TIN TÀI TRỢ.

Em đang có em bé mà buồn quá. Các mẹ chia sẻ với em nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.48K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em đang có em bé được 6 tuần và rất vui vì em được làm mẹ. Em đã có em bé nhưng bị sảy 3 lần trước đó rồi nên lần này em rất lo lắng cho con. Em cẩn thận trong từng việc nhỏ từ đi đứng, ăn uống. Thực sự đã có lúc em nghĩ, sẽ không bao giờ em được làm mẹ nữa. Vậy mà ông trời vẫn thương em.

Bây giờ đã 12h rồi mà em còn chưa ngủ được. Vừa khóc vừa gõ chia sẻ với các mẹ nè. Chắc ko mẹ nào phải buồn như chuyện của em đâu nhỉ?

Chẳng là, do rất mong có em bé và đã nhiều lần bị như trên nên từ khi biết có em bé, em đã ko cho chồng em xxx nữa vì em sợ ảnh hưởng đến con. Em biết, 3 tháng đầu vẫn có thể xxx nhẹ nhàng nhưng em khác các mẹ. Em đã có quá nhiều lần có vấn đề rồi. Nhưng chồng em......Chồng em có nhu cầu quá cao các mẹ ạ. Em cảm giác như chỉ có chuyện xxx mới mang lại niềm vui cho anh ấy vậy. Vợ bầu bí (em còn bị đau bụng), dù không muốn và rất lo cho con nhưng em vẫn phải....Tuy nhẹ nhàng nhưng lúc vừa...em vừa phải khóc vì em lại bị đau bụng dữ dội. Chỉ đến khi em khóc thì chồng mới dừng lại. Chuyện này cách đây 2 ngày thôi. Chồng em đã hứa là sẽ chịu khó chịu đựng. Mà các mẹ ạ. Em ko phải cấm vận mà để cho ox phải "nhịn" luôn. Dù người mệt mỏi, buồn nôn nhưng vẫn giúp ox "tự xử" hic hic. Nhưng đến hôm nay. ox em lại tiếp tục đòi hỏi em. E lại phải khóc. Và bây giờ ox lại đang xem phim rồi (Từ khi em có bầu, đêm nào cũng vậy, xem phim đến 2, 3 giờ sáng và em phải ngủ 1 mình)

Buồn lắm các mẹ ạ. Em không nghĩ, với 1 người đàn ông mà gia đình và con cái ko phải là thứ quan trọng như thế. Đọc thấy các mẹ được chồng chăm sóc, nấu cháo, mua giày bệt...mà thấy tủi thân quá.

Làm sao cho ông chồng em thấy con cái quan trọng bây giờ hả cả nhà. Cứ như này chắc chồng em sẽ đi bồ bịch khi em đang mang bầu đúng ko các mẹ. Em lo cho con lắm. Cứ khóc là đau bụng. Em lại đang nghén. Buồn quá các mẹ ơi......

