TIN TÀI TRỢ.

Đau răng khôn khi mang thai tuần thứ 36, em đau quá :((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.08K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 82 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

cóc cách nào giúp em với ko ạ?, mà đau răng thế này có ảnh hưởng tới em bé không các mẹ, cái vụ cảm cúm, ho còn chưa khỏi lại thêm đau răng thế này em chết mất thôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 277 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

vụ dau răng thì minh khuyên bạn nên di khám nha khoa!! Còn vụ cảm ngay ban nên uông 2 trái cam tươi tôt lắm minh từ luc mang bầu tơi giờ hơn 30w rồi trộm vía không hề bị cảm hay gi hêt dù di nắng hay mưa hihi chúc mẹ và bé khoẻ mạnh ^^
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    • 377 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

em mang thai 15w ,răng cấm nó mọc ngược,đau quá trời đây,sưng cái mặt lun ấy,đi khám bs bảo có thai nên ko uống thuôc gì được,đau quá thì mom mua Paracetamol 500mg về uống đi,thuốc đó giảm đau mà ko ảnh hưởng đến baby đâu,với lại mẹ nó mua chai nước muối sinh lý về chịu khó súc miệng thường xuyên đi ạh,em bị sưng gần cả nữa tháng,húp cháo hay nuốt nước bọt cũng đau nữa,nhưng h bớt rùi
    bKNkp7 4T8tp7

con là tình yêu của mẹ,dù có bực tức,giận hờn hay phát vào mông con vài phát,nhưng con đau 1 thì mẹ đau 10
    iu con
    • 174 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

híc, mình biết bài này hơi muộn.
    có 2 cách giúp đỡ đau răng cho mẹ nó:
    1. Mua 1 quả khế chua, giã nát, sau đó trộn với muối hột và ngậm vào chỗ sưng, sau 1 buổi sẽ thấy dịu ngay. Ngậm độ 20 phút thì nhổ đi nhé. 1 tiếng ngậm 1 lần.
    2. Pha một ấm chè mạn, để qua đêm, sau đó ngậm nước chè đó vào miệng, nhớ cúi đầu xuống khi ngậm sao cho nước chè không chảy vào họng nhé, vì nếu nuốt vào thì sẽ không tốt cho thận. Ngậm độ 10 phút thì nhổ ra, cứ 1 tiếng làm một lần. Hết ngày thì đổ đi pha ấm chè mới để qua đêm dùng. Cũng chỉ 2 ngày là dịu thôi.