TIN TÀI TRỢ.

Đến thời điểm nào thì hết nghén

• 2 Lượt chia sẻ
  • 154K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! em đang lo lắng quá. Em có bầu tuần này là sang tuần thứ 10, ngày 31 tháng 1 em đi khám lúc đó con em được 8 tuần 3 ngày, mọi chỉ số đều bình thường, bác sỹ còn khen là tốt rồi. Và hẹn em 3 tuần nữa đến siêu âm 4D. Tuy nhiên 2 ngày gần đây tự nhiên em thấy các triệu chứng nghén giảm, ví dụ không còn căng ngực, bụng cũng không chướng to như mấy hôm trước. Em bị nghén từ tuần thứ 4, khi đó em không ăn được cơm tẻ giờ ăn được. Em cảm thấy lo lắng quá, vì em có tiền sử thai lưu 1 lần cách đây 8 tháng. Mà khi đó tuổi thai cũng là 8 tuần 4 ngày. 2 hôm nay tâm lý em không thoải mái chút nào, mà mọi người còn bảo siêu âm nhiều không tốt, không biết có nên đi khám ngay ngày mai không ạ. Mẹ nào có kinh nghiệm nhanh cho em xin ý kiến với. hic....

Các chủ đề có thể bạn quan tâm:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,547 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

thương quá.đừng lo quá chị ạ.Em cũng đang nghén đây, ăn gì cũng thấy ghê
    • 818 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

con bạn mình cũng vậy, tự dưng hết nghén, 3w sau s.a lại thì...
    theo mình mẹ nó nếu thấy bất an thì ra s.a 2D xem lại tình trạng của con, nghe tim thai con. siêu âm 2D không hại đâu, nhất là chỉ quệt 2,3 phát chưa đến 1 phút! không phải mình lạm dụng, mà là tình trạng bắt buộc phải như vậy! mình biết rất nhiều trường hợp cả thai kì s.a hơn chục lần, trộm vía các bé đều khỏe mạnh lanh lợi! không cổ xúy vụ siêu âm nhiều nhưng mình phải lựa từng trường hợp mẹ nó à chúc mẹ nó khỏe, con ngoan
    còn bao nhiêu tuần thì hết nghén hihi cơ địa mỗi mẹ 1 khác nhau không ai giống nhau đâu mẹ nó à như con bạn mình kể ở trên, lần bầu lại này cô nàng cũng trộm vía hết nghén từ tuần thứ 10, tới h em bé được 16w trộm vía vẫn bình thường hihi

