TIN TÀI TRỢ.

Độ mờ da gáy dày 3.8mm - Các mẹ nào từg sinh con có DMDG cao giúp em với!!!

• 4 Lượt chia sẻ
  • 140K Lượt đọc
  • 147 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 86 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chào các mẹ trên diễn đàn webtretho!

*** Hôm qua mình vừa đi siêu âm thai 11 tuần 6 ngày nhưg đc biết độ mờ da gáy (DMDG) của con mình đến 3.8 mm và bs siêu âm ở VT cũg khuyên mình lên BV Từ Dũ làm các xét nghiệm cần thiết rồi mới quyết định.

Thật ra thì Thứ 7 (14/9/2013) này mình đã có dự định cùg mẹ lên Phòg khám DV của BV Từ Dũ khám thai lần đầu tiên. Trc đây mình chưa khám thai lần nào vì ko tin tưởg các bs cũg như BV ở VT. Mình mới chỉ SA thai 2 lần : lần đầu tiên là vào lúc 8 tuần để biết chắc chắn có phôi thai và nghe tim thai, và lần thứ 2 là chiều hôm qua khi thai đc gần 12 tuần để đo DMDG do mình hồi hộp lo lắg quá nên ko chờ đc đến T7 mà muốn SA thử trc xem kết quả thế nào.

Mình đc biết BV Từ Dũ hiện nay đag quá tải và rất đôg, 70% là dân ở các tỉnh lên khám rất nhìu. Các mẹ nào có kinh nghiệm khám ở BV Từ Dũ hãy chia sẻ cùg mình nhé!! Mình đã đký Họ tên, năm sinh qua tổg đài 08.1081 để lấy số khám là số 60 vào khoảg 7h-7h30 ság. Khi đi khám thai lần đầu tiên, SA và làm các xét nghiệm mình có cần phải nhịn đói, uốg nhìu nc và nhịn tiểu để cho kết quả thật chính xác ko??

*** Cả 2VC em đều rất bùn và lo lắg vì đây là đứa con đầu lòng mà 2VC vô cùg mog đợi và tâm huyết, cả 2VC suốt từ lúc siêu âm xog đến giờ cứ mãi lên mạng search search tìm tìm kiếm kiếm để tìm hiểu thêm về DMDG. Vẫn hy vọng 1 điều gì đó đối với con của mình, hy vọng ông trời nếu đã ban con đến với mình thì sẽ mãi ở lại với VC mình
    . Cả 2VC mình đều còn trẻ (mình SN86 + chồg SN84) và cả 2 bên gia đình mình đều ko có tiền sử bệnh tật gì cả, cũg chưa có ai trog gia đình đẻ con ra bị làm sao hết trơn ák!! Và trc đây e cũg chưa từg đi khám phụ sản, chưa từg bị vấn đề gì về các bệnh phụ nữ hay sử dụng thuốc tránh thai nào cả.

Các mẹ nào đã gặp trường hợp Độ mờ da gáy cao như mình mà đã sinh con ra khoẻ mạnh bình thường thì cho mình xin chút kinh nghiệm và lời khuyên nhé! Hiện tại mình rất hoang mang và lo lắg , cứ như thế này mình sợ sớm muộn rồi cũg sẽ ảnh hưởng đến con mình mất thôi ! hu hu...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào bạn ! Mình rất hiểu tâm trạng lo lắng của bạn lúc này, bạn nên đợi kết quả siêu âm lại thì mới biết chính xác là em bé có vấn đề gì không nhé. Độ mờ da gáy cao thì cần xét nghiệm thêm nhiễm sắc thể (NST) xem có bình thường không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VietHuong2012 Xem bài viết
    chào bạn ! Mình rất hiểu tâm trạng lo lắng của bạn lúc này, bạn nên đợi kết quả siêu âm lại thì mới biết chính xác là em bé có vấn đề gì không nhé. Độ mờ da gáy cao thì cần xét nghiệm thêm nhiễm sắc thể (NST) xem có bình thường không?
    Cám ơn bạn đã đồng cảm và chia sẻ cùng mình, hôm nay thứ 5 rùi, mình đag chờ đến thứ 7 để lên BV Từ Dũ siêu âm và làm các xét nghiệm lại nhưg quả thật là chỉ có 1-2 ngày nữa thôi nhưg mình đag như ngồi trên đốg lửa, lo lắg lắm bạn àh! Mog sao có sự sai số của máy siêu âm hoặc làm các xét nghiệm (NST) đều bình thườg cả!
    • 54 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rita.tran.4586 Xem bài viết
    Chào các mẹ trên diễn đàn webtretho!

