TIN TÀI TRỢ.

Đồ ăn vặt cho bà bầu trên Văn phòng làm việc?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 64K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Sáng nay mình ăn bánh mì trứng ruốc + 1 hộp sữa vinamilk. Tẹo phải uống thuốc nữa, ngại uống thuốc ghê cơ!
    ItByceEItByp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,901 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Boongs Xem bài viết
    Sáng nay mình ăn bánh mì trứng ruốc + 1 hộp sữa vinamilk. Tẹo phải uống thuốc nữa, ngại uống thuốc ghê cơ!
    Mẹ Bống chịu khó đi ăn sáng đi, bún phở gì đó cho có chất cho con, chứ ăn bánh mì trứng ruốc làm sao đủ chất? Mình buổi sáng chịu khó đi sớm ăn bún chả hoặc phở bò, ngoài ra thì mang thêm đồ đi ăn.
    Hôm nay mình có xoài chín định dầm sữa đặc ăn, sữa chua, nước chanh và bánh mì chấm sữa.
    MTM4NDcwMDQwMg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

ừ, nhưng mà mình ăn thế thôi cũng đủ no lắm rồi, mình mà ăn no là lại buồn nôn í, mặc dù đã ở tuần 17 rồi đó. Thi thoảng mình cũng có ăn bún chả chan hoặc bún mọc thui...cũng muốn ăn thêm hoa quả j đó tráng miệng nhưng chẳng buết ăn cái j cả
    ItByceEItByp7
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

ừ, nhưng mà mình ăn thế thôi cũng đủ no lắm rồi, mình mà ăn no là lại buồn nôn í, mặc dù đã ở tuần 17 rồi đó. Thi thoảng mình cũng có ăn bún chả chan hoặc bún mọc thui...cũng muốn ăn thêm hoa quả j đó tráng miệng nhưng chẳng buết ăn cái j cả
    17w thế bạn đã uống nước dừa chưa? trái cây thì thiếu gì trái để ăn, mùa này trái cây phong phú nè
    Bạn có thể ăn chuối xiêm con rất cứng cáp, tiêu hóa tốt
    Ăn bơ cực kỳ nhiều chất
    Măng cụt,sơri, bưởi, táo, toàn những trái bà bầu nên ăn đấy me_boongs ơi ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Sáng nay mình làm một bát bún cá Hải Dương gần cơ quan. Lên đến VP ăn 1/2 bắp ngô chị cq mua cho. Ăn 1 miếng dứa, 1/2 quả chuối to.
    Xong thì uống thuốc.
    Dạo này mình ăn sáng khá là nhiều. Dạ dày nó cũng quen rồi. Mỗi tội đang chuyển nhà chưa nấu cơm được nên ăn tối phập phù. Khổ thân con yêu.
    MTM4MTEzOTA0NA
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 96 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

e sợ ăn bún có chất bảo quản không tốt cho con,sáng em thấy ăn cơm nhà,ăn bánh mì trứng,hoặc ăn trứng vịt lộn cho con cũng tốt mà,sáng em đi làm vẫn kịp uống 1 cốc nước dừa hoặc 1 cốc sinh tố chanh leo sữa tươi hoặc sinh tố bơ,đến cơ quan thì k mang theo hoa quả gì vì ngại ,nhưng quanh bàn làm việc toàn sữa ,hơi đói là hút,cả sửa bầu để uống nữa,em hay đói nhưng k dám ăn vặt nhiều ,vì xét thấy đi ra đường ăn thì k đảm bảo ,ăn đồ ở nhà như bim bim chống đói thì k có chất cho con,thế là em mua gạo lứt rang đựng trong chai mang qua cơ quan ăn vặt ,rất thơm và ngon ,gạo lứt xịn có rất nhiều chất bổ cho con
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,160 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thực đơn 1 ngày của mình thế này nhé
    7h30 ăn sáng: bún , mì, phở, bánh cuốn....
    8h đến cơ quan là uống thuốc, sau đó ăn 1 quả chuối
    9h thì uống 1 cố nước cam
    11h ăn 1 hộp sữa chua
    11h30 ăn cơm, thường chỉ ăn cơm với ruốc và trứng gà luộc... vì sợ tất cả các món ăn
    Thỉnh thoảng trong khoảng thời gian trên mình uống nước đỗ đen .
    chiều ngủ dạy ăn thêm 1 quả chuối, uống 1 cốc sữa tươi.
    3h thì có hôm ăn sinh tố bơ, có hôm ăn chè bí đỏ đỗ xanh
    buổi chiều về thường mình ăn rất ít cơm vì ghế, tối thường ăn bánh quy và uống 1 cốc sữa tươi đi ngủ. Snags dậy là đói cồn cào rồi.
    Các mẹ ơi, ăn xoài có đc ko nhỉ, ai cũng bảo xoài nóng mà mình thấy đang mùa, nhiều xoài ngon lắm.
    1 tuần em thường ăn 1 bữa cháo cá, gà, chim bồ câu... còn lại ăn linh tinh.
    Nqovp7
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

