TIN TÀI TRỢ.

Đồ ăn vặt cho bà bầu trên Văn phòng làm việc?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 64K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e đang mang thai tuần 10, vẫn nghén và ăn được ít cơm lắm, hàng ngày đi làm cứ đến 11h trưa với tầm 4h chiều là e đói meo cả bụng. Các mẹ nào hay ăn vặt có thể mách e 1 số đồ ăn mang đi để trên văn phòng không? ăn ở VP cũng hơi ngại, nhưng vì con yêu nên gạt bỏ mọi ngại ngùng vậyD.O

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 236 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn mang 1 số bánh dành riêng cho Bà Bầu ý, và cả sữa nữa. Bạn không nghén đồ ăn là tốt quá rồi.
    Cao Chè Vằng chính hiệu Quảng Trị - cho mẹ eo thon cho con nhiều sữa 01665016639

https://zaodich.com/forum/f2490/cao-c...u-sua-1566021/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 136 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình cũng làm VP, thực đơn của m như này bạn thử tham khảo nhé:
    7h - ăn sáng xôi/bún/phở/miến tùy nhưng sáng bao h m cũng ăn thật no
    7h30 vào check in xong xuôi thì uống vitamin, sau đó 1 lúc thì ăn sữa chua để ko bị đầy bụng mà vẫn đủ no
    10h - làm 1 cốc sữa bầu dielac mama
    11h30 ăn trưa cơm hộp mang ở nhà đi. Hôm nào ra ngoài ăn với chồng thì mua thêm hoa quả dầm hoặc mãng cầu dầm j đấy để chiều ngủ dậy rồi ăn
    1h00 ngủ dậy thì ăn hoa quả vì ngủ dậy thường mệt lắm, m lại ngồi điều hòa cả ngày cả đông lẫn hè nên ngủ dậy hay háo nước, kiểu j cũng phải ăn hoa quả cho tỉnh. hoa quả ở nhà mang đi hoặc sáng đến cơ quan thì mua
    3h00: làm 1 cốc nước cam vắt, mang cái vắt cam ở nhà đi đến VP vắt rồi uống
    Hồi mới bầu m thèm ngọt nên đến tầm chiều thường ăn các loại bánh ngọt bánh mặn, mấy tháng cuối m lại ngán ăn đồ ngọt nên chỉ uống nước cam thôi
    Hoặc thỉnh thoảng phòng m hay gọi ốc, bánh gối, nem rán, kem Mondo...về phòng ăn cũng no
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Càng ăn linh tinh con càng dễ nuôi bạn ạ, miễn là ko ăn nhiều đồ ngọt, đồ chiên rán, tránh tiểu đường, còn thèm gì ăn tất :d
    • stl
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 140 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình thì hồi bầu hay cắn hạt hướng dương của Nga (đảm bảo chất lượng chứ ko nhất thiết phải của Nga đâu). Mình đọc thấy bảo hạt hướng dương rất tốt, nhiều folic acid. Nhưng các mẹ chịu khó chọn loại ít muối nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