*** Hôm qua mình vừa đi siêu âm thai 11 tuần 6 ngày nhưg đc biết độ mờ da gáy (DMDG) của con mình đến 3.8 mm và bs siêu âm ở VT cũg khuyên mình lên BV Từ Dũ làm các xét nghiệm cần thiết rồi mới quyết định.

Thật ra thì Thứ 7 (14/9/2013) này mình đã có dự định cùg mẹ lên Phòg khám DV của BV Từ Dũ khám thai lần đầu tiên. Trc đây mình chưa khám thai lần nào vì ko tin tưởg các bs cũg như BV ở VT. Mình mới chỉ SA thai 2 lần : lần đầu tiên là vào lúc 8 tuần để biết chắc chắn có phôi thai và nghe tim thai, và lần thứ 2 là chiều hôm qua khi thai đc gần 12 tuần để đo DMDG do mình hồi hộp lo lắg quá nên ko chờ đc đến T7 mà muốn SA thử trc xem kết quả thế nào.

Mình đc biết BV Từ Dũ hiện nay đag quá tải và rất đôg, 70% là dân ở các tỉnh lên khám rất nhìu. Các mẹ nào có kinh nghiệm khám ở BV Từ Dũ hãy chia sẻ cùg mình nhé!! Mình đã đký Họ tên, năm sinh qua tổg đài 08.1081 để lấy số khám là số 60 vào khoảg 7h-7h30 ság. Khi đi khám thai lần đầu tiên, SA và làm các xét nghiệm mình có cần phải nhịn đói, uốg nhìu nc và nhịn tiểu để cho kết quả thật chính xác ko??

*** Cả 2VC em đều rất bùn và lo lắg vì đây là đứa con đầu lòng mà 2VC vô cùg mog đợi và tâm huyết, cả 2VC suốt từ lúc siêu âm xog đến giờ cứ mãi lên mạng search search tìm tìm kiếm kiếm để tìm hiểu thêm về DMDG. Vẫn hy vọng 1 điều gì đó đối với con của mình, hy vọng ông trời nếu đã ban con đến với mình thì sẽ mãi ở lại với VC mình
    . Cả 2VC mình đều còn trẻ (mình SN86 + chồg SN84) và cả 2 bên gia đình mình đều ko có tiền sử bệnh tật gì cả, cũg chưa có ai trog gia đình đẻ con ra bị làm sao hết trơn ák!! Và trc đây e cũg chưa từg đi khám phụ sản, chưa từg bị vấn đề gì về các bệnh phụ nữ hay sử dụng thuốc tránh thai nào cả.

Các mẹ nào đã gặp trường hợp Độ mờ da gáy cao như mình mà đã sinh con ra khoẻ mạnh bình thường thì cho mình xin chút kinh nghiệm và lời khuyên nhé! Hiện tại mình rất hoang mang và lo lắg , cứ như thế này mình sợ sớm muộn rồi cũg sẽ ảnh hưởng đến con mình mất thôi ! hu hu...