mẹ phuot82 ăn xoài chín ấy, xoài chín tốt cho bé lắm ^^
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cachua_Carot Xem bài viết
    17w thế bạn đã uống nước dừa chưa? trái cây thì thiếu gì trái để ăn, mùa này trái cây phong phú nè
    Bạn có thể ăn chuối xiêm con rất cứng cáp, tiêu hóa tốt
    Ăn bơ cực kỳ nhiều chất
    Măng cụt,sơri, bưởi, táo, toàn những trái bà bầu nên ăn đấy me_boongs ơi ^^
    Uk, nghe mẹ nó kể thấy nhiều loại trái ngon ghê, hôm qua mình cũng mua mấy trái cam xanh to lắm, cơ mà vẫn chưa ăn, cứ sợ chua nên chưa bổ ra...táo thì của TQ rùi, bơ thì mình ăn thấy ngấy ngấy. Măng cụt, bưởi, chuối ngon đấy...cảm ơn nhé^^
    ItByceEItByp7
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuot82 Xem bài viết
    Thực đơn 1 ngày của mình thế này nhé
    7h30 ăn sáng: bún , mì, phở, bánh cuốn....
    8h đến cơ quan là uống thuốc, sau đó ăn 1 quả chuối
    9h thì uống 1 cố nước cam
    11h ăn 1 hộp sữa chua
    11h30 ăn cơm, thường chỉ ăn cơm với ruốc và trứng gà luộc... vì sợ tất cả các món ăn
    Thỉnh thoảng trong khoảng thời gian trên mình uống nước đỗ đen .
    chiều ngủ dạy ăn thêm 1 quả chuối, uống 1 cốc sữa tươi.
    3h thì có hôm ăn sinh tố bơ, có hôm ăn chè bí đỏ đỗ xanh
    buổi chiều về thường mình ăn rất ít cơm vì ghế, tối thường ăn bánh quy và uống 1 cốc sữa tươi đi ngủ. Snags dậy là đói cồn cào rồi.
    Các mẹ ơi, ăn xoài có đc ko nhỉ, ai cũng bảo xoài nóng mà mình thấy đang mùa, nhiều xoài ngon lắm.
    1 tuần em thường ăn 1 bữa cháo cá, gà, chim bồ câu... còn lại ăn linh tinh.
    Thực đơn của mẹ phuot82 thật đáng để học tập, mình phải chịu khó ăn như các mẹ mới được, sao mình lại lười ăn thế nhỉ!
    ItByceEItByp7
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Uk, nghe mẹ nó kể thấy nhiều loại trái ngon ghê, hôm qua mình cũng mua mấy trái cam xanh to lắm, cơ mà vẫn chưa ăn, cứ sợ chua nên chưa bổ ra...táo thì của TQ rùi, bơ thì mình ăn thấy ngấy ngấy. Măng cụt, bưởi, chuối ngon đấy...cảm ơn nhé^^
    à, cam thì mình toàn vắt + mật ong uống đó, món này giúp con nặng kg mà mẹ không tăng cân nhiều, đỡ chua nữa ^^

Táo nhỏ của Việt Nam mình ấy mẹ Boongs hoặc có tiền thì vào siêu thị mua táo Mỹ ấy

