Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em bị tiêu chảy từ lúc có thai đến giờ có cách nào chữa không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.1K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tình hình là em có thai được 11 tuần rồi,nhưng e cứ bị đi tiêu chảy e tìm hiểu về thai phụ thì hầu như đâu đâu cũng nói là có thai sẽ bị bón;(,e có đi khám bác sĩ thì bs nói là nên đi khám đường ruộtkhông biết có mẹ nào có kinh nghiệm hay biết về vấn đề này thì share cho e với! E đã thử ăn vú sữa,sapoche,ổi... nhưng vẫn tiêu chảy e chỉ sợ tiêu chảy nhiều k có dưỡng chất nuôi e bé thôi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 362 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yumy006 Xem bài viết
    Tình hình là em có thai được 11 tuần rồi,nhưng e cứ bị đi tiêu chảy e tìm hiểu về thai phụ thì hầu như đâu đâu cũng nói là có thai sẽ bị bón;(,e có đi khám bác sĩ thì bs nói là nên đi khám đường ruộtkhông biết có mẹ nào có kinh nghiệm hay biết về vấn đề này thì share cho e với! E đã thử ăn vú sữa,sapoche,ổi... nhưng vẫn tiêu chảy e chỉ sợ tiêu chảy nhiều k có dưỡng chất nuôi e bé thôi!
    Em phải xem lại thực đơn ăn hằng ngày của mình, xem mình ăn những gì mà để bị tiêu chảy, trước khi có bầu em có hay bị tình trạng ấy không? Hay do em uống sữa bầu mà nó k chịu nên làm em đi tiêu chảy như thế...Vì khi mang bầu, cơ thể người mẹ rất nhạy cảm với những thức ăn nên phải lựa chọn cẩn thận.

Chị hồi trước cũng bị tiêu chảy, rối loạn đường ruột hoài...vì uống sữa bầu trong những khoảng thời gian cơ thể k chịu, k cho phép thế là làm chị đi ngoài đến 5 lần...Mỗi lần bị như thế, chị hay uống smecta để cầm lại, nếu em bị đau bụng thì uống thêm 1 viên buscopan (thuốc giảm đau dành cho bà bầu) để tránh tình trạng nhu động ruột ảnh hưởng đến sự co bóp của tử cung (Tình trạng này hay xảy ra lắm, em nên chú ý nhé)
    MTM0MzA0MjE2OQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lephngoc Xem bài viết
    Em phải xem lại thực đơn ăn hằng ngày của mình, xem mình ăn những gì mà để bị tiêu chảy, trước khi có bầu em có hay bị tình trạng ấy không? Hay do em uống sữa bầu mà nó k chịu nên làm em đi tiêu chảy như thế...Vì khi mang bầu, cơ thể người mẹ rất nhạy cảm với những thức ăn nên phải lựa chọn cẩn thận.

Chị hồi trước cũng bị tiêu chảy, rối loạn đường ruột hoài...vì uống sữa bầu trong những khoảng thời gian cơ thể k chịu, k cho phép thế là làm chị đi ngoài đến 5 lần...Mỗi lần bị như thế, chị hay uống smecta để cầm lại, nếu em bị đau bụng thì uống thêm 1 viên buscopan (thuốc giảm đau dành cho bà bầu) để tránh tình trạng nhu động ruột ảnh hưởng đến sự co bóp của tử cung (Tình trạng này hay xảy ra lắm, em nên chú ý nhé)
    dạ e trước khi có bầu cũng thỉnh thoảng hay bị,có bầu chế độ ăn k có chất béo nhiều,e bị nghén sớm lắm,6 tuần là e bắt đầu nghén k ăn được dầu mỡ,đồ chiên xào,e cũng k uống được sữa bầu dạo gần đây e k ăn luôn,vì mất cảm giác thèm ăn,k ăn uống gì thế mà vẫn bị đi tiêu chảy chị à,khổ cho e là cái bụng e cứ bị đầy hơi,uống nước vô nó cũng đầy bụng khó chịu e đã hỏi bác sĩ,bác chỉ kêu qua bệnh viện chuyên nội tiết tiêu hóa khám,e sợ khám rồi lồi ra tùm lum bệnh thì chắc chết
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 362 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