mình cũng đang trong tâm trạng như bạn nè mình đang ở q9, nhưng minh trước bạn vài tuần nên có chút kinh nghiệm chia sẻ với bạn
    thai bạn 11t6ngàyDmdg 3,8mm cũng không đáng lo lắm đâu theo mình vài ngày nữa tức là ở mốc 12t bạn đo nó chỉ còn khoảng hơn 2mm thôi vì đmg giảm theo tuần tuổi mà,đo ở 12t là chính xác nhất ở 11t6ngayf còn hơi sớm, tuy nhiên với độ mờ gáy như vậy thì trong lòng ai cũng thấp thỏm mình hiểu cảm giác của bạn vì cách đây 2tuần mình cũng giống hệt bạn em be của mình còn tới 4.1mm ở 12tuan3ngay cơ
    nhưng hôm 13tuần giảm còn 2,5mm
    • 54 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bạn rita.tran: vậy là t7 bạn siêu âm lại ở từ dũ hả uh đúng đó nên vậy đi mình đoán nó sẽ giảm xuống.nếu văn trên 3mm thì họ sẽ chuyển bạn qua tư vấn tiền sản, sau đó cho bạn lựa chọn sinh thiết gai nhau làm ngay vào t3 tuần sau còn chọc ối thì chờ 16t cả 2pp đều xem có bát thường nst 13,18,21.theo mình không cần phải làm double test cũng dược sinh thiết gai nhau luôn.
    + còn nếu nó <2,5mm họ chỉ cho double test nếu nguy cơ thấp thì siêu âm theo dõi ở tuần 18,22 còn nguy cơ cao lại áp dụng 2pp trên
    • 54 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình mới sinh thiết gai nhau hôm 4/9 mà chưa có kết quả cũng hồi hộp lắm chỉ sợ bệnh viện gọi thôi vì họ nói có gì họ gọi còn k có vấn đề đến ngày thì đến lấy mỗi ngày qua đi thật nặng nề.theo mình tìm hiểu thực tế và trên mạng thì con bạn chắc không sao đâu.
    • 86 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhang12084 Xem bài viết
    bạn rita.tran: vậy là t7 bạn siêu âm lại ở từ dũ hả uh đúng đó nên vậy đi mình đoán nó sẽ giảm xuống.nếu văn trên 3mm thì họ sẽ chuyển bạn qua tư vấn tiền sản, sau đó cho bạn lựa chọn sinh thiết gai nhau làm ngay vào t3 tuần sau còn chọc ối thì chờ 16t cả 2pp đều xem có bát thường nst 13,18,21.theo mình không cần phải làm double test cũng dược sinh thiết gai nhau luôn.
    + còn nếu nó <2,5mm họ chỉ cho double test nếu nguy cơ thấp thì siêu âm theo dõi ở tuần 18,22 còn nguy cơ cao lại áp dụng 2pp trên
    bạn thuhang12084 : cho mình hỏi thăm hiện tại thai bạn bao nhiu tuần rồi, và lúc bạn đi khám 12 tuần ấy thì DMDG là bao nhiu?? (4.1mm luôn hả bạn??) sau đó bạn có theo dõi ở tuần kế tiếp ko bạn?? bạn cũg khám ở BV Từ Dũ hả? và bạn đã làm các xét nghiệm như thế nào rồi? chỉ giúp mình với!!! Mình đag rất hoag mag & lo lắg đó!! Cám ơn bạn đã đồg cảm và chia sẻ nha! Chúc bạn & em bé của bạn luôn khoẻ nha!!

