TIN TÀI TRỢ.

Đồ ăn vặt cho bà bầu trên Văn phòng làm việc?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 64.1K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 894 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Boongs Xem bài viết
    Mẹ Nhoc me bao nhiu tuổi rùi mà nhiều vậy? Các mẹ cố gắng thui, bạn mình nhiều đứa bầu bí chẳng nghén mấy, vẫn ăn uống bình thường, thậm chí còn ăn khỏe, sướng thế ko biết, hic hic
    Kém 3 tuổi nữa là tròn 40 rồi. Các mẹ nào còn trẻ, muốn có thêm em bé thì mình khuyên bé lớn khoảng 3 tuổi là có bầu tiếp được rồi. Mẹ còn sung sức, em bé cũng đang ở tầm hơi hơi hiểu chuyện có thể chia xẻ với mẹ việc có em. Đẻ thưa, không nói việc mẹ ngại mà sức khỏe với nhiều cái phải lo nghĩ sẽ ảnh hưởng nhiều đến tâm lý lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Mấy hôm nay thấy bán dưa bở nhiều, em vừa mua dưa bở ăn luôn 2 bát con. Ngon quá.
    Ngon mát, rẻ. Mua 2 quả to có 25k thui.
    MTM4MTEzOTA0NA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình bị nghén ko ăn đc cơm, đồ ăn mặn, nhưng các đồ ăn vặt thì bao nhiêu cũng ít. Cả ngày chỉ ngồi nghĩ xem ăn gì vì cứ 1 ~ 1.5h sau là mình thấy đói rồi.

Thực đơn của mình 1 ngày như sau nhé các mẹ:

Sáng dậy loanh quanh tầm 8h30 mới ăn sáng (chẳng thik ăn gì cả, bún, miến, phở, bánh cuốn ... cứ ì ạch thôi )
    10h là phải nhét cái gì đó vào bụng (củ đậu hoặc miếng xoài)
    11h lại phải nhetd cái gì khác nữa vào bụng (để đói thì bụng mình cồn cào cả ra, rất dễ nôn). Vậy là phải thêm mấy khúc mía chẳng hạn
    12h thì ăn cơm. Nhưng mình cũng chỉ đc lưng bát cơm thôi. Có hôm thì ăn mỳ xào
    14h là phải 1 quả vú sữa
    15h cốc nước cam
    16h nửa bắp ngô
    17h 2 cái bánh gạo
    18h30 thì đc bữa cơm nữa (cũng chỉ lưng bát vừa ăn vừa nghẹn vừa buồn nôn)
    May buổi tối thì ko bị đói dày như ban ngày, nên tầm 22h thì làm thêm 1 quả xoài, hoặc 1 cốc sữa chua, hoặc 1 cốc sữa tươi. 3 tháng đầu ko nhất thiết uống sữa lắm, uống lại hay bị đi ngoài nên cũng ko dám uống nhiều.

Một ngày ốn nghén của mình thế đấy các mẹ ạ, nghĩ và tổng hợp lại cũng thâyd kinh T_T
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Haha, bạn pc82 có cái thực đơn tổng hợp cũng kinh thật, có thể tham khảo được cho các mẹ ốm nghén ko ăn được cơm đấy. Mẹ cố gắng nhé, cơ mà e thì lúc buổi đêm dậy đi tiểu là hay đói lắm, nhưng mà lúc ấy ngại ăn, mà cái khoản 22h ăn như cj là trước khi đi ngủ đó ạ? Như thế có sợ khó ngủ ko ạ?
    ItByceEItByp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hì mình đc cái dễ ngủ, đặt lưng là gáy o o rồi nên ăn gì cũng đc, miễn là ko ăn no.
    Ốm nghén khổ thât, đói cũng buồn nôn mà ăn no quá cũng buồn nôn
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

ukm, hôm qua mình nôn 2 quệt buổi trưa và buổi tối vì tội ăn no quá, lại để lạnh bụng, hic. có bầu khổ ghê!
    ItByceEItByp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 628 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pc82 Xem bài viết
    Mình bị nghén ko ăn đc cơm, đồ ăn mặn, nhưng các đồ ăn vặt thì bao nhiêu cũng ít. Cả ngày chỉ ngồi nghĩ xem ăn gì vì cứ 1 ~ 1.5h sau là mình thấy đói rồi.