Mùa này mùa bơ, ăn bơ nữa nhé, bơ nhiều chất tốt lắm ^^
    • 172 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Đồ ăn vặt cho mẹ bầu văn phòng bận rộn và lười biếng như mình: Cereal trộn sữa tươi không đường ( loại cereal lúa mạch lẫn hoa quả khô), nho khô, hạt điều, hạnh nhân, hoa quả (loại có thể ăn ngay không cần gọt vỏ hoặc gọt vỏ sẵn từ nhà bỏ hộp mang theo). Các mẹ đừng nghe người ta quảng cáo sữa bầu nhiều mà cố uống, uống nhiều sữa tươi là tốt nhất, lại không mất thời gian pha sữa và đong đếm lượng sữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bên cạnh những đồ ăn vặt đó thì các mẹ vẫn uống thuốc bổ chứ ạ? hôm nay e đọc trên báo thấy nó nói rằng bầu 2-3 tháng đầu, bà bầu cần 800mg Can xi mỗi ngày, 3 tháng giữa là 1000mg Canxi, và 3 tháng cuối + cho con bú là 1500mg, mà 1 hộp sữa tươi thông thường mình dùng chỉ có khoảng 100-120mg Canxi, vậy muốn đủ thì mỗi ngày bà bầu phải uống hết 6-10 hộp sữa tươi. Các mẹ bổ sung thuốc bổ: can xi, sắt như thế nào ạ?
    ItByceEItByp7
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Bên cạnh những đồ ăn vặt đó thì các mẹ vẫn uống thuốc bổ chứ ạ? hôm nay e đọc trên báo thấy nó nói rằng bầu 2-3 tháng đầu, bà bầu cần 800mg Can xi mỗi ngày, 3 tháng giữa là 1000mg Canxi, và 3 tháng cuối + cho con bú là 1500mg, mà 1 hộp sữa tươi thông thường mình dùng chỉ có khoảng 100-120mg Canxi, vậy muốn đủ thì mỗi ngày bà bầu phải uống hết 6-10 hộp sữa tươi. Các mẹ bổ sung thuốc bổ: can xi, sắt như thế nào ạ?
    Hồi 13 tuần theo siêu âm, bác sỹ kê sắt 1 viên, canxi dạng ống ngày 1 ống
    Sáng sau khi ăn khoảng 1,2 tiếng uống ống canxi

Trưa sau khi ăn 1,2 tiếng uống sắt, sắt tan trong vitamin C nên mình uống nước cam kèm theo hoặc nước trái cây, uống nhiều nước để đỡ buồn nôn và táo bón nhé các mẹ!!! ^^
    • 170 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình bước qua tuần thứ 8, cơm thì lâu rồi mình k ăn, mà ăn chua được nửa chén, không ăn được thịt heo, cá các loại, sáng nay không biết ăn gì mua cái bánh mì kebap ăn đến lúc ăn được bao nhiêu thịt thì bỏ hết ra, chỉ ăn cái vỏ mà cũng béo ngậy ăn mãi mới hết, tầm 10h đói quá ăn 1 quả chuối.

Trưa nay thì ăn 1 ly bơ dằm, xoài, ổi ăn thêm cho đỡ nhạt miệng, tối nay không biết ăn gì...hix
    Con yêu bình an bên ba mẹ 9m10d con nhé. Yêu và mong con nhiều lắm
    • 88 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yoonaa Xem bài viết
    Mình cũng làm VP, thực đơn của m như này bạn thử tham khảo nhé:
    7h - ăn sáng xôi/bún/phở/miến tùy nhưng sáng bao h m cũng ăn thật no
    7h30 vào check in xong xuôi thì uống vitamin, sau đó 1 lúc thì ăn sữa chua để ko bị đầy bụng mà vẫn đủ no
    10h - làm 1 cốc sữa bầu dielac mama
    11h30 ăn trưa cơm hộp mang ở nhà đi. Hôm nào ra ngoài ăn với chồng thì mua thêm hoa quả dầm hoặc mãng cầu dầm j đấy để chiều ngủ dậy rồi ăn
    1h00 ngủ dậy thì ăn hoa quả vì ngủ dậy thường mệt lắm, m lại ngồi điều hòa cả ngày cả đông lẫn hè nên ngủ dậy hay háo nước, kiểu j cũng phải ăn hoa quả cho tỉnh. hoa quả ở nhà mang đi hoặc sáng đến cơ quan thì mua
    3h00: làm 1 cốc nước cam vắt, mang cái vắt cam ở nhà đi đến VP vắt rồi uống
    Hồi mới bầu m thèm ngọt nên đến tầm chiều thường ăn các loại bánh ngọt bánh mặn, mấy tháng cuối m lại ngán ăn đồ ngọt nên chỉ uống nước cam thôi
    Hoặc thỉnh thoảng phòng m hay gọi ốc, bánh gối, nem rán, kem Mondo...về phòng ăn cũng no
    Các mẹ được ăn sướng mồm thích thế, mình bị đường trong máu cao nên kiêng tuốt luốt các loại có đường, hoa quả cũng kiêng luôn, cơm cũng ko dám ăn, chỉ ăn đồ Low carb,
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