• 86 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhang12084 Xem bài viết
    mình mới sinh thiết gai nhau hôm 4/9 mà chưa có kết quả cũng hồi hộp lắm chỉ sợ bệnh viện gọi thôi vì họ nói có gì họ gọi còn k có vấn đề đến ngày thì đến lấy mỗi ngày qua đi thật nặng nề.theo mình tìm hiểu thực tế và trên mạng thì con bạn chắc không sao đâu.
    Nge bạn nói mà mình cũg đc yên tâm phần nào, giờ chỉ mog đến T7 để đc đi khám, mà bạn sinh thiết gai nhau vào tuần thứ mấy vậy bạn? cái đó làm sớm quá có nguy hiểm hay đau đớn gì ko bạn? bạn cũg khám và làm tất cả các xét ngiệm ở Từ Dũ lun hả? mình lo lắg quá! cám ơn bạn đã chia sẻ và đã làm phiền bạn nha! chúc bạn sớm có kết quả tốt nha!
    • 54 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bạn thuhang12084 : cho mình hỏi thăm hiện tại thai bạn bao nhiu tuần rồi, và lúc bạn đi khám 12 tuần ấy thì DMDG là bao nhiu?? (4.1mm luôn hả bạn??) sau đó bạn có theo dõi ở tuần kế tiếp ko bạn?? bạn cũg khám ở BV Từ Dũ hả? và bạn đã làm các xét nghiệm như thế nào rồi? chỉ giúp mình với!!! Mình đag rất hoag mag & lo lắg đó!! Cám ơn bạn đã đồg cảm và chia sẻ nha! Chúc bạn & em bé của bạn luôn khoẻ nha!!

thai mình chăc giờ cũng đươc hơn 15t rồi mình khám ở pk ngọc lan ở q1 ở đây cũng chính xác lắm k biết ở vt có chính xác không tất cả mọi nơi khi phát hiện độ mờ gáy cao đều chuyển qua từ dũ.mình đo da gáy xong làm double test nguy cơ vơi down là 1/24 khủng khiếp thêm một cú trời ráng nhưng vẫn phải sống thôi
    giờ bạn cứ siêu âm lại độ mờ da gáy ở từ dũ đi,nếu vẫn trên 3mm thì đi sinh thiết gai nhau luôn vào t3 tuần sau, còn nếu nhỏ hơn khoảng 2,5mm đi thì làm doule test xem nguy cơ thế nào nếu thấp thì siêu âm theo dõi cao thì lai sinh thiết hoặc chọc ối
    • 54 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nge bạn nói mà mình cũg đc yên tâm phần nào, giờ chỉ mog đến T7 để đc đi khám, mà bạn sinh thiết gai nhau vào tuần thứ mấy vậy bạn? cái đó làm sớm quá có nguy hiểm hay đau đớn gì ko bạn? bạn cũg khám và làm tất cả các xét ngiệm ở Từ Dũ lun hả? mình lo lắg quá! cám ơn bạn đã chia sẻ và đã làm phiền bạn nha! chúc bạn sớm có kết quả tốt nha!
    theo mình được biết là sinh thiết làm ở tuần 13 mà hình như hơn 12t là làm dc rồi, sinh thiết cũng không nguy hiểm và cũng hơi đau một chút xíu thôi với nhũng người trong hoàn cảnh như mình đau đớn về thể xác k là gì,k nguy hiểm đâu bạn ạ bs giỏ lắm làm nhanh lắm buổi sáng là xong hết.ngồi chờ sinh thiêt nói chuyện với nhũng người cùng cảnh ngộ như mình cũng an ủi phần nào có những người độ mờ da gáy còn 6mm,12mm nữa cơ một khi độ mờ da gáy đã cao bác sĩ họ chẳng quan tâm tới kết quả doule tets nữa
    • 229 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Theo mình biết thì từ tuần 11 trở đi khi S.A ko cần nhịn tiểu và uống nhiều nước nữa đâu.

Chúc mẹ nó và e bé đều khỏe k.q khám ngày thứ 7 trong vòng an toàn nha

Ráng lên mẹ nó.

Mình cũng sn 86 và chồng sn 84 và cũng có bé lần đầu nè.

Mẹ nó lạc quan lên nhé
    ivVjp7
    • 86 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeucuame2014 Xem bài viết
    Theo mình biết thì từ tuần 11 trở đi khi S.A ko cần nhịn tiểu và uống nhiều nước nữa đâu.

Chúc mẹ nó và e bé đều khỏe k.q khám ngày thứ 7 trong vòng an toàn nha

Ráng lên mẹ nó.

Mình cũng sn 86 và chồng sn 84 và cũng có bé lần đầu nè.

