TIN TÀI TRỢ.

Dọa sinh non - Có mẹ nào đã và đang dùng các thuốc giảm co Salbultamon, Loxen, Tractocile chia sẻ kinh nghiệm giúp em với ạ.

• 1 Lượt chia sẻ
  • 78.4K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 522 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em đang mang thai 28W, bị dọa sinh non. Em đã nằm viện 18 ngày và truyền tĩnh mạch Salbultamon, Loxen nhưng 1 ngày vẫn có cơn gò 6„ 7 lần. Bác sỹ đang cân nhắc cho em dùng Tractocile.
    Có mẹ nào đã và đang dùng thành công giữ bé yêu trong bụng mẹ chia sẻ giúp em, cho em thêm niềm tin, sức mạnh với ạ.
    Em cũng muốn hỏi mình truyền thuốc nhiêù như thế, sau này em bé phát triển thế nào ạ? Em có tìm hiêủ thì không có thông tin, chỉ ghi không rõ tác dụng phụ, ảnh hưởng về sau lên thai nhi. Thật ra giờ giữ được bé đã là niềm hạnh phúc nhưng em vẫn muốn tìm hiêủ thông tin để chuẩn bị tâm lý và chăm sóc bé thật tốt.
    Em cảm ơn các mẹ thật nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 522 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Hiện giờ em đã khâu vòng ctc lúc 13W, cơ địa bij gò nhiêù từ lúc 15W.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 55 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

e cũng giống c nè, cũng đang nằm viện c tuần 27, bs bảo cứ salbu trường kì thôi c ạ, giờ c e mình giữ đc bé trong bụng thêm tuần nào là tốt tuần đấy thôi, còn cơn gò ko dứt hẳn đc đâu c ạ
    • 223 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bupmay Xem bài viết
    Hiện giờ em đã khâu vòng ctc lúc 13W, cơ địa bij gò nhiêù từ lúc 15W.
    C cúng bị gò nhiều từ tuần 17, nằm viện vừa chuyền, vừa tiêm, vừa đặt thuốc 10ng.sau đó bs thấy qua cơn nguy hiểm nên cho về nhưng yêu cầu nằm 1 chỗ hạn chế đi lại, c nằm tiếp hơn 1thang thấy đỡ nhiều, cơn gò vẫn còn nhưng ít tức ngực khó thở và thấy bụng nhẹ hơn nên dậy đi lại nhẹ nhàng,mỗi ngày đếm nếu có hơn 5 cơn gò thì đặt utrogetstan, mỗi lần 2v/ngay 2 lần. giờ c đang ở tuần 37 rồi, trộm vía con vẫn ổn để chờ ngày ra đời, tầm này lại gò nhiều rồi nhưng ko cần lo lắng nữa.e cứ yên tâm theo phác đồ điều trị của bs, cố gắng giữ gìn nằm nhiều cho an toàn e nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 122 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Bạn đừng quá lo nhé! Mình từng bị sinh non 1 lần, lần này cũng bị gò sớm và lúc 27w cũng phải nằm viện 2w dùng Salbutamol rùi về nghỉ tết, sau đó m đi khám lại vẫn có nhiều cơn gò nhưng ko có đk nằm viện nên về dùng spasmaverin liên tục (hnào tăng cơn thì dùng tăng liều, tối đa 8v/ng) đến hết 34 tuần thì dừng. Trong tgian đó vẫn cảm giác gò thường xuyên đến nỗi quen, thấy như bình thường luôn ấy. Bây giờ sang tuần 39 rùi mà còn chưa thấy dấu hệu chuyeển dạ gì cả lại thấy sốt ruột... Hiện tại bé nhà mình pt bình thường. Các bác sĩ mình hỏi đều bảo là dùng thuốc như vậy ko ảnh hưởng đến bé và việc sinh nở. Nếu bạn đang điều trị thì cứ yên tâm theo chiđịnh cuủa bác sĩ nhé!