oánh dấu, học hỏi và hóng hớt. Em đọc ở trên thấy có mẹ ăn dứa, em nghe nói ăn dứa hok tốt. Nên em chả dám ăn. Còn mận thì sao? có ăn được không các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 139 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình thì cứ theo tiêu chuẩn sáng nào cũng 1 quả trứng vịt lộn, 9h là 1 hộp sữa tươi, lúc nào bùn mồm thì ăn bánh, 11h đi mum cơm trưa. 1h chiều thì uống nước dừa (hoặc nước cam) 3h lại 1 cốc sữa bà bầu hoặc 1 hộp sữa tươi. Và lúc nào cũng mang đồ ăn đề phòng đói nữa chứ
    Bill nhà mình vì thế mỗi lần đi SA đều cao hơn so vs tiêu chuẩn mình cũng mừng lắm. 6 tháng mà mình tăng 12kg rùi
    25/5/2013 Bill của mẹ được 1.3kg rùi vui quá
    29/6/1013 Bill của mẹ đc 2.1kg rùi. Chỉ còn 8 tuần nữa là bố mẹ sẽ đc đón Bill chào đời rùi. Yêu con lém
    03/7/2013
    16/7/2013 Bill được 2.2kg
    26/8/2014: Tròn 1 tuổi zai mẹ bắt đầu nhập ngũ đi bộ đội (thương lắm nhưng chẳng có ai trông)
    27/9/2014: Đành qđ cho con cai sữa mà ko làm cách nào đc vì sữa mẹ nóng quá, con chả lớn đc
    29/02/2016: Con bắt đầu đi trường mầm non
    07/5/2017: Nhớ cái ngày con bị....Đau lắm xót lắm mà ko nói đc lời nào. Haizzzz
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DuHi912 Xem bài viết
    oánh dấu, học hỏi và hóng hớt. Em đọc ở trên thấy có mẹ ăn dứa, em nghe nói ăn dứa hok tốt. Nên em chả dám ăn. Còn mận thì sao? có ăn được không các mẹ nhỉ?
    Mận và dứa ăn nhiều thì không tốt, còn ăn ít thì ko sao đâu, mẹ nó cứ ăn nếu cảm thấy thèm, nhưng ít thôi nhé. Vì ăn dứa nhiều dễ gây co bóp tử cung, còn ăn mận nhiều thì cũng nóng đấy
    ItByceEItByp7
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apple_ht Xem bài viết
    Mình thì cứ theo tiêu chuẩn sáng nào cũng 1 quả trứng vịt lộn, 9h là 1 hộp sữa tươi, lúc nào bùn mồm thì ăn bánh, 11h đi mum cơm trưa. 1h chiều thì uống nước dừa (hoặc nước cam) 3h lại 1 cốc sữa bà bầu hoặc 1 hộp sữa tươi. Và lúc nào cũng mang đồ ăn đề phòng đói nữa chứ
    Bill nhà mình vì thế mỗi lần đi SA đều cao hơn so vs tiêu chuẩn mình cũng mừng lắm. 6 tháng mà mình tăng 12kg rùi
    Mẹ này chịu khó ăn và uống sữa nên con cao lớn và khỏe mạnh thick ghê, các mẹ cố gắng ăn, uống sữa nhiều cho con khỏe nhé
    ItByceEItByp7
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9