dạ e trước khi có bầu cũng thỉnh thoảng hay bị,có bầu chế độ ăn k có chất béo nhiều,e bị nghén sớm lắm,6 tuần là e bắt đầu nghén k ăn được dầu mỡ,đồ chiên xào,e cũng k uống được sữa bầu dạo gần đây e k ăn luôn,vì mất cảm giác thèm ăn,k ăn uống gì thế mà vẫn bị đi tiêu chảy chị à,khổ cho e là cái bụng e cứ bị đầy hơi,uống nước vô nó cũng đầy bụng khó chịu e đã hỏi bác sĩ,bác chỉ kêu qua bệnh viện chuyên nội tiết tiêu hóa khám,e sợ khám rồi lồi ra tùm lum bệnh thì chắc chết
    Thế thì em phải đi khám ngay đi, cứ bị tiêu chảy như vậy hoài là không tốt đâu, để cơ thể mất nước là mệt lắm đấy...Bụng em hay đầy hơi thì chia nhỏ bữa ăn ra thành nhiều bữa, đừng ăn nhiều 1 lúc, em phải ăn vào...k ăn là không được...Nếu em không ăn được gì, thì cứ ráng ăn trái cây vào (Tránh ăn dưa hấu, tổ yến, rau răm, uống nước dừa trong 3 tháng đầu).

Lúc 3 tháng đầu, chị bị nghén dữ dội lắm có những hôm còn hành sốt đến 38 - 38,5 độ nữa đó...ăn vào là ói ra liên tục nhưng sau khi ói khoảng 15- 30' chị lại ăn vào...Bây giờ em không phải ăn cho 1 mình mình mà phải ăn vì con, ráng ăn lên em nhé...Vụ tiêu chảy em nên đi qua khám khoa nội tiết đi...để lâu dài thì bệnh càng nặng, càng khó trị hơn.
    MTM0MzA0MjE2OQ
    • 576 Bài viết

• 1,215 Được cảm ơn

Bạn rang vàng gạo lên (tốt nhất là gạo lức, còn nguyên cám), sau đó dùng gạo này pha như pha trà, dùng hàng ngày, rất tốt cho tiêu hóa đấy. Cách này còn rất tốt cho chữa trị tiêu chảy cho trẻ em.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

em à! nếu vẫn bị chị nghĩ là em nên khám bác sĩ tư vấn và điều trị. Khi mang bầu thì nên dùng thuốc thật thận trọng. Nếu muốn thì chị mách cho 1 cô giảng viên của bệnh 103 chuyên chăm sóc sức khỏe cộng đồng. Chị cũng mới sinh bé thứ 2 được gần 6 tháng. Bé nhà chị vừa bị tiêu chảy cấp và được điêu trị khỏi rất nhanh, tăng cân nữa.
    Chúc em khỏe, mẹ tròn con vuông.
    [SIZE=3][SIZE=4] 0983.06.87.82; Facebook: pham.le.16
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em sẽ thử coi thế nào,rồi tranh thủ khám cho xong,chứ bị như vầy,đuối quá,thanks các mẹ nhiều ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocon0911 Xem bài viết
    em à! nếu vẫn bị chị nghĩ là em nên khám bác sĩ tư vấn và điều trị. Khi mang bầu thì nên dùng thuốc thật thận trọng. Nếu muốn thì chị mách cho 1 cô giảng viên của bệnh 103 chuyên chăm sóc sức khỏe cộng đồng. Chị cũng mới sinh bé thứ 2 được gần 6 tháng. Bé nhà chị vừa bị tiêu chảy cấp và được điêu trị khỏi rất nhanh, tăng cân nữa.
    Chúc em khỏe, mẹ tròn con vuông.
    c cho e xin thử với ạ
    • 122 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

em ơi! Tình trạng cải thiện chưa? Chị lâu mới vào diễn đàn. sao k nhắn tin vào chữ ký của chị đó
    • 1,288 Bài viết

• 3,008 Được cảm ơn

Bài em post cách đây 3 tuần , không biết bây giờ em đã hết bị anh Tào rượt chưa?

Nếu tiêu chảy nhiều dễ gây sụt giảm chân khí, không tốt cho sự phát triển thai nhi em nhé. Em chịu khó ăn cháo trắng nấu thịt nạc cho đến khi hết tiêu chảy thì thôi.

Chịu khó ăn ổi (có chị cơ quan chị còn khuyên nên ăn búp ổi) hoặc uống nước ép carot cho chóng cầm đi ngoài em nhé. Hoặc ăn cà rốt luộc cũng được. (nhưng chú ý đừng ăn quá nhiều carot vì nó giàu vitamin A, dễ gây abnormal development của baby trong 3 tháng đầu).
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

Om ma ni Pad me hum

Những điều cần lưu ý khi mới mang bầu (Author:chị Mẹ Uyên My)
    https://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=589
    • 481 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chị e lúc mới bít có thai cũng bị đi ngoài sau chị ý tìm hiểu thì ra là ko hợp với loại thuốc sắt mà chị ý uống, thế là chị ý đổi loại thuốc khác là im re luôn chị ạ
    • 122 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bapcaimatngot Xem bài viết
    Bài em post cách đây 3 tuần , không biết bây giờ em đã hết bị anh Tào rượt chưa?