    À, bản thân mình thì đã nghỉ ở nhà khoảng 3tháng nay, chỉ làm việc lặt vặt và đi lại nhẹ nhàng trong nhà thôi. Bjờ mới bắt đầu đi bộ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 522 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebeen Xem bài viết
    e cũng giống c nè, cũng đang nằm viện c tuần 27, bs bảo cứ salbu trường kì thôi c ạ, giờ c e mình giữ đc bé trong bụng thêm tuần nào là tốt tuần đấy thôi, còn cơn gò ko dứt hẳn đc đâu c ạ
    Bạn nằm bao nhiêu ngày rôì, mình truyền các kiêủ vẫn gò 6.7 lần. Có khi ngủ ko biết nưã ý. Ctc hơi hé mở nên chỉ sợ gò nhiêù làm ctc mở.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 522 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi-a-ki Xem bài viết
    Bạn đừng quá lo nhé! Mình từng bị sinh non 1 lần, lần này cũng bị gò sớm và lúc 27w cũng phải nằm viện 2w dùng Salbutamol rùi về nghỉ tết, sau đó m đi khám lại vẫn có nhiều cơn gò nhưng ko có đk nằm viện nên về dùng spasmaverin liên tục (hnào tăng cơn thì dùng tăng liều, tối đa 8v/ng) đến hết 34 tuần thì dừng. Trong tgian đó vẫn cảm giác gò thường xuyên đến nỗi quen, thấy như bình thường luôn ấy. Bây giờ sang tuần 39 rùi mà còn chưa thấy dấu hệu chuyeển dạ gì cả lại thấy sốt ruột... Hiện tại bé nhà mình pt bình thường. Các bác sĩ mình hỏi đều bảo là dùng thuốc như vậy ko ảnh hưởng đến bé và việc sinh nở. Nếu bạn đang điều trị thì cứ yên tâm theo chiđịnh cuủa bác sĩ nhé!
    À, bản thân mình thì đã nghỉ ở nhà khoảng 3tháng nay, chỉ làm việc lặt vặt và đi lại nhẹ nhàng trong nhà thôi. Bjờ mới bắt đầu đi bộ!
    Trộm vía quá. Chúc hai mẹ con chị mẹ tròn con vuông. Bé yêu hay ăn chóng lớn.
    Em lần 1, 19W ko giữ đc chị ạ. Từ khi mang bâù em giữ gìn lắm. Nằm nhiêù, chỉ đi Wc thôi chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 522 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memongboy Xem bài viết
    C cúng bị gò nhiều từ tuần 17, nằm viện vừa chuyền, vừa tiêm, vừa đặt thuốc 10ng.sau đó bs thấy qua cơn nguy hiểm nên cho về nhưng yêu cầu nằm 1 chỗ hạn chế đi lại, c nằm tiếp hơn 1thang thấy đỡ nhiều, cơn gò vẫn còn nhưng ít tức ngực khó thở và thấy bụng nhẹ hơn nên dậy đi lại nhẹ nhàng,mỗi ngày đếm nếu có hơn 5 cơn gò thì đặt utrogetstan, mỗi lần 2v/ngay 2 lần. giờ c đang ở tuần 37 rồi, trộm vía con vẫn ổn để chờ ngày ra đời, tầm này lại gò nhiều rồi nhưng ko cần lo lắng nữa.e cứ yên tâm theo phác đồ điều trị của bs, cố gắng giữ gìn nằm nhiều cho an toàn e nhé
    Em cảm ơn chị. Chúc chị mẹ tròn con vuông. Còn 3W nưã là 2 mẹ con gặp nhau rồi.
    Em cũng lạc quan chị ạ. Nhiêù lúc em lại nghĩ sao mình lại nằm viện nhỉ, vẫn gò như thế. Hihi. Các chị ủn mông cho em nhé.
