TIN TÀI TRỢ.

Đi gội đầu khi mang thai có sao không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 227 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình bầu 4 tháng rồi, nhưng mùa đông rét quá nên lười gội đầu ở nhà thì có thể ra quán gội đầu được không? Có ảnh hưởng gì tới con yêu không nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em nghĩ là ko sao mà còn tốt ý chứ chị a. đỡ phải cúi gập ng xuống để gội. nhưng nếu gặp phải hiệu nào đg ép, uốn, nhuộm.... chị nhớ đeo khẩu trang vào ko ngửi mùi hóa chất ko tốt đâu a...
    I659p8
    • 1,853 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaocuti Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình bầu 4 tháng rồi, nhưng mùa đông rét quá nên lười gội đầu ở nhà thì có thể ra quán gội đầu được không? Có ảnh hưởng gì tới con yêu không nhỉ?
    ko sao đâu mẹ chaocuti ơi!jờ ko gội đầu ngoài quán thì tới thai lớn cũng phải ra tiệm gội thui.bụng lớn cuối xuống mệt lắm.miễn là gội đủ nhanh,rùi sấy khô.đừng mê massage mặt mà nằm hoài nha.mình cũng là thợ gội đầu biết mấy mẹ thích mấy trò đó lắm:Laughing:.chúc mẹ nó khỏe nha!!!!!:Rose::Rose:
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
    • 1,262 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Ko có sao đâu. Mình cắt tóc gội đầu suốt. Chả có sao cả. Kiêng thì chỉ nên kiêng tránh gió và thức ăn ko tốt cho sức khoẻ thôi. Kể cả trang điểm vẫn còn được cơ mà.
    Bếp nhà Bình: https://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

tgXyp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 774 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ ra quán mà gội cho thoải mái, hạn chế matxa thôi vì thấy bảo có 1 số huyệt ko tốt lắm, miễn là ko ép, nhuộm là đc! còn chừng nào đẻ xong thì đúng là ko đc gội đầu đâu ^^
    XRdP2gNXRdPp7
    • 122 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

hì, gội đầu ngoài tiệm cũng giống như ở nhà tự gội thôi mà, đâu có hoá chất gì đâu mà sợ mẹ cứ thoải mái đi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 606 Bài viết

• 1,120 Được cảm ơn

Mình bình thường đã hay gội đầu ở tiệm rồi. Đến khi có bầu là đăng ký gội đến khi đẻ luôn. Thoải mái, sảng khoái và không bị chóng mặt (Cúi nhiều chóng mặt nguy hiểm lắm nếu tự gội), không bị ướt nhoét... Nói chung là ra tiệm gội tốt hơn mẹ nó ạ. Có điều bảo nhân viên làm nhẹ nhàng hơn, đừng để các em ý dựt dựt mà đau đầu.
    • 2,287 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Có sao đấy, có một cái SAO to oành luôn, đó là tốn tiền hơn gội ở nhà. hề hề.
    Nói vui vậy, chứ mình chưa bao giờ gội ở ngoài trong thai kỳ cả. Giờ sắp đẻ cũng gội ở nhà, đứng gội.
    Cứ tưởng tưởng ra cái vụ nằm ngửa bụng lên ghế gội mà khó chịu nên chả bao giờ gội ngoài cả.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 836 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_Biển Xem bài viết
    Có sao đấy, có một cái SAO to oành luôn, đó là tốn tiền hơn gội ở nhà. hề hề.
    Nói vui vậy, chứ mình chưa bao giờ gội ở ngoài trong thai kỳ cả. Giờ sắp đẻ cũng gội ở nhà, đứng gội.
    Cứ tưởng tưởng ra cái vụ nằm ngửa bụng lên ghế gội mà khó chịu nên chả bao giờ gội ngoài cả.
    Hê hê, đúng là đi gội ở ngoài xót tiền thât, nhưng mà bg mà gội ở nhà thì hơi nhọc, mình mà cúi xuống thì đau lưng pải biết. Mà lo gì vụ nằm ngửa nhỉ. Tui toàn co chân lên trên, nên có vấn đề gì đâu.
    B2zEp7
    MWmup7
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 9 năm
    • 523 Bài viết

