TIN TÀI TRỢ.

Dấu hiệu ban đầu khi mang thai??? Các mẹ chỉ bảo cho em biết với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.18K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ "2 vạch" đã có kinh nghiệm ơi, xin các mẹ cho biết n~ dấu hiệu ban đầu khi mang thai với.
    Vợ chồng em tháng vừa rồi hoạt động tích cực lắm, hôm qua em đã thử que mà chỉ có 1 vạch thôi(tính từ ngày đầu của chu kỳ trước là được 30ngày, nhưng chu kỳ của em ko ổn định nên cũng không xác định chính xác được quá nb ngày cả). 1 tuần gần đây em hay bi chóng mặt, buối sáng thân nhiệt thường cao hơn bình thường 1 chút, người cảm thấy mệt hơn. Không hiểu là em bị ốm hay là có dấu hiệu gì đáng mong chờ không.
    Mong các mẹ cho lời góp y với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều :Kiss: :Rose: :Kiss: :Rose: :Rose: :557: :557:
    Ước mơ một ngày
    Mong mỏi chờ Bé mỗi ngày :Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 78 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Tớ thử 2 lần: Lần 1, 35 ngày sau ngày đầu KCC - 1 vạch.
    Một tuần sau thì vạch thứ hai xuất hiện mờ ơi là mờ...

Tuần sau bạn thử lại xem sao nhé! Chúc bạn may mắn :Battin ey:
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Tham khảo trước khi mở topic mới nhé

https://www.webtretho.com/forum/f92/dau-hieu-co-thai-11112/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,701 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

Mình vòng kinh cũng ko đều, chậm kinh mấy ngày thử mới biết có bầu. Sau hôm rụng trứng vài hôm thấy ngực căng lên hơi đau như kiểu sắp bị, nên nghĩ là sắp bị chưa có thai, thỉng thoảng đau bụng dưới lâm râm, buổi sáng hơi buồn nôn khi đánh răng, và cảm thấy hơi mệt...cứ tưởng sắp bị vì hiện tượng như sắp bị, mà mình chỉ đau bầu ngực chứ ko phải đầu ti như 1 số bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Hồi mới có thai, dấu hiệu đầu tiên mình cảm nhận được là buồn ngủ và mệt mỏi rã rời, thậm chí thấy người ngây ngấy như đang bị ốm.

Mình vẫn nhớ đêm đó là đêm Noel năm ngoái (lúc đó tính ra thai đã được 5 tuần), mình biết nhưng vẫn chưa nói với ai cả, vẫn còn đi bốt cao và mặc váy ngắn đi chơi Noel. Đến đêm về, tự nhiên thấy đói cồn cào kinh khủng, bắt chồng tạt vào quán cà phê mua 1 cái bánh mì trứng ăn ngấu nghiến. Ăn xong về nhà rồi ... cho ra ngoài hết ... Lúc ấy mới thỏ thẻ với chồng: "Anh ơi hình như em nghén rồi!" ... hihi ...
    • 143 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Chậm kinh là dấu hiệu đầu tiên, sau đó lúc nào cũng buồn ngủ, thay đổi dịch vị đối với một số thức ăn thường ngày hay ăn... Ngực căng, nhưng khi có period thì ngực cũng căng và hơi đau nên nhiều bạn không để ý. Mình lúc đầu ngày nào cũng uống một ly cafe sữa, vậy mà đến khi bắt đầu mang thai thì tự nhiên không thể uống nổi một ngụm luôn. Bạn nào nghi ngờ mình mang thai thì cũng nên cẩn thận khi uống thuốc và ăn uống.

-----------------
    YM: Maternity_wear_Shop/ Skype: Thoi_trang_bau_HN
    Tel: 0976 205876 (do bau used/new)
    https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=83686
    http://s305.photobucket.com/albums/n..._dep/DO%20BAU/
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là thành viên mới, em xin mọi người góp ý giúp em. Số là em ko tính co thai, kinh nguyệt mỗi tháng của em thường rất đều, nhưng sao tháng này đã chậm hơn một tuần mấy rồi, với lại dạo này em cung cảm thấy hay bị mệt mỏi va dễ chong mặt. Ko biết như vậy là bình thường hay em đã bị dính bầu rồi??? Em mong mọi người chỉ em với...
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đặt gạch. tháng rồi thả , chậm kinh mấy ngày rồi nhưng sáng nay thử vẫn 1v thoáng bùn bùn