TIN TÀI TRỢ.

Điều trị dự phòng lây nhiễm viêm gan B từ mẹ sang con bằng Tenofovir

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.1K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 76 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đang mang thai và bị nhiễmm viêm gan B. Bác sĩ cho dùng thuốc Tenofovir bắt đầu từ tuần 28 thai kỳ để điều trị dự phòng mẹ lây sang con. Bác sĩ bảo dùng thuốc này cho đến hết 3 tháng sau sinh, vẫn cho con bú bình thường. Nhưng mình đọc thông tin trên mạng thì thấy bảo phải dừng thuốc sau khi sinh mới cho con bú. Mình hoang mang không biết thế nào. Có mẹ nào đã trải qua trường hợp giống mình, tư vấn cho mình với. Cảm ơn các mẹ rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh thi bi vgB nen khi mang thai bs bv Nhiet doi co cho minh thuoc Futedno uong lien tuc va van cho con bu bt sau khi sinh be xong co tiem huyet thanh ngua lay nhiem me sang con

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ThuyHacm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyHacm Xem bài viết
    Minh thi bi vgB nen khi mang thai bs bv Nhiet doi co cho minh thuoc Futedno uong lien tuc va van cho con bu bt sau khi sinh be xong co tiem huyet thanh ngua lay nhiem me sang con

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ThuyHacm
    Cảm ơn bạn ThuyHacm nhé. Vậy sau khi sinh bạn còn uống thuốc bao lâu nữa? Bạn sinh ở đâu, em bé nay được bao nhiêu tháng rồi?
    Mong chờ bé yêu từng ngày
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn dautayxanh 83. Ban cho t sdt nhe. Bạn mình cũng trong trường hợp như bạn nên mình cần bạn tư vấn cho bạn ấy
    comment by WTT mobile view