em thử chữ kí cái, vừa update cái hình e bé sắp chào đời, xem có hiện lên không!
    ItByceEItByp7
    • 1,901 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em thì nghén bún, sáng nào cg đi ăn bún chả, xong mua thêm mấy bắp ngô luộc hoặc cái bánh bao, 2 hộp sữa chua (sáng và chiều), bánh kẹo gì đó tùy thích, chiều về em phải ăn thêm bánh lá trước khi về nhà nữa để còn có sức nấu cơm.
    MTM4NDcwMDQwMg
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình vừa mua thêm 1 hộp sữa bầu mang lên uống, với 1 hộp bánh Cosy chống đói, chẳng biết mua cái j nữa cả, vì chẳng thèm ăn j hết, hic!
    ItByceEItByp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 894 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Mình nghén các loại mùi, từ nước hoa đến thực phẩm, sợ hết. Sợ luôn cả cơm trắng thành ra chỉ ăn bún, phở. Đến tầm trưa hoặc chiều không thấy đói nhưng thấy mệt và nôn nao khó chịu, cứ tưởng mình bị làm sao toàn cố chịu cố chịu. Mãi sau thử ăn bát mỳ tôm thì thấy yên yên, hóa ra là đói, hic. Mình ở trường nên ăn vặt rất bất tiện, bị đói gần như là thường xuyên, hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc me Xem bài viết
    Mình nghén các loại mùi, từ nước hoa đến thực phẩm, sợ hết. Sợ luôn cả cơm trắng thành ra chỉ ăn bún, phở. Đến tầm trưa hoặc chiều không thấy đói nhưng thấy mệt và nôn nao khó chịu, cứ tưởng mình bị làm sao toàn cố chịu cố chịu. Mãi sau thử ăn bát mỳ tôm thì thấy yên yên, hóa ra là đói, hic. Mình ở trường nên ăn vặt rất bất tiện, bị đói gần như là thường xuyên, hic.
    Hic, bạn đừng để bị đói một cách thường xuyên thế. Khổ thân con ra. Mình chiều mà đói quá toàn đi bộ từ cquan qua đường làm bát bún hoặc cháo. Đói là mình không chịu được.
    Thực đơn của mình sáng ăn no bún, bánh đa, mỳ tôm (nấu ở nhà) hoặc bánh cuốn, phở (ăn ở ngoài).
    Đến cơ quan mình ăn mía, ăn xoài, uống nước dừa tùy hôm.
    Trưa ăn trưa ở cquan, chiều ngủ dậy ăn hoa quả tùy loại, các chị cq thấy mình bầu nên cũng hay mua cho cái nọ cái kia ăn chung.
    Đói quá thì mình xuống đường ăn bún, ăn trứng vịt lộn hoặc ăn ốc.
    Tối về nấu cơm ăn no.
    Đêm mà đói lại uống bột ngũ cốc. Mình ko uống sữa bầu.
    MTM4MTEzOTA0NA
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 664 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Các mẹ có thể mang khoai lang, sữa, bánh gạo để nhâm nhi lúc đói, lại bổ sung chất cho con
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn gacon-09 thích nhỉ, chỗ bạn làm có vẻ thoải mái, và xung quanh cũng nhiều quán ăn vặt chứ chỗ tớ làm xung quanh chẳng có quán ăn gì cả, muốn ăn bún cháo gì thì phải đi xe ra chợ cách đó cũng khoảng 1km, cũng hơi bất tiện, mà xin ra ngoài lâu thế cũng ngại...
    ItByceEItByp7
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ thucuoi157 ơi, ăn được khoai lang với bánh gạo cũng tiện nhỉ, mình chỉ ăn được nửa củ khoai lang là ứ lên tận cổ, bánh gạo ăn được 1 cái là chán ngấy...hic, làm thế nào để thèm ăn đây...
    ItByceEItByp7
    • 61 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ôi. E cũng suốt ngày bị đói vì k ăn đc j. Khổ nỗi lại k thấy thèm ăn j cơ các c ạ. E nghén mùi nấu nướng nên cứ nấu xog e ăn là e nôn. Nên chỉ cố ăn 1 thìa cơm nhỏ nhỏ. Chủ yếu ăn với nc rau thôi. Mệt mỏi lắm ạ k ăn được nên ng yếu rớt ra. Thương con lắm ý, vì nhiều lúc mệt vs đói qá thì chỉ có nôn thôi, mà bụng thì có cái j mà nôn đâu cơ chứ. Lại càng mệt