Nếu tiêu chảy nhiều dễ gây sụt giảm chân khí, không tốt cho sự phát triển thai nhi em nhé. Em chịu khó ăn cháo trắng nấu thịt nạc cho đến khi hết tiêu chảy thì thôi.

Chịu khó ăn ổi (có chị cơ quan chị còn khuyên nên ăn búp ổi) hoặc uống nước ép carot cho chóng cầm đi ngoài em nhé. Hoặc ăn cà rốt luộc cũng được. (nhưng chú ý đừng ăn quá nhiều carot vì nó giàu vitamin A, dễ gây abnormal development của baby trong 3 tháng đầu).
    Mẹ bapcaimatngot hình như theo Đạo Phật ạ? câu chú đó em rât thích. Nếu đủ duyên thì cho em học hỏi về đạo Phật được không vậy? Nick của em ở chữ ký đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chào c,e cũng ít online vì dạo này e vẫn bị nghén nặng và tiêu chảy,mặc dù đã được 14 tuần rồi,e có đi khám và sử dụng thuốc antibio nhưng xem ra không cải thiện được gì c à,ăn vào là cứ thế nó đi ra,nhai k kỹ là y nguyên như thế đấy c, và nghén thì hành hạ e suốt làm e cứ lười luôn,nằm hay ngồi hay đi hay đứng thì vẫn nghén c à,ăn vào là cứ thế nó ói ra,may là ói ít,nhưng cảm giác khó chịu lắm c bác sĩ e bảo cứ đợi đến tuần 16 xem sao chứ kiểm tra thì không có gì bất thường,còn ruột thì là do hư con men giờ e ăn sữa chua suốt đấy c không biết có chị nào bị như e không?e thì chán lắm rồi,đã 14 tuần không lên ký mà còn sụt còn cà rốt thì trước khi có bầu e ăn suốt vì sở thích nhưng từ khi có không còn cảm thấy thích nữa mà ghét cái mùi ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongyen99 Xem bài viết
    Chị e lúc mới bít có thai cũng bị đi ngoài sau chị ý tìm hiểu thì ra là ko hợp với loại thuốc sắt mà chị ý uống, thế là chị ý đổi loại thuốc khác là im re luôn chị ạ
    lúc đầu mình cũng sợ thế,k uống thuốc gì thậm chí sữa tươi ghiền lắm nhưng cũng phải bỏ vì cứ đi suốt sau bác sĩ nói là nên uống vì không ăn được thì phải uống vitamin và sữa để có dinh dưỡng cho bé giờ thì phát hiện ra là con men của ruột mình nó die hết rồi đành chịu,
    • 481 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