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 28 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đừng có tâm trạng quá bạn à, Trước hết là như vậy! Sẽ ảnh hưởng đến em bé đầu tiên!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,173 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Chị đừng khóc nữa ko lại ảnh hưởng đến em bé. chị cũng đừng trách anh nhà chị nữa theo em anh ấy ko dam đến gần chị để ngủ vì: nếu gần chị anh ấy sẽ ham muốn rùi lại đòi hỏi chị-->chị lại đau ảnh hưởng đến bé. Anh ấy xem phim để wen cái ham muốn đó thui. Anh ấy rất thương chị đó!!! chuc anh chị và em bé khỏe mạnh nha.
    ăn ui ăn ngon!! ước gì ăn nhiều nhiều mà ko béo nhỉrooling::Rose::Rose:
    • 1,059 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Bạn đừng buồn và nghĩ ngợi nhiều nhé. Như bạn là vẫn còn rất may mắn hơn nhiều người đấy. Bạn hãy cố gắng ăn uống và giữ gìn sức khỏe cho tốt. Cũng nên tránh hoạt động mạnh, tới những chỗ đông người hoặc tiếp xúc với người lạ thì nhớ mang khẩu trang vì dạo này dịch Rubella đang hoành hành dữ dội.
    Bạn cũng nên nói chuyện thẳng thắn với chồng, hướng anh ấy tới việc chăm sóc cho 2 mẹ con. Chồng mình cũng rất yêu và luôn muốn gần gũi vợ, có mấy lần đầu khi mang thai mình cũng khóc vì đau khi xxx. Sau đó mình cố gắng thật khéo léo mỗi khi anh ấy muốn, mình lại chuyển qua nói chuyện hoặc để chồng nói chuyện với em bé trong bụng. Dần dần chồng mình cũng quen và sau một thời gian ngắn thì a ấy ko còn nghĩ nhiều tới chuyện đó nữa.
    Mình nghĩ chồng bạn là ng có nhu cầu cao nên việc anh ấy muốn gần gũi vợ ko có gì là đáng nói cả. Chắc chắn là anh ấy cũng rất thương vợ con nhưng đôi lúc cái bản năng quá lớn nên ko vượt qua được thôi.
    Rồi dần dần mọi chuyện cũng qua thôi bạn ah.
    Bạn nhớ đừng khóc nhiều nhé, cũng đừng thức khuya sẽ ảnh hưởng ko tốt tới 2 mẹ con đâu. Việc quan trọng nhất với bạn lúc này là giữ gìn cho cả 2 mẹ con khỏe mạnh.
    Chúc gia đình bạn hạnh phúc!
    BỈM BOBBY, BVS DIANA HÀNG TRẦN GIÁ RẤT RẺ
    https://zaodich.com/forum/f2758/bim-b...ung-a-1344826/
    Xả hàng sơ sinh và Trẻ em giá gốc
    https://zaodich.com/forum/f2758/xa-to.../#post28585374
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,088 Bài viết

• 3,941 Được cảm ơn

Nhà mình bị cấm vận đến 6 tháng rồi. Không quan hệ theo cách thông thường thì mình OS cho anh xã. Đơn giản thôi mà bạn. Chồng mình kô đòi hỏi nhưng cứ hơn 1 tháng mình lại OS 1 lần, còn xem phim thì vô tư đi , mình toàn đi ngủ từ 10h nên chồng ngủ lúc nào mình cũng chẳng biết. Cố gắng lên bạn, lo lắng cũng ảnh hưởng đến em bé đấy, mỗi lần mà mình căng thẳng hay sợ hãi là em bé trồi lên cứng 1 cục. Cứ ăn uống tẩm bổ , tinh thần thoái mái nhé bạn. :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,796 Bài viết

