Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em bị đau bụng , các mẹ tư vấn giúp e với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 935 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một tuần gần đây e thường xuyên bị đau bụng đêm mà ko rõ nguyên nhân. Thường thì chỉ đau tầm 15p đến 30p e xoa một lúc là khỏi, nhưng đến đêm hôm qua thì e đau dữ dội suốt 1 tiếng đống hồ mà ko đỡ. Sáng nay đi làm có đỡ hơn nhưng e vẫn thấy bụng khó chịu và bé đạp có vẻ ko bình thường như mọi ngày. E mang bầu được 24w rồi ạ! Các mẹ ai biết nguyên nhân chỉ giúp e với ,e sinh bé đầu nên lo lắm ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 524 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó nên đi khám cho yên tâm. Chứ đau bụng cũng có nhiều kdieeur lắm, nếu mẹ nó bị đau kiểu cuộn cuộn dưới bụng thì hết sức cânt thận nhé. Tốt nhất nên đi khám đi ban ah
    Zwe6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 86 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chị nên đi khám ngay. Bs sẽ chuẩn đoán được nguyên nhân cụ thể và cho thuốc chống co bóp dạ con. Nhất là chị đã cảm thấy cử động thai ko bình thường thì phải đi khám luôn đi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đi khám rồi các mẹ ạ! bác sĩ bảo kiểm tra lại chế độ ăn uống, chứ cái thai không làm sao hết. Nhưng mà không biết sao bé cứ đạp mạnh xuống bụng dưới làm e đi tiểu liên tục mặc dù ko uống nhiều nước. đạp nhiều hơn những ngày trước. E chẳng dám ăn gì sợ lại đau bụng, chỉ ăn cơm với thịt nạc thôi ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 444 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên khám thêm nơi khác nữa. Nếu chế độ ăn uống, đau bụng đi ngoài thì nó khác, đau bụng nhiều nguyên nhân khác nữa. Hơn nữa bạn cũng k nên xoa bụng đâu bạn ah, gây co bóp tử cung đấy.
    Nói chung lúc có bầu thì hay đau chỗ nọ chỗ kia lắm. Khám cho yên tâm.
    MTM4MTEzOTA0NA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng! e cũng tính cuối tuần sau còn lịch hẹn khám ở 125 thái thịnh nên sẽ đi luôn! Mà hôm qua e SA thì bé nhà e được 725gr rồi, e thấy bé to hơn so với tuần tuổi, bác sĩ lại kê cho e ngày uống 2 viên sắt và 2 viên canxi mà trong tờ hướng dẫn của loại thuốc đó lại kê là uống 1 viên thôi. e nên uống thế nào ạ!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao me no ko di kham di co nhieu nguyen nhan lam m cung hay bi dau bung lam nhung dc ba chi dau la nguoi dan toc cho it thuoc do me cua chi ay di rung kiem ve uong thay hay lam nhung ban thi phai di kham di
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tốt nhất bạn nên đi khám ở chỗ khác nữa