lúc đầu mình cũng sợ thế,k uống thuốc gì thậm chí sữa tươi ghiền lắm nhưng cũng phải bỏ vì cứ đi suốt sau bác sĩ nói là nên uống vì không ăn được thì phải uống vitamin và sữa để có dinh dưỡng cho bé giờ thì phát hiện ra là con men của ruột mình nó die hết rồi đành chịu,
    Khổ thân chị nghén ngẩm đã đủ chết rùi lại còn cái vụ đi ngoài nữa, thui chị cố lên nhé, rùi mọi việc sẽ qua hết thui mấy năm nữa lại máu đẻ nữa chả thấy sợ đâu mà
    0_4711MTMzODYyNjEwMw
    0_8499MTMzODYyNjUxMA
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào c,e cũng ít online vì dạo này e vẫn bị nghén nặng và tiêu chảy,mặc dù đã được 14 tuần rồi,e có đi khám và sử dụng thuốc antibio nhưng xem ra không cải thiện được gì c à,ăn vào là cứ thế nó đi ra,nhai k kỹ là y nguyên như thế đấy c, và nghén thì hành hạ e suốt làm e cứ lười luôn,nằm hay ngồi hay đi hay đứng thì vẫn nghén c à,ăn vào là cứ thế nó ói ra,may là ói ít,nhưng cảm giác khó chịu lắm c bác sĩ e bảo cứ đợi đến tuần 16 xem sao chứ kiểm tra thì không có gì bất thường,còn ruột thì là do hư con men giờ e ăn sữa chua suốt đấy c không biết có chị nào bị như e không?e thì chán lắm rồi,đã 14 tuần không lên ký mà còn sụt còn cà rốt thì trước khi có bầu e ăn suốt vì sở thích nhưng từ khi có không còn cảm thấy thích nữa mà ghét cái mùi ấy
    Chào bạn. Mình cũng đang mang thai được 15 tuần rồi. Mình cũng bị tiêu chảy 1 tháng rồi mà không khỏi. Đã đi khám và điều trị , uống thuốc kháng sinh rồi mà ko tốt hơn. Thật chán đời. Bây giờ không biết làm sao nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruakeu Xem bài viết
    Chào bạn. Mình cũng đang mang thai được 15 tuần rồi. Mình cũng bị tiêu chảy 1 tháng rồi mà không khỏi. Đã đi khám và điều trị , uống thuốc kháng sinh rồi mà ko tốt hơn. Thật chán đời. Bây giờ không biết làm sao nữa.
    ồ bạn uống luôn kháng sinh à,như vậy thì k tốt cho thai đâu, mình thì sống chung với nó luôn,giờ thì đỡ hơn nhiều rồi,mình chỉ đi khi mà ăn rau hay món gì có mỡ màng là mình cử,lúc trước ngày đi 3-4 lần giờ thì chỉ còn 1-2 lần/ngày món gì dễ lên men thì bạn cử luôn nha,vì ăn vào khó tiêu đầy bụng,tiêu chảy đó chúc bạn và bé iu khỏe mạnh nè
    • 278 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Em cũng bị sình bụng suốt từ ngày co bầu đến giờ, tiêu chảy liên miên, nhiều lúc đau bụng quặn lên không biết có bị sao không nữa. Từ lúc chưa lấy chồng tiêu hóa của em đã có vấn đề rồi, em con phai nhập viện vì ngộ độc thực phẩm nữa huhuhu rồi có bầu thì bị con có vẻ nặng hơn. Em rất sợ bị đau ruột dư,không dám đi khám sợ người ta bắt mổ làm hại đến con. Chị nào co cách gì giúp em với em cám ơn nhiều nhiều lắm à mà e được 14 tuần rồi ạ
    Bình yên ta mừng... Mừng em đã hết đau thương về đây ấm cúng...
    :Smiling::Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi belle-bonita Xem bài viết
    Em cũng bị sình bụng suốt từ ngày co bầu đến giờ, tiêu chảy liên miên, nhiều lúc đau bụng quặn lên không biết có bị sao không nữa. Từ lúc chưa lấy chồng tiêu hóa của em đã có vấn đề rồi, em con phai nhập viện vì ngộ độc thực phẩm nữa huhuhu rồi có bầu thì bị con có vẻ nặng hơn. Em rất sợ bị đau ruột dư,không dám đi khám sợ người ta bắt mổ làm hại đến con. Chị nào co cách gì giúp em với em cám ơn nhiều nhiều lắm à mà e được 14 tuần rồi ạ
    mèn ơi,bạn đi khám mau đi,mình cũng như bạn đó,có bầu thì dễ sình bụng nhưng tiêu chảy mỗi người mỗi bệnh khác nhau nên phải đi khám thôi,mình cũng bị đau bụng suốt,siêu âm thì do là mình bị co thắt tử cung và do mình bị tiêu chảy nên vậy,bạn nghi đau ruột dư thì phải khám gấp thôi chính vì sợ ảnh hưởng bé mà k chịu đi khám thì mới ảnh hưởng thật đấy bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ồ bạn uống luôn kháng sinh à,như vậy thì k tốt cho thai đâu, mình thì sống chung với nó luôn,giờ thì đỡ hơn nhiều rồi,mình chỉ đi khi mà ăn rau hay món gì có mỡ màng là mình cử,lúc trước ngày đi 3-4 lần giờ thì chỉ còn 1-2 lần/ngày món gì dễ lên men thì bạn cử luôn nha,vì ăn vào khó tiêu đầy bụng,tiêu chảy đó chúc bạn và bé iu khỏe mạnh nè
    Yummy ơi, bạn bị tiêu chảy trong thời gian bao lâu ? Có ăn được sữa chua không nhỉ. Mình phải uống kháng sinh vì mình bị nhiễm khuẩn ruột, nếu để lâu sẽ gây thủng ruột. Kháng sinh là arithnomycin, bác sỹ điều trị nói là có thể dung cho thai phụ. Nhưng khi xét nghiệm lại ko có vi khuẩn nữa thì vẫn bị đi ngoài. Hu hu. Y học bó tay.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2