• 5,231 Được cảm ơn

:Smiling: Chị ơi, chị có thể nói chuyện với chồng để anh í hiểu 3 tháng đầu rất quan trọng chị ạ. Như chồng em, em gửi mấy bài báo cho chồng em đọc, lúc nào khó chịu quá thì chồng em nhờ em giúp để tự xử thui. Qua 3 tháng thì đỡ hơn đó chị. Bầu bì thì hay nhạy cảm, hay suy nghĩ, nhưng buồn rùi ảnh hưởng đến con đó chị, nhiều khi buồn em cứ AQ nói chuyện với con, chơi với con, nghe nhạc, dù chả biết lúc đấy con em có nghe ko nữa hihi. Tối mà chồng c xem phim thì chị nghe nhạc rùi đi ngủ ^^. Đừng buồn há chị há
    Havana Cafe - 102 Vạn Phúc - Ba Đình - HN. Mời các mẹ qua ủng hộ mẹ Chíp. 0vskp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đã từng xẩy thai, vì vậy điều quan trọng hiện giờ bạn đừng lo nghĩ nhiều quá! như vậy sẽ dẫn đến bạn bị stress, như thế sẽ ảnh hưởng đến thai nhi đó! Nếu bạn thực sự yêu con bạn, điều quan trọng là để cho tâm hồn thoải mái, mặc dù điều đó rất khó, nhưng bạn hãy cố gắng vì con bạn, vả lại người mang thai thì thường suy nghĩ nhiều hơn, lo nghĩ nhiều hơn bình thường, đó lá điếu bình thường, vì thế bạn hãy nói với chồng bạn là như thế! để chồng bạn biết được và hiểu cho bạn, điều đó sẽ làm bạn dễ chịu hơn trong tư tưởng. Chồng bạn muốn quan hệ với bạn là điều tốt. Bạn đừng khắc khe với chồng mình quá! Bạn hãy cố gắng cho anh ấy hiểu được ban đang chịu áp lực như thế nào? và cố gắng thõa mãn nhu cầu cho anh ấy bằng cách của bạn.
    • 611 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Buonquaaa vì buồn quá nên mới đăng ký thành viên để post bài chia sẻ đúng ko? Bạn đang hạnh phúc vì mình có cơ hội để làm mẹ, vậy cứ nhâm nhi cái hạnh phúc ấy đi, đừng để tâm tới những thứ khác quá nhiều. Như Spring293 nói, mình cũng nghĩ chồng bạn xem phim, tránh gần bạn để quên ham muốn, và cũng để 2 mẹ con được ngủ ngon thôi, thế cũng là thương vợ rồi. Hồi mình có bầu, ox mình cũng biết là phải kiêng cho vợ, nhưng cũng chả chịu đc mãi, nên vẫn... thôi. Mà không phải người vợ nào cũng đc chồng chăm sóc như bạn nói đâu. Mình hồi đó tự đi mua đồ bầu, mua dày bệt, mua đồ cho con, nói mấy lần thì anh cũng đi cùng, nhưng cũng chỉ đi cùng thôi, mình phải tự lựa đó. Rồi có lúc thèm ăn cái gì đó quá, đó là chuyện bình thường của các bà bầu mà. Mà khổ cái mình hay thèm vào buổi tối, sau bữa ăn tối í. Nói chồng thì chồng bảo: sao em hay đói thế, em ăn tạm cái gì đi, mai anh mua cho. Hoặc là có đi mua, nhưng ko thấy cái mình thích ăn thì mua cái khác về bảo mình ăn tạm. Hix, nghén mà bắt ăn cái khác thì ăn sao đc.
    Nếu nghĩ tiêu cực, mình sẽ cho rằng chồng mình chẳng thương vợ con. Nhưng nếu nghĩ tích cực, thì tâm trạng của mình sẽ khác, mình có thể hiểu là anh ấy đi làm cả ngày về mệt, ăn uống xong chỉ muốn nghỉ ngơi thôi, nên lười không muốn ra ngoài. Hoặc anh ấy cố găng đi mua thứ mình thích rồi, nhưng mà ko có, nên nghĩ mua cái gì cho vợ ăn đỡ đói thôi, chắc cũng ko sao, anh ấy làm bố lần đầu mà...
    Đấy, mình thấy sướng hay khổ cũng là do cách nghĩ của mình thôi. Mình nhìn mọi thứ tươi sáng hơn 1 tí thì mình cũng đỡ đau đầu. Nhiều khi ng ta không nghĩ thế, ko làm thế mà mình cứ cho là như thế, thì ng khổ đầu tiên lại là mình.
    Nhiều ng phụ nữ mang bầu ko xxx đc, trong khi chồng lại có ham muốn, họ còn đưa tiền cho chồng đi giải quyết nhu cầu sinh lý ấy. Dĩ nhiên, ng chồng biết thương vợ thì sẽ cố gắng ko làm vậy. Mình giữ quá, khắt khe quá, sẽ làm khó cho chồng, mà thấy khó quá chồng sẽ đâm chán nản thôi. Mình cứ đặt mình vào vị trí của chồng để hiểu chồng hơn nhé. Mình thèm ăn mà chồng ko cho ăn, thì bạn sẽ làm gì?

Thôi, gạt chuyện buồn qua 1 bên, nghĩ cho con và cho bản thân mình nhé. Đọc nhiều chuyện cười nhé, để khi sinh ra con sẽ vui vẻ, hay cười. Ngày xưa mình áp dụng cách này, giờ bé dễ chịu lắm. Bé được gần 10 tháng rùi. Ngoan và khỏe lắm nhé.

