TIN TÀI TRỢ.

De co thai lai sau khi bi luu thai, say thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.75K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,392 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Em chào cả nhà,

Bắt đầu làm thân với webtretho cũng là thời điểm em đau buồn nhất khi bị lưu thai em bé đầu tiên khi mới được 8 tuần. Được chia sẻ với nhiều người cùng chung nỗi buồn em đã dần lấy lại lòng tin. Kiêng 6 tháng như lời bác sĩ căn dặn, giờ em bắt đầu hi vọng có thai...:Smiling:
    Em đã đi khám bác sĩ kiểm tra sơ bộ gồm siêu âm và kiểm tra bên ngoài. Bác sĩ cho uống viên E và Fe.

Các chị có kinh nghiệm gi về việc có thai lại sau khi lưu thai ko chỉ bảo cho em với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 109 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi seadream Xem bài viết
    Em chào cả nhà,

Bắt đầu làm thân với webtretho cũng là thời điểm em đau buồn nhất khi bị lưu thai em bé đầu tiên khi mới được 8 tuần. Được chia sẻ với nhiều người cùng chung nỗi buồn em đã dần lấy lại lòng tin. Kiêng 6 tháng như lời bác sĩ căn dặn, giờ em bắt đầu hi vọng có thai...:Smiling:
    Em đã đi khám bác sĩ kiểm tra sơ bộ gồm siêu âm và kiểm tra bên ngoài. Bác sĩ cho uống viên E và Fe.

Các chị có kinh nghiệm gi về việc có thai lại sau khi lưu thai ko chỉ bảo cho em với
    Mình cũng bị như bạn, trước khi có thai lại bsĩ cho kiểm tra di truyền học, nội tiết tố (thiếu nội tiết tố là nguyên nhân gây sẩy thai, thai lưu khá phổ biến), xét nghiệm máu & siêu âm. bây giờ thì mình sinh bé rồi. Tốt nhất bạn nên theo dõi kỹ ở 1 bsĩ nhất định vì đã có tiền sử sẩy thai. Chúc thành công.
    • 798 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cho em lạc đề 1 chút. Cảm ơn nhiều.
    Mẹ Kemsua ơi, em có nhắn cho Mẹ ở mục BV Hùng Vương đó, Mẹ trả lời cho em nhé.
    :Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị đừng lo lắng gì và cứ sinh hoạt điều độ, chắc chắn sẽ có tin vui thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,392 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Em di khám mấy lần ở chố 35 Vạn Bảo, ở đó có các bác sĩ của Bệnh viện phụ sản Hà Nội. Bác sĩ khám rất nhanh vì có đông người.
    Em cũng đã hỏi bác sĩ có cần thiết phải làm các xét nghiệm không thì bác sĩ lại bảo không cần. Thế là em chưa làm gì cả, chỉ ăn uống cho béo tốt thôi... ,
    Cho em hỏi chút, nếu muốn làm xét nghiệm máu thì làm ở đâu là tốt, chi phí có nhiều không?
    Mấy đứa bạn cưới cùng ngày giờ đứa thí sinh em bé rồi, đứa thì sắp sinh, em suốt ruột quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,392 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomatotomato Xem bài viết
    Chị đừng lo lắng gì và cứ sinh hoạt điều độ, chắc chắn sẽ có tin vui thôi.
    Cảm ơn bạn "cà chua". Mình cũng đang phấn đấu!:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh nghi ban nen vui ve nhieu len se co ich cho viec mang thai do ,dung lo lang gi ca hay nghi la minh se mang mot em be khoe manh ,de thuong se chao doi .co len ,a quen cho minh lac de chut ,lam the nao de dang bai len dc cac me oi ,chi dum em voi ,em co van de muon hoi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,392 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Hihi mình cũng vừa mới tham gia diễn đàn thôi. Bạn chọn vào một chủ đề lớn nào đó, ví dụ "Mang thai-chuẩn bị sinh", ở góc dưới, bên trái có nút ghi "Mở đề tài" bạn nhấn vào đó, nhập ID rồi viết bài thôi. Mình là lính mới, biết mỗi cách đấy thôi.
    Mong được chia sẻ cùng bạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi seadream Xem bài viết
    Em di khám mấy lần ở chố 35 Vạn Bảo, ở đó có các bác sĩ của Bệnh viện phụ sản Hà Nội. Bác sĩ khám rất nhanh vì có đông người.
    Em cũng đã hỏi bác sĩ có cần thiết phải làm các xét nghiệm không thì bác sĩ lại bảo không cần. Thế là em chưa làm gì cả, chỉ ăn uống cho béo tốt thôi... ,
    Cho em hỏi chút, nếu muốn làm xét nghiệm máu thì làm ở đâu là tốt, chi phí có nhiều không?
    Mấy đứa bạn cưới cùng ngày giờ đứa thí sinh em bé rồi, đứa thì sắp sinh, em suốt ruột quá!
    Bạn nên làm xét nghiệm ở Bệnh viện phụ sản Hà Nội. Mình nhớ không nhầm xét nhiệm cả nước tiểu và máu là 440.000VND
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,392 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieu911 Xem bài viết
    Bạn nên làm xét nghiệm ở Bệnh viện phụ sản Hà Nội. Mình nhớ không nhầm xét nhiệm cả nước tiểu và máu là 440.000VND
    Cảm ơn bạn hieu911. có lẽ sang tháng mình sẽ thu xem.