    • 387 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Kể cho mẹ nó nghe về lần bầu tập 1 của e để tiếp thêm sức mạnh cho mẹ nó nhé, bầu tập 1 e còn lớ ngớ lắm nên cũng k biết thế nào là gò tử cung đâu, k nghén ngẩm nên e thấy mình khỏe như k bầu vậy, chủ quan đi lại nhiều nên đến lúc 24w buổi đêm đi vs bị 1 cơn đau bụng trừng vài giây thôi nhưng rất đau, từ đó đến hôm sau thì k thấy j nữa nhưng vì lo nên đi khám ở 1 pk tư, vừa vào sa ông bs đã bảo bụng cháu cứng, có cơn gò rồi, nhập viện luôn đi, hoảng quá k biết mô tê j chạy thẳng vào PSHN khám cấp cứu, bs kl cơn gò tử cung sớm, dọa đẻ non, CTC vẫn đóng, nằm viện 8 ngày, truyền tĩnh mạch ngày 1 chai 8 tiếng, ngậm sabultamol, lúc đấy e chưa cảm nhận đc các cơn gò rõ ràng nên k biết là có bị gò nhiều k, bs thấy ổn cho ra viện, về nhà e nằm tuyệt đối trừ lúc vệ sinh cá nhân, đến 32w bị ra máu hồng như máu cá ý, sợ quá lại phi vào PSHN, bs kl CTC mở 2cm, dọa đẻ non, nhập viện truyền + ngậm như trc + tiêm bắp ngày 2 ống thuốc dầu j mà e k biết tên, đau nhức tới mức k đi đc luôn, toàn phải lê, đến lúc này thì các cơn gò đã rất rõ ràng, bụng e cứng gần như cả ngày, nằm viện 1 ngày đc nghe tim thai 2 lần sáng tối mà lần nào nghe y tá cũng kêu bụng gò kinh quá, cứng đơ luôn, nằm viện đến lúc 36w thì đau bụng dữ dội dù vẫn thuốc thang cả ngày, đưa lên bàn khám bs bảo k giữ đc nữa, chuyển lên phòng đẻ, vì trc đó e đã đky khám và đẻ ở Việt Pháp nên ngay lúc đó đã xin chuyển viện để về VP đẻ, bs PS k cho vì sợ nguy hiểm, 2 vk ck quyết tự chuyển viện, vào VP, bs cho đo monitor và đặt 1 loại thuốc hậu môn j đó mà dần k đau bụng nữa, ngay hôm sau đc về nhà nằm, và điều kỳ diệu là e đã giữ thêm đc 10 ngày nữa, e sinh cháu lúc 37w4d hoàn toàn khỏe mạnh, nặng 3kg3, giờ cháu 27 tháng thông minh bụ bẫm. E chia sẻ hơi dài dòng nhưng mong mẹ nó đọc xong sẽ vững lòng, giờ e bầu tập 2 đc 21w trộm vía chưa có vấn đề j nhưng sa lại nghi rau bám thấp, nguy cơ rau tiền đạo, e cũng xác định những tuần cuối có thể lại ăn ngủ trong viện nhưng e rất có niềm tin là dù có khó khăn j thì mẹ con e sẽ cùng nhau vượt qua hết, chúc mẹ và bé những điều tốt đẹp nhất
    Bé Bánh:12w5d 68gr, 23w4d 650gr, 25w5d 820gr, 26w6d 940gr, 28w3d 1312gr, 30w5d 1705gr, 32w3d 2001gr, 37w4d 3240gr-->NB 3240gr, 1m 4,6kg, 2m 5,6kg, 3m 7kg, 4m 8,1kg, 5m 8,4kg, 6m 9kg, 8,5m 11kg, 11m 12,4kg, 11,5m 13kg, 13m 13,5kg, 15m 14,3kg, 18m 15kg, 21,5m 16,8kg, 23m 17kg (cao 92cm), 24m 18kg, 28m 19.5kg, 31m 19,7kg 36m 21kg
    Thanh niên 2 tuổi của mẹ lớn rồi phải ngoan biết chưa Bố mẹ yêu em rất nhiều
    Bé Bun: 12w4d 66gr 18w1d 231gr 22w 490gr 26w3d 980gr 29w3d 1431gr 32w3d 2024gr 34w1d 2180gr 36w 2800gr 37w4d 3200gr 38w1d 3550gr
    Bun NB 3550 gr 1m 4600gr 2m 6400gr 3m 7800gr 4m 8500gr
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 522 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M3_Trung_Anh Xem bài viết
