TIN TÀI TRỢ.

Địa chỉ xem tên cho em bé tại Hà Nội!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi tí, có mẹ nào biết địa chỉ ở đâu xem tên cho em bé ko ạ? Thanks các mẹ ạ!:Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 62 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Lần trước mình xem tên cho bé đầu ở thầy Vương số 17 Đông Các, xem thầy này chỉ vào buổi sáng thứ 2, 4, 6. cũng đông lắm, xem phải đến sớm chút, xếp tên. Sau này đi xem ở 1 số chỗ khác cũng khen đặt tên cho con như vậy là tốt. Bạn thử đến xem, ăn mặc áo sơ mi có cổ nhé, thầy không xem những người mặc hơi hở cổ đâu.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chú Định nhà số 10 ngách 291/20 ngõ 291 Lạc Long Quân( mình ko nhớ chính xác ngách chỉ nhớ đi vào ngõ 291 rẽ ngách đầu tiên bên phải). Chú ấy chuyên xem đặt tên con và biết cả mình sẽ sinh trai hay gái, sinh mổ hay sinh thường… Nếu sinh con ko hợp tuổi bố mẹ chú ấy còn dạy cách khắc phục( dùng mẹo rất đơn giản, mình tự làm ko tốn kém gì). Nói chung là rất hay, bạn bè mình rất nhiều người đã xem và tín nhiệm chú này
    • 560 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen7tuan Xem bài viết
    Chú Định nhà số 10 ngách 291/20 ngõ 291 Lạc Long Quân( mình ko nhớ chính xác ngách chỉ nhớ đi vào ngõ 291 rẽ ngách đầu tiên bên phải). Chú ấy chuyên xem đặt tên con và biết cả mình sẽ sinh trai hay gái, sinh mổ hay sinh thường… Nếu sinh con ko hợp tuổi bố mẹ chú ấy còn dạy cách khắc phục( dùng mẹo rất đơn giản, mình tự làm ko tốn kém gì). Nói chung là rất hay, bạn bè mình rất nhiều người đã xem và tín nhiệm chú này
    Bạn ơi nói rõ hơn được ko, chú í xem vào những ngày nào thế, lúc nào đến cũng được hay có fải điện thoại hẹn trước ko?
    [url=https://www.weddingcountdown.com]
    h3ovqct
    dogdogard20100105_6_Em+Mit+to+tet
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,964 Bài viết

• 1,392 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GdNhim Xem bài viết
    Lần trước mình xem tên cho bé đầu ở thầy Vương số 17 Đông Các, xem thầy này chỉ vào buổi sáng thứ 2, 4, 6. cũng đông lắm, xem phải đến sớm chút, xếp tên. Sau này đi xem ở 1 số chỗ khác cũng khen đặt tên cho con như vậy là tốt. Bạn thử đến xem, ăn mặc áo sơ mi có cổ nhé, thầy không xem những người mặc hơi hở cổ đâu.
    Từ ngày có bầu tớ toàn áo k cổ, chắc phải kiếm thêm cái áo có cổ để còn đi xem tên cho con gái vậy.:Angel:
    Con là Chi Bống

8Dtvp7

:Rose::Rose::Rose:"Trở thành người như thế nào là tự do của con. Trở thành người tốt hay người xấu là tự do tuyệt đối của con. Con có toàn quyền lựa chọn cuộc đời cho mình. Ba mẹ yêu thương con không phải vì con ngoan mà vì con là con của ba mẹ, bởi vậy, ngay cả khi con trở thành một người xấu, một kẻ dối trá hay thậm chí trộm cướp thì tình yêu ba mẹ dành cho con vẫn không thay đổi. Nhưng ba muốn con biết rằng ba mẹ sẽ rất hạnh phúc và tự hào nếu con trở thành một người chính trực và biết yêu thương.":Rose::Rose::Rose:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 325 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen7tuan Xem bài viết
    Làm ơn cho địa chi hay SDT
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thiennguyen Xem bài viết
    Bạn ơi nói rõ hơn được ko, chú í xem vào những ngày nào thế, lúc nào đến cũng được hay có fải điện thoại hẹn trước ko?
    Uh! Tớ cũng xem chú này rồi, chuẩn lắm mỗi tội chú ấy ăn nói hơi thô đấy các mẹ nhé! Chú ấy xem tất cả các ngày trong tuần, sáng từ 9h, chiều từ 3h nhưng chú ấy cũng hay đi vắng lắm. Vì vậy trước khi đến bạn gọi điện hỏi xem chú ấy có nhà không nhé! ĐT : 04.37533216 – 0913052230.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lotus2006 Xem bài viết
    Làm ơn cho địa chi hay SDT