MTMzNTI1NDAyNw
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthanhthuy87 Xem bài viết
    theo mình mẹ nó nếu thấy bất an thì ra s.a 2D xem lại tình trạng của con, nghe tim thai con. siêu âm 2D không hại đâu, nhất là chỉ quệt 2,3 phát chưa đến 1 phút! không phải mình lạm dụng, mà là tình trạng bắt buộc phải như vậy! mình biết rất nhiều trường hợp cả thai kì s.a hơn chục lần, trộm vía các bé đều khỏe mạnh lanh lợi! không cổ xúy vụ siêu âm nhiều nhưng mình phải lựa từng trường hợp mẹ nó à chúc mẹ nó khỏe, con ngoan
    còn bao nhiêu tuần thì hết nghén hihi cơ địa mỗi mẹ 1 khác nhau không ai giống nhau đâu mẹ nó à như con bạn mình kể ở trên, lần bầu lại này cô nàng cũng trộm vía hết nghén từ tuần thứ 10, tới h em bé được 16w trộm vía vẫn bình thường hihi
    Em cảm ơn chị! Em đặt lịch khám rồi, chiều nay em đi khám đây.hic, cầu mong con yêu vẫn khỏe mạnh.
    • 132 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthanhthuy87 Xem bài viết
    Trời, bạn nói làm mình lo quá. Mình cũng chỉ nghén khoảng 1 tuần thôi, lúc 6-7w. Nhưng từ đầu tuần này mình lại thấy đỡ nghén hẳn, không mệt rã rời, không khó chịu ăn uống nữa. Hic, mà cuối tuần trước mình đi sa thì vẫn bình thường, đã có tim thai. Thế này có lẽ mình phải đi khám lại vậy, mặc dù cũng lo sa nhiều ko tốt.
    • 818 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trieuvyphuong Xem bài viết
    Trời, bạn nói làm mình lo quá. Mình cũng chỉ nghén khoảng 1 tuần thôi, lúc 6-7w. Nhưng từ đầu tuần này mình lại thấy đỡ nghén hẳn, không mệt rã rời, không khó chịu ăn uống nữa. Hic, mà cuối tuần trước mình đi sa thì vẫn bình thường, đã có tim thai. Thế này có lẽ mình phải đi khám lại vậy, mặc dù cũng lo sa nhiều ko tốt.
    mẹ nó dặn bs s.a nhanh, quệt khoảng 2,3 phát thật nhanh thôi không hại j đâu! (với điều kiện thân quen bs và bs chắc tay nghề hihi ) mình trong trường hợp đó rồi nên nói thật để kệ mất ăn mất ngủ không yên tâm 1 tẹo nào hết hix tới tận khi con máy, cảm nhận được cử động hàng ngày của con thì có cơ sở tự theo dõi hihi
    nhưng cũng đừng sốt sắng quá mẹ nó nhé hihi trộm vía dù lo nhưng mình tự tin con mình hoàn toàn khỏe mạnh, Tôm giờ sang tuần 39 rồi nè các mẹ vững tin lên ha, giữ sức khỏe cho con ngoan nà

MTMzNTI1NDAyNw
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mẹ nó à, hôm qua em đi khám rồi, con em vẫn phát triển bình thường, trộm vía nhịp tim còn mạnh hơn lần trước. Mẹ nó cứ đi kiểm tra đi cho chắc ăn, mình tâm lý thoải mái thì tốt hơn cho con. Mà bấc sỹ kiểm tra nhanh lắm, mẹ nó yên tâm.
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

mẹ nó à, hôm qua em đi khám rồi, trộm vía con em mạnh khỏe phát triển tốt. Mẹ nó đi khám đi cho yên tâm, không sợ ảnh hưởng đâu, bác sỹ làm nhanh lắm chỉ kiểm tra tim thai và kích thước túi ối với phôi thai xem có phát triển không thôi mà. Nhanh lắm.
    • 899 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Tớ thì cả tập 1 lẫn tập 2 đều phải qua 5 tháng mới gọi là 'đỡ nghén' - khổ ghén vật vã từ khi 2V đến 5 tháng luôn
    online?u=monlonton&m=g&t=15" alt='YM:monlonton' border=5
    • 726 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Thế thì hãi nhỉ, mình nghén từ tuần thứ 6, đến bây h sang tuần thứ 15 vẫn chưa hết nghén, cũng đang khủng hoảng lắm đây.
    • 7 năm
    • 170 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Inbongxinh Xem bài viết
    Thế thì hãi nhỉ, mình nghén từ tuần thứ 6, đến bây h sang tuần thứ 15 vẫn chưa hết nghén, cũng đang khủng hoảng lắm đây.
    Thông báo các mẹ con em giờ được 30 tuần rùi, trộm vía ngoan lắm. Các mẹ mà bị nghén tận tới tuần 15 thì mệt lắm, cố gắng ăn uống cho con nó đỡ thiếu chất. Chia sẻ với các mẹ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trộm vía em 6 tuần nhưng chưa thấy nghén gì.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuithui86 Xem bài viết
    Thông báo các mẹ con em giờ được 30 tuần rùi, trộm vía ngoan lắm. Các mẹ mà bị nghén tận tới tuần 15 thì mệt lắm, cố gắng ăn uống cho con nó đỡ thiếu chất. Chia sẻ với các mẹ.
    • 230 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Tự nhiên em cũng hết cảm giác nghén nè. 2 tuần nữa mới đến lịch siêu âm cơ. Bây giờ em mới đc 8w thôi. Huhu. Lo quá.
    Fb: Bui Kieu Anh (Chuỵ Đậu shop)
    Call/sms/zalo: 0989647382
    • 656 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuithui86 Xem bài viết
    mẹ nó à, hôm qua em đi khám rồi, trộm vía con em mạnh khỏe phát triển tốt. Mẹ nó đi khám đi cho yên tâm, không sợ ảnh hưởng đâu, bác sỹ làm nhanh lắm chỉ kiểm tra tim thai và kích thước túi ối với phôi thai xem có phát triển không thôi mà. Nhanh lắm.
    Thế thì may quá rùi, chúc mừng mẹ nó ^.^
    • 446 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