    Kể cho mẹ nó nghe về lần bầu tập 1 của e để tiếp thêm sức mạnh cho mẹ nó nhé, bầu tập 1 e còn lớ ngớ lắm nên cũng k biết thế nào là gò tử cung đâu, k nghén ngẩm nên e thấy mình khỏe như k bầu vậy, chủ quan đi lại nhiều nên đến lúc 24w buổi đêm đi vs bị 1 cơn đau bụng trừng vài giây thôi nhưng rất đau, từ đó đến hôm sau thì k thấy j nữa nhưng vì lo nên đi khám ở 1 pk tư, vừa vào sa ông bs đã bảo bụng cháu cứng, có cơn gò rồi, nhập viện luôn đi, hoảng quá k biết mô tê j chạy thẳng vào PSHN khám cấp cứu, bs kl cơn gò tử cung sớm, dọa đẻ non, CTC vẫn đóng, nằm viện 8 ngày, truyền tĩnh mạch ngày 1 chai 8 tiếng, ngậm sabultamol, lúc đấy e chưa cảm nhận đc các cơn gò rõ ràng nên k biết là có bị gò nhiều k, bs thấy ổn cho ra viện, về nhà e nằm tuyệt đối trừ lúc vệ sinh cá nhân, đến 32w bị ra máu hồng như máu cá ý, sợ quá lại phi vào PSHN, bs kl CTC mở 2cm, dọa đẻ non, nhập viện truyền + ngậm như trc + tiêm bắp ngày 2 ống thuốc dầu j mà e k biết tên, đau nhức tới mức k đi đc luôn, toàn phải lê, đến lúc này thì các cơn gò đã rất rõ ràng, bụng e cứng gần như cả ngày, nằm viện 1 ngày đc nghe tim thai 2 lần sáng tối mà lần nào nghe y tá cũng kêu bụng gò kinh quá, cứng đơ luôn, nằm viện đến lúc 36w thì đau bụng dữ dội dù vẫn thuốc thang cả ngày, đưa lên bàn khám bs bảo k giữ đc nữa, chuyển lên phòng đẻ, vì trc đó e đã đky khám và đẻ ở Việt Pháp nên ngay lúc đó đã xin chuyển viện để về VP đẻ, bs PS k cho vì sợ nguy hiểm, 2 vk ck quyết tự chuyển viện, vào VP, bs cho đo monitor và đặt 1 loại thuốc hậu môn j đó mà dần k đau bụng nữa, ngay hôm sau đc về nhà nằm, và điều kỳ diệu là e đã giữ thêm đc 10 ngày nữa, e sinh cháu lúc 37w4d hoàn toàn khỏe mạnh, nặng 3kg3, giờ cháu 27 tháng thông minh bụ bẫm. E chia sẻ hơi dài dòng nhưng mong mẹ nó đọc xong sẽ vững lòng, giờ e bầu tập 2 đc 21w trộm vía chưa có vấn đề j nhưng sa lại nghi rau bám thấp, nguy cơ rau tiền đạo, e cũng xác định những tuần cuối có thể lại ăn ngủ trong viện nhưng e rất có niềm tin là dù có khó khăn j thì mẹ con e sẽ cùng nhau vượt qua hết, chúc mẹ và bé những điều tốt đẹp nhất
    Em cũng đang nằm pshn đây chị ạ.
    Cái thuốc dầu là progesteron đó chị. Khi tiêm phải ngâm nước nóng đúng không ạ? Tuần e tiêm 1 ống 500. Có tác dụng làm mềm tử cung. Của chị chắc 250mg.
    Cái thuốc đặt hm ko biết có phải salbutamon ko nữa. Chị có nhớ viên thuốc như thế nào ko chị? Thật là tuyệt, chị vẫn giữ đc bé thêm 10 ngày. Mà chị cũng gan nưã, hihi. Như e chắc răm rắp leo lên bàn mổ.
    Nằm viện cùng với em có 1 em cũng vừa sinh ở 37w bụng gò đo monitoring cao lắm nhưng ctc lại ko mở, còn em thì ctc rất dễ mở. Lần trc chỉ 1 cơn đau bụng là em bị lập ối trong âđ rôì.
    Em cũng xác định rôì, mẹ con em sẽ vươtj qua tất cả. Dù thế nào đi nữa. Dù gì em vẫn cố tăng cân cho con cứng cáp.