Mẹ nó lạc quan lên nhé
    Cám ơn bạn! Mình cũg đag hy vọng đây! Hnay là T6 rùi, hy vọng ngày mai đi khám mọi việc sẽ tốt.
    Bạn SN86 + Chồng bạn SN84 cũg giốg vợ chồg mình ghê ha!! Mình xem tử vi trên mạng và đi xem tử vi, xem bói ngoài đời nói 2 cái tuổi này ko khắc, cũg hợp nhưg mà đc hào con thì ko đc hào của và ngược lại, nên mình cũg hoag mag và lo sợ 2 vợ chồg mình sẽ khó khăn trog con đườg con cái quá!! hix..hix...
    Vợ chồg bạn có bé đầu lòng rồi àh? Thế chúc mừg nha! Nhưg bé đã sinh ra chưa hay thai đc mấy thág rùi?? 2 mẹ con bạn đều khoẻ hết chứ??
    Hiếm khi có cặp vợ chồg cùg tuổi với vợ chồg mình nên chia sẻ với bạn xíu nha!! Chúc gia đình bạn hạnh phúc!!
    • 229 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Cám ơn bạn! Mình cũg đag hy vọng đây! Hnay là T6 rùi, hy vọng ngày mai đi khám mọi việc sẽ tốt.
    Bạn SN86 + Chồng bạn SN84 cũg giốg vợ chồg mình ghê ha!! Mình xem tử vi trên mạng và đi xem tử vi, xem bói ngoài đời nói 2 cái tuổi này ko khắc, cũg hợp nhưg mà đc hào con thì ko đc hào của và ngược lại, nên mình cũg hoag mag và lo sợ 2 vợ chồg mình sẽ khó khăn trog con đườg con cái quá!! hix..hix...
    Vợ chồg bạn có bé đầu lòng rồi àh? Thế chúc mừg nha! Nhưg bé đã sinh ra chưa hay thai đc mấy thág rùi?? 2 mẹ con bạn đều khoẻ hết chứ??
    Hiếm khi có cặp vợ chồg cùg tuổi với vợ chồg mình nên chia sẻ với bạn xíu nha!! Chúc gia đình bạn hạnh phúc!!
    Mình đang mang thai hôm qua cũng mới đi S.A mốc 12w bạn à

Kết quả e bé phát triển tốt bạn ạ.

CRL ~ 57,3 mm

BPD ~ 20 mm ( lưỡng đỉnh )

FL: ~ 6,3 mm

HL ~ 8,6 mm

APTD ~ 17,4 mm

TTD 17,0 mm

Dự kiến cân nặng 15,30 gr.

Tim thai 158 chu kỳ / 1'

Cử động thai tốt

Rau bám rộng mặt sau tử cung

Ối: Túi ối tròn đều, dịch ối trong, số lượng bt.

Độ dày da gáy: 1,5 mm

Dự kiến tuổi thai ~ 12w1d

Dự kiến ngày sinh: 02/04/2014

Còn chuyện con cái a nhà mình không tin đâu bạn chính vì không tin nên mới thuyết phục mình làm đám cưới đó .

Lúc đó mình cũng ngây ngô cứ nghĩ lấy a về mà tuổi như thế đường con cái sẽ không có thì buồn lắm khi còn yêu sẽ khác hết yêu mà không có con thì làm sao sống đc với nhau hết đời.

Thế nhưng bây giờ e bé phát triển tốt.

Mẹ nó để tinh thần thoải mái đừng suy nghĩ mấy cái tiêu cực mà ảnh hưởng đến bé.

Tinh thần người mẹ lạc quan yêu đời cũng là liều thuốc cực kỳ tốt đối với sự phát triển của bào thai đó mẹ nó

Chúc mẹ nó và e bé an toàn 9m10d
    ivVjp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình đang mang thai hôm qua cũng mới đi S.A mốc 12w bạn à

Kết quả e bé phát triển tốt bạn ạ.

CRL ~ 57,3 mm

BPD ~ 20 mm ( lưỡng đỉnh )

FL: ~ 6,3 mm

HL ~ 8,6 mm

APTD ~ 17,4 mm

TTD 17,0 mm

Dự kiến cân nặng 15,30 gr.