Tớ kể trường hợp của chính tớ cho các mẹ tham khảo nhé!
    Trước đây tớ xem chú này nhiều lần rồi và “kết” chú ấy lâu rồi nên có việc gì tớ cũng đến hỏi chú ấy. Tớ chỉ kể việc gần đây nhất thôi nhé! Con gái lớn nhà tớ bán khoán từ bé ở Chùa Láng, đầu năm nay Sư cụ bảo tớ đăng ký để chuộc về rồi lại bán tiếp luôn. Tớ xin đăng ký luôn hôm đó nhưng Sư cụ không nhận bảo mấy hôm nữa hãy đến. Đến ngày hẹn tớ lại bận không đến được, hai hôm sau mới đi được nhưng trước khi đi tự nhiên tớ lại thấy lăn tăn vì không biết bán tiếp có tốt không? Thế là tớ nghĩ ngay đến chú Định và gọi điện, chú ấy có nhà, phóng đến luôn(may thế). Tớ vừa ghi tên tuổi hai vợ chông và con bé nhà tớ ra rồi hỏi chú đúng một câu là có nên bán khoán tiếp không? Chú ấy nói ngay: Không được, con bé này mày phải chuộc về ngay, bán nữa không tốt cho nó đâu, hơn nữa nếu mày chưa chuộc nó về thì nó chưa có em đâu, nếu mày có bẩu cũng không giữ được, đầu tháng này chuộc nó về ngay đi, tháng sau mày sẽ có bẩu luôn. Tớ nghe thế choáng luôn vì quả thật vợ chồng tớ đang canh đứa thứ hai mà mãi chưa được (theo một bsĩ nổi tiếng cả năm, thuốc thang đủ kiểu, hai lần làm IUI sau đó tháng nào cũng đi canh trứng, Bsĩ đã chỉ định đi chụp TC-VT nhưng tớ sợ nên chưa đi), đầu năm ngoái tớ cũng có bầu nhưng được 8 tuần thì bị lưu. Nghe chú ấy phán thế tớ mừng quá vội qua Chùa đăng ký chuộc luôn không bán nữa và tháng sau tớ có bầu luôn, bây giờ tớ đang bầu 5 tháng rồi, vợ chồng tớ vui lắm, cám ơn chú Định quá cơ, may mà đến chú ấy chứ cứ bán tiếp con bé lớn thì không biết giờ thế nào?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 371 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

@giodem: Chị ơi cho em hỏi, khi đến nhà chú Định mình có phải chuẩn bị sẵn một vài cái tên cho bé không và mình cần cung cấp cho chú ấy những thông tin gì (VD: ngày tháng năm sinh của cha mẹ bé ...)
    • 273 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mẹ giodem cho mình hỏi khi đến có fải chuẩn bị lễ lạc gì không và tiền nong thì trả thế nào, mình ngại mấy cái khoản này lắm nên hỏi mẹ nó cho chủ động, mai mình đi siêu âm rồi đến đấy luôn, có mẹ nào muốn đi cùng không?
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 425 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu Hiếu Xem bài viết
    Mẹ giodem cho mình hỏi khi đến có fải chuẩn bị lễ lạc gì không và tiền nong thì trả thế nào, mình ngại mấy cái khoản này lắm nên hỏi mẹ nó cho chủ động, mai mình đi siêu âm rồi đến đấy luôn, có mẹ nào muốn đi cùng không?
    Ôi mình cũng quan tâm khoản này, Mình cũng muốn đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dế yêu Xem bài viết
    @giodem: Chị ơi cho em hỏi, khi đến nhà chú Định mình có phải chuẩn bị sẵn một vài cái tên cho bé không và mình cần cung cấp cho chú ấy những thông tin gì (VD: ngày tháng năm sinh của cha mẹ bé ...)
    Khi đến các bạn chuẩn bị sẵn một tờ giấy trắng (nhỏ thôi, nửa tờ A4) kẹp 50 hoặc 100k (tớ hay đi 100k nhưng thấy nhiều người chỉ đi 50k thôi, nói chung là tùy chứ chú ấy ko bảo bao nhiu) vào đó bên ngoài nghi rõ tên tuổi và ngày tháng năm sinh của vợ chồng con cái đến lượt thì đưa cho chú ấy. Chú ấy sẽ nhìn vào tờ giấy đó và đọc cho mình ghi : vợ chồng lấy nhau có hợp không, tính tình.., con sinh có đúng không.., mẹ nào đang bầu thì sẽ sinh trai hay gái, khả năng sinh thường hay sinh mổ…Sau khi chú ấy đọc cho ghi xong bạn nào muốn hỏi thêm gì hãy hỏi nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nhà chú này không có điện thờ và cũng không lễ lạt gì, khi xem cũng không phải giở sách vở gì, cứ nhìn mặt và tên mà nói thôi nhé! ( Nhưng chú ấy cũng tùy hứng thôi nhé, gặp lúc đang bực là nói ít lắm mà lúc hứng lên thì xem rất kỹ: xem cả bàn chân, bàn tay,nhìn mặt nói tính cách…kiểu hơi đồng bóng ý mà).
    Các đồng chí chưa có gia đình thì chú ấy nói được ít hơn nhưng cũng hay: Chú ấy sẽ bảo nên lấy chồng tuổi gì, tên vần gì thì hợp, sinh con năm nào, thụ thai tháng mấy để có con trai hoặc con gái nhé! Các mẹ đang tính tập 2, tập 3 đến chú ấy tham khảo để đẻ con trai ,con gái cũng khá chính xác đấy.
    Chú ấy bảo nếu nhà nào biết tính đúng ngay từ đầu thì sẽ tốt lắm(tính tên tuổi vợ chồng, tên tuổi con) thì mọi việc sẽ đâu vào đấy tốt đẹp hết
    • 273 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