    Rau tiền đạo mới chỉ là nguy cơ. Em chúc chị sẽ ko có rau tiền đạo. Mẹ khỏe, bé khỏe binhf an 9m10d. Tốt nhất là ko phải nằm viện. Có nằm cũng nằm ít thôi.
    • 387 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Hình như thuốc đặt đúng là tên như c bảo đấy nhưng rất khó mua mà PSHN k kê cho mình đâu, c thử hỏi bs ở đấy xem có thể mua dùng thêm đc k, thuốc tiêm thì nhắc đến e đã thấy ghê, đau nhức lắm mà 1 ngày tiêm 2 mũi liên tục, hjx, c nằm trên A4 ah, e quen bs ở khoa A1 nên xjn chuyển xuống nằm nhờ ở khoa đấy, nh mẹ nằm dưỡng thai cũng xin nằm nhờ ở đấy lắm, e và 1 chị rau tiền đạo nằm cùng nhau, c kia cũng đẻ lúc 35w, mách c cách ăn uống để con to nhanh nhé, c uống sữa ensure nước ý, ngày uống 2 lon vào, rồi bảo ng nhà mua 1 ngày 3 lạng thịt thăn ninh lấy nước uống, ninh thật nhừ nhé, e và chị cùng phòng ăn như vậy mà dù đẻ thiếu ngày trộm vía con cũng cứng cáp lắm, c kia đẻ 35w mà con đc 3kg lận, nghĩ tới những ngày đó cũng thấy hoang mang lắm nhưng giờ thì đã đc nhìn thấy con khỏe mạnh bụ bẫm rùi, trộm vía, có gì mẹ nó cứ chia sẻ với e, e rất hiểu cảm giác của mẹ nó lúc này, lạc quan và cố gắng lên nhé
    Bé Bánh:12w5d 68gr, 23w4d 650gr, 25w5d 820gr, 26w6d 940gr, 28w3d 1312gr, 30w5d 1705gr, 32w3d 2001gr, 37w4d 3240gr-->NB 3240gr, 1m 4,6kg, 2m 5,6kg, 3m 7kg, 4m 8,1kg, 5m 8,4kg, 6m 9kg, 8,5m 11kg, 11m 12,4kg, 11,5m 13kg, 13m 13,5kg, 15m 14,3kg, 18m 15kg, 21,5m 16,8kg, 23m 17kg (cao 92cm), 24m 18kg, 28m 19.5kg, 31m 19,7kg 36m 21kg
    Bé Bun: 12w4d 66gr 18w1d 231gr 22w 490gr 26w3d 980gr 29w3d 1431gr 32w3d 2024gr 34w1d 2180gr 36w 2800gr 37w4d 3200gr 38w1d 3550gr
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 522 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Hình như thuốc đặt đúng là tên như c bảo đấy nhưng rất khó mua mà PSHN k kê cho mình đâu, c thử hỏi bs ở đấy xem có thể mua dùng thêm đc k, thuốc tiêm thì nhắc đến e đã thấy ghê, đau nhức lắm mà 1 ngày tiêm 2 mũi liên tục, hjx, c nằm trên A4 ah, e quen bs ở khoa A1 nên xjn chuyển xuống nằm nhờ ở khoa đấy, nh mẹ nằm dưỡng thai cũng xin nằm nhờ ở đấy lắm, e và 1 chị rau tiền đạo nằm cùng nhau, c kia cũng đẻ lúc 35w, mách c cách ăn uống để con to nhanh nhé, c uống sữa ensure nước ý, ngày uống 2 lon vào, rồi bảo ng nhà mua 1 ngày 3 lạng thịt thăn nhé, e và chị cùng phòng ăn như vậy mà dù đẻ thiếu ngày trộm vía con cũng cứng cáp lắm, c kia đẻ 35w mà con đc 3kg lận, nghĩ tới những ngày đó cũng thấy hoang mang lắm nhưng giờ thì đã đc nhìn thấy con khỏe mạnh bụ bẫm rùi, trộm vía, có gì mẹ nó cứ chia sẻ với e, e rất hiểu cảm giác của mẹ nó lúc này, lạc quan và cố gắng lên nhé
    Salbultamon dạng đặt hâụ môn thì hơi khó mua. Em chuẩn bị truyền tractocile mạnh hơn salbultamon, cũng khó mua lắm chị ạ.