Tim thai 158 chu kỳ / 1'

Cử động thai tốt

Rau bám rộng mặt sau tử cung

Ối: Túi ối tròn đều, dịch ối trong, số lượng bt.

Độ dày da gáy: 1,5 mm

Dự kiến tuổi thai ~ 12w1d

Dự kiến ngày sinh: 02/04/2014

Còn chuyện con cái a nhà mình không tin đâu bạn chính vì không tin nên mới thuyết phục mình làm đám cưới đó .

Lúc đó mình cũng ngây ngô cứ nghĩ lấy a về mà tuổi như thế đường con cái sẽ không có thì buồn lắm khi còn yêu sẽ khác hết yêu mà không có con thì làm sao sống đc với nhau hết đời.

Thế nhưng bây giờ e bé phát triển tốt.

Mẹ nó để tinh thần thoải mái đừng suy nghĩ mấy cái tiêu cực mà ảnh hưởng đến bé.

Tinh thần người mẹ lạc quan yêu đời cũng là liều thuốc cực kỳ tốt đối với sự phát triển của bào thai đó mẹ nó

Chúc mẹ nó và e bé an toàn 9m10d
    Thấy bạn ghi các chỉ số siêu âm nhìu quá! Mình đi SA ng`ta ghi sơ sài có mấy chỉ số hà, nên tốt nhất chờ mai đi khám lại!!
    Gia đình bạn cũg giốg gđ mình gê heng!! Bé của bạn chắc cũg ngag bằg bé mình lun đó!! Mình có duyên gê ha!! Mog mọi thứ tốt đẹp đến với mình rồi mình sẽ lại chia sẻ cùg các mẹ cùg hoàn cảnh giốg mình nha! Cám ơn bạn vì đã chia sẻ!!
    • 229 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thấy bạn ghi các chỉ số siêu âm nhìu quá! Mình đi SA ng`ta ghi sơ sài có mấy chỉ số hà, nên tốt nhất chờ mai đi khám lại!!
    Gia đình bạn cũg giốg gđ mình gê heng!! Bé của bạn chắc cũg ngag bằg bé mình lun đó!! Mình có duyên gê ha!! Mog mọi thứ tốt đẹp đến với mình rồi mình sẽ lại chia sẻ cùg các mẹ cùg hoàn cảnh giốg mình nha! Cám ơn bạn vì đã chia sẻ!!
    Vì mình S.A 4d nên mới nhiều chỉ số vaỵa đó mẹ nó à.

S.A 2D 3D chắc chỉ ghi CRL, Tim thai, Lưỡng đỉnh, D.M.D.G thui.

Mình cũng mong mẹ nó có kết quả tốt lắm.

À mẹ nó sinh ngày 4/5/86 à ngày âm hay ngày dương thế.

Mình sinh 10/6/86 DL ( 4/5/86 AL )
    ivVjp7
    • 86 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Vì mình S.A 4d nên mới nhiều chỉ số vaỵa đó mẹ nó à.

S.A 2D 3D chắc chỉ ghi CRL, Tim thai, Lưỡng đỉnh, D.M.D.G thui.

Mình cũng mong mẹ nó có kết quả tốt lắm.

À mẹ nó sinh ngày 4/5/86 à ngày âm hay ngày dương thế.

Mình sinh 10/6/86 DL ( 4/5/86 AL )