Thực đơn của mình 1 ngày như sau nhé các mẹ:

Sáng dậy loanh quanh tầm 8h30 mới ăn sáng (chẳng thik ăn gì cả, bún, miến, phở, bánh cuốn ... cứ ì ạch thôi )
    10h là phải nhét cái gì đó vào bụng (củ đậu hoặc miếng xoài)
    11h lại phải nhetd cái gì khác nữa vào bụng (để đói thì bụng mình cồn cào cả ra, rất dễ nôn). Vậy là phải thêm mấy khúc mía chẳng hạn
    12h thì ăn cơm. Nhưng mình cũng chỉ đc lưng bát cơm thôi. Có hôm thì ăn mỳ xào
    14h là phải 1 quả vú sữa
    15h cốc nước cam
    16h nửa bắp ngô
    17h 2 cái bánh gạo
    18h30 thì đc bữa cơm nữa (cũng chỉ lưng bát vừa ăn vừa nghẹn vừa buồn nôn)
    May buổi tối thì ko bị đói dày như ban ngày, nên tầm 22h thì làm thêm 1 quả xoài, hoặc 1 cốc sữa chua, hoặc 1 cốc sữa tươi. 3 tháng đầu ko nhất thiết uống sữa lắm, uống lại hay bị đi ngoài nên cũng ko dám uống nhiều.

Một ngày ốn nghén của mình thế đấy các mẹ ạ, nghĩ và tổng hợp lại cũng thâyd kinh T_T
    Ôi !Thực đơn của mẹ này "oành tráng" quá. Nhưng là nhân viên văn phòng thì làm sao mà áp dụng được thực đơn của mẹ nó. Cty của mình, mỗi lần vào vp là giống như "bỏ tù". Muốn ra ngoài, phải có chữ ký của sếp người nước ngoài mới được đi. Từ vp đến canteen phải đi bộ mất 3 phút. Nên rất bất tiện.
    Mình đang 12w. Thực đơn hàng ngày đi làm của mình như sau:
    - Sáng 7h00: Ăn sáng cơm sườn, trứng ốp la hoặc hủ tiếu mì. Lâu lâu đổi món thì phở. Vì 3 món này bán ở xát cạnh bên nhà mình luôn. Nên tiện lắm. Chưa bao giờ nấu ăn sáng ở nhà. Hì, hì
    - 7h30 mình uống 1 ly sửa đậu nành đá. Trước khi uống sửa thì mình uống 1 viên Vitamin ( nhà thuốc Từ Dũ bán lúc mình đi khám thai).
    Mình đi làm thôi. 8h đến cty. Tập thể dục cùng với mọi người 5p. Bắt đầu làm việc.
    9h00 mình uống nước 1 ly nước ấm ở bình lọc của cty. Làm việc tiếp. Đến 9h30 mình uống 1 viên thuốc sắt Seferon ( nhà thuốc Từ Dũ). 2 viên thuốc Vitamin và sắt BS dặn mình không được uống cùng 1 lúc.
    10h00 mình được nghỉ giải lao 10 phút. Mình thường ăn trái cây ( sơ ri, bơ, quýt, mặn) cho đở nhạt miệng. Mà vất vả lắm các mẹ ơi. Phải chạy vào Pantry ( khu vực làm nước của vp) trốn sếp để ăn chứ không phải ngồi trên bàn làm việc ăn đâu. Nên ăn những món nhẹ nhàng thôi.
    12h00 ăn trưa ở cty. Từ vp ra canteen mất 3 phút. Ở canteen thì có bán nhiều thứ để ăn lắm. Mình ăn trưa xong thì ăn yaourt hoặc uống nước dừa có khi thì nước mía cũng có khi ăn táo, thơm.... Vào vp đánh răng uống 1 viên vitamin rồi ngủ chút xíu. 12h45 dậy làm mặt ( đánh đánh, trét trét) để cho tươi tỉnh chút.
    12h50 làm việc tiếp đến 3h00 thì nghỉ giải lao. Từ 3h00 đến 3h10 mình lấy Cam ra gọt vỏ và ăn hết cả trái Cam là đúng 10phút luôn. Mỗi ngày mình mua chỉ 1 trái Cam thôi. Trên đường mình đi làm, đi ngang qua chợ nên rất tiện. Cam ở chợ mình bán loại Cam to. Giá chỉ 25,000 d/kg. 1 trái Cam gần nữa ký ( 12,000 đ). Loại Cam này tuy dầy vỏ nhưng rất ngọt, ăn sống còn ngon hơn là vất lấy nước. Nên mình toàn ăn Cam sống thôi. BS cũng bảo ăn Cam như vậy có chất sơ cũng tốt nữa đó các mẹ. Không cần phải bỏ thêm đường.
    5h00 hết giờ làm việc. Mình về đến nhà là 5h30. Về đến nhà nếu bửa nào mình mệt thì ăn qua loa thôi rồi ăn trái cây tiếp. Lúc này mình thích ăn xoài keo lắm. Chỉ ngày thứ 7 và chủ nhật không có đi làm mình mới luộc trứng ngỗng hoặc trứng gà ăn chơi. Nói chung, những ngày ở nhà mình ăn uống hơi lung tung hơn so với ngày đi làm. Bửa rồi mình đi khám thai, cân thử. Mới có 3 tháng mà mình tâng lên 7kg so với trước khi mang thai. Mình cũng đang cân đối lại, vì còn 6 tháng 10 ngày nữa mà. Ôi sao mà dài qúa vậy???!!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ Miaghim ăn cũng khủng mà. Cty mình khá thoải mái, ăn uống trong văn phòng ko sao. Lại còn có tủ lạnh nữa nên cũng tiện

