TIN TÀI TRỢ.

Đo huyết áp và nghe tim thai có quan trọng ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.13K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đang phân vân mong các mẹ có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp ạ. Mình có thai được 27w rồi và dự định sanh ở Từ Dũ. Mấy lần khám thai đầu tiên mình khám trong Từ Dũ luôn nhưng do đông quá nên Bs ko tư vấn hay hỏi han thêm gì được vậy là mình khám tư theo Bs Anh Danh của Từ Dũ. Bác rất Tận tình và nhẹ nhàng nên mình rất thích...chỉ có điều phòng khám của Bác ko đo huyết áp hay nghe Tim thai, đo chiều dài CTC như trong bệnh viện nên mình thấy lo. Vì mắc dù mình chưa cao huyết áp nhưng trong gia đình có tiền sử cao huyết áp. Vậy theo các mẹ mình có nên đi khám thêm chỗ khác hoặc khám thêm trong bênh viện để kiêm tra huyết áp cho đầy đủ ko ạ? Cảm ơn các mẹ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 130 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

SA tư giờ phải có đầy đủ dụng cụ để đo đạc chứ nhỉ? Mình lần nào đi khám tư cũng phải đo huyết áp, thử nc tiểu.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 40 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msjone Xem bài viết
    Mình đang phân vân mong các mẹ có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp ạ. Mình có thai được 27w rồi và dự định sanh ở Từ Dũ. Mấy lần khám thai đầu tiên mình khám trong Từ Dũ luôn nhưng do đông quá nên Bs ko tư vấn hay hỏi han thêm gì được vậy là mình khám tư theo Bs Anh Danh của Từ Dũ. Bác rất Tận tình và nhẹ nhàng nên mình rất thích...chỉ có điều phòng khám của Bác ko đo huyết áp hay nghe Tim thai, đo chiều dài CTC như trong bệnh viện nên mình thấy lo. Vì mắc dù mình chưa cao huyết áp nhưng trong gia đình có tiền sử cao huyết áp. Vậy theo các mẹ mình có nên đi khám thêm chỗ khác hoặc khám thêm trong bênh viện để kiêm tra huyết áp cho đầy đủ ko ạ? Cảm ơn các mẹ!
    Chào bạn, những thông số bạn nói đều rất quan trọng trong 3 tháng cuối của thai kỳ. Khám thai mà không làm mấy xét nghiệm và không theo dõi những thông số đó thì không thể gọi là khám và theo dõi thai sản được.