Mình cũg SA 4D mà nó chỉ ghi các chỉ số y như bạn nói thôi hà (có chụp 1 tấm hình màu, vuôg vuôg nhỏ nhỏ của e bé rùi bấm vào tờ A4 thui) , có khi nào chỗ này SA dỏm ko ta?? Nhưg mình thấy ở VT ai cũg SA ở đây.
    Mình SN 04/05/1986 DL (26/3/86 AL)
    Thế mẹ nó có ngày sinh AL trùg với ngày sinh DL của mình rùi. Vậy là cũg có tý duyên rùi đó! hihi... Mog kết quả tốt để còn tiếp tục cùg chia sẻ với các mẹ cùg hoàn cảnh ha!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 189 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình cũg SA 4D mà nó chỉ ghi các chỉ số y như bạn nói thôi hà (có chụp 1 tấm hình màu, vuôg vuôg nhỏ nhỏ của e bé rùi bấm vào tờ A4 thui) , có khi nào chỗ này SA dỏm ko ta?? Nhưg mình thấy ở VT ai cũg SA ở đây.
    Mình SN 04/05/1986 DL (26/3/86 AL)
    Thế mẹ nó có ngày sinh AL trùg với ngày sinh DL của mình rùi. Vậy là cũg có tý duyên rùi đó! hihi... Mog kết quả tốt để còn tiếp tục cùg chia sẻ với các mẹ cùg hoàn cảnh ha!!
    Mình biết có 2 chị cũng có bé lúc đo độ mờ da gáy cao nhưng sinh bé đều khỏe mạnh, bình thường, đừng lo bạn à, 1 chị mới sinh, còn 1 chị thì con chị ấy lớn rồi. Có thể bạn đo lúc quá tuần thì cao hơn chút thôi mà. Đừng lo lắng quá, ảnh hưởng em bé nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé.
    • 86 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megonsun Xem bài viết
    Mình biết có 2 chị cũng có bé lúc đo độ mờ da gáy cao nhưng sinh bé đều khỏe mạnh, bình thường, đừng lo bạn à, 1 chị mới sinh, còn 1 chị thì con chị ấy lớn rồi. Có thể bạn đo lúc quá tuần thì cao hơn chút thôi mà. Đừng lo lắng quá, ảnh hưởng em bé nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé.

Mình giờ cũg chỉ hy vọg & cầu trời thôi hà! DMDG 3.8 mm có fải là quá cao ko?? 2 chị mà bạn biết chỉ số DMDG bao nhiu thì gọi là cao mà con vẫn bth vậy bạn?
    Mình đo lúc 11 tuần 6 ngày, hy vọg 12 tuần 1-2 ngày j đó đo sẽ giảm
    • 229 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mình giờ cũg chỉ hy vọg & cầu trời thôi hà! DMDG 3.8 mm có fải là quá cao ko?? 2 chị mà bạn biết chỉ số DMDG bao nhiu thì gọi là cao mà con vẫn bth vậy bạn?
    Mình đo lúc 11 tuần 6 ngày, hy vọg 12 tuần 1-2 ngày j đó đo sẽ giảm
    Khi đo Khoảng sáng sau gáy mà cao thì các bs còn làm xn máu, chọc ối xn đủ thứ nữa mới có k.q chính xác làm test các kiểu nữa thế nên mẹ bé đừng tuyệt vọng nhé.

Mẹ bé lên google search các trường hợp khoảng sáng sau gáy cao bs báo tỉ lệ bệnh down lớn ấy các mẹ đó vì thương con nên vẫn sinh và phần nhiều là các bé đều khỏe mạnh mẹ nó à.

Vì vậy mẹ bé phải ráng lên một khi mẹ bé mang niềm tin con khỏe mạnh thì chắc chắc bé sẽ khỏe thôi.

Đừng suy nghĩ tiêu cực cứ cưng con yêu con là ổn cả
    ivVjp7
    • 54 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hôm mình đi từ dũ sinh thiết gai nhau lúc ngồi chờ ở phòng tư vấn tiền sản thấy đầy người độ mờ da gáy có hơn 1mm kết quả xét nghiệm máu nguy cơ thấp vậy mà tuần 22 phát hiện đủ thứ dị tật nên cũng không hẳn độ mờ da gáy cao là có dị tật đâu nên mẹ nó cứ hy vọng mình mấy hôm nay cũng sống bằng hy vọng mà.nói chung đến lúc sinh ra con lành lặn mới đỡ lo còn là bào thai thì nhiều cái phải lo lắm
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8