    Em sinh năm 87 thôi, chắc ít tuôỉ hơn chị đó.
    Em chịu khổ đc chị ạ. Xuống A1 không phải bác sỹ mình đang theo em không yên tâm chị ạ.
    Em cũng uống Ensure nhưng dạng bôtj. Dạng nước lại sợ gỉa nhiêù. Em trc tăng ỳ ạch mà 18 ngày ở viện em tăng 3 cân. Hihi
    • 387 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bupmay Xem bài viết
    Salbultamon dạng đặt hâụ môn thì hơi khó mua. Em chuẩn bị truyền tractocile mạnh hơn salbultamon, cũng khó mua lắm chị ạ.
    Em sinh năm 87 thôi, chắc ít tuôỉ hơn chị đó.
    Em chịu khổ đc chị ạ. Xuống A1 không phải bác sỹ mình đang theo em không yên tâm chị ạ.
    Em cũng uống Ensure nhưng dạng bôtj. Dạng nước lại sợ gỉa nhiêù. Em trc tăng ỳ ạch mà 18 ngày ở viện em tăng 3 cân. Hihi
    Thế e còn ít tuổi hơn, e sn 88 thui, vậy mà cũng sắp 2 nhóc rồi, hj, ensure dạng bột k tốt bằng loại lon đâu, e ăn như vậy mà có tuần sa trong PS con tăng 4 lạng đó ạ, trộm vía, mẹ chấp nhận tăng kg nh 1 chút để con to vì như chị em mình thì cũng chỉ đc 36,37w thui nên phải tăng tốc hơn các mẹ khác, phác đồ điều trị của A1 với A4 là như nhau c ạ, đc cái nằm ở A1 phòng có 2 ng suốt ngày tắt đèn đi ngủ k ai làm phiền nên cũng khỏe hơn, chứ e bị nằm 1 ngày trên A4 k ngủ đc 1 tí nào vì quá ồn, hjx, e cũng đang lo vụ rau tiền đạo lắm nhưng giờ cũng chỉ biết lạc quan thui
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ở SG, cũng bị doạ sinh non từ tuần 20 cơ, nằm viện 3 đợt và đợt cuối cùng là doạ sinh non ở tuần 28 và CTC mở 2cm. Mình cũng nằm viện và truyền tĩnh mạch liên tục, vừa uống Spasmaverine 6v/ngày và đặt sabultamon cách 6h/viên thì cơn gò mới tạm ổn để xuất viện. Bạn đừng lo lắng! Nằm yên 1 chỗ là ổn thui à,mình xuất viện về vẫn đi làm nay đã được 35 tuần rồi, hihi còn theo mình hỏi bác sĩ thì tất cả những thuốc trên là thuốc thông thường để sử dụng rồi, tuy nhiên bạn đã ở tuần 28 thì đc chích trợ phổi cho em bé rồi nên cũng không lo ngại lắm, vì trong trường hợp thai nhỏ hơn bs sẽ chích 1 mũi thuốc chống gò TC gái tầm 20tr/mũi (cái này là mình hỏi đó là phương án cuối cùng và cái này bất khả kháng mới dùng vì đến lúc sinh bạn sẽ không biết đc mình có cơn gò TC hay không). Bạn yên tâm tịnh dưỡng nhe! Chúc 2 mẹ con nhanh khoẻ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 522 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Thế e còn ít tuổi hơn, e sn 88 thui, vậy mà cũng sắp 2 nhóc rồi, hj, ensure dạng bột k tốt bằng loại lon đâu, e ăn như vậy mà có tuần sa trong PS con tăng 4 lạng đó ạ, trộm vía, mẹ chấp nhận tăng kg nh 1 chút để con to vì như chị em mình thì cũng chỉ đc 36,37w thui nên phải tăng tốc hơn các mẹ khác, phác đồ điều trị của A1 với A4 là như nhau c ạ, đc cái nằm ở A1 phòng có 2 ng suốt ngày tắt đèn đi ngủ k ai làm phiền nên cũng khỏe hơn, chứ e bị nằm 1 ngày trên A4 k ngủ đc 1 tí nào vì quá ồn, hjx, e cũng đang lo vụ rau tiền đạo lắm nhưng giờ cũng chỉ biết lạc quan thui