Híc, hồi hộp quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Xin chia sẻ với Seadream!!
    Mình cũng đã từng bị thai lưu - lúc bé được 10 tuần. Hồi đấy mình cũng rất đau khổ - nhưng rồi cũng nguôi ngoai dần.
    Bây giờ mình đã có thai được 33 tuần, đến Tết là sinh rồi. Mình mong đến ngày đó lắm!!!
    Mình là BS sản - có thể nói rằng có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến thai lưu, đôi khi ko thể tìm ra được. Mình chỉ có thể khuyên bạn những lời khuyên chung chung thế này thôi:
    - Bạn và OX nên chuẩn bị về SK trước khi quyết định có con. Ăn ngủ điều độ, nếu có điều kiện thì 2 vch đều đi khám sức khỏe kiểm tra. Việc khám này thì ở BV nào cũng làm được - bạn có thể đến BV nào mà 2 vch có bảo hiểm - để tiết kiệm. BS sẽ cho làm XN máu, nước tiểu, SA ổ bụng, Điện tim, XN HIV và Viêm gan B.... Nói chung là XN thường quy.
    Chú ý: Nếu bạn nghi ngờ mình đã có thể có thai thì ko nên chụp XQ.
    Nếu OX hút thuốc thì nên bỏ thuốc. Những ngày giữa chu kỳ kinh - gần ngày rụng trứng thì OX ko nên uống rượu, bia, dùng chất kích thích.
    Nếu có thể thì hai vợ chồng nên cùng tẩy giun trước khi có thai 2 tháng.
    Bạn nên uống viên Sắt - Acid Folic 1v/ngày từ 2 tháng trước khi định có thai. (Một số bác sỹ có thể kê thêm cho bạn Vitamin E nếu nghĩ nội tiết bạn yếu).
    Cuối cùng là bạn hãy nghỉ ngơi, thoải mái và chờ tin vui.
    Chúc 2 vợ chồng may mắn!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,392 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Cảm ơn Jaxxi nhiều lắm lắm, có lới động viên của bạn mình thấy tự tin hơn nhiều.
    sau khi bị lưu thai, sức khỏe mình đã khá hơn nhiều, mình lên cân đáng kể và cảm thấy sẵn sàng cho một sự khởi đầu mới. Tuy nhiên, chu kỳ kn của mình không đều, nên rất khó theo dõi...
    Chúc mẹ con Jaxxi khỏe mạnh. Không biết là mẹ nó sinh trước tết hay sau tết, chuột vàng hay lơn vàng đều tuyệt!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,392 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Cảm ơn Jaxxi nhiều lắm lắm, có lới động viên của bạn mình thấy tự tin hơn nhiều.
    sau khi bị lưu thai, sức khỏe mình đã khá hơn nhiều, mình lên cân đáng kể và cảm thấy sẵn sàng cho một sự khởi đầu mới. Tuy nhiên, chu kỳ kn của mình không đều, nên rất khó theo dõi...
    Chúc mẹ con Jaxxi khỏe mạnh. Không biết là mẹ nó sinh trước tết hay sau tết, chuột vàng hay lơn vàng đều tuyệt!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

