TIN TÀI TRỢ.

Đau họng và sổ mũi khi mang thai tuần thứ 16

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic hic các mẹ ơi cho em hỏi, em mang thai được 16w rồi ạ, ở chỗ làm em để điều hòa lạnh quá nên đang bị sổ mũi và đau họng nhưng mà ko bị sốt ạ, liệu em bé có bị sao không hả các mẹ, em đang lo lắng quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị tình trạng như bạn, và còn bị sốt toàn 39 độ nữa cơ, nếu k bị sốt bạn thử cát lát chanh rùi chấm với muối ngậm rất hiệu quả đó, thi thoảng ngậm thêm mật ong nữa thì càng oki chúc mẹ nó mau hết ho nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử áp dụng một số cách trị đau họng và sổ mũi theo cách từ xưa ông bà ta đã làm như xông, xông mũi, cạo gió, ngậm chanh, uống nước giá, nước nóng cho đỡ đau họng chứ 16w thì uống thuốc dc rùi nhưng củng phải hỏi ý kiến bs bạn àh (theo mình nếu k nặng lắm và bạn có thể chịu đựng được thì k nên uống thuốc mình nghĩ ít nhiều gì nó củng sẽ hấp thụ vào thai nhi k tốt hai lần mình mang bầu mình đều bị cảm rất nặng và nhiều lần nữa vì cơ thể mình rất yếu nhưng mình chả uống thuốc uống men gì cả mình toàn áp dụng các biện pháp trên ấy). Chúc bạn mau khỏi nhé.
    • 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hồi mình hơn 16w mình cũng bị viêm họng sổ mũi, nóng trong người như bị cảm vậy, mình lấy nhiệt kế đo thử thì có 37 độ rưỡi thôi. Mình bị gần 2 tuần luôn, do mỗi ngày đi làm vô công ty toàn mở máy lạnh.

Mình cũng không uống thuốc gì hết, chỉ ngậm nước muối ấm và rửa mũi bằng dung dịch nước muối Xi xát thôi hà. Nay mình hết trơn rồi, kinh nghiệm của mình là hạn chế tối đa ở trong phòng máy lạnh là khỏe nhanh lắm, như nguyên ngày đi làm mệt muốn chết, về nhà không máy lạnh là khỏe hơn, tối ngủ máy lạnh lại nghẹt mũi tiếp, hic hic, nên lúc đó mình xin nghỉ ở nhà 2 ngày và tối ngủ không bật máy lạnh mới hết đó
    • 153 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

mình hồi bị cũng khó chịu mũi tắc suốt cứ khụt kẹt. họng đau chịu khó dùng mật ong cho vào chanh rồi hấp lên uống ngày 2 lần. tối súc họng bằng nước muối thì họng ok thôi. còn tắc mũi thì chịu khó dùng nước muối nhỏ vậy. hồi ấy mình tắc không ngủ được luôn. giờ mình gần 20 tuần rồi ngày nào cũng nước đá điều hòa cả 24 tiếng luôn nhưng không thấy sao. tối cho vào 28 độ ngủ là ok. còn nếu đi làm thì chịu khó làm thêm cái khăn quấn cổ hoặc mặc váy dài tay tý nếu lạnh quá. tránh ngồi trực tiếp phả vào nhiệt độ chênh lệch cao khi ra khỏi phòng là dễ bị cảm và ốm đột ngột đó nhé. chú ý một tý
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn dùng các biện pháp dân gian thảo dược như chanh, quất, mật ong, lá hẹ... một vài hôm sẽ khỏi thôi mà, tránh sử dụng thuốc tây. Không ảnh hưởng gì tới em bé đâu. Đừng quá lo lắng. Chúc 2 mẹ con khỏe, vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 680 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Mình 14 tuần cũng bị viêm họng nặng. Cơ địa mình thế, lâu lâu lại bị 1 lần vì họng mình kém lắm. Như các lần khác thì phải uống kháng sinh và chống viêm rồi nhưng do đang mang bầu nên mình ko dám uống, cũng chẳng đi khám bs vì đi khám bs sẽ kê kháng sinh ngay (dù là kháng sinh an toàn). Vậy là mình chăm uống nước ấm, uống nước chanh, cam, ngày xúc miệng nước muối vài lần, tối ngủ ngậm chanh muối, ban ngày ngậm thêm kẹo mua ở hiệu thuốc nữa. Mỗi ngày ăn 1 bữa cháo nhiều tía tô và trứng gà. À, mỗi tối mình uống thêm vài nhánh tỏi tưới nữa, uống như uống thuốc ý, chẻ nhánh tỏi nhỏ ra rồi uống cùng nc lọc. Mọi lần bị nhẹ chỉ thấy hơi rát họng là mình uống tỏi sống, hôm sau đỡ hẳn luôn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 0 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Bạn hấp quất với mật ong rồi ngậm rất hiệu quả, trước đây mình mang thai cũng bị cúm đau họng, mình mang chanh + mật ong pha với nước nóng uống thay nước, chỉ 2 ngày là khỏi