TIN TÀI TRỢ.

Em bị dị ứng thời tiết nặ. Các mẹ giúp em với.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.45K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 221 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Cơ thể em sức đề kháng kém quá, cứ thời tiết lạnh một cái là y như rằng em bị ho và ngạt mũi.Đợt rét lần trước, em cũng bị ho và ngạt mũi gần 1 tháng trời, đến khi thòi tiết ấm lên mới khỏi. Lần đó em mới được 14, 15 tuần, em không dám uống thuốc, cũng không đến bác sỹ, cứ để tự khỏi. Đợt này thời tiết chuyển lạnh, em lại bị ngạt mũi quá trời, đêm không ngủ được vì không thở nổi=> thở bằng miệng=>ho nặng.Mà em không ho liên tục, mà cứ khoảng 1 tiếng ho một lần, mỗi lần ho dài như một điệp khúc, ho rũ rượi đến mức nôn ọe cả ra.Em đi dự lớp tiền sản, bác sỹ thấy em ho nhiều quá, bảo em cứ tình trạng này không khéo đẻ non!!! Bình thường trên diễn đàn em thấy nhiều mẹ cũng bị dị ứng thời tiết, ho và ngạt mũi nên không nghĩ gì, tự nhiên nghe bà bác sỹ này nói vậy em thấy lo quá. Không biết bé nhà em có sao không ( vì mỗi lần em ho rất mạnh, cứ như kiểu ruột gan phèo phổi sắp tung ra ý). Em có xịt nước muối biển và ngậm chanh mật ong nhưng tình hình có vẻ không cải thiện được mấy. Em phải làm sao để hết tình trạng này bi giờ hả các mẹ? em không dám uống thuốc, kể cả thuốc cúm cho bà bầu, với lại em không phải bị cúm vì không sốt.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 356 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Em cũng bị dị ứng thời tiết như chị này.nếu chị làm theo các cách trên k đỡ thì có thể đến khám bs sản chị đang theo hỏi bs.trc e cũng bị ho thấy bs e theo bảo là nếu ho quá có thể uống bổ phế.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 1,067 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Mẹ nó nên trị tận gốc trước đã, ngậm mật ong và chanh chỉ là giải pháp tạm thời chữa đau họng thôi, căn nguyên là bị lạnh, trước hết mẹ nó lấy ít gừng rửa thật sạch rồi đem nướng lên, đập nát, hãm với nước sôi, uống ấm, làm như vậy sẽ nóng người lên, gừng có tác dụng trị cảm lạnh rất tốt. Giai đoạn mang bầu nên hạn chế uống thuốc cảm cúm