To Seadream:
    Cám ơn bạn!!! Mình dự kiến sinh vào Mồng 2 Tết, vì là con so nên cũng ko biết sẽ sinh vào năm nay hay năm sau. Miễn là sinh bé khỏe mạnh thì năm nào cũng đẹp
    Nếu kinh của bạn ko đều thì bạn có thể tự theo dõi ngày rụng trứng bằng cách mua một ít que thử rụng trứng - ở hiệu thuốc đều bán cả đấy!!! Nó cũng tương tự que thử thai ý!!
    Nếu bạn ở HN thì nên đến mấy hiệu thuốc ở đường Ngọc Khánh mà mua - giá sẽ rẻ hơn nơi khác - khoảng 5 - 7K/que.
    Bạn mua khoảng chục que - hồi trước mình mua 20 que đấy
    Bạn theo hướng dẫn trên que thử để xác định khoảng thời gian rụng trứng của mình!!
    Chúc thành công nhé!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,392 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Nghe lời Jaxxi, mai mình sẽ đi mua chục que về dùng. Hi vọng thành công như bạn.
    Hai mẹ con khỏe nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị!
    em vừa tham gia diễn đàn này, lính mới mà. em cũng có những vấn đề lo lắm. em vừa bị thai lưu cách đây 5 tháng, tháng vừa rồi định có lại, quan hệ ko đúng ngày rụng trứng nhưng em vẫn nghi ngờ mình có bầu lại
    nhưng buồn lắm các chị ạ. từ lúc chưa quá ngày kinh nguyệt em thấy hiện tượng dịch đen trong âm đạo, kéo dài đến cách đây 2 hôm thì có máu đỏ ra. Thế là em lại bị sẩy thai lần nữa.
    có chị nào đã từng bị như em chưa?chia sẻ kinh nghiệm cho em với.Hiện giờ em thấy bi quan quá
    em cũng đang định đi khám, các chị chỉ cho em chỗ nào khám tốt về vấn đề sau sẩy thai với ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,392 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Chào buiminhha,

Thành thật chia buồn với bạn. Mình cũng bị lưu thai 6 tháng trước đây, giờ đang tính có thai tiếp. Tham gia diễn đàn này, mình thấy nhiều chị , nhiều bạn chia sẻ kinh nghiệm, có nhứng người cũng 2, 3 đau buồn như cậu rồi cuối cùng thành công đấy.

Tớ biết cậu rất buồn vì cũng đã từng trải qua những giây phút thất vọng, nhưng bạn hãy cố gắng vượt qua nhé. CHo mình nắm tay bạn nhé.
    Mọi người khuyên mình đi làm xét nghiệm máu, kiểm tra nội tiết xem sao. Mình được giới thiệu đến bs Tám (04 8520898). ở Trung Tự. Bạn thử đến đó xem
    • 1,802 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Chào Seadream, nhớ mình chứ. K ngờ hnay lang thang qua đấy mới biết mẹ í có hoàn cảnh giống mình quá. Bị thai lưu này, thả đã 6 tháng này và vẫn đang mong bé về.
    Mình đã đi kiểm tra gần hết mọi thứ rồi, chỉ còn lăn tăn 3 điều : nội tiết yếu, vòi trứng và ax thôi.
    Mẹ nó có biết kiểm tra nội tiết bằng cách nào k, ăn gì hay uống thuóc gì cho nội tiết tốt lên k.
    Ah, tháng rồi mẹ í và mình đều trượt và tháng sau đều " thi ứng xử " vào ngày 25/1 phải k??
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,392 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Gold Rum à, nhớ chứ. Vì GR có hoàn cảnh giống mình, vòng kinh giống mình, cũng "thi ứng xử" hôm 25/1.
    Bạn thả 3 tháng rồi mà chưa đậu à? GR đi siêu âm canh trứng đúng không? Có khi tại tâm lý đấy, chứ chắc cơ thể bạn đã ổn định lại rồi.
    Tớ cũng chưa đi khám nội tiết nên cũng không biết họ khám thế nào. Mình được mách đến khám nội tiết ở một bsỹ có tiếng nhưng chưa đi (lười nhỉ?), tiếc là mình ở Hà nội, bạn lại ở Tp. Hồ Chí Minh...
    Nhưng mình nghe nói nếu nội tiết kém thì điều trị khá lâu, phải uống thuốc một thời gian dài đấy. Thôi, GR cứ thoải mái một thời gian đi, đừng lo lắng quá.
    Mình thì bị lưu thai lúc 8 tuần, hồi cuối tháng 5. Chỉ mới thả tháng vừa rồi thôi. Hy vọng cả hai đứa mình cùng may mắn tháng này.
    À, nếu mẹ nó ko tha thiết con trai lắm thì ngừng SA canh trứng vài tháng đi cho đỡ căng thẳng. Cứ cách một ngày xxx thì làm sao mà trượt được, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 146 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Đọc bài của các mẹ mà lòng buồn man mác,lại bị nhà chồng nhắc nhở chuyện con cái "gái trai gì cũng được nhưng phải sinh cháu!!!"huhu,làm như mình ko muốn có con vậy,đang mong quá.Dạo này lại hay nằm mơ thấy thằng nhỏ(mình bị thai lưu thằng nhóc khi nó 7 tháng rùi),rồi bị BTDN,ko QKD dc như ng ta,nghĩ đến số phận mình tự nhiên thấy nghẹt thở, chẳng thiết tha chuyện gì nữa:Crying: :Crying:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2