Chúc mẹ nó khỏe và gia đình êm ấm!
    Nhắm mắt ôi sao nửa hồn bỗng thương đau
    • 40 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chào bạn, chân thành chúc mừng và chia sẻ với bạn nhé. Nhưng mình thắc mắc lý do vì sao bạn bị sảy tới 3 lần mà hông hiểu nguyên nhân chính dễ sảy nhất trong 3 tháng đầu chính là xxx. 3 tháng đầu thai nhi hình thành chưa ổn định, bào thai chưa bám vào thành tử cung chắc chắn mà mới chỉ bám hờ vào thôi nên khi xxx nhất là bạn bị đau bụng như vậy nên bào thai kg bám đc dẫn đến điều đáng tiếc. Lần này là lần thứ 4 mà vẫn thế sao bạn kg nói với bs khám thai để bs tư vấn cho. Ngày trc mình kg hiểu cũng bị như bạn đó, đến lúc đc bs tư vấn và cấm hẳn nếu muốn giữ em bé mình mới biết đó. Lúc đó sợ lắm ngày nào cũng khóc quá trời. May là ox cũng hiểu và chia sẻ nên ox cũng nhịn luôn 6 tháng còn lại đó bạn. Mình tin khi bạn nói rõ thì ox bạn sẽ hiểu và sẽ chăm sóc mẹ con bạn nhiều hơn thôi. Chúc bạn vui và hạnh phúc nhé :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 465 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn đó nhưng còn vất vả hơn nhiều.
    Mình có thai được 5 tuần thì đi siêu âm bác sy bảo yếu lắm, sắp hỏng rồi.
    Vì quá lo lắng nên mình cấm vận. và õ cung không dám đoọng vào luôn.
    ngày nào cũng đi siêu âm và tiêm 300k/mũi mới giữ được em bé.
    Bác sỹ dăn khi tắm cũng ko được kỳ cọ gì phần ngực vì nó làm kích thích và co bóp tử cung.
    BẠN NÊN XEM LAI LÝ DO NGUYÊN NHÂN TAI SAO SÂY THAI 3 LẦN .

mình nghĩ cả đời mới có con được 1-2 lần thì chia se cùng chồng để hợp tác. và chồng bạn cũng nên luyện tập thể thao, ( mách nhỏ: bạn cho anh ấy ăn nhiều đậu và rau giăm vào nhé )
    2 vợ chồng minh cưới nhau được 1 tháng thì có bầu và mình nghén 7 tháng nằm trên giường không ăn được gì.
    Nuôi con bằng thuốc. thế mà cháu sinh sơm 1 tháng vẵn được 3.1kg
    Em bé sinh ra min màng sạch sẽ lắm ( do mình giữ vệ sinh ko bị viêm nhiêm và không QHTD )
    bạn có thể theo bác sỹ Tuấn 91 Hàng buồm. khám 5-7h tối
    chuc may mắn và mẹ khỏe con khỏe
    • 45 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình thiết nghĩ điều quan trọng nhất bây giờ là bạn phải tự mình suy nghĩ lạc quan hơn, chồng bạn có yêu bạn thì mới đòi hỏi nên dù sao đó cũng là tín hiệu mừng. Như chị gái mình cũng bị hư 3 lần nên chồng đi có bồ, rất hờ hững, đến lúc sinh con ra anh ta nhìn rồi mới yêu thương đó chứ. Vì vậy mình thấy bạn nên hết sức nhẹ nhàng với chồng, cũng đừng phản ứng mạnh quá, mình sợ nó sẽ ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình đó bạn. Ngoài ra, lúc đi khám thai bạn có thể hỏi bác sĩ của bạn về vấn đề bạn bị đau khi xxx, lúc mới mang thai 3 tháng mình cũng rất lo lắng và hỏi bác sĩ liệu mình có thể gần chồng được không, thì bác sĩ nói là không có vấn đề gì, nhưng mình không biết đau như bạn thì có sao không nữa, bạn nên hỏi bác sĩ bạn à.
