TIN TÀI TRỢ.

em có bài thuốc cho các mẹ muốn sinh con dễ này

• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.39K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,096 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Khi có thai đặng 7-8 tháng trở lên. Cứ đến 5 ngày hoặc 10 ngày (Tốt nhất mỗi tháng từ 3-4 lần).
    Đi chợ mua một nắm lớn nhánh lẫn lá Quế thơm (Rau húng quế để ăn sống), đem về rửa sạch xắc nhỏ sao vàng khử thổ. Một đồng Bạc cũ (đồng Bạc thiệt hồi trước) chùi rửa cho sạch ten sét để chung với Quế thơm vô nồi nấu như trà quế uống suốt cả ngày.
    ---->Làm như trên đến khi chuyển bụng thì đẻ rất mau.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 332 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

sao vàng khử thổ ----> nghĩa là j` hả mẹ nó?? E ko hiểu chỗ này :Thinking:
    Còn đồng bạc ( tiền cắc ) sao mà cho vô nấu chung dc chứ? Cho dù có lau chùi sạch sẽ thì cũng vi trùng ko à, nghe ghê ghê sao đó, ai mà dám uống nhỉ hixhix. Nhưng mà cám ơn mẹ nó nhìu nhé
    • Thành viên webtretho
    • 14 năm
    • 7,291 Bài viết

• 1,642 Được cảm ơn

Sao vàng khử thổ là sao vàng hạ thổ đó bạn (rang khô lên rồi đổ ra nền đất hoặc gạch)
    IMG_9554nhoIMG_9561small
    • 1,581 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

bài thuốc này có vẻ hơi phức tạp mẹ nó nhỉ!
    nghe :LoveStruc: xinh :LoveStruc: gai

RWuMp7

xrck6r60
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thì được mẹ chồng mua cho 1 lon soda chanh trộn với 2 qua trứng gà ta, uống ngay lúc đau bụng đảm bảo đẻ nhanh mà k phai trai qua con đau bụng hoành hành như mấy mẹ đâu.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Để dễ đẻ có thể ăn dứa và rau tía tô nữa, 2 thứ này sào cùng với bò hoặc lòng gà thì cũng dễ ăn mà ngon lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,332 Bài viết

• 3,346 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các mẹ chia sẻ, cũng còn đến 5 tháng nữa, nhưng nghĩ đến chuyện đau hơn 12 tháng con mới chịu ra ngoài như bé đầu, mình cũng sợ mất vía!
    Mình còn được biết là ăn chè mè đen cũng OK lắm! mẹ nào sắp sinh thử coi nhé, nhưng mình cũng chưa thử bao giờ, he he.
    Còn lá tía tô thì mình ăn rồi, lúc bé đầu tuần thứ 37-38 ngày nào mình cũng ăn, nghe đồn là mát, sạch, nhau ra hết, ko bị sót, con thì gầy hơn, dễ sinh..... Chẳng hiểu có phải do mình ăn tía tô ko, mà nhóc mình ở tuần 37-38-39 đi SA BS cứ thắc mắc sao cân nặng chỉ ở tuần 36. Lúc sinh bé chỉ 2,65kg, nhưng bé khỏe mạnh, mình nuôi cũng ko đến nỗi vất vả lắm!
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,332 Bài viết

• 3,346 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, 12 tiếng, nghĩ sao mà 12 tháng hả trời..........
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathucduysang Xem bài viết
    mình thì được mẹ chồng mua cho 1 lon soda chanh trộn với 2 qua trứng gà ta, uống ngay lúc đau bụng đảm bảo đẻ nhanh mà k phai trai qua con đau bụng hoành hành như mấy mẹ đâu.
    Mẹ nó chắc chắn cách này dùng được chứ ạ?
    • 51 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Có chắc ko ạ. Em cũng rất sợ sinh mổ. Mà đọc báo thấy tía tô chỉ dùng ở tháng thứ 8 trở lên vì nó làm mềm cổ tử cung mà dùng sớm sẽ gây sjnh non. Ko biết có đúng ko nữa. Có chị thì bày uống nước ép dứa khi chuyển bụng nữa đấy ạ
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em thấy bảo khi nào đau bụng vs cổ tử cung mở mới được uốg tía tô các mẹ ạ. Với thấy bảo từ tuần 37 trở đi thì ăn chè mè đen. Em cũng lót dép hóng để chuẩn bị, e còn 6,7 tuần nữa thôi :-).