Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em đau quá các mẹ ơi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.81K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước khi màng thai em đã bị đau thần kinh toạ bên phải nhưng không đau nhiếu. Từ khi có thai em thường đau hoài, mỗi lần đang nằm mà ngồi dậy rất khó khăn và mất đến 5 phút mới đứng dậy được đôi khi đứng lên rồi mà chân đi bị cà thọt một lát sau đi lại mới hết. Đã vậy hai tuần vừa qua háng bên trái ưa đau nhứt bên trong cảm giác rát rát như bị tét thịt khi đi nhiều. Thế là hai bên chân em đều có bệnh cả. Vậy bệnh em có bị nguy hiểm khi đi sanh không và có chữa khỏi trong thời gian mang thai không các mẹ? Các mẹ giúp em với ngày nào em cũng đau cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 70 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongltt Xem bài viết
    Trước khi màng thai em đã bị đau thần kinh toạ bên phải nhưng không đau nhiếu. Từ khi có thai em thường đau hoài, mỗi lần đang nằm mà ngồi dậy rất khó khăn và mất đến 5 phút mới đứng dậy được đôi khi đứng lên rồi mà chân đi bị cà thọt một lát sau đi lại mới hết. Đã vậy hai tuần vừa qua háng bên trái ưa đau nhứt bên trong cảm giác rát rát như bị tét thịt khi đi nhiều. Thế là hai bên chân em đều có bệnh cả. Vậy bệnh em có bị nguy hiểm khi đi sanh không và có chữa khỏi trong thời gian mang thai không các mẹ? Các mẹ giúp em với ngày nào em cũng đau cả.
    Mình cũng bị đau như thế hồi có mang bé Châu, đến 6 tháng là mình ngồi suống không tự đứng lên được và nằm cũng thế, toàn phải nhờ AX đỡ thôi và nhiều khi tự nhiên đi lại cũng rất đau, đến khi sinh xong thì mới hết, đến bây giờ mới bắt đầu có mang lại bắt đầu thấy đau rồi, chắc là lại phải chịu đến khi sinh thôi. Bị bệnh gì khổ bệnh đó bạn ạ
    • 1,048 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongltt Xem bài viết
    Có lẽ bạn bị đau thần kinh tọa mà dạng nhẹ nên mới có thể chịu đựng đựoc những cơn đau. Nhưng sau khi có thai, bạn sẽ đau nhiều hơn đấy. Ngày xưa, cách đây cũng gần 10 năm rồi, mình bị đau thần kinh tọa, mỗi ngày một đau nhièu hơn, không thể chịu nổi. Mà lúc đó mình không biết là bị đau thần kinh tọa đâu. Đi bs, uống thuốc tây, uống vào hết đau, phù chân tay, hết thuốc lại đau tiếp. Rồi đựoc mọi người chỉ dẫn mình đi châm cứu tại bệnh viện Y học dân tộc trên đừong Nguyễn Văn Trỗi (TPHCM), lúc đó mình mới biết bị thần kinh tọa, phải châm cứu điện. Châm gần 1,5 tháng thì hết hoàn toàn, Khi sinh đứa con đầu tiên, mình cũng không bị đau gì cả ngoài những cơn đau ở xương chậu như các bà bầu khác.
    Mình nghĩ, có thai mà châm cứu (tác động vào các huyệt đạo) có lẽ không ảnh hửong đến thai nhi và trị cách này tốt hơn là uống thuốc. Nhưng bạn nên tham vấn BS cho chắc ăn.
    Châm cứu không đau gì đâu bạn nhé. Mình đang bị cơn đau hành mà bs châm kim vào rồi chạy một dòng điện nhẹ vào cây kim đó, cảm giác thư giãn thoải mái lắm, mỗi lần đựoc có 15 phút mà mình cứ mong đựoc kéo dài thời gian ra đó.
    Bạn không trị, bệnh sẽ kéo dài và ngày càng nặng thêm vì mang thai. Sẽ không chịu đựng nổi đâu và không thể sinh thừong đựoc.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,598 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình mấy ngày gần đây đang ngồi mà đứng lên thì bị đau mông bên trái, như kiểu lệch dây thần kinh í. Mình có bầu sang tuần thứ 30 rồi, chán thật. Kông biết có cách nào hạn chế không nhỉ, hay là vì em bé nằm đè vào cái dây thần kinh mông của mình không biết nữa...hic...hic...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,598 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình mấy ngày gần đây đang ngồi mà đứng lên thì bị đau mông bên trái, như kiểu lệch dây thần kinh í. Mình có bầu sang tuần thứ 30 rồi, chán thật. Kông biết có cách nào hạn chế không nhỉ, hay là vì em bé nằm đè vào cái dây thần kinh mông của mình không biết nữa...hic...hic...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 205 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bởi vì khi có thai, xương ở những vùng đấy nó sẽ giãn ra và phát triển hơn để đỡ thai mà. Đau là bình thường các mẹ ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 194 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinh To Chau Xem bài viết
    Mình cũng bị đau như thế hồi có mang bé Châu, đến 6 tháng là mình ngồi suống không tự đứng lên được và nằm cũng thế, toàn phải nhờ AX đỡ thôi và nhiều khi tự nhiên đi lại cũng rất đau, đến khi sinh xong thì mới hết, đến bây giờ mới bắt đầu có mang lại bắt đầu thấy đau rồi, chắc là lại phải chịu đến khi sinh thôi. Bị bệnh gì khổ bệnh đó bạn ạ
    Chào các mẹ. Em cũng có tiền sử bị đau dây TK khi mang bầu, mà đau từ khi mới 8 tuần. Mọi người nói là bị đè dây TK. Hi hi. Mới 8 tuần mà đã bị đè thì hơi khó hiểu. Đau mấy ngày liền khó chịu lắm. Một tối mất điện,cả nhà rủ nhau đi dạo,đi ăn kem (hôm đó đi hơi nhiều và em thấy mệt vô cùng mà em thì mọi người khuyên không nên đi bộ nhiều khi có thai). Trộm vía hôm sau em bé không sao còn em thì hết đau dây thần kinh. Mẹ nào bị đau thử chăm vận động nhẹ nhàng xem có hết không?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 194 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinh To Chau Xem bài viết
    Chào các mẹ. Em cũng có tiền sử bị đau dây TK khi mang bầu, mà đau từ khi mới 8 tuần. Mọi người nói là bị đè dây TK. Hi hi. Mới 8 tuần mà đã bị đè thì hơi khó hiểu. Đau mấy ngày liền khó chịu lắm. Một tối mất điện,cả nhà rủ nhau đi dạo,đi ăn kem (hôm đó đi hơi nhiều và em thấy mệt vô cùng mà em thì mọi người khuyên không nên đi bộ nhiều khi có thai). Trộm vía hôm sau em bé không sao còn em thì hết đau dây thần kinh. Mẹ nào bị đau thử chăm vận động nhẹ nhàng xem có hết không?