Mà mẹ Miaghim đã siêu âm bé zai hay gái chưa? Vì thực đơn của bạn thấy có sữa đậu nành. Bé gái uống sữa đậu nành thì tốt, nhưng bé zai thì có vẻ ko tốt vì liên quan đến tinh trùng . Mình hóng ở đâu nói thế chứ mình cũng ko sure nha, nhưng tốt nhất cứ kiêng cho lành
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

1 ngày của mẹ Miaghim năng động nhỉ, mà mẹ có vẻ không nghén mấy phải ko, chứ như mình nghén, 3 tháng chẳng thèm ăn gì...qua 3 tháng rồi mà chẳng lên cân nào cả...nhiều lúc đói cồn cào ruột mà chẳng thiết ăn j hết í...
    ItByceEItByp7
    • 1,900 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực đơn hôm nay của mình:
    7h ăn sáng: bún chả
    8h: ăn 1 hộp sữa chua vinamilk
    9h: ăn lạc luộc, ăn mận
    11h: ăn trứng cút luộc
    12h: đi ăn cơm trưa
    14h: ăn 1 hộp sữa chua
    15h: uống 1 gói sữa tươi Vinamilk
    16h: ăn lạc luộc và xoài xanh
    Mình nghén thèm ăn cay và chua nên bị đau dạ dày. Hồi đầu k biết cứ ăn bao nhiêu là xoài vào, tối về đau k ngủ đc, đến h mới biết nên hạn chế ăn.
    MTM4NDcwMDQwMg
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miaghim Xem bài viết
    Ôi !Thực đơn của mẹ này "oành tráng" quá. Nhưng là nhân viên văn phòng thì làm sao mà áp dụng được thực đơn của mẹ nó. Cty của mình, mỗi lần vào vp là giống như "bỏ tù". Muốn ra ngoài, phải có chữ ký của sếp người nước ngoài mới được đi. Từ vp đến canteen phải đi bộ mất 3 phút. Nên rất bất tiện.
    Mình đang 12w. Thực đơn hàng ngày đi làm của mình như sau:
    - Sáng 7h00: Ăn sáng cơm sườn, trứng ốp la hoặc hủ tiếu mì. Lâu lâu đổi món thì phở. Vì 3 món này bán ở xát cạnh bên nhà mình luôn. Nên tiện lắm. Chưa bao giờ nấu ăn sáng ở nhà. Hì, hì
    - 7h30 mình uống 1 ly sửa đậu nành đá. Trước khi uống sửa thì mình uống 1 viên Vitamin ( nhà thuốc Từ Dũ bán lúc mình đi khám thai).
    Mình đi làm thôi. 8h đến cty. Tập thể dục cùng với mọi người 5p. Bắt đầu làm việc.
    9h00 mình uống nước 1 ly nước ấm ở bình lọc của cty. Làm việc tiếp. Đến 9h30 mình uống 1 viên thuốc sắt Seferon ( nhà thuốc Từ Dũ). 2 viên thuốc Vitamin và sắt BS dặn mình không được uống cùng 1 lúc.
    10h00 mình được nghỉ giải lao 10 phút. Mình thường ăn trái cây ( sơ ri, bơ, quýt, mặn) cho đở nhạt miệng. Mà vất vả lắm các mẹ ơi. Phải chạy vào Pantry ( khu vực làm nước của vp) trốn sếp để ăn chứ không phải ngồi trên bàn làm việc ăn đâu. Nên ăn những món nhẹ nhàng thôi.