    Với lại, mình thấy bạn đừng thức khuya nữa, xem bài bạn đăng mình thấy 12h bạn vẫn còn online. Như vậy thực sự không tốt cho em bé bạn à, dù việc gì xảy đến thì em bé vẫn là quan trọng nhất, lúc bạn buồn hãy nghĩ đến con. Đừng để con bạn phải buồn nhé!
    Chúc bạn mau chóng vượt qua nỗi buồn, lạc quan lên nha bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 691 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Thương bạn quá, chuyện chăn gối vợ chồng là chuyện phải cả hai cùng thoải mái mới HP đc.
    Chồng bạn hơi ích kỷ và vô tư quá thì phải.
    Tớ mà như bạn tớ về nhà mẹ đẻ dưỡng thai.
    Thật sự tớ nghĩ tớ ko dám chắc chồng bạn ko "đi ăn bánh trả tiền" hay cái gì đó tương tự như thế nếu bị bạn cấm vận lâu, nhiều mẹ cũng ở hoàn cảnh như mẹ rồi.
    Hãy chia sẻ với anh ấy những suy nghĩ bạn vừa chia sẻ với diễn đàn, cứ thoải mái khóc trước mặt anh ấy, làm sao cho thức tỉnh đc lòng yêu thương vợ con của chồng bạn.
    Tớ tin là bạn làm đc.
    Tớ trước có bầu cũng nghén lắm, chồng tớ cũng ham chơi thể thao, cây cảnh, chim chóc, ko quan tâm tớ là tớ nhè ra luôn cho ông ấy biết là ông ấy đag làm vợ con buồn, còn chuyện XXX ông ấy cũng phải tự chủ động cai đến khi tớ đẻ xong đc 3 tháng đấy. chúc bạn thành công và mẹ tròn con vuông
    Thêm nữa, nên đi bác sỹ nhé, họ sẽ có cách cho bạn giữ e bé an toàn hơn, mình trc cũng tiêm 1 liều 6 ống đấy, sau đó thì bé ở trong bụng mẹ an toàn thậm trí thai còn già ngày đấy.
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng có những suy nghĩ như thế, các cụ có câu " Sướng khổ tại tâm" mà. Chị cứ nghĩ rằng mình đang hạnh phúc vì có chồng và sắp có con, và điều quan trọng bây giờ là chị quan tâm đến sức khỏe và tinh thần của hai mẹ con, còn với chồng chị không nên suy nghĩ lo lắng nhiều như thế, chẳng đem lại cái gì cả, và cũng không nên quan trọng hóa vấn đề nên như thế.
    Chúc mẹ con chị bình an chín tháng mười ngày, con chị ra đời khỏe mạnh và thông minh.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 427 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thương bạn quá cơ! mình cũng nghĩ giống các mẹ trên này, bạn đừng suy nghĩ nhiều, vui vẻ để con khỏe mạnh nha!
    nghĩ lại mình, mình thấy thương ox mình quá, từ khi mình có thai đến lúc sinh xong 2 tháng là mình kiêng luôn í... vậy tính ra kiêng gần 1 năm.. hix, vì mình nghén quá không còn tâm trạng gì hết, đến 7 tháng thì mình có dấu hiệu sinh non nên phải hạn chế vận động!ox mình cũng k đòi hỏi gì, rất thương vợ! mình thèm gì là ox đi mua cho mình liền kể cả tối khuya....
    bạn ơi cố lên nha! chúc bạn và em bé khỏe suốt 9thang 10 ngày và mẹ tròn con vuông! hihi, mình cũng đang mong bé tập hai quá cơ bạn ạh hihi