• 1,387 Được cảm ơn

Trước giờ gội đầu mình toàn phải ra tiệm thôi , có bầu càng phải ra tiệm vì làm sao mà cúi gập người xuống để gội đc , làm thế có cảm giác như mình đang "uốn" em bé í mà ra tiệm vừa gội vừa đc mát xa da đầu , tốt chứ sao mà mẹ nó phải băn khoăn lo lắng nhỉ :P
    Cần lắm ngay lúc này, cần khóc cho vơi đầy, cần đi đâu đó xa chốn đây! Cần khoảng không một mình, cần biến mất vô hình, cần lắm giấc ngủ yên bình...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 104 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hi , mìnnh cũng không biết nữa nhưng mình ra tiệm gội suốt, chắc chả sao cả mà cũng không băn khoăn lam vì điều này, chỉ tội tốn xiền, hihihi
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bà xã mình 9 tháng vẫn đi gội đầu bình thường nhưng luôn luôn gội nước nóng hoặc ấm ấm tốt hơn
    Hihi
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bình thường tớ mê gội đầu ngoài quán lắm vì mátxa rất thích nhưng từ khi bầu bí tớ thích gội ở nhà hơn vì nằm gội khó thở ko chịu đc, gội ở nhà chỉ việc đứng gội bằng vòi sen, xả sạch là đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 204 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hihi mình từ trước đến giờ toàn gội đầu ở ngoài nên cũng chẳng nghĩ gì cả, gội ở ngoài vừa sạch, vừa ấm chứ trời rét thế này mà gội ở nhà thì lạnh lắm nên mình nghĩ ko ảnh hưởng gì đâu, thậm trí còn tốt ấy chứ.
    eNortjKzUjI0MDIztlSyBlwwFWwC0g,,97
    eNortjKzUjI0NjQzMlWyBlwwFWsCzw,,95
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ui gioi oi, em bau bi den thang thu 8 roi, bung to ko cui gap duoc nen quyet dinh ra tiem goi cho de chu minh tu goi thi kho khan lam. Goi o ngoai ton kem 1 ti nhung minh thoai mai, de chiu. Cac me cu yen tam di, ko van de gi dau.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 124 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

không sao đâu mà,minh cũng đang bầu bí tháng thứ 5, cũng toàn ra hiệu gội đầu thư giãn cho thoải mái nhẹ nhõm,về ngủ ngon hơn :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ oi cho mình hỏi với mình đã được 16W ròi cu thỉnh thoảng lại thay bụng mình cọ quậy rồi lại thội chỉ 1 chút thôi, ko biết như thế có phải là nhóc mình đạp ko? hiện mình cũng mới lên dc 3.5kg ah. như thế có ít ko các bạn. Vì mình mới đứa đầu nên tâm lý ko thoải mái lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 192 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

hehe..mình còn tăng 5.5kg rồi cơ. chẳng thích tăng cân nhânh tí nào ý, chỉ mong ăn bao nhiêu vào con hết thôi, mà mình còn lười uống sữa đấy, mỗi ngày có 1 cốc mà ngày nhớ ngày quên. bé nhà mình vẫn chưa th máy gì cả, hay mình ko để ý mà nhẹ quá nên ko biết nhỉ, vụ gội đầu thì mình chưa có bầu đã gội ngoài hàng rồi , mình thấy gội ngoài hàng lại tốt ý chứ, tự gội ở nhà cúi mỏi lưng lắm
    8s7wp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không sao đâu mẹ nó ạ.
    • 58 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bó tay với các bà luôn, cái gì cũng mang lên đây hỏi đc. sau này cắt móng tay cũng lên đây hỏi tư vấn:em cắt móng tay có ảnh hưởng gì đến thai nhi không?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2