    12h00 ăn trưa ở cty. Từ vp ra canteen mất 3 phút. Ở canteen thì có bán nhiều thứ để ăn lắm. Mình ăn trưa xong thì ăn yaourt hoặc uống nước dừa có khi thì nước mía cũng có khi ăn táo, thơm.... Vào vp đánh răng uống 1 viên vitamin rồi ngủ chút xíu. 12h45 dậy làm mặt ( đánh đánh, trét trét) để cho tươi tỉnh chút.
    12h50 làm việc tiếp đến 3h00 thì nghỉ giải lao. Từ 3h00 đến 3h10 mình lấy Cam ra gọt vỏ và ăn hết cả trái Cam là đúng 10phút luôn. Mỗi ngày mình mua chỉ 1 trái Cam thôi. Trên đường mình đi làm, đi ngang qua chợ nên rất tiện. Cam ở chợ mình bán loại Cam to. Giá chỉ 25,000 d/kg. 1 trái Cam gần nữa ký ( 12,000 đ). Loại Cam này tuy dầy vỏ nhưng rất ngọt, ăn sống còn ngon hơn là vất lấy nước. Nên mình toàn ăn Cam sống thôi. BS cũng bảo ăn Cam như vậy có chất sơ cũng tốt nữa đó các mẹ. Không cần phải bỏ thêm đường.
    5h00 hết giờ làm việc. Mình về đến nhà là 5h30. Về đến nhà nếu bửa nào mình mệt thì ăn qua loa thôi rồi ăn trái cây tiếp. Lúc này mình thích ăn xoài keo lắm. Chỉ ngày thứ 7 và chủ nhật không có đi làm mình mới luộc trứng ngỗng hoặc trứng gà ăn chơi. Nói chung, những ngày ở nhà mình ăn uống hơi lung tung hơn so với ngày đi làm. Bửa rồi mình đi khám thai, cân thử. Mới có 3 tháng mà mình tâng lên 7kg so với trước khi mang thai. Mình cũng đang cân đối lại, vì còn 6 tháng 10 ngày nữa mà. Ôi sao mà dài qúa vậy???!!!!
    Mẹ miaghim lên cân ác chiến vậy??
    Mình thuộc dạng không nghén, ăn ngủ phơi phơi sau 3 tháng lên có 1 kg, giờ là 50kg 2 lạng ^^
    • 1,900 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chiều nay mình vừa đi chợ mua được bơ ngon. Thực đơn ngày mai có món bơ r. Nhưng mà mang đến Văn phòng k có máy xay sinh tố nên chỉ ăn được bơ dầm sữa đặc thôi.
    MTM4NDcwMDQwMg
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình thì ko khoái món bơ hay sao ấy, tối qua ck làm cho cốc sinh tố bơ mà ăn mãi không hết, ăn nó cứ dính dính rồi nhão nhão thế nào ấy.
    Thực đơn sáng nay của mình là 1 quả trứng gà so với 1 bắp ngô, ăn thấy rất ngon nhé!
    ItByceEItByp7
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi disconnect Xem bài viết
    Chiều nay mình vừa đi chợ mua được bơ ngon. Thực đơn ngày mai có món bơ r. Nhưng mà mang đến Văn phòng k có máy xay sinh tố nên chỉ ăn được bơ dầm sữa đặc thôi.
    Tuần trước nhà mẹ chồng gửi 1 bao bơ, bơ nhà mẹ trồng nên chắc chắn 100% không tiêm chất kích thích và bảo quản, mỗi ngày ăn 2 ly, ăn 1 tuần thì hết ^^

