TIN TÀI TRỢ.

Dịch màng nuôi khi thai 7 tuần

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 170 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến.
    Em đang hết sức lo lắng về tình trạng thai của em. Các mẹ có kinh nghiệm từng bị như em thì chia sẻ giúp em với.
    Em lấy chồng được hơn 2.5 năm nhưng 4 lần mang thai không thành: 1 lần phải bỏ thai vì nhiễm rubella, 1 lần bị sảy, 2 lần bị thai ngoài bên trái. Giờ em lại có thai. Trời phật phù hộ lần này thai vào tử cung tốt lành và đã có tim thai. Nhưng niềm vui chẳng được lâu, tuần trước em đi khám theo hẹn, thai 7 tuần siêu âm thì chiều dài đầu mông 8.6mm, dịch dưới màng nuôi 3mm. Chỉ số beta HCG đạt 69,535 IU. Bác sỹ cho em thuốc nội tiết và yêu cầu hạn chế đi lại và làm việc nặng. Tới tuần này em cơ quan em mới cho nghỉ. Khoảng 3 hôm nay cứ tầm khoảng 8h tối trở đi em bị lâm râm đau bụng, thỉnh thoảng nhói đau bụng dưới, không bị ra máu. E lo quá, chưa đến lịch hẹn của bác sỹ nên chưa đi khám được. Các mẹ ơi, có mẹ nào bị dịch màng nuôi mà bị đau bụng như mà con vẫn khoẻ mạnh thì chia sẻ với em mới.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,336 Bài viết

• 6,937 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathuong3010 Xem bài viết
    Các mẹ thân mến.
    Em đang hết sức lo lắng về tình trạng thai của em. Các mẹ có kinh nghiệm từng bị như em thì chia sẻ giúp em với.
    Em lấy chồng được hơn 2.5 năm nhưng 4 lần mang thai không thành: 1 lần phải bỏ thai vì nhiễm rubella, 1 lần bị sảy, 2 lần bị thai ngoài bên trái. Giờ em lại có thai. Trời phật phù hộ lần này thai vào tử cung tốt lành và đã có tim thai. Nhưng niềm vui chẳng được lâu, tuần trước em đi khám theo hẹn, thai 7 tuần siêu âm thì chiều dài đầu mông 8.6mm, dịch dưới màng nuôi 3mm. Chỉ số beta HCG đạt 69,535 IU. Bác sỹ cho em thuốc nội tiết và yêu cầu hạn chế đi lại và làm việc nặng. Tới tuần này em cơ quan em mới cho nghỉ. Khoảng 3 hôm nay cứ tầm khoảng 8h tối trở đi em bị lâm râm đau bụng, thỉnh thoảng nhói đau bụng dưới, không bị ra máu. E lo quá, chưa đến lịch hẹn của bác sỹ nên chưa đi khám được. Các mẹ ơi, có mẹ nào bị dịch màng nuôi mà bị đau bụng như mà con vẫn khoẻ mạnh thì chia sẻ với em mới.
    Mỗi lần mang thai là 1 lần khác nhau bạn ah. trộm vía lần này bạn đã có tim thai tuy nhiên có dịch dưới màng nuôi là bạn đang bị động thai, bs cho uống nội tiết li62u như thế nào để mọi người biết mới tư vấn cho bạn dc. Mình cũng tiền sử hư 2 lần, lần thứ 3 thai 5 tuần bị ra máu BS cho tiêm pro đến hết 8w, đặt utro đến hết 12w giờ bé dc 2 tuổi rồi. Trộm vía nếu không tiêm thì chắc cũng chẳng giữ dc bé.
    Đau bụng lâm râm mình nghĩ không sao, khi nào bạn có cảm giác đau nhiều, từng cơn thì mới nguy hiểm
    Chuc 2 me con bình an
    :Rose:Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha :Rose:

HLyvp7

Anh xuống hàng thứ 2 nhé anh yêu :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    xNFEjEeap7

https://vn.myblog.yahoo.com/huongta2502
    • 170 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongta Xem bài viết
    Mỗi lần mang thai là 1 lần khác nhau bạn ah. trộm vía lần này bạn đã có tim thai tuy nhiên có dịch dưới màng nuôi là bạn đang bị động thai, bs cho uống nội tiết li62u như thế nào để mọi người biết mới tư vấn cho bạn dc. Mình cũng tiền sử hư 2 lần, lần thứ 3 thai 5 tuần bị ra máu BS cho tiêm pro đến hết 8w, đặt utro đến hết 12w giờ bé dc 2 tuổi rồi. Trộm vía nếu không tiêm thì chắc cũng chẳng giữ dc bé.
    Đau bụng lâm râm mình nghĩ không sao, khi nào bạn có cảm giác đau nhiều, từng cơn thì mới nguy hiểm
    Chuc 2 me con bình an
    Cảm ơn bạn nhiều! Mình lo lắng lắm. Mình cảm thấy nếu lần này mà em bé có vấn đề gì nữa thì chắc mình sẽ không sống nổi.
    Bác sỹ cho mình uống thuốc Prenatal plus DHA ngày 1 viên; tiêm thuốc Pregnyl 1500 cách ngày 1 mũi; đăt utrogestan 200mg ngày 1 viên âm đạo; Aspegic 100mg ngày 1 gói, No spa ngày 2 viên chia 2 lần, enat ngày 1 viên nữa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 71 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mẹ nào cần Pregnyl 1500ui và Gonadotrophin1500ui thì alo mình nhé.400k/1hộp(1 hộp 3 liều nhé)
    01272093380
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathuong3010 Xem bài viết
    Các mẹ thân mến.
    Mức độ tụ dịch như bạn không nặng nên bạn không nên lo lắng quá, cần giữ vững tinh thần, tăng cường nghỉ ngơi và uống thuốc theo đơn của bác sĩ, bạn thử uống thêm nước củ gai xem.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, giúp em với. Lúc thai e dc 7w đi siêu âm chưa rõ tim thai và còn bị tụ dịch dưới màng nuôi nữa. Bs bảo dọa sẩy làm em buồn quá. Bs k kê đơn thuốc gì cho em cả. E nằm nghỉ ngơi đã 4 ngày rồi, mong mãi đến ngày đi siêu âm lại.hic. E lo lắng lắm vì tận 7 tuần mà vẫn chưa nghe dc tim thai các chị ạ.
    • 214 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc213py Xem bài viết
    Các chị ơi, giúp em với. Lúc thai e dc 7w đi siêu âm chưa rõ tim thai và còn bị tụ dịch dưới màng nuôi nữa. Bs bảo dọa sẩy làm em buồn quá. Bs k kê đơn thuốc gì cho em cả. E nằm nghỉ ngơi đã 4 ngày rồi, mong mãi đến ngày đi siêu âm lại.hic. E lo lắng lắm vì tận 7 tuần mà vẫn chưa nghe dc tim thai các chị ạ.
    Giờ bé sao rồi bạn, muộn là 8w có tim thai, thậm chí có mẹ 9w. Còn tụ dịch nếu bị nhẹ sẽ có thể tự tiêu viêm, để an tâm bạn nên theo đơn của bs