• 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Khổ thân bạn night.girl, nếu nghén mùi nấu nướng thì tốt nhất là nhờ ai đấy trong gia đình nấu hộ bạn ạ, đúng là khi đói cũng dễ buồn nôn hơn đó, bạn thử 1 ít bánh bicqui với sữa bầu xem có ăn được không, chứ để đói thế vừa khổ mẹ, khổ con.
    ItByceEItByp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 600 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Ở phòng làm việc ăn uống ko tiện lắm. trước 3 tháng đầu mình toàn uống sữa tươi thay nước lọc ở phòng làm việc. cứ mua 1 hộp 1 lít, uống hết thì thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 894 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon-09 Xem bài viết
    Hic, bạn đừng để bị đói một cách thường xuyên thế. Khổ thân con ra. Mình chiều mà đói quá toàn đi bộ từ cquan qua đường làm bát bún hoặc cháo. Đói là mình không chịu được.
    Thực đơn của mình sáng ăn no bún, bánh đa, mỳ tôm (nấu ở nhà) hoặc bánh cuốn, phở (ăn ở ngoài).
    Đến cơ quan mình ăn mía, ăn xoài, uống nước dừa tùy hôm.
    Trưa ăn trưa ở cquan, chiều ngủ dậy ăn hoa quả tùy loại, các chị cq thấy mình bầu nên cũng hay mua cho cái nọ cái kia ăn chung.
    Đói quá thì mình xuống đường ăn bún, ăn trứng vịt lộn hoặc ăn ốc.
    Tối về nấu cơm ăn no.
    Đêm mà đói lại uống bột ngũ cốc. Mình ko uống sữa bầu.
    Mình rút kinh nghiệm, sáng ăn xôi hoặc bánh mỳ, cầm cự được đến khoảng 11:30, tầm đấy mình tan lớp cũng đi ăn được rồi, bụng dạ hơi khó chịu tí thôi. Nhưng nhiều lúc chẳng muốn ăn gì, oải lắm. Hồi bầu bé lớn cũng nghén mùi, nhưng con đầu nên còn háo hức, chả lo nghĩ gì thành ra ăn uống không phải vấn đề lớn. Giờ có bạn này, mẹ nhiều tuổi nên uể oải lắm.
    • 61 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ôi nhà chồng mình nhờ ng nấu là gần như bất khả thi. Bố c thì k biết nấu nướng. Mẹ làm hàng ở nhà bận bịu suốt ngày. Mình ở nhà k đi làm chả nhẽ lại bảo mẹ nấu cơm cho chỉ khi nài e gái chồng về thì có ng đỡ cho thôi

• 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ukm, khổ thân bạn ghê, thôi cố gắng vậy, qua 3 tháng đầu chắc là hết thôi. Nhà mình bố mẹ cũng làm hàng, mình và chồng đi làm cả ngày, hôm nào về mà cảm thấy mệt thì mình nhờ bố Ck hoặc nhờ Ck nấu hộ cho. Cơ mà đến lúc ăn thì lại chẳng ăn được gì, cố lắm được 1 bát cơm vơi thui, sau đến nửa đêm tỉnh dậy đi WC thì đói khủng khiếp, nhưng ngại ăn đêm nên đi ngủ cho quên đến sáng đi ăn sáng một thể, hic
    ItByceEItByp7
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc me Xem bài viết
    Mình rút kinh nghiệm, sáng ăn xôi hoặc bánh mỳ, cầm cự được đến khoảng 11:30, tầm đấy mình tan lớp cũng đi ăn được rồi, bụng dạ hơi khó chịu tí thôi. Nhưng nhiều lúc chẳng muốn ăn gì, oải lắm. Hồi bầu bé lớn cũng nghén mùi, nhưng con đầu nên còn háo hức, chả lo nghĩ gì thành ra ăn uống không phải vấn đề lớn. Giờ có bạn này, mẹ nhiều tuổi nên uể oải lắm.
    Mẹ Nhoc me bao nhiu tuổi rùi mà nhiều vậy? Các mẹ cố gắng thui, bạn mình nhiều đứa bầu bí chẳng nghén mấy, vẫn ăn uống bình thường, thậm chí còn ăn khỏe, sướng thế ko biết, hic hic
    ItByceEItByp7
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9