10w thì với đa số các mẹ đều trong giai đoạn nghén kinh khủng nhất nhỉ. Mình cũng thế. Giờ 18w hết nghén rồi nghĩ lại còn thấy sợ. Mình nghén đến khoảng 13-14w thì đỡ dần dần, đến 17w thì hết hẳn và bắt đầu thấy muốn ăn.
    Mẹ nào đang nghén rất khủng khiếp đột nhiên một ngày đẹp trời lại thấy hoàn toàn thoải mái, ko hề có một cảm giác nghén gì thì nên đi khám ngay, vì mất cảm giác nghén đột ngột cũng là 1 trong các dấu hiệu thai lưu.
    • 230 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

phù phù... hôm nay em cũng lo quá, mẹ phải đội mưa gió đèo em đi khám, trộm vía em bé vẫn khỏe , bà bác sỹ còn phóng to lên cho mẹ em nhìn thấy tim thai nó đập cười toác mồm từ lúc về
    Fb: Bui Kieu Anh (Chuỵ Đậu shop)
    Call/sms/zalo: 0989647382
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với hôm 25/02 em đi siêu âm thì thai được hơn 4 tuần sau đó bác sỹ kê đơn thuốc uống và 4 mũi tiêm nội tiết trong tuần (vì em bị thai lưu lần đầu mà) tuần trước thì em thấy mệt mỏi nghén ngẩm không muốn ăn cái gì, nhưng tự nhiên sáng nay 03/3 em lại thấy người khỏe mạnh không có triệu chứng nghén nữa, em lo lắm không biết có làm sao không, các mẹ nhanh nhanh tư vấn cho em với , em đang lo lắng sợ hãi lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 295 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

hic, em đang ở mốc gần 10 tuần, thật kinh khủng ạ, vừa mệt lại vừa buồn nôn nhiều hơn mấy tuần trc, cho e hỏi, ở mức nghén cao điểm này thì khoảng bao lâu thì hết nghén hoặc đỡ nghén hơn???
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 24 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em đang ở mốc 8w đây, người mệt mỏi và buồn nôn kinh. Mấy mẹ ở trên còn bảo 10w mới là cao điểm mà em hãi hùng quá... huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 24 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loantk Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp em với hôm 25/02 em đi siêu âm thì thai được hơn 4 tuần sau đó bác sỹ kê đơn thuốc uống và 4 mũi tiêm nội tiết trong tuần (vì em bị thai lưu lần đầu mà) tuần trước thì em thấy mệt mỏi nghén ngẩm không muốn ăn cái gì, nhưng tự nhiên sáng nay 03/3 em lại thấy người khỏe mạnh không có triệu chứng nghén nữa, em lo lắm không biết có làm sao không, các mẹ nhanh nhanh tư vấn cho em với , em đang lo lắng sợ hãi lắm.
    Mẹ nó bị tiền sử thai lưu thì nên đi khám thường xuyên đi, thấy có dấu hiệu hoặc k yên tâm thì nên khám ngay, nhiều khi hơn nhau chỉ ở đi khám sớm vài phút thôi đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5