Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đau xương sườn trái !!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.36K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Chào các mẹ e hiện đang mang thai tuần 28w , e hay ngũ nghiêng bên trái . Dạo này gần đây e có hiện tượng đau xương sườn lắm , đêm nào cũng ngủ ko trọn giấc , nằm thẳng thì khó thở , nằm fai thì ko wen hic hic .. Có mẹ nào có cách hạn chế đau xương sườn thì jup e với ạ e cám ơn các mẹ nhiều lắm ah .. Bi jo mỗi lần e ăn xong rồi ngáp 1 cái là có cảm giác cái bụng căng ra như muốn nổ tung vậy huhu ăn thì bị đầy hơi , có hôm ăn đc mỗi 3 cữ là ko thể ăn đc ji nữa , cứ đà này chắc bé của e còi mất có mẹ nào như e k huhu ...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,109 Bài viết

• 1,759 Được cảm ơn

mình cũng bị đau xương sườn trai 3 lần. tu nổi đau vai chục phút rồi tự hết. mỗi lần đau la nói k nên lời. mém tí đi bv r. mình rất sợ bị lại. mình search gu gồ thì thấy vài lời khuyên. nhưng áp dụng thì k hịu quả. chắc tùy người. bây giờ mình chỉ cố gắng phòng còn hơn chữa. mỗi lần đi đứng nằm ngồi mình đều phải ráng giữ căng người nhấc xương sườn lên. để k chạm vào thai. càng cao càng tốt. có nghĩa là vì thai to ra nên chèn đè lên xương sườn gây đau. mình đoán thế. nên cố đê xương sườn k bị thai chen ép nhìu thì bớt đau.hi vọng mình đoán đúng. sau lần thứ 3 tới giờ mình chưa bị lại và cũng cầu mong k bị nữa. hic