TIN TÀI TRỢ.

em đã đi siêu âm được chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 750 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi.. em có thai lần đầu, hôm nay thử QS báo có 2 vạch rõ. Chu kỳ của em thường ngắn và đến trước, ngày đầu tiên của kỳ trước là khoảng 23/24-2-2007, các mẹ làm ơn mách dùm xem em bi giờ đi siêu âm được chưa? cảm ơn các mẹ nhiều..
    Pip yêu.. :Kiss:
    eet8p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 486 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaixixon Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi.. em có thai lần đầu, hôm nay thử QS báo có 2 vạch rõ. Chu kỳ của em thường ngắn và đến trước, ngày đầu tiên của kỳ trước là khoảng 23/24-2-2007, các mẹ làm ơn mách dùm xem em bi giờ đi siêu âm được chưa? cảm ơn các mẹ nhiều..
    Theo mình thì khoảng 6w trở lên hãy đi siêu âm. Thời điểm này đi SA cũng được, nhưng có lẽ sẽ không thấy rõ, Bs cũng sẽ hẹn tiếp.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cũng chỉ muốn xác định xem em bé đã "làm tổ" có đúng chỗ không ý mà.. tức là khoảng 3 tuần nữa tính từ hôm nay ạ? thanx các mẹ..
    Pip yêu.. :Kiss:
    eet8p7
    • 405 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thường thường tâm lý chị em mình lúc mới thử que xong đều muốn đi khám bs. Nêu thực sự muốn đi khám bs để xác định việc có thai hay không thì cứ đi, vì ngồi nhà sẽ thắc mắc ...thắc mắc hoài thôi. Theo như các mẹ kia thì rất đúng, khoảng 6w-8w thì SA mới thấy được tim và phôi thai. Lúc đầu mình cũng thế, cũng nôn nao muốn hẹn bs lắm, đi thì cũng chẳng mất tiền đâu vì BH cover hết, nhưng nghĩ lại mình có đi lúc này cũng chỉ thế thôi, không thấy được gì, nên mình cũng đã cố gắng chờ đến 6w để hẹn bs đấy Mà lúc đó cũng chỉ thấy được thai không bị nằm ngoài tử cung thôi. Đến tuần thứ 10 thì SA lại lúc đó mới thật sự thấy được em bé huơ tay huơ chân và tim thai.
    Gaixixon ơi, mình biết bạn rất nôn nao nhưng tùy bạn thôi, nếu đi khám không mất thời gian và tiền bạc thì nên đi để giải tỏa, còn nếu phải chờ đợi thì tốt nhất nên chờ đến 6 tuần nhé.
    Thân