Những người ở quê nói Bơ và sầu riêng dưới thị trường 90% là tiêm chất kích thích và bảo quản đấy ợ
    • 1,900 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cachua_Carot Xem bài viết
    Tuần trước nhà mẹ chồng gửi 1 bao bơ, bơ nhà mẹ trồng nên chắc chắn 100% không tiêm chất kích thích và bảo quản, mỗi ngày ăn 2 ly, ăn 1 tuần thì hết ^^

Những người ở quê nói Bơ và sầu riêng dưới thị trường 90% là tiêm chất kích thích và bảo quản đấy ợ
    Oái, hix. Vậy sao mọi ng mua bơ ngoài này hay bị hỏng lắm, toàn thối ở trong thôi, mình nghĩ vậy là Bơ k có chất bảo quản chứ
    Mình hôm nay có bơ, ổi và xoài, 2 hộp sữa chua nữa.
    MTM4NDcwMDQwMg
    • 398 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi disconnect Xem bài viết
    Oái, hix. Vậy sao mọi ng mua bơ ngoài này hay bị hỏng lắm, toàn thối ở trong thôi, mình nghĩ vậy là Bơ k có chất bảo quản chứ
    Mình hôm nay có bơ, ổi và xoài, 2 hộp sữa chua nữa.
    Đúng là bơ rất nhanh chín, mà nếu hái xanh quá thì nó không chín nổi, mà cứ ương ương và còn bị đắng
    Còn nếu hái vừa chín tới thì bán liền được thì ok mà không bán hết thì nó hư liền...nên phải tiêm thuốc đấy
    Đấy là mấy người đi thực tế ở vườn về nói vậy ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Mình cũng thik ăn bơ mà bây giờ nghĩ quả gì cũng có tiêm nọ tiêm kia sợ quá.
    Dạo này sáng ngoài bát bún bát phở hay ăn thêm 1/2 bắp ngô. No phết.
    21t cũng lên đc 4,5kg rồi. Hy vọng 20t còn lại nó ko lên nhiều quá. Tầm 12kg là ngon.
    MTM4MTEzOTA0NA
    • 2,531 Bài viết

• 5,496 Được cảm ơn

mọi người ăn được nhiều quá. tủi thân con mình k ăn được gì cả. mẹ nó k cho đc vào bụng. để lát mua xoài chín, măng cụt và sữa chua để tẩm bổ xem sao. hic hic. nghe các mẹ ăn uống mà phát thèm vậy đó.
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ăn được j thì cố gắng ăn món đó, nghe nói mẹ bầu ăn cháo cá chép khá tốt đó mẹ nó ạ! Cháo cá chép đậu xanh, chè đỗ đen dễ nấu mà cũng dễ ăn, mát nữa...
    ItByceEItByp7
    • 1,900 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay mình có sữa chua, nước chanh, bánh mì chấm sữa. Các mẹ có món gì?
    MTM4NDcwMDQwMg
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9