FPLgp787uap7
    WFB1p7

• 104 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

bạn ơi- ng mẹ tâm lý và cảm xúc ổn định thì con mới phát triển khỏe mạnh đc.
    bạn đừng suy nghĩ và khóc nhiều- ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi.
    còn chuyện xyz giữa 2 vợ chồng- chuyện ấy là khó tránh song mình cũng ko biết nên khuyên bạn thế nào- tất cả phải do chính ng chồng nhận thức mà nên.
    chúc mẹ con bạn mạnh khỏe
    • 5,567 Bài viết

• 7,028 Được cảm ơn

Mình biết giờ khuyên bạn nên lạc quan và tận hưởng niềm hạnh phúc làm mẹ sau bao nhiêu khó khăn là ko thể nhưng bạn cứ nghĩ thế này: bạn đã 3 lần hỏng thai rồi, bây giờ tâm bạn cứ u ám, buồn bả, mệt mõi như thế thì liệu cơ thể bạn có khỏe ko? con bé bỏng giờ chỉ như 1 chấm nhỏ liệu có khỏe ko? Những tháng đầu con sống nhờ nội tiết của mẹ, mẹ khỏe mạnh, vui vẻ thì nội tiết mới tốt, con mới khỏe đc, thế nên bạn hãy xác định rõ vấn đề của 2vc bạn hiện nay là gì? cân nhắc với tính tình của chồng bạn để trò chuyện, tâm sự với anh ấy để ảnh chia sẽ với tình hình của mình.
    Bạn không thể vì tránh quan hệ mà lẫn tránh luôn chuyện tâm sự, trò chuyện vui vẽ giữa 2 vc, bạn nên chăm sóc anh ấy nhiều hơn như cơm nước, áo quần và niềm vui riêng để ảnh ko thấy mình bị hụt hẫng và thiếu thốn. Như chồng mình đây, ảnh đọc báo thì biết có bầu vẫn quan hệ bình thường đc nhưng phải nhẹ nhàng, nhưng anh ấy kolưu tâm chuyện có những phụ nữ ko có ham muốn, khó có bé thì phải cẩn thận giữ gìn, mình mong con gần 2 năm mới có nên rất cẩn thận chuyện xxx. Ban đầu ( hay đến giờ) chồng mình củng luôn lý do " có thể xxx" mà quên mất cái vế quan trọng phía sau. Còn mình thì vừa ức chế vì chồng ko chịu hiểu cho tâm trạng và lo lắng của mình vừa phải dung hòa nhiều thứ, may mắn mình ko bị ốm nghén,mệt mõi quá nên vẫn cơm nước cho chồng, nhà cửa sạch sẽ, tâm sự với chồng nhiều hơn về việc thai nghén, về việc con phát triển như thế nào, về việc có những chị em phải kiêng tuyệt đối do khó khăn ... chồng mình ko còn có vẽ như " bánh bao chiều" như thời gian đầu nữa. Sau 10w mình thấy cơ thể mình củng khỏe, thai trộm vía ổn nên mình đã thoải mái hơn chuyện xxx, Vc mình oánh nhau 1 lần 1 tuần đến giờ.
    Củng có thế chồng bạn vì ko muốn gần vợ gây ham muốn sẽ đòi hỏi ( đàn ông khả năng kiềm chế kém lắm bạn à, chồng mình củng thế, có khi còn ôm gối nằm riêng nữa cơ, vợ đụng vào là cáu) nhưng như thế lại gây cho bạn cảm giác ko quan tâm phải ko? nhất là thời kì này bầu bì rất nhạy cảm và dễ tủi thân :Silly:, Vì vậy bạn cứ mạnh dạn nói chuyện với chồng, nói suy nghĩ của mình nhưng tránh nói để chồng lại cáu mình như kiểu: xxx thì vợ ko cho, giờ ở xa vợ củng ko hài lòng, thế vợ muốn gì? lão ý lại cáu và bức xúc hơn đấy. Bạn hãy tìm chuyện để 2vc tâm sự, nói chuyện, cùng làm việc thì ảnh củng quên ko để ý nhiều chuyện xxx mà bạn cùng đc trò chuyện với chồng. Tuyệt đối khi chồng bạn đòi,bạn đừng cự tuyệt quá dứt khoát, tỏ thái độ mệt mõi, buồn chán nhé. Cứ bảo với ảnh là: Em củng thèm " xịt" lắm, nhưng Vc mình cố gắng tránh cho qua 3 tháng đầu còn trong giai đoạn con làm tổ nha chồng, Qua 3 tháng đầu, con khỏe mạnh, tâm trạng vợ củng thoải mái hơn, an tâm hơn thì vC hâm nóng tình củm nhá ( vùa tình củm vừa đùa đùa) chứ giờ người vợ cứng như khúc gỗ, lại kèm lo lắng thì hóa ra xxx lai là 1 cực hình à? chồng đâu có vui gì khi vợ không thoải mái phải ko? Nhưng mà giờ có con, em củng ko muốn chồng vì kiềm chế mà chồng xa vợ thế, em thấy vc xa cách nhau, lại nhạy cảm nên hay tủi thân lắm ...
    Đấy bạn cứ nịnh nọt vào, cứ tỉ tê thể nào chồng củng hiểu mà. Chúc bạn với chồng có tiếng nói chung nhen, cùng tận hưởng niềm hạnh phúc tuyệt vời này nhen ^^
    • 585 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Buonquaaa Xem bài viết
    Em đang có em bé được 6 tuần và rất vui vì em được làm mẹ. Em đã có em bé nhưng bị sảy 3 lần trước đó rồi nên lần này em rất lo lắng cho con. Em cẩn thận trong từng việc nhỏ từ đi đứng, ăn uống. Thực sự đã có lúc em nghĩ, sẽ không bao giờ em được làm mẹ nữa. Vậy mà ông trời vẫn thương em.

Bây giờ đã 12h rồi mà em còn chưa ngủ được. Vừa khóc vừa gõ chia sẻ với các mẹ nè. Chắc ko mẹ nào phải buồn như chuyện của em đâu nhỉ?