hôm qua tớ đến đáy xem rồi đấy, nghe chú ấy nói về lại thêm lo, về nói với chồng chồng cho là vớ vẩn.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 69 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

to di qua ma cha thay ngo 291 o dau ca!
    MTI0MzU4MzM2Nw
    • 145 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thế mình đang mang bầu thì đến chú ấy có xem cho không nhỉ? Và chú ấy sẽ xem cho mình những thông tin gì ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 232 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cách đây 5 năm, khi đến xem (em xem tổng thể, ko phải xem tên)em đang mang bầu, chú ấy bảo chắc chắn em sinh mổ. Về cũng lo lắng vì lăn tăn không biết đến khi sinh có vấn đề gì không. Nhưng đến khi sinh em sinh thường mà cũng dễ sinh, he he
    Chú ấy phán tên em bố mẹ đặt không đúng, ba la ba la. Rước lo vào thân!
    Còn việc đặt tên có liên quan đến số phận không đến giờ cũng chẳng biết. Hay cứ lấy mấy ông to, mấy siêu sao ra đặt tên cho con mình các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 94 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng vừa đến chỗ chú này xem tên cho em bé. Nói chung, mình khuyên các mẹ dễ bị tác động tâm lý thì không nên đến vì chú ấy nói có vẻ hơi phũ...:Smiling:. Chú ấy cũng phán mình sẽ phải sinh mổ làm mình cũng hơi lo lắng một chút, biết thế không đến nữa.... hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Hii! Chuyện sinh mổ hay sinh thường thì chắc phải chờ đến lúc sinh mới biết chứ.
    Với lại thầy hình như cũng chỉ xem được cho tùy người thôi. Như mình xem bói ngày còn sinh viên ở chỗ cô j (mình quên tên rồi) ở khu tập thể cơ khí chỗ Ngã tư Sở, bà ấy phán mình không chồng mà chửa, rồi thì sống nuôi con 1 mình blah blah, nói chung ghê lắm. :Sick: Thế mà bây giờ lấy chồng hẳn hoi, vợ chồng yêu thuơng nhau, cũng chả ăn cơm trước kẻng j hết. Vậy mà bao nhiêu người khen bà ấy bói giỏi, tốn mấy chục triệu qua bà ấy giải hạn nữa.
    Nói chung xem chỉ là xem thôi, cho biết, cho vui vui. Còn chuyện tin vào thì mình nghĩ thế này: cái tốt nên tin, cái xấu cũng đừng bận tâm nhiều. Nếu cách khắc phục cái xấu đó mà mình làm được trong khả năng thì làm, chứ nếu thầy nào bảo mọi người biện lễ cỡ vài chục triệu tới giải hạn thì tốt nhất không nên tin làm gì.
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 505 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình mới 15 tuần, xem tên đc chưa nho
    Vợ trâu yêu chồng chuột :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    MTI0OTYxOTk5OA
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3