E muốn đẻ thường dù mang thai đôi có được ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.49K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E mang thai đôi, dự sinh của e là đầu tháng 9 cơ nhưng mà vì thai đôi nên lúc nào e cũng trong tư tưởng 2 bé sẽ đòi ra sớm. E thường xuyên đi siêu âm kiểm tra, và gặp bác sĩ nào e cũng hỏi rằng liệu mình có cơ hội đẻ thường ko? E đã có 1 con lớn rồi và đẻ thường, dù lúc đẻ đau thấu trời nhưng bây giờ e vẫn lại muốn đẻ thường. E nghĩ đẻ thường sẽ tốt nhất cho 2 bé trong bụng và lại đc về nhà sớm với bé lớn nên mình chịu khổ 1 chút cũng cố. 2 bé trong bụng e giờ đang là ngôi thuận, 1 bé dc 2.5kg, 1 bé dc 2.2kg. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ sinh đôi này ko chia sẻ cho e với?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thường thì thai đôi sẽ sinh vào tầm 36w đó chị. Còn đẻ thường hay không phải nhờ bs tư vấn chị ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trangtrang12
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình sinh rồi bạn ạ, mình sinh vào tuần thứ 38, 3 ngày sau khi lên web hỏi mọi ng, hic. Mình sinh thường dc vì lên đến viện đã mở hết, thấy cả bọc ối, muộn vài phút là đẻ rơi ngoài đường rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanquang Xem bài viết
    Mình sinh rồi bạn ạ, mình sinh vào tuần thứ 38, 3 ngày sau khi lên web hỏi mọi ng, hic. Mình sinh thường dc vì lên đến viện đã mở hết, thấy cả bọc ối, muộn vài phút là đẻ rơi ngoài đường rồi.
    Mẹ sinh giỏi quá,chắc lần 2 nên cũng dễ hơn
    • Thily90 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanquang Xem bài viết
    Mom đẻ thường ở đâu vậy ạ. Ngôi thai của 2 con đều thuận hay ngược vậy mom
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 138 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hii có lẽ cái này phải do bác sĩ khám và chỉ định xem nên làm gì. đôi khi mình muốn cũng chả dc đâu mn ạ. quan trọng nhất là sự an toàn của 2 mẹ con
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,844 Bài viết

• 4,323 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mn sinh giỏi quá, ngưỡng mộ vô cùng
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu quá trời mới lên web để đọc tin của mọi ng, hi. Mình sinh ở bệnh viện Lạc Việt- Vĩnh Phúc. Cả 2 đều là ngôi thuận, mà 1 bé dc có 2,5kg, 1 bé dc 2kg thôi