    Chị theo bác sỹ trên A4 từ lúc 13W , bác sỹ nắm rõ tình hình của mình nên chị không muốn đổi. Lỡ có rau tiền đaọ thâtj thì cứ chiụ khó nằm một chỗ thôi, chị thấy mấy chij rau tiền đạo tòan 37. 38 W thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 522 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuaanhang Xem bài viết
    Mình ở SG, cũng bị doạ sinh non từ tuần 20 cơ, nằm viện 3 đợt và đợt cuối cùng là doạ sinh non ở tuần 28 và CTC mở 2cm. Mình cũng nằm viện và truyền tĩnh mạch liên tục, vừa uống Spasmaverine 6v/ngày và đặt sabultamon cách 6h/viên thì cơn gò mới tạm ổn để xuất viện. Bạn đừng lo lắng! Nằm yên 1 chỗ là ổn thui à,mình xuất viện về vẫn đi làm nay đã được 35 tuần rồi, hihi còn theo mình hỏi bác sĩ thì tất cả những thuốc trên là thuốc thông thường để sử dụng rồi, tuy nhiên bạn đã ở tuần 28 thì đc chích trợ phổi cho em bé rồi nên cũng không lo ngại lắm, vì trong trường hợp thai nhỏ hơn bs sẽ chích 1 mũi thuốc chống gò TC gái tầm 20tr/mũi (cái này là mình hỏi đó là phương án cuối cùng và cái này bất khả kháng mới dùng vì đến lúc sinh bạn sẽ không biết đc mình có cơn gò TC hay không). Bạn yên tâm tịnh dưỡng nhe! Chúc 2 mẹ con nhanh khoẻ!
    Em truyền các loại mà ko đỡ gò nên sẽ dùng loại thuốc cuối cùng đó chị. Em mua đc giá 10 triệu. Mấy hôm nay đang lắng nghe cơ thể và sẽ truyền trong nay mai.
    E
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Baby của em đã 30 tuần rồi nhỉ vì chị thấy em (28 tuần + 18 ngày)? vậy cố gắng thêm 4 tuần nữa thôi là cũng được em à, lúc trước bs sợ chị đến nỗi chỉ đưa ra những mốc gần như vậy thôi. Bs sẽ cho mình lựa chọn tốt nhất, trong trường hợp bắt buộc phải chích thì em cũng yên tâm đến ngày con khoẻ, đủ ngày đủ tháng rồi thì bs mổ lấy con thôi. Em chịu khó uống ensure nước như bạn M3_Trung_Anh nói đó, hihi vì chị cũng sợ sinh non cũng uống liên tù tì. Nhanh khoẻ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 522 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Baby của em đã 30 tuần rồi nhỉ vì chị thấy em (28 tuần + 18 ngày)? vậy cố gắng thêm 4 tuần nữa thôi là cũng được em à, lúc trước bs sợ chị đến nỗi chỉ đưa ra những mốc gần như vậy thôi. Bs sẽ cho mình lựa chọn tốt nhất, trong trường hợp bắt buộc phải chích thì em cũng yên tâm đến ngày con khoẻ, đủ ngày đủ tháng rồi thì bs mổ lấy con thôi. Em chịu khó uống ensure nước như bạn M3_Trung_Anh nói đó, hihi vì chị cũng sợ sinh non cũng uống liên tù tì. Nhanh khoẻ nhé!
    Em 28w3d thôi chị ơi. Vâng, em sẽ chuyển sang ensủre nước xem sao. Hôm qua bé nhà em đuợc 1.3 cân thôi chị ạ. Cũng chỉ trong mức đủ chuẩn chứ ko to.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 38 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

O SG bạn khám thai ỏ bv nào thế? Mình có tiền sử sanh non nên cũng muốn theo bv tốt, Từ Dũ thì đông quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 522 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Em truyền Tractocile 10 triêụ rôì mà vẫn gò nhiều các chị ạ. Trộm vía không hợp thuốc mà con yêu vẫn ngoan. Cứ ngoan như thế, đừng dọa mẹ con nhé.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7