA 4D thì nên hạn chế nhé, nhiều nhất thì cũng chỉ nên SA 3 lần trong cả thai kỳ (tuần 12-22-32) thôi. Thai 1 tháng SA 2D nhé, chưa SA 4D được đâu :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chắc em nghe lời mẹ nó:Rose::Rose::Rose:. Nhớ con cũng đành câm nín trong lòng chờ con chào đời rùi ngắm luôn một thể vậy:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:.
    0_9723MTI0NzM3NjA1OA
    • 834 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

1 tháng mà siêu âm 4 D thì chẳng thấy cái gì đâu. họ chỉ siêu âm xem có túi thai chưa thôi. Mà bạn đợi 2 tháng hãy đi để xem có tim thai chưa, rồi 3 tháng là 12 tuần siêu âm 4D là được.
    Dors bien, ma petite Lynn :Angel:. Tu restes dans mon coeur.
    • 74 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình hỏi hơi lạc đề 1 chút nhưng các mẹ thông cảm nhé. Mình có thai được gần 12 tuần rồi. Mình đang định đi siêu âm kiểm tra dị tật thai nhưng không biết là khám ở ngoài có được không hay phải vào khoa chuẩn đoán trước sinh BVPSTW. Các mẹ biết chỗ nào khám tốt chỉ giúp mình với nhé.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 179 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuongthao Xem bài viết
    Mình hỏi hơi lạc đề 1 chút nhưng các mẹ thông cảm nhé. Mình có thai được gần 12 tuần rồi. Mình đang định đi siêu âm kiểm tra dị tật thai nhưng không biết là khám ở ngoài có được không hay phải vào khoa chuẩn đoán trước sinh BVPSTW. Các mẹ biết chỗ nào khám tốt chỉ giúp mình với nhé.
    Em nghe các mẹ trên này hay siêu âm để kiểm tra dị tật thai nhi ở BS Cường - 12 tôn thất thiệp hay sao ý. Mẹ nó thử đến đấy xem sao.
    Còn vào khoa chuẩn đoán trước sinh BVPSTW thì hình như là chỉ giành cho ai có tiền sử thai có khuyết tật - hoặc trong gia đình có người bị khuyết tật bẩm sinh thì vào đó kiểm tra thôi. Cái này là hôm em đi khám ở BVPSTW thấy BS có tư vấn cho 1 chị thai trước phải bỏ vì khoảng sáng sau gáy lớn - hình như là bị hội chứng Down thì phải.
    Mẹ nó chờ tham khảo thêm ý kiến của các mẹ khác trên diễn đàn xem sao nha.
    0_9723MTI0NzM3NjA1OA