Chẳng là, do rất mong có em bé và đã nhiều lần bị như trên nên từ khi biết có em bé, em đã ko cho chồng em xxx nữa vì em sợ ảnh hưởng đến con. Em biết, 3 tháng đầu vẫn có thể xxx nhẹ nhàng nhưng em khác các mẹ. Em đã có quá nhiều lần có vấn đề rồi. Nhưng chồng em......Chồng em có nhu cầu quá cao các mẹ ạ. Em cảm giác như chỉ có chuyện xxx mới mang lại niềm vui cho anh ấy vậy. Vợ bầu bí (em còn bị đau bụng), dù không muốn và rất lo cho con nhưng em vẫn phải....Tuy nhẹ nhàng nhưng lúc vừa...em vừa phải khóc vì em lại bị đau bụng dữ dội. Chỉ đến khi em khóc thì chồng mới dừng lại. Chuyện này cách đây 2 ngày thôi. Chồng em đã hứa là sẽ chịu khó chịu đựng. Mà các mẹ ạ. Em ko phải cấm vận mà để cho ox phải "nhịn" luôn. Dù người mệt mỏi, buồn nôn nhưng vẫn giúp ox "tự xử" hic hic. Nhưng đến hôm nay. ox em lại tiếp tục đòi hỏi em. E lại phải khóc. Và bây giờ ox lại đang xem phim rồi (Từ khi em có bầu, đêm nào cũng vậy, xem phim đến 2, 3 giờ sáng và em phải ngủ 1 mình)

Buồn lắm các mẹ ạ. Em không nghĩ, với 1 người đàn ông mà gia đình và con cái ko phải là thứ quan trọng như thế. Đọc thấy các mẹ được chồng chăm sóc, nấu cháo, mua giày bệt...mà thấy tủi thân quá.

Làm sao cho ông chồng em thấy con cái quan trọng bây giờ hả cả nhà. Cứ như này chắc chồng em sẽ đi bồ bịch khi em đang mang bầu đúng ko các mẹ. Em lo cho con lắm. Cứ khóc là đau bụng. Em lại đang nghén. Buồn quá các mẹ ơi......
    Ai bảo với bạn là 3 tháng đầu được quan hệ nhẹ nhàng, người ta khuyên ko nên quan hệ 3 tháng đầu và 3 tháng cuối. Đặc biệt là với người có tiền sử xảy thai như bạn thì tuyệt đối ko được qh. Chẳng hiểu ông chồng bạn nghĩ gì, có biết lo cho con cái ko nữa, vì ham muốn của bản thân mà ko quan tâm sự sống chết của con. Bó tay hoàn toàn. Thiếu gì cách để giải quyết nhu cầu của chồng, xem phim tự sướng, dùng tay, miệng... đâu cứ nhất thiết phải gây nguy hiểm cho con.
    Bạn cũng nên nói chuyện nghiêm túc với chồng mình là có muốn có con và lo cho con hay ko, đừng làm điều gì khiến vợ phải khó xử, mệt mỏi hay căng thẳng đầu óc vì nó ko tốt cho con bạn.
    Bé Na: NB:3,1kg - 53cm;
    1M: 4kg - 56,5cm;
    2M: 5kg - 60cm;
    3M: 5,8kg - 62,5cm;
    4M: 7,4kg - 65cm;
    5M: 7,6kg - 67cm;
    6M: 7,8kg - 69cm;
    7M: 8,2kg - 70,5cm;
    8M: 8,5kg - 72cm
    9M:9,1kg - 75cm - sốt virut - sụt mất 0,3kg
    9M15D: 9,5kg
    • 5,567 Bài viết

• 7,028 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kunkin_qp Xem bài viết
    Ai bảo với bạn là 3 tháng đầu được quan hệ nhẹ nhàng, người ta khuyên ko nên quan hệ 3 tháng đầu và 3 tháng cuối. Đặc biệt là với người có tiền sử xảy thai như bạn thì tuyệt đối ko được qh. Chẳng hiểu ông chồng bạn nghĩ gì, có biết lo cho con cái ko nữa, vì ham muốn của bản thân mà ko quan tâm sự sống chết của con. Bó tay hoàn toàn. Thiếu gì cách để giải quyết nhu cầu của chồng, xem phim tự sướng, dùng tay, miệng... đâu cứ nhất thiết phải gây nguy hiểm cho con.
    Bạn cũng nên nói chuyện nghiêm túc với chồng mình là có muốn có con và lo cho con hay ko, đừng làm điều gì khiến vợ phải khó xử, mệt mỏi hay căng thẳng đầu óc vì nó ko tốt cho con bạn.
    Thực ra nếu mẹ thoải mái, thai khỏe thì vẫn có thể quan hệ vc nhẹ nhàng với tư thế phù hợp đc bạn à. Giúp cho tinh thần người mẹ tốt hơn ^^ Nhưng trong trường hợp bạn chủ top thì nên kiêng vì bạn ấy có tiền sử thai lưu đến 3 lần rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 75 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

em cũng có thai được 4 w rùi,ông xã cũng thèm lắm,nhưng lần trước em bị sinh non khi 7thang,va con mất,,,lần này em quyết tâm kiêng.chồng em cũng nhiều khi bức xúc lắm xong em bảo là em đã quyết tâm để ko xảy ra bất kể chuyện đáng tiếc nào thì anh cũng phải quyết tâm chứ,em cũng thèm lắm chứ anh tưởng...
    thế là chồng em lại chơi game,rồi cho em gối đầu tay đẻ ngủ,có lúc chồng bức xúc quá thì em làm cách khác cho chồng giải tỏa....nói chung bây giờ mẹ khỏe con khỏe là quan trọng nhất,em cũng là người có nhu cầu cao,chồng em cũng vậy,bây giờ có bầu phải nhịn em biết chồng khổ lắm,nhiều khi em cũng thèm nữa,hi nhưng cứ nghĩ đến con yêu đang lớn dần trong bụng và mình kiêng được thì con sẽ khỏe hơn em lại quên hết,chẳng nghĩ gì đến abc nữa.
    em cũng tâm sự cho chồng những mong mỏi của em,thấy chồng cũng đỡ rùi,không tỏ ra "vật" quá nữa.
    vì thế chị đừng bùn,vui đi cho con khỏe,được nhìn thấy con,cảm nhận được con đạp,..là điều hp không gì sánh nổi,đến lúc sinh con ra không được khỏe rồi mới sẵn sàng làm tất cả cho con thì khi đó đã quá muộn rồi,em đã từng mất con nên em rất hiểu...em cũng nói với chồng em thế,mưa dầm thấm lâu,hum nào cũng tâm sự va chia sẻ về chuyện bầu bí,rồi sự phát triển của con..em tin rằng ông bố nào cũng sẽ hiểu và quên đi ham muốn cá nhân của mình...
    chúc tất cả các mẹ bầu bì thật mạnh khỏe,con yêu mạnh khỏe thông minh,ông xã chăm sóc yêu thuơng tận tình nhe!
    • 283 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thương bạn quá ! đã để lỡ em bé mất 3 lần rồi, lần này bạn phải cố gắng lên, suy nghĩ nhiều vừa ảnh hưởng đến mình và ảnh hưởng đến bé nữa. Trong 3 tháng đầu thì các bác sĩ vẫn thường xuyên khuyên nên hạn chế chuyện xxx kia, nhất là với người có tiền sử xảy thai như bạn thì tốt nhất là nên kiêng tuyệt đối, khi nào bé lớn và pt tốt từ tầm 4 đến 7 tháng thì có thể tuần 1 , 2 lần cũng được. CHuyện đó trong lúc mấy bà mẹ chúng ta mang bầu đúng là khó giải quyết, không phải ông chồng nào cũng hiểu, cũng kiềm chế được,:Sigh:,. Bạn có thể đưa chồng đi khám cùng mình để được bác sĩ tư vấn có thể ox sẽ hiểu hơn thông cảm hơn, trong lúc có 2 vợ chồng có thể hướng chồng giải trí bằng những hoạt động khác ( xme phim, nghe nhạc, chơi game....) còn nếu chồng bạn vẫn đòi hỏi thì có thể giải tỏa giúp bằng các hình thức xxx khác như các mẹ đã nói ở trên mà không gây ảnh hưởng đến bé, và nếu ox cứ đòi hỏi phải như mọi khi và không để ý đến bạn thì tốt nhất là ôm gối về nhà bố mẹ đẻ vài tháng dù biết điều đó là phương án cuối cùng nhưng để có 1 đứa con thì phải chấp nhận thế bạn ạh, mình nghĩ chồng bạn sẽ hiểu dần ra thôi,
    Hãy nhớ là phải thật vui vẻ thoải mái mới tốt cho bé bạn ạh, cố lên nhé